cụ nào đi lào xem seagames nên chú ý

chuột 74

Xe điện
cánh cửa vào bán kết của ĐTVN đã mở toang,khả năng vào chung kết là rất cao,khán giả hâm mộ ĐT cả nước chắc cũng sang Lào cổ vũ cho đội nhà rất nhiều,e có đôi lời mong các cụ lưu ý.
như các bác đã biết lào là 1trong những nơi sx matúy nhiều nhất khu vực.
cụ nào đi 4b hay phương tiện khác,cần kiểm tra thật kỹ V2 và hành lý của mình trước khi về VN,tránh trường hợp kẻ gian đóng giả làm khách du lịch đi xem seagames làm wen và đi nhờ hoặc gửi đồ về nước,biết đâu trong đó lại có vài bánh thì mệt lắm đấy.chúc các cụ vui:6:chúc ĐTVN vô địch:)

avico

Xe điện
Website
www.avico.com.vn
cánh cửa vào bán kết của ĐTVN đã mở toang,khả năng vào chung kết là rất cao,khán giả hâm mộ ĐT cả nước chắc cũng sang Lào cổ vũ cho đội nhà rất nhiều,e có đôi lời mong các cụ lưu ý.
cụ nào đi 4b hay phương tiện khác,cần kiểm tra thật kỹ V2 và hành lý của mình trước khi về VN,tránh trường hợp kẻ gian đóng giả làm khách du lịch đi xem seagames làm wen và đi nhờ hoặc gửi đồ về nước,biết đâu trong đó lại có vài bánh thì mệt lắm đấy.chúc các cụ vui:6:chúc ĐTVN vô địch:)
Thế nhỡ mình về nhà an toàn mà ko thấy người gửi đến nhận thì thanh lý ở đâu ah?

sunnyhanoi

Xe điện
Em nghĩ cẩn thận cũng không thừa đâu ah :69:

Em nhớ ngày xưa đi tour Tây Bắc, các bác tài sau khi ngủ đêm ở Điện Biên, Lai Châu, Phong Thổ thì sáng ra đều kiểm tra xe và gầm xe rất kỹ đề phòng có mấy chú buôn hàng trắng gài mấy bánh để xe đưa về xuôi giúp :77:

LongSukebe

Xe tải
Đây là vấn đề hoàn toàn nghiêm túc. Cụ nào mà dính phải quả này em e là sạt nghiệp trắng tay luôn đấy ạ. Tks bác chuột 74 cảnh báo (b)

Ngày xưa em sang Nhật transit qua Thái mà sang bên Nhật bọn nó còn bắt lục tung cả hành lý ra để kiểm tra xem có hàng trắng không đấy

kinh nghiệm này ko thừa đâu các cụ ợ :69:

kinh nghiệm này ko thừa đâu các cụ ợ :69:

chuột 74

Xe điện
chuyện này đã có tiền lệ rồi,để chứng tỏ trong sạch cần rất nhiều thời gian,mất rất nhiều tiền,suy sụp tinh thần,a/h đến sự nghiệp và nhiều thứ khác đi theo nữa.đây là vấn đề nghiêm túc mong các cụ không nên spam.kính các cụ! (b)

kochino

Xe tăng
chuẩn đấy các cụ ạ , kể cả lúc vào làm thủ tục cũng phải khóa xe cho người nhà trông cẩn thận , bọn Buôn Ma túy khu vực này bọn nó chuyên làm trò đó ạ , 2 nữa là tuyệt đối không cho đi nhờ, hoặc nói chuyện với người không quen ( kể cả gái đẹp các cụ nhé )

0986633123

Xe tải
yêu cầu các cụ k đi thấy gái là hoa hết cả mặt.các cụ phải giả vờ là mù. k được nói chuyện với người lạ phải giả vờ mình bị câm
Chúc các cụ lên đường mạnh khỏe và trở về bình an :6::6::6:
Chúc cho đội tuyển chúng ta VÔ ĐỊCH:36::36::36::36:

Mấy hôm nay, em tự nhiên cũng bị câm với điếc.

Các cụ toàn nói, sang Lào người biết tiếng Việt nhiều lắm làm em chủ quan. Mấy hôm nay nói chuyện đau cả khớp tay....:21::21::21:.

kg biết bên nhà có tường thuật trận Lao - Indo tối nay kg chứ thấy người anh em đã hay hơn cả Việt mình. Quả này mà đụng hàng là nguy cơ VN bị loại kg nhỏ đâu.

(Mấy chú này được uống sâm Ngọc Linh của HAGL hay sao mà khỏe như voi, đá lại dẻo như đá cầu nữa chứ).

Sau trận về uống với mấy anh bạn Lào nhòe luôn...(b)(b)(b)(b)

Mà bên này toàn xe ô tô mà kg thấy tổ chức đua mừng chiến thắng như bên mình. Tiếc thật !:)):)):)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

Taplo

Xe máy
Các cụ cứ lo xa, em vừa đi về hôm mùng 4 đây, mấy ông CA nhà mình có kiểm tra gì đâu. Nó chỉ ngó nghiêng cho nó có thủ tục rồi cho qua luôn.

moitoelaixe

Xe buýt
Cụ Chuột cẩn thận dặn các bác CDV nhà mình thế là chuẩn roài ợ, hầu hết các cửa khẩu của ta với Lào đều rất nhạy cảm vì tình hình buôn lậu hàng trắng, đi xe khách còn cẩn trọng hành lý để tránh bị "gửi nhờ" khi nào ko biết và khi làm thủ tục xuất nhập cảnh cũng nên tự làm chứ ko nên quá "đại tiện" mà giao cho nhà xe hoặc cò. Thủ tục tại các cửa khẩu của mình với Lào cũng khá đơn giản và thuận tiện mờ.

Chúc các cụ CDV và cầu thủ VN rinh HCV về cho VN nhé (b)

chuột 74

Xe điện
Các cụ cứ lo xa, em vừa đi về hôm mùng 4 đây, mấy ông CA nhà mình có kiểm tra gì đâu. Nó chỉ ngó nghiêng cho nó có thủ tục rồi cho qua luôn.
xxx thấy cụ đi xe đạp nên cho qua thôi:^)

polizia

Xe container
Bố em cũng tự lái xe cùng mấy ông bạn đi Lào. Hôm kia em cũng đã phải gọi điện về dặn bố em chuyện này, thấy phụ huynh nói là cũng biết chuyện đó và cũng đã dặn dò mấy anh em đi cùng rồi. Tuyệt đối không cho đi nhờ, không cho người lạ gửi nhờ đồ. Nếu có dừng lại ăn uống dọc đường trước khi qua cửa khẩu về nhà thì phải check gầm xe, check lại hành lý xem có cái gì lạ không.
Nói dại nhỡ mà dính 1 quả thì rắc rối lắm, công an họ điều tra thì cũng ra là mình bị oan thôi nhưng chắc là cũng méo mặt.

thumotty

Xe buýt
Cảm ơn cụ chuột đã cảnh báo. Em nghĩ việc này không thừa đâu. Anh em ta đi nên cẩn thận.

Golden_way

Xe buýt
Chủn ko cần chỉnh cụ chủ thớt ah
Lái xe nhà em cung dính 1 phát may có cụ phúc lộc thọ dẩn đường nên may sao cái lão ăn mày xách bị bỏ đi đâu mất trong lúc lái xe đang dừng vá lốp.... sau khi vá lốp xong đi chừng 20km thì người đâu nhảy ra lắm thế như ngụy sài gòn ngày xưa súng ống lăm lăm lục tung xe lên may ko tìm dc j
nghĩ lại chắc cụ già hồi nãi đi nhờ
khiểp.............
ah em còn dỉnh quả ăn trưa ở Pakading có 1 lão cung xin đi nhờ may mà em lại đi về paxe luôn ko về cầu treo nên thôi chư ko khéo cũng tỏi rồi