Cụ nào đã dùng lọc gió K&N cho ý kiến.

Carens_SX

Xe buýt
- Dạ hiện đang có nhiều lắm và lâu rồi ạ .Phong Nguyển là em đây nhưng qua đây có người đăng ký rồi nên thôi thêm số 1 ạ .Có gì mai cụ call em nhé !
Cụ Phong có lọc K&N cho Kia Carens không? Nếu có hàng cụ PM em xin cái giá nhé.

PHONG NGUYEN 1

Xe tải
Cụ Phong có lọc K&N cho Kia Carens không? Nếu có hàng cụ PM em xin cái giá nhé.
Hầu như hàng em đặt về hàng tháng và có trử sẳn hết cụ à .Em đặt số lượng lớn nên giá cả rất là ok so với mua lẻ ạ .Em đã PM cho cụ ạ .

hoangduchoai

Xe đạp
lọc gió phải để kiểm tra đã chưa biết được chính xác, tiền công khoảng 100k
Mb : 0915 719 229 (Kỹ thuật)

PHONG NGUYEN 1

Xe tải
lọc gió phải để kiểm tra đã chưa biết được chính xác, tiền công khoảng 100k
Mb : 0915 719 229 (Kỹ thuật)
Kiểm tra là đo như thế nào cụ .Độ ổn định của tỷ lệ lực hút với lưu lượng gió vào phải không cụ.

Hungm76

Xe tải

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Kiểm tra là đo như thế nào cụ .Độ ổn định của tỷ lệ lực hút với lưu lượng gió vào phải không cụ.
Cụ cho em hỏi cái bộ làm sạch lọc gió mua ở đâu và giá rổ thế nào ạ,
Cụ có thì PM cho em với,
em ở HN

couto_hung

Xe tăng
Ở hn thì mua ở đâu các bác nhỉ

crazycoder

Xe tải
cụ cho em giá K&N cho ford Fiesta HB và bộ rửa lọc gió với. Em ở HN, cụ có ship ra tận nơi không ợ? Ra Tết em mua luôn.

Elec

Xe buýt
Bác cho e xin giá của lọc gió K&N cho KM với nhé, mà lắp cái này có khó ko ah?

Chutich

Xe tải
Bá cáo cả nhà,sau mấy tháng đặt hàng,hôm qua cháu đã nhận được lọc gió K&N của cụ Phong.
Cảm nhận đầu tiên khi chạy xe là tiếng máy êm hơn,nổ ga-răng-ty vô lăng kô bị rung nhẹ như trước.Còn tiêu hao xăng cộ phải tét 1 tuần mới có k/quả.
@ cụ Phong:khi lọc bị bẩn thì vệ sinh thế nào cho đúng k/thuật hở cụ?

anhtho

Xe ngựa
Bá cáo cả nhà,sau mấy tháng đặt hàng,hôm qua cháu đã nhận được lọc gió K&N của cụ Phong.
Cảm nhận đầu tiên khi chạy xe là tiếng máy êm hơn,nổ ga-răng-ty vô lăng kô bị rung nhẹ như trước.Còn tiêu hao xăng cộ phải tét 1 tuần mới có k/quả.
@ cụ Phong:khi lọc bị bẩn thì vệ sinh thế nào cho đúng k/thuật hở cụ?
Cái này em nghĩ thay lọc gió mới nào cũng êm hơn mà cụ. Cụ phải đi lâu lâu, xem tiêu hao xăng cộ rồi mới phán chuẩn được.

PHONG NGUYEN 1

Xe tải
Cái này em nghĩ thay lọc gió mới nào cũng êm hơn mà cụ. Cụ phải đi lâu lâu, xem tiêu hao xăng cộ rồi mới phán chuẩn được.
Xe mạnh hơn,bốc hơn đương nhiên tăng mã lực thì hao xăng thêm là đương nhiên.Tuy nhiên hiệu suất tiêu hao cao hơn lọc chính hiệu.Vì vậy cái được sẻ nhiều hơn cái mất là sự hao xăng.
Quan trọng là nó đảm bảo lưu lượng gió vào ổn định.Tỷ lệ xăng gió ổn định nên xe bốc hơn và nhẹ máy hơn.

anhtho

Xe ngựa
Xe mạnh hơn,bốc hơn đương nhiên tăng mã lực thì hao xăng thêm là đương nhiên.Tuy nhiên hiệu suất tiêu hao cao hơn lọc chính hiệu.Vì vậy cái được sẻ nhiều hơn cái mất là sự hao xăng.
Quan trọng là nó đảm bảo lưu lượng gió vào ổn định.Tỷ lệ xăng gió ổn định nên xe bốc hơn và nhẹ máy hơn.
Vâng em nghĩ đồ xịn thì tốt hơn là lẽ đương nhiên. Một cái xe có lọc gió cũ được thay mới, em nghĩ là đi sẽ cảm nhận được sự bốc hơn, nhưng để cảm nhận sự khác nhau giữa loại K&N và loại tiêu chuẩn theo xe (cùng mới cứng) thì chưa chắc.
Cụ cho hỏi một chút: lọc gió K&N là bằng chất liệu gì?

Chutich

Xe tải
Xe mạnh hơn,bốc hơn đương nhiên tăng mã lực thì hao xăng thêm là đương nhiên.
Kô đúng cụ Phong ơi.
Xe nổ êm,máy bốc hơn là do tỉ lệ xăng/gió hợp lý nên sẽ tiết kiệm xăng hơn.
Cụ chưa giả nhời câu hỏi của cháu kìa?

Chutich

Xe tải
Cụ phải đi lâu lâu, xem tiêu hao xăng cộ rồi mới phán chuẩn được.
Để cháu chạy uhết bình xăng cũ rồi tét cụ nhá,cuối tuần sau sẽ có kết quả và cháu tin là tiết kiệm xăng hơn lọc tiêu chuẩn của Toy.

PHONG NGUYEN 1

Xe tải
Vâng em nghĩ đồ xịn thì tốt hơn là lẽ đương nhiên. Một cái xe có lọc gió cũ được thay mới, em nghĩ là đi sẽ cảm nhận được sự bốc hơn, nhưng để cảm nhận sự khác nhau giữa loại K&N và loại tiêu chuẩn theo xe (cùng mới cứng) thì chưa chắc.
Cụ cho hỏi một chút: lọc gió K&N là bằng chất liệu gì?
- Nếu đi đường trường thì xăng không hao.Nhưng đi trong phố xe tăng giảm ga liên tục thì chắc chắn là hao hơn 1 tí .Nhưng nếu tính tổng thể về tiêu hao và công sinh ra thì chắc chắn là K&N tiết kiệm hơn lọc thường ở hiệu suất tiêu hao.
- Khác với lọc thường làm bằng vật liệu là giấy thì lọc K&N làm bằng sợi tổng hợp và tẩm dầu .Dầu với vải kết hợp với nhau có tác dụng cho khôg khí lưu thông dể dàng mà vẫn lọc rất sạch.Hơn nữa vải thì có thể giặt sạch được và tẩm dầu lại rồi dùng lại.Vì vậy lọc K&N có thể RENEW lại khoảng 100 lần như vậy.
Kô đúng cụ Phong ơi.
Xe nổ êm,máy bốc hơn là do tỉ lệ xăng/gió hợp lý nên sẽ tiết kiệm xăng hơn.
Cụ chưa giả nhời câu hỏi của cháu kìa?
- Một phần do cách chạy cảm giác xe nó bốc cụ thúc ga liên tục thì có khi cũng hao hơn nữa.Với lại nó còn chịu sự điều khiển của ECU nữa.

anhtho

Xe ngựa
Để cháu chạy uhết bình xăng cũ rồi tét cụ nhá,cuối tuần sau sẽ có kết quả và cháu tin là tiết kiệm xăng hơn lọc tiêu chuẩn của Toy.
Đấy, cứ phải cụ thể như cụ Chutich đây thì mới thuyết phục. Cụ cứ làm vài bình thì kết luận mới chính xác.

trienchieu12

Xe tăng
- Khác với lọc thường làm bằng vật liệu là giấy thì lọc K&N làm bằng sợi tổng hợp và tẩm dầu .Dầu với vải kết hợp với nhau có tác dụng cho khôg khí lưu thông dể dàng mà vẫn lọc rất sạch.Hơn nữa vải thì có thể giặt sạch được và tẩm dầu lại rồi dùng lại.Vì vậy lọc K&N có thể RENEW lại khoảng 100 lần như vậy.
Cái này em cứ thấy phản khoa học và phi thực tế làm sao ấy, dầu chỉ góp phần dễ bám thêm bui,nhanh chóng làm kín khe hở giữa các sợi lọc

PHONG NGUYEN 1

Xe tải
Cái này em cứ thấy phản khoa học và phi thực tế làm sao ấy, dầu chỉ góp phần dễ bám thêm bui,nhanh chóng làm kín khe hở giữa các sợi lọc
Lọc gió thì cần phải giữ bụi tốt chứ anh,lọc càng hiệu quả thì lượng bụi nó giữ lại nhiều chứ.