Cụ nào "mất tiền ngu" cho bảo hiểm nhân thọ thì chia sẻ trải nghiệm ở đây!

Hanhle76

Xe tải
BHNT có quá nhiều điều khoản miễn trách, rất dễ vi phạm, định nghĩa rất khó hiểu, ít ai đọc hợp đồng và hiểu đầy đủ, toàn do tư vấn tick hộ rồi ký. Đến khi có vụ việc, lôi hợp đồng ra toàn vi phạm nên bảo hiểm từ chối chi trả.
Câu hỏi có uống rượu, có hút thuốc không?
Các cụ giả nhời ntn?
Đúng là KH thì ít khi chịu đọc HĐ bác ạ, còn điều khoản HĐ cũng k có gì là lắt léo hay định nghĩa khó hiểu đâu bác. Điều khoản loại trừ thì sp nào cũng có, loại trừ những trường hợp để ko chi trả nó hợp lý mà,
Còn câu hỏi có uống rượu, hút thuốc ko thì có thể trả lời thỉnh thoảng hút và có uống nhé. Còn nếu KH uống và hút thường xuyên thì cty sẽ mời đi khám đó bạn

namquang

Xe buýt
BHNT có quá nhiều điều khoản miễn trách, rất dễ vi phạm, định nghĩa rất khó hiểu, ít ai đọc hợp đồng và hiểu đầy đủ, toàn do tư vấn tick hộ rồi ký. Đến khi có vụ việc, lôi hợp đồng ra toàn vi phạm nên bảo hiểm từ chối chi trả.
Câu hỏi có uống rượu, có hút thuốc không?
Các cụ giả nhời ntn?
Câu hỏi đó nguyên văn có 3 lựa chọn cơ cụ ơi, chứ có ai hỏi chung chung Yes No đâu
OF rượu bia.JPG

Nên các cụ tính trung bình ra, nếu tích b thì vẫn trong giới hạn chấp nhận được, nếu tích là c thì sẽ được vào diện xem xét thẩm định, được mời đi khám sức khỏe cụ ạ.

1234abcd

Xe điện
Em đóng hơn 10 niên và chưa thấy có vấn đề gì phát sinh hay "ngu" ở đây.

Ngoctrung152008

Xe đạp
Em đứng ở vị trí khách quan nhất xin hỏi có cụ nào cho rằng mình bị "mất tiền ngu" với bảo hiểm nhân thọ không?
Cụ nào bị rồi, chia sẻ trải nghiệm cho em tham khảo kinh nghiệm với ạ!
Có mình, mới đóng được 1 năm daichi, đang tính bỏ luôn , nhân viên tư vấn rất lươn lẹo.

Hanhle76

Xe tải

lacetti1977

Xe tải

thangnv1441

Đi bộ
Website
suachuadandung.com
BH ko xấu chỉ là bác gặp đc bạn tư vấn có tâm, chọn đúng gói mà gia đình cần thôi ạ, e trước cũng ghét BH lắm, nhưng vừa rồi cũng đồng ý cho vợ mua 1 gói cho gia đình :D

Sales Vinhomes

Tháo bánh
Mua thì cụ cứ theo đều đều chứ có gì mà mất tiền ngu, chi phí hàng năm trả cho rủi ro mà nên nếu rút sớm thì họ tính phí rủi ro còn không thì đợi đáo hạn lấy. E cũng vào 1 cái cho cả nhà, cũng cố gắng thôi ạ

lacetti1977

Xe tải
Mua thì cụ cứ theo đều đều chứ có gì mà mất tiền ngu, chi phí hàng năm trả cho rủi ro mà nên nếu rút sớm thì họ tính phí rủi ro còn không thì đợi đáo hạn lấy. E cũng vào 1 cái cho cả nhà, cũng cố gắng thôi ạ
Mỗi hợp đồng chỉ bảo vệ về nhân thọ cho một nguoi, nếu có điều kiện thì nên mua cho mỗi người 1 hd, hoặc ít nhất cũng mua cho 2 người trụ cột, mỗi người 1 HD

Musical Stone

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Em cũng chưa từng đc nhân viên tư vấn bảo rút trong 2 năm đầu thì mất hết, hoặc kê khai bệnh nền thế nào cho đúng. Thành ra giờ có bệnh nền đau dạ dày mà ko rõ sau này nhỡ làm sao thì có bị vin vào đấy ko. Giờ đóng đc 3 năm rồi, đành cắn răng đóng tiếp, chờ may mắn vậy.

Đúng là mấy ông tư vấn BH, cứ bán lấy được, chả quan tâm KH họ như nào.

Còn e nói thật, cái hơp đồng bảo hiểm dài dằng dặc, ko đủ time để đọc và ngẫm những điểm quan trọng đâu ạ.
Dài cũng phải đọc mợ ạ. Đọc và đánh dấu những gì mình ko hiểu. Đọc 1 ngày chưa xong thì vài ngày, 1 tuần.

Chỉnh sửa cuối:

Musical Stone

Xe điện
Website
amisha.vn
E đang mong e bị trận ốm để vào mấy cái bv tiêu chuẩn quốc tế nó như nào. Tiện thể coi bên hãng bảo hiểm nó chi trả cho e ra sao đây mà mãi chả ốm. Chứ nói thật, e vào mấy viện công thấy tường thì mốc, dột, nhà wc thì khai, rác vứt lung tung, người bệnh/người nhà nằm vất vưởng mà e thấy sợ đây

ở VN mà toàn nghĩ BH lừa thì đúng là do điền sai lệch, thiếu thông tin. Do tvv chỉ mong chốt hợp đồng cho nhanh. Chứ e lôi 2 cuốn hợp đồng ra soi từng chữ, tự tay điền từng dòng thông tin đây nhé. Để xem đến lúc e đi nằm viện thì nó có từ chối e điều khoản nào ko rồi e mang lên bẩm báo với cụ
Em tham gia cả BHNT, BHSK được cty cấp (4tr/ngày), cả BHYT.
Hồi bị cúm A, mấy bv sang chảnh làm gì có tamiflu, em bị điều sang BV Nhiệt đới sau đêm cấp cứu ở Viện ĐHY, nằm 2 người /giường ngoài hành lang. Nhưng y tá bác sĩ ân cần và ngọt ngào lắm. Vào đến viện là thấy khoẻ rồi, rất thoải mái, 1 ngày chăm sóc hỏi han mấy lần, hỏi han kiểu quan tâm tình cảm thật sự chứ ko phải đi cho hết ca đâu. Em còn nghĩ khi ra viện sẽ tặng cô y tá một bo hồng nhung thật to, thật lãng mạn như phim HQ. Mặc dù mấy cô đeo khẩu trang nhưng em nghĩ rất xinh vì giọng nói ngọt ngào thế cơ mà.
Nằm hơn tuần, lúc ra viện thanh toán đâu đó 950k tất cả :))

Còn bệnh viện “chanh xả” à, vào cấp cứu còn phải đợi bs từ bv công sang đã (nếu như hôm đó ko có bs đúng chuyên khoa trực). Người thân em bị 1 vụ như vậy, may vẫn còn sống sót mặc dù bs phẫu thuật trái tay (đợi mấy tiếng bs chuẩn ko qua được đành đè ra mổ bằng 1 bs chuyên khoa tiêu hoá, máu đầy trong khoang ruột rồi).
Tất nhiên những bệnh phều phều nằm như nghỉ dưỡng thì có thoải mái hơn chút ít, cơm thì vẫn cơm hộp thôi, có khoẻ khoắn thoải mái gì đâu mà tận hưởng. Giá ngang với nghỉ resort ở Phú Quốc trời xanh biến nắng cát vàng. Y tá cũng chẳng ngọt ngào như em từng trải nghiệm ở Nhiệt Đới TW.

BHNT thì tóm lại nếu tôi bay màu (đúng quy trình) thì được đôi ba tỷ để chu cấp cho ngưởi còn ở lại. Coi như tờ vé số bằng chính cơ thể mình. Đó là cái giá trị lớn nhất mà ko ai muốn mình được nhận. Người giàu thì cái giá trị này chẳng còn ý nghĩa gì. Còn Tư vấn viên đừng có tô vẽ thêm gì nữa: nào là lãi suất, nào là ốm đau được chi trả. Nó giá trị ko đáng như tô vẽ đâu.

MAY HƠN KHÔN60

Xe buýt
Người mua bảo hiểm là người biết lo xa, phòng thân, trong tình trạng bất khả kháng;
và cái chính là người mua không bao giờ mong mình được bảo hiểm dù chỉ 1 đồng và đấy là người may mắn nhất...

Mercedes_Benz

Xe điện
Bảo hiểm ko phải kênh đầu tư sinh lời, mà là đầu tư cho sức khoẻ, rủi ro về sức khoẻ. Chỉ là cách tiếp cận và tư vấn của các bạn bán bảo hiển hay gây ác cảm cho những người hoài nghi thôi.

Musical Stone

Xe điện
Website
amisha.vn
Bảo hiểm ko phải kênh đầu tư sinh lời, mà là đầu tư cho sức khoẻ, rủi ro về sức khoẻ. Chỉ là cách tiếp cận và tư vấn của các bạn bán bảo hiển hay gây ác cảm cho những người hoài nghi thôi.
Đặc biệt rất hay kể chuyện vừa mua bảo hiểm xong thì chết (hoặc tương tự). Rồi xuýt xoa may thế cơ chứ :))