[Funland] Cụ nào chơi dàn mini thấy thiếu bass thì mời vô đây

Matizcoi

Xe cút kít
Theo cụ thì cái trứng có trước hay con gà có trước là đúng.:))
Nhân tiện cụ cho em hỏi, phòng nhà em nhỏ (độ hơn chục mét vuông), hiện tại em đang hát karaoke bằng con vang liền công suất Himedia kèm cặp Bose 301 seri V, nghe tiếng bass có vẻ hơi đuối, liệu cụ có con sup nào nhỏ gọn mà có võ ko ạ :D

Tuấn minilove

Xe tải
Nhân tiện cụ cho em hỏi, phòng nhà em nhỏ (độ hơn chục mét vuông), hiện tại em đang hát karaoke bằng con vang liền công suất Himedia kèm cặp Bose 301 seri V, nghe tiếng bass có vẻ hơi đuối, liệu cụ có con sup nào nhỏ gọn mà có võ ko ạ :D
Sub nhà cháu đã thẩm định với dàn mini qua nhiều cải tiến khá là tối ưu rồi. Với dàn karaoke nhà cháu chưa trải nghiệm công lực nhưng với phòng hơn 10m2 đánh tốt,cụ thử xem cái nhỉ

Matizcoi

Xe cút kít
Sub nhà cháu đã thẩm định với dàn mini qua nhiều cải tiến khá là tối ưu rồi. Với dàn karaoke nhà cháu chưa trải nghiệm công lực nhưng với phòng hơn 10m2 đánh tốt,cụ thử xem cái nhỉ
Vầng, chả may ko hợp lại đành "sai sai" cụ nhể :))
Để em thu xếp lúc nào qua chỗ cụ ạ.

Tuấn minilove

Xe tải
Vầng, chả may ko hợp lại đành "sai sai" cụ nhể :))
Để em thu xếp lúc nào qua chỗ cụ ạ.
Vấn đề âm thanh hay còn do phòng nghe,có những phòng nghe ảnh hưởng khá nặng chủ yếu ở dải trầm.Nếu như cụ đánh sub nhà em mà ko hợp em tin chả có sub nào tầm tương đương(2tr) mà hay cho được, vì em đã thẩm qua khá nhiều sub các hãng rồi. Vì nó dở hơn em mới quyết tâm lấy công làm lãi chứ ko hay bằng thì làm làm gì. Nhà em đâu phải thèm tiền đến mức bán nhân phẩm đi,làm cái này lừa dối ae để lấy vài trăm ngàn đâu. Trái lại phải làm thật ngon bổ rẻ nhất có thể để lấy tiếng thơm. Ví rằng gái ở nhà em bình thường em và bác công nhận nó rất ngoan,còn khi bác cưới về bác lại chê,bảo em sai sai gì đó thì đành chịu bác ạ:))

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
Vấn đề âm thanh hay còn do phòng nghe,có những phòng nghe ảnh hưởng khá nặng chủ yếu ở dải trầm.Nếu như cụ đánh sub nhà em mà ko hợp em tin chả có sub nào tầm tương đương(2tr) mà hay cho được, vì em đã thẩm qua khá nhiều sub các hãng rồi. Vì nó dở hơn em mới quyết tâm lấy công làm lãi chứ ko hay bằng thì làm làm gì. Nhà em đâu phải thèm tiền đến mức bán nhân phẩm đi,làm cái này lừa dối ae để lấy vài trăm ngàn đâu. Trái lại phải làm thật ngon bổ rẻ nhất có thể để lấy tiếng thơm. Ví rằng gái ở nhà em bình thường em và bác công nhận nó rất ngoan,còn khi bác cưới về bác lại chê,bảo em sai sai gì đó thì đành chịu bác ạ:))
À, sai sai là phải sắm cái dàn nghe cho nó đúng í cụ :D
Em đang tìm chỗ để hợp lí, phòng hơi chật 1 tí nó khổ thế.

hungphar

Xe máy
Sub có cắt tần là để đánh được cho mọi loại dàn chơi nhạc có tiết tấu tương đối chậm cần tiếng bass tròn sâu như nhạc vàng trữ tình bolero. Nhà cháu chuyên thẩm căn chỉnh trên dàn Onkyo các đời,Denon mặt trắng,Kenwood UDA 77...Dàn Onkyo N7FX của cụ là chuẩn bài không phải nghĩ. Dòng N7FX của cụ tiếng bass rộng nhưng hơi vỡ và yếu cụ xem có đúng không?Cụ hỏi người chơi đánh giá cũng rất đúng nhưng chưa đủ bởi nếu hỏi phải người còn non trong cách chơi. Nếu cụ gặp được người bán có tâm sẽ giải quyết được mọi vấn đề nhanh chóng và chính xác. Kính cụ!
Cụ có sub nào để nâng tầm dàn mini onkyo: amply 905fx, loa D-152E không cụ?

Tuấn minilove

Xe tải
Cụ có sub nào để nâng tầm dàn mini onkyo: amply 905fx, loa D-152E không cụ?

Cụ cứ vác con sub nhà em về là hết bài dòng nhạc êm ái chả ngoa chút nào. Em đang có 909ltd vs loa 102exg cho cụ nghe thử, cấu hình dàn em còn thua cấu hình dàn cụ, xem bass có hay ko :))

flashxenon

Đi bộ
Cụ có tiện qua gần svd Mỹ đình freeship e 1 cục sub nhé. Tks cụ.

tranminh92

Xe đạp
Cụ còn đồ gì ko ạ

Tuấn minilove

Xe tải
Cụ có tiện qua gần svd Mỹ đình freeship e 1 cục sub nhé. Tks cụ.
Em xa Mỹ Đình cụ ạ. Hiện lô này chỉ còn 1 con hoàn chỉnh em đang dùng nghe ưng tai nhất,còn 1 con thì thiếu đồ chưa ra lò được. Cụ máu thì em nhượng lại cụ em dùng sau để cụ thưởng thức quảng bá thương hiệu cho em ạ. Cụ nghe nhỏ với dàn mini thì sub nhà em là đỉnh cao rồi,đã nghe là mắc nghiện không thể ko có. Tóm lại cụ chuyển em 1t8 em free ship cho cụ để lấy may trên này. Thank cụ

Chỉnh sửa cuối:

flashxenon

Đi bộ
Em xa Mỹ Đình cụ ạ. Hiện lô này chỉ còn 1 con hoàn chỉnh em đang dùng nghe ưng tai nhất,còn 1 con thì thiếu đồ chưa ra lò được. Cụ máu thì em nhượng lại cụ em dùng sau để cụ thưởng thức quảng bá thương hiệu cho em ạ. Cụ nghe nhỏ với dàn mini thì sub nhà em là đỉnh cao rồi,đã nghe là mắc nghiện không thể ko có. Tóm lại cụ chuyển em 1t8 em free ship cho cụ để lấy may trên này. Thank cụ

Vậy e chờ lô mới để nhấc của cụ 2 cục sub vậy . Lấy hộ người quen nữa lun. Dạo này e đang công trình nên chậm chút cũng đc. Tks cụ.

hungphar

Xe máy

Cụ cứ vác con sub nhà em về là hết bài dòng nhạc êm ái chả ngoa chút nào. Em đang có 909ltd vs loa 102exg cho cụ nghe thử, cấu hình dàn em còn thua cấu hình dàn cụ, xem bass có hay ko :))
Có thể chọn màu thùng sẫm hơn không cụ? Do nhà em gam màu sẫm, đặt sub của cụ vào sợ nổi bật quá.