[Funland] Cụ nào làm ở megavnn giúp nhà em với !!!

vt2phuc

Xe điện
Nhà mình có cụ nào làm trong megavnn có thể giúp em lấy lại cái user và pass của adsl nhà em không ạ?
Lý do là tờ bàn giao hợp đồng (có ghi user và pass) của nhà em bị mất rồi, mấy hôm nay tìm tới mà không thấy (Em định cài lại cái modem, nhưng không nhớ pass và user). Em đọc thấy có bảo mang Chứng minh thư ra ngoài xin cấp lại là được, nhưng cái phương án này em hơi ngại vì nhà em mượn CMT của người khác để đăng kí ạ. Giờ hỏi mượn thì hơi ngại, với lại người đó đang đi công tác mấy tháng nữa mới về. :(.

Cụ nào giúp được em thì pm cho em với nhé, em sẽ gửi thông tin như trên hóa đơn, số đt bàn (nhà em nối internet cùng đường đt luôn ạ). :(. Em đang cần quá. Cái modem nhà em bị ai đổi pass truy cập rồi, em thử mãi mà không vào xem thông tin user được. Giờ muốn cài lại là phải reset cứng cả modem và mất hết thông tin. :(.

Em rót rượu sẵn rồi ạ. Hi vọng có người giúp được em. :)

Chỉnh sửa cuối:

trienchieu12

Xe tăng
Cụ cứ báo là ko vào được mạng, yêu cầu thợ đến sửa là ok ngay mà.

emdanghoclai

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cụ mở cái màn hình cấu hình ra. Có chỗ cấu hình username và password (bị che mất đúng không ạ). Cụ kích chuột phải vào màn hình web, chọn view page source (xem mã nguồn của trang web). Cụ tìm kiếm chữ password thế nào cũng ra cái password của cụ.

vt2phuc

Xe điện
Cụ mở cái màn hình cấu hình ra. Có chỗ cấu hình username và password (bị che mất đúng không ạ). Cụ kích chuột phải vào màn hình web, chọn view page source (xem mã nguồn của trang web). Cụ tìm kiếm chữ password thế nào cũng ra cái password của cụ.
Em bị ai đổi mất pass truy cập vào cấu hình modem rồi mới đau chứ. :(. Em mà vào được thì em đã vào xem rồi ạ. :(

vt2phuc

Xe điện
Cụ cứ báo là ko vào được mạng, yêu cầu thợ đến sửa là ok ngay mà.
Em cũng không rõ thế có được không. Trước em gọi tới sửa, người ta đổi pass và ghi cái gì đó vào trong cái biên bản bàn giao ấy ạ. Với lại mạng nhà em chập chờn tí thôi. Có khi dùng cả ngày chả sao, có lúc lại bị đứt mạng 1 lúc. :(. Bị thế nhiều khó chịu lắm ạ.

catpv

Xe điện
Lúc nào đứt thì chiũ khó tắt đi bật lại cái Modem thôi, còn vụ cụ xin lại pass thì không ai cho cụ đâu, cái này nó phải có quy trình làm việc chứ, ai cung xin như cụ có mà chết à. Cụ báo hỏng là có người xuống làm cho cụ, cụ lăn tăn làm gì? ngoại trừ cụ có ý định nào khác, mà nếu cụ có mang cái pass đó sang đường dây Adsl khác cũng không sài được đâu.

vt2phuc

Xe điện
Lúc nào đứt thì chiũ khó tắt đi bật lại cái Modem thôi, còn vụ cụ xin lại pass thì không ai cho cụ đâu, cái này nó phải có quy trình làm việc chứ, ai cung xin như cụ có mà chết à. Cụ báo hỏng là có người xuống làm cho cụ, cụ lăn tăn làm gì? ngoại trừ cụ có ý định nào khác, mà nếu cụ có mang cái pass đó sang đường dây Adsl khác cũng không sài được đâu.
Em sợ báo hỏng xuống là người ta đòi cái tờ hợp đồng sửa đấy ạ (trước em sửa 1 lần rồi). Lúc đấy thì không có. Với lại em định xin để cấu hình lại con modem khác, thay cho con cũ của em luôn. Hiện tại con cũ của em nó chập chờn nên mới phải làm thế. :(. Chứ cụ cứ nghĩ e không có tí nào kiến thức về viễn thông ấy. Em học về cái này nên em biết mà.

Với lại như trên em đã nói, em sẵn sàng cung cấp đầy đủ hóa đơn thanh toán dịch vụ các tháng mà cụ. (Chỉ là hiện tại người mang tên trong CMT đang đi công tác, không ở nhà em mới phải nhờ thế này)

Chỉnh sửa cuối:

ynhi2208

Xe điện
Reset lại thôi cụ ạ.Mặc định nó là MegaVNN pass là MegaVNN luôn thì phải,tội cụ thay mất rồi thì bó tay :D

P/s:Em nhầm,cái này chỉ là pass để vào ban đầu,sorry cụ :o)

thule6

Xe điện
Nhà mình có cụ nào làm trong megavnn có thể giúp em lấy lại cái user và pass của adsl nhà em không ạ?
Lý do là tờ bàn giao hợp đồng (có ghi user và pass) của nhà em bị mất rồi, mấy hôm nay tìm tới mà không thấy (Em định cài lại cái modem, nhưng không nhớ pass và user). Em đọc thấy có bảo mang Chứng minh thư ra ngoài xin cấp lại là được, nhưng cái phương án này em hơi ngại vì nhà em mượn CMT của người khác để đăng kí ạ. Giờ hỏi mượn thì hơi ngại, với lại người đó đang đi công tác mấy tháng nữa mới về. :(.

Cụ nào giúp được em thì pm cho em với nhé, em sẽ gửi thông tin như trên hóa đơn, số đt bàn (nhà em nối internet cùng đường đt luôn ạ). :(. Em đang cần quá. Cái modem nhà em bị ai đổi pass truy cập rồi, em thử mãi mà không vào xem thông tin user được. Giờ muốn cài lại là phải reset cứng cả modem và mất hết thông tin. :(.

Em rót rượu sẵn rồi ạ. Hi vọng có người giúp được em. :)
Em đây cụ PM cho em với nick thanhha8791 trên YM em giúp cụ đc ngay kể cả bây giờ.

vt2phuc

Xe điện
Reset lại thôi cụ ạ.Mặc định nó là MegaVNN pass là MegaVNN luôn thì phải,tội cụ thay mất rồi thì bó tay :D

P/s:Em nhầm,cái này chỉ là pass để vào ban đầu,sorry cụ :o)
nhờ cụ thule6 em đã lấy được rồi cụ à. :). Cảm ơn cụ đã góp ý. :)

thule6

Xe điện
Có cụ nào bị như cụ vt2phuc thì đơn giản nhất là chọc nút reset đằng sau modem rồi gọi 800126 hoặc 18001260 báo hỏng internet, khi thợ đến thì bảo F1 nghịch lỡ chọc vào nên ko vào đc mạng, sau đó thì xin họ ghi lại để lần sau tự config lấy là ok.
Hoặc gọi lên 800126 xin để tự thay modem cũng đc mà.

Vanquish

Xe buýt
Nhà em cùng dùng mạng mega này, có đợt rất hay bị chập chờn và mất mạng, cứ gọi kỹ thuật đến sửa thì lúc người ta đến nó lại ko hỏng nữa. Cậu kỹ thuật ngồi lướt web 1 lúc rồi bảo có hỏng gì đâu anh rồi lại xách cặp đi về. Sau khi về được 1 lúc nó lại mất, cay thật

vt2phuc

Xe điện
Có cụ nào bị như cụ vt2phuc thì đơn giản nhất là chọc nút reset đằng sau modem rồi gọi 800126 hoặc 18001260 báo hỏng internet, khi thợ đến thì bảo F1 nghịch lỡ chọc vào nên ko vào đc mạng, sau đó thì xin họ ghi lại để lần sau tự config lấy là ok.
Hoặc gọi lên 800126 xin để tự thay modem cũng đc mà.
Thợ đến ko cần tờ hợp đồng bàn giao hả cụ? Trước thợ đến em vẫn phải đưa ra.
Giờ em hỏng em cứ gọi cụ là xong. :)), em biết cụ quản lý khu nhà em rồi nhé. ;)). Hôm nào rảnh em với cụ cafe nha. :D. Cụ cứ pm em là em ok. :D

trienchieu12

Xe tăng
Cụ log in vào modem kiểm tra xem Noise / SNR Margin là bao nhiêu db, nếu thấp quá dưới 28db thì hay chập chờn mất tín hiệu lắm.

nhhieu

Xe hơi
Cụ gọi tổng đài hỗ trợ và chỉ cần đọc serial của modem là ra mà

thule6

Xe điện
Giờ em hỏng em cứ gọi cụ là xong. :)), em biết cụ quản lý khu nhà em rồi nhé. ;)). Hôm nào rảnh em với cụ cafe nha. :D. Cụ cứ pm em là em ok. :D
Cụ cứ bảo mất rồi hoặc F1 xé rồi nếu chú ko làm đc thì thôi để anh gọi bọn hỗ trợ ... rồi cụ PM cho em, em cho nó nghỉ phép năm đi tắm biển nuôn. :))
Thưa các cụ bây giờ ko cần phải có số liệu bàn giao như user hay pass của đường ADSL hoặc quang, các cụ chỉ cần gọi báo in tạch nét nhà tui ko vào đc mạng và đọc cho họ cái mã AD ghi trong hóa đơn thu tiền hàng tháng hoặc số điện thoại lắp chung là họ sẽ tra ra và cử thợ đến sửa cho cụ, chỉ cần các cụ quan tâm đến cánh thợ 1 chút khi họ đến sửa cho mình là đc như mời ly nước mát và 1 lời cảm ơn nhã nhặn là anh em thợ vui rồi.

ynhi2208

Xe điện
Cụ cứ bảo mất rồi hoặc F1 xé rồi nếu chú ko làm đc thì thôi để anh gọi bọn hỗ trợ ... rồi cụ PM cho em, em cho nó nghỉ phép năm đi tắm biển nuôn. :))
Thưa các cụ bây giờ ko cần phải có số liệu bàn giao như user hay pass của đường ADSL hoặc quang, các cụ chỉ cần gọi báo in tạch nét nhà tui ko vào đc mạng và đọc cho họ cái mã AD ghi trong hóa đơn thu tiền hàng tháng hoặc số điện thoại lắp chung là họ sẽ tra ra và cử thợ đến sửa cho cụ, chỉ cần các cụ quan tâm đến cánh thợ 1 chút khi họ đến sửa cho mình là đc như mời ly nước mát và 1 lời cảm ơn nhã nhặn là anh em thợ vui rồi.
Trong Xì Gòn cứ lần đầu đến đút cho 50k,lần sau đến cười như tươi như hoa ,còn nhớ cả nhà mềnh để modem chỗ nào ;))

present

Xe điện
Thợ nào đến sửa mà đòi cái bản hợp đồng hoặc giấy tờ gì cụ bẩu em.
Nhiệm vụ của thợ đến sửa là sửa chứ có phải đến kiểm tra hợp đồng đâu, cụ bị bọn nó dọa ròi :P