[HĐCĐ] cụ nào đi Hòn dấu resort , Đồ sơn resort cho e tý kinh nghiệm !

ducngoc_y

Xe tải
Tớ đi ra đảo này 2 lần lúc còn chưa lấy vợ và lần 2 là năm ngoái có cả vợ con Đảo có quy hoạch lại có khác chút nhưng cơ bản là vẫn thế có cái hải đăng và mấy cái chùa Nc ko co gì đâu ra một lần cho biết

ToanThangLong

Xe tăng
Em quan tâm đến Resort Hon Dau.
Các cụ đi rồi cho em hỏi dịch vụ và giá cả với ạ.
Em định giữa T6 ra đó.

avn

Xe điện
Em cũng thế quan trọng là có bãi tắm biển ko
Trong Hòn Dáu resort có bãi tắm riêng và có cả hồ nước mặn tạo sóng thì phải. Nói chung nó quy hoạch 1 khu vậy có cả cây cối, nhà nghỉ, v.v...tiện cho gia đình. Giá thì khá chát.

hung.nh

Xe tải
Nhưng cuối cung là có cụ nào vừa ra đấy ko ah
Cho bọn e kinh nghiệm với

tomo

Xe tải
Nhà Iem đang ở Hòn Dấu Resort đây.

Có thể nói là "NEVER BE BACK".

Mọi thứ quá kém so với những gì quảng cáo

Khâu tiếp đón: Khi nhà Iem vào cổng chẳng thấy ai hướng dẫn cả nên đành phải hỏi chú trông xe để vào lễ tân.

Đường lên phòng

Phòng ốc và thiết bị trong phòng: Phòng thì được nhưng thiết bị trong phòng như các ổ cắm đều long ra hết, ti vi thì nhiễu sóng mà gọi lễ tân cả 1 buổi mà chẳng thấy ai đến sửa, nước sử dụng ở vòi thì đục.

Bãi tắm biển: Bãi tắm tự nhiên hơi nhỏ, Biển Đồ Sơn nói chung là đục và bẩn nên bãi tắm này cũng vậy.

Bể bơi: Được cái là rộng, có bể vầy cho trẻ em và bể bơi tạo sóng, Nước bể rất bẩn và không thấy có cứu hộ. Trò chơi trượt máng thì độ dốc không hợp lý dẫn đến việc khi trượt đến đoạn dốc cuối cùng thường bị rơi bụng xuống máng trượt gây nên bị tức bụng và đau lưng (Nhất là các bác bụng to như iem)

Khu vui chơi: có mỗi trò tàu lượn cao tốc. Không biết thứ 7 và Chủ nhật có mở đến tối không chứ ngày thường thì thấy khoảng 5 giờ đã đóng cửa rồi

Dịch vụ ăn sáng: phòng ăn sáng chật, Khi đông khách là phải chờ mới có bàn ăn. Giờ ăn sáng từ 7-9 giờ trong khi đó Nhà iem cho các cháu đi ăn lúc 8h15' mà đồ ăn chẳng còn gì mấy. Phàn nàn với nhân viên thì được báo là hết rồi, thái độ rất kém và thiếu chuyên nghiệp

Cảnh quan : Một nửa phía bên tay trái của khu Resort vẫn đang xây dựng dở dang, Phía còn lại bên tay phải là khu vui chơi, bể bơi và Khu Đà lạt thu nhỏ, vườn thú.... Nói chung thì cảnh đẹp, hợp với các Bác thích chụp ảnh..
Có một cái bất tiện là khi các bác muốn đi bơi thì phải đi xe điện đến khu lễ tân lấy vé bơi, sau đó phải đi bộ đến cả 1 km mới đến chỗ bể bơi tạo sóng.

Em upload thêm ảnh sau nhé

Chỉnh sửa cuối:

ruouthit

Xe đạp
Cụ Tomo có thể phọt thêm ảnh không? Cụ cho em hỏi giá cả ntn?

seeyou

Xe điện
Cụ Tomo có thể phọt thêm ảnh không? Cụ cho em hỏi giá cả ntn?
Em mới hỏi vì cũng định đi là 2.5tr/ngày (phòng 2 giường đôi) có kèm ăn sáng.

Nhưng đọc xong bài của cụ tomo chắc k vào đấy nữa, thuê KS gần đó thôi

Chỉnh sửa cuối:

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Em mới hỏi vì cũng định đi là 2.5tr/ngày (phòng 2 giường đôi) có kèm ăn sáng.

Nhưng đọc xong bài của cụ tomo chắc k vào đấy nữa, thuê KS gần đó thôi
Cụ cần đặt phòng tại Hòn Dấu giá rẻ hơn thì ới em. Nhưng nếu là em thì em cũng không ở giá trên 2 củ với dịch vụ chưa tương xứng thế này. Cụ nên nghỉ bên ngoài khu 1 - 2 - 3 của Đồ Sơn rồi thích thì vào trong Hòn Dấu buổi sáng thuê thuyền sang Hòn Dấu ngắm nghía cái ngọn hải đăng. Trưa về ăn nghỉ ngơi lên đồi và chiều thích thì thử các dịch vụ bể bơi hoặc bãi tự nhiên của Hòn Dấu xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

nonhuchuachom

Xe tải
Các cụ hướng dẫn giúp em đường đi Hòn Dấu, xuất phát từ Hà Nội với?

tichoi

Xe hơi
Nhà em muốn đặt 3 phòng thứ 7 này. Cụ nào bên du lịch ko ạ cho em giá và tình trạng phòng với.

7years

Xe điện
Hòn ráu nó thế

địa thế rất đẹp, 3 phía là biển. nếu trời nắng mà ở phòng trên núi thì phải nói là tuyệt

Nhưng hoàn tráng mỗi cái cổng thôi hehe, đcm sao nhiều ông thích xây cái cổng hoành thế

Bể bơi to, cả tạo sóng lẫn o tạo sóng, mỗi tội bẩn. Chắc to quá nên ít thay/lọc nước

Phòng cũng đẹp nhưng nhỏ, trên rừng thông. như nhà em 1 tết dương năm ngoái đặt 1,8 củ, có ăn sáng- nhưng lởm. 2 mặt trước sau đều nhìn ra biển. giá năm nay mùa hè chắc tầm 2 củ là chuẩn rồi

Phòng ở 4 thì 2 người phải nằm đất. Thích hợp với cụ mợ nào đi trăng mật, chịch cả ngày thi vị phết

Còn lại các thứ thì nói thật là màu mè quê kệch. Ít con rồng con phượng đắp xi măng trông càng lởm. Khu này xây mới được 1/2. còn 1/2 không làm tiếp, phí quá. Có cái vườn tượng đẹp, quy mô thì vứt lỏng chỏng.... Phải vào tay Vincom thì thôi rồi cái địa thế này

vietau2012

Xe điện
Hòn ráu nó thế

địa thế rất đẹp, 3 phía là biển. nếu trời nắng mà ở phòng trên núi thì phải nói là tuyệt

Nhưng hoàn tráng mỗi cái cổng thôi hehe, đcm sao nhiều ông thích xây cái cổng hoành thế

Bể bơi to, cả tạo sóng lẫn o tạo sóng, mỗi tội bẩn. Chắc to quá nên ít thay/lọc nước

Phòng cũng đẹp nhưng nhỏ, trên rừng thông. như nhà em 1 tết dương năm ngoái đặt 1,8 củ, có ăn sáng- nhưng lởm. 2 mặt trước sau đều nhìn ra biển. giá năm nay mùa hè chắc tầm 2 củ là chuẩn rồi

Phòng ở 4 thì 2 người phải nằm đất. Thích hợp với cụ mợ nào đi trăng mật, chịch cả ngày thi vị phết

Còn lại các thứ thì nói thật là màu mè quê kệch. Ít con rồng con phượng đắp xi măng trông càng lởm. Khu này xây mới được 1/2. còn 1/2 không làm tiếp, phí quá. Có cái vườn tượng đẹp, quy mô thì vứt lỏng chỏng.... Phải vào tay Vincom thì thôi rồi cái địa thế này
Cuối tuần cũng vẫn hơn 2 củ đó cụ!

xuanha_ng

Xe điện
Ôi sao e thấy dv ở đồ sơn tốt thế mà, bao năm nay thái độ nhân viên quán vẫn thế, còn hòn dấu hay hòn rầu này ai đi về cũng chê thái độ thế. Thôi ra đồ sơn cây dừa ở nửa tiếng mà bù lại

nvh_hn

Xe container
Em tháng trước định đi Hòn Dấu nhưng cuối cùng đổi hướng nên vẫn chưa đi được, còn đúng là Đồ Sơn resort chưa nghe:)

akintaro

Xe tải
Giờ ko biết dịch vụ đã ngon chưa các cụ nhỉ?

vietau2012

Xe điện

vietau2012

Xe điện
thế thì em chuyển hướng sang đi Hạ Long thôi
Vâng, Hạ Long có thêm cái bãi tắm mới được đầu tư sạch sẽ hơn, KS mới mọc lên cũng nhiều. Đợt này có Wyndham 5* mới có giá tốt lắm cụ thử không?