cụ nào giúp em vụ đề đóm này với!!!!

STARIUS

Xe buýt
Có cụ nào giúp em vụ này với. Xe Forte 2010 nhập, nhà em chạy được 3,5 vạn km. Gần đây Thinh Thoảng bị hiện tượng khi ấn nút đề thì tiếng đề kéo dài một lúc thì máy mới chịu nổ, em kiểm tra acquy thì vẫn ok, đọc máy check lỗi thì không có gì cả. Ra thợ thì thợ cũng chịu. ( thợ bảo nếu do lốc đề thì phải bị liên tuc.. ) . Có bác nào biết vấn đề này giúp em giải quyết với. :-<

btek

[Tịch thu bằng lái]
bãi đỗ xe Mỹ Đình 1 ( cạnh sân vận động Mỹ Đình )
Website
www.b-tek.vn
Có cụ nào giúp em vụ này với. Xe Forte 2010 nhập, nhà em chạy được 3,5 vạn km. Gần đây Thinh Thoảng bị hiện tượng khi ấn nút đề thì tiếng đề kéo dài một lúc thì máy mới chịu nổ, em kiểm tra acquy thì vẫn ok, đọc máy check lỗi thì không có gì cả. Ra thợ thì thợ cũng chịu. ( thợ bảo nếu do lốc đề thì phải bị liên tuc.. ) . Có bác nào biết vấn đề này giúp em giải quyết với. :-<
1. Nếu không phải thường xuyên vào buổi sáng, ắc quy vẫn tốt, check không phát hiện ra lỗi , thì em đã sửa vài trường hợp như vậy rồi (chỉ mất 30 phút thôi ah )

Chỉnh sửa cuối:

Taihoatu

Xe lăn
Em nghĩ là ắc qui của cụ bị hụt dòng rồi (mặc dù cụ đo điện vẫn đủ nhé), Cụ thử kiếm cái ắc qui khác thử xem thế nào. Năm ngoái em cũng bị như vậy, các gara cũng ko phán được bệnh gì, em thay ắc qui mới thế là hết.

STARIUS

Xe buýt
Buổi sáng lúc mới đề lần đầu thì không bao giờ bị các cụ à, chỉ thỉnh thoảng hay bị vào buổi trưa chiều, sau khi đỗ xe khoảng 30p trở lên thì mới bị.