Cụ nào đang chạy Maz pre vào đăng ký nhé.

tranhoangminh

Xe container
xe đã thay dầu số chưa E?nếu chưa thì vào hãng thay đi cho yên tâm!
Đợt trước e mới đi bổ xung dầu hộp số. Không biet bn km thì nên thay,có quyển hướng dẫn mà lười đọc quá

bong07

Xe container
Theo A ko nên bổ sung, nên tháo ra vệ sinh và thay mới hết,hình như 4 vạn là thay dầu, tốt nhất là mang vào hãng cho yên tâm!Nhiều xe ko để ý hay bị lỗi hộp số đấy.

tranhoangminh

Xe container
Theo A ko nên bổ sung, nên tháo ra vệ sinh và thay mới hết,hình như 4 vạn là thay dầu, tốt nhất là mang vào hãng cho yên tâm!Nhiều xe ko để ý hay bị lỗi hộp số đấy.
Hix, nghe ghê quá, để tuần sau e đi vậy, vì cuối tuần này lại đi có việc rồi, tks anh.

NewBluePre

Xe máy
Cụ bfdien thập thò gì mà chưa thấy phát biểu? Cụ hôm nào cho em mượn mẫu kích thước strut 3 nhé. Tks cụ.
Em cũng đăng ký làm 1 bộ chút 3. Xin cụ bfdien cái mẫu anh em mình làm nhé. Hôm rồi thấy anh cũng hỏi bộ chút 3 bên gian hàng đúng không anh?

tranhoangminh

Xe container
Em cũng đăng ký làm 1 bộ chút 3. Xin cụ bfdien cái mẫu anh em mình làm nhé. Hôm rồi thấy anh cũng hỏi bộ chút 3 bên gian hàng đúng không anh?
phong trào trút 3 đang lên, e đk cho đủ bộ đông vui nào.

bfdien

Xe buýt
Các cụ cứ làm em sợ, đăng ký nhiều strut bar nhiều quá em ko dám nhận đâu vì em làm theo cái mẫu mà em tự thiết kế (dùng thanh nhôm định hình xin được) giờ ko xin được nhôm thì phải thiết kế lại theo cái thanh ngang mà mình định làm.

Thêm cái nữa là em vừa chuyển cam lùi thành cam tiến (mai mới chụp ảnh khoe ạ)

tranhoangminh

Xe container
Các cụ cứ làm em sợ, đăng ký nhiều strut bar nhiều quá em ko dám nhận đâu vì em làm theo cái mẫu mà em tự thiết kế (dùng thanh nhôm định hình xin được) giờ ko xin được nhôm thì phải thiết kế lại theo cái thanh ngang mà mình định làm.

Thêm cái nữa là em vừa chuyển cam lùi thành cam tiến (mai mới chụp ảnh khoe ạ)
Sao cụ k chế thêm để cả lùi với tiến, nhiều xe e thấy lắp cả cảm biến lùi với tiến đấy chứ

bfdien

Xe buýt
Sao cụ k chế thêm để cả lùi với tiến, nhiều xe e thấy lắp cả cảm biến lùi với tiến đấy chứ
Tiên có chừa là chưa có tiền.

Nghịch là chính em mới tự chuyển xem sao, hôm nào có $ đi lắp cam lùi cho nhanh (vì cam tiến đi dây khó hơn lùi)

tranhoangminh

Xe container

Nghịch là chính em mới tự chuyển xem sao, hôm nào có $ đi lắp cam lùi cho nhanh (vì cam tiến đi dây khó hơn lùi)
Đi dây tiến khó hơn lùi? Hôm nào lắp lùi cho nhanh. Vậy là cụ siêu hơn thợ hàng rồi,phần khó m làm,dễ để thợ hị hị. Bái phục. Mà cụ chơi nhanh k sang tháng vợ đẻ k chơi được đâu

mightyman198x

Xe tải

Cụ cho người qua lấy con accu của cụ bên e đi nhé. :)

bố_songhye

Xe buýt

chuongvit

Xe tăng
@chu tịt: Đi số kiểu của cụ mấy thằng bán phụ tùng nó thích lắm cứ thế phát huy nhé, cái hộp số hàng bãi cũng rẻ thôi mà có 25 củ khoai thôi nên cứ vô tư đi
@tomchip: cụ đọc lại hướng dẫn cài chìa đi lặp lại các bước cẩn thận xem em nghĩ ngựoc cực chả vấn đề gì đâu mà cùng lắm làm bộ khác của tàu rẻ bèo, còn thích bộ của em thì nhiều hơn tý

tranhoangminh

Xe container
Đk cụ mà hỏng thì giời sửa nhé cụ, e nghĩ cụ hết pin thôi, cụ thay pin mới 40k vào rồi reset lại cho e, không reset được thì qua e, e thử cho hehe.
@chu tịt: Đi số kiểu của cụ mấy thằng bán phụ tùng nó thích lắm cứ thế phát huy nhé, cái hộp số hàng bãi cũng rẻ thôi mà có 25 củ khoai thôi nên cứ vô tư đi
vâng e rút kn rồi cụ, cũng mới đi kiểu đó thôi hehe
tks anh, e về nhà đọc lại quyển nhật ký bảo dưỡng, hóa ra ngay sau hôm đi mua xe, ông cvdv đã cho thay dầu hộp số, trợ lái cho e rồi. Em đã gọi điện hỏi lại cho yên tâm lần nữa, và kết quả là 4v mới phải thay lại dầu hộp số anh ạ. Đúng là thợ nên nó cũng biết nên thay cái gì khi mua xe cũ cho mình roài.
Cụ mang ra gara nào nó set lại cho cụ là ổn thôi chứ e nghĩ mạch ko vấn đề gì đâu cụ ạ. Chúc cụ sớm sửa đc em nó chứ mở bằng cơm giống v2 cụ minh đen sang trọng cũng ko hay lắm cụ nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Mr Win

Xe buýt
e có thói quen đi xe dừng đèn đỏ về N kéo phanh tay ( về N khi xe đã dừng hẳn ko bao giờ về N để chạy quán tính) chứ chờ đèn mỏi chân lăm ạ
theo cụ chuongvit thì cứ để D đến khi nào dừng đỗ xuống xe ạ, e không rõ vấn đề này lắm đọc trong sách thì nó chỉ nói chuyển từ D sang N và ngược lại ko cần ấn khóa ạ

Chỉnh sửa cuối:

tranhoangminh

Xe container
e có thói quen đi xe dừng đèn đỏ về N kéo phanh tay ( về N khi xe đã dừng hẳn ko bao giờ về N để chạy quán tính) chứ chờ đèn mỏi chân lăm ạ
theo cụ chuongvit thì cứ để D đến khi nào dừng đỗ xuống xe ạ, e không rõ vấn đề này lắm đọc trong sách thì nó chỉ nói chuyển từ D sang N và ngược lại ko cần ấn khóa ạ
Làm như cụ là chuẩn nhất rồi, chứ ai chờ đèn đỏ cả p mà dậm phanh đâu, làm như cụ chuongvit bảo vì cụ ấy chạy 3 đời xe chung 1 hộp số mà cụ.

tranhoangminh

Xe container