Cụ nào "mất tiền ngu" cho bảo hiểm nhân thọ thì chia sẻ trải nghiệm ở đây!

cotdien

Xe buýt
Em đứng ở vị trí khách quan nhất xin hỏi có cụ nào cho rằng mình bị "mất tiền ngu" với bảo hiểm nhân thọ không?
Cụ nào bị rồi, chia sẻ trải nghiệm cho em tham khảo kinh nghiệm với ạ!

Lamborghini 1985

Xe tăng
Tóm lại cụ bán BH thì nổ tiếng Việt cho nhanh :)) lươn lẹo thế này thì tư vấn BH ai tin =))

cotdien

Xe buýt
Tóm lại cụ bán BH thì nổ tiếng Việt cho nhanh :)) lươn lẹo thế này thì tư vấn BH ai tin =))
Nhiều KH cho rằng mình bị mất tiền "ngu", em muốn biết đó trong những tình huống nào? Để biết những trường hợp ấy là KH mất ngu tiền thật hay do KH chưa đọc hiểu HĐ, do tư vấn chưa đến nơi? Em cũng là 1 KH (HĐ ko nhỏ, cần ib em show). Bản chất BH là kinh doanh, ăn tiền của BH ko dễ.
Em hỏi thông tin từ phía khách hàng thì chạm nọc gì mà cụ kia phán lươn lẹo này nọ thế. Kinh hãi cái tư duy! Cụ khỏi coi thường BH. Cụ có 10 tin TVV mà chưa chắc BH đã ok bán đâu! Mấy chục tuổi gout giếc đầy, thuốc lá, ăn uống tùm lum tà la... khám xong ra đống bệnh loại trừ ko chừng.
Thích nhất là chén mấy em MBBG bán BHNT ...........
Dạ cụ chén được mấy em rồi ạ??? HĐ cụ mấy tiền? Cụ show HĐ ra em mới tin nhé 😎😎😎

Cụ nào được bảo hiểm ok cho mua cũng xứng đáng có vài người yêu đấy! Chúc mừng các cụ!
=))=))=))=))=))

cotdien

Xe buýt
Cụ đang giả vờ ngu hay ngu thật đấy :)) . Chả ai nói BH xấu hay BH lừa gạt hay bị mất tiền ngu vì BH. Chính vì gặp phải những đứa tư vấn láo, tư vấn chộp giật, chử nhăm nhe chốt HĐ kiếm tiền mà tư vấn sai, tư vấn thiếu thông tin đến KH mới dẫn đến KH cảm thấy bị lừa. Nguyên nhân nó chỉ có vậy, chả có cái mẹ gì khác. Có đứa nhân viên BH nào nói rõ với KH nếu rút tiền trong 2 năm đầu sẽ gần như mất trắng số tiền k?? Hay bỏ qua chỉ nói chung chung rằng a ( chị ) rút tiền ra lúc nào cũng được?? Có đứa nào ngồi chia sẻ với KH hỏi họ kê khai đầy đủ tất cả các bệnh nền đã có chưa, hay cũng chỉ nói vớ vẩn dăm ba câu KH kê khai đc bệnh nào biết bệnh đó rồi để ký HĐ......

Lươn chúa chứ k còn lươn lẹo bình thường nữa :)) . Muốn kiếm KH thì cứ nói thẳng toẹt ra e đang bán BH, các cụ cần tư vấn inbox e giải đáp, ngta còn để ý. Đăng bài viết như đúng rồi, không trung thực thì tư vấn ai tin :)). Lại còn “ cụ nào bị rồi. Chia sẻ trải nghiệm cho em than khảo “ :)) . Bán hàng thì cứ đàng hoàng giới thiệu bản thân nhé!

Em đã mở đầu topic là không hỏi từ vai người bán hàng mà từ vai cảm nhận của khách hàng.
Ngay trong 1 topic trước có cụ comment bị mất tiền ngu vì BH. Mỗi công ty BH có những điều khoản ko phải KH nào, thậm chí tư vấn nào, đọc cũng hiểu hết ngóc ngách. Em hỏi xem KH có ai có suy nghĩ như vậy? Họ gặp vấn đề gì? Em hỏi như vậy thì ko hiểu cụ thấy sai ở đâu? Ko trung thực chỗ nào?
TVV cũng có thể hỏi để rút kinh nghiệm để nghiên cứu kĩ các HĐ và điều khoản và giải thích cho KH thấu đáo. Vd như mấy điểm TVV ko giải thích cho KH:
- nếu rút tiền trong 2 năm đầu sẽ gần như mất trắng
- kê khai đầy đủ tất cả các bệnh nền đã có...
mà cụ nói trên cũng là mấy điểm KH thường bỏ qua, sau đó cảm thấy bị lừa.
Chả hiểu sao cụ phải giẫy nảy quy chụp này nọ. Em đến ạ với cụ! Còn em đáng tin hay ko, ko chờ đến cụ đánh giá! Cụ thử vào việc sẽ biết, qua vài dòng cào phím chả nói được gì cụ nhé!

cotdien

Xe buýt
Cảm ơn cụ đã xây dựng hình ảnh cho em. Cụ ví em là lươn chúa, em thật cảm kích!
Lươn vị ngọt, tính rất ấm, không độc, bổ trung ích khí, chữa băng huyết, khử thấp, trừ phong ấm bụng. Không chỉ là món ăn ngon, bổ dưỡng, tất cả các bộ phận của con Lươn còn có tác dụng chữa bệnh.
Trong 100 gam thịt Lươn có: 18,7g chất đạm, 0,9g chất béo, 150 mg Phospho, 39 mg Canxi, 1,6 mg Sắt, vitamin A, D các vitamin B1, B2, B6 và PP hay trong 100g thịt Lươn gồm có 12,7g chất đạm, 25,6g chất béo tổng cộng (trong đó có 0,05g cholesterol) và 285 calo. Thịt Lươn còn chứa nhiều loại Vitamin và chất khoáng như vitamin A, B1, B6 hay chứa chất Sắt, Natri, Kali, Calci.

Chỉnh sửa cuối:

tulipvietnam

Xe hơi
Quan điểm của em thì không mua bảo hiểm hoặc mua khi lịch sử đi khám chữa bệnh chưa có bệnh đặc biêt/có sẵn nào để bị loại trừ. Bảo hiểm là kinh doanh nên cũng làm lợi nhất cho doanh nghiệp, mình cũng phải tối ưu tiền của mình. Mua BH mà 1 đống loại trừ thì khác gì bảo "nếu không có bệnh abc thì tôi sống khỏe mạnh cả đời" =))

cotdien

Xe buýt
Quan điểm của em thì không mua bảo hiểm hoặc mua khi lịch sử đi khám chữa bệnh chưa có bệnh đặc biêt/có sẵn nào để bị loại trừ. Bảo hiểm là kinh doanh nên cũng làm lợi nhất cho doanh nghiệp, mình cũng phải tối ưu tiền của mình. Mua BH mà 1 đống loại trừ thì khác gì bảo "nếu không có bệnh abc thì tôi sống khỏe mạnh cả đời" =))
Đó là lựa chọn của mỗi người cụ ạ! Nhưng nếu BH loại trừ một số bệnh mà bảo vệ sinh mạng thì cũng có nhiều người chấp nhận. Một năm vài triệu chi phí rủi ro thì cũng ko phải là nhiều. Vì CS giờ nhiều bất trắc, ko nói trước được ngày mai thế nào.

Mss AN TÂM

Xe điện
e mất tiền rồi nhưng k biết có ngu k nên vào hóng

HUNGSMUN

Xe container
Thích nhất là chén mấy em MBBG bán BHNT ...........
Mấy năm trước ở Hiệp Hòa- Bắc Giang có cụ vừa mua bảo hiểm nhân thọ xong nhận "khuyến mãi tại gia" thế là thăng thiên luôn cụ ạ, cơ mà cụ kia lúc đó cũng tầm 70 rồi=))

samoclan

Xe điện
Xác đinh chết sớm thì lãi. Em nói ko vói bh và thưc phẩm chức năng, vá hàng đa cấp.

cotdien

Xe buýt
Mấy năm trước ở Hiệp Hòa- Bắc Giang có cụ vừa mua bảo hiểm nhân thọ xong nhận "khuyến mãi tại gia" thế là thăng thiên luôn cụ ạ, cơ mà cụ kia lúc đó cũng tầm 70 rồi=))
Cụ troll ấy chứ! 70 rồi công ty BHNT nào bán cho nữa.

HUNGSMUN

Xe container

cotdien

Xe buýt
Xác đinh chết sớm thì lãi. Em nói ko vói bh và thưc phẩm chức năng, vá hàng đa cấp.
Mỗi tội chết sớm ko được hưởng. Em cũng từng nói không với BH (2 món còn lại vẫn không) nhưng có những biến cố xảy ra rồi lại thấy cũng cần. Coi như phí rơi cho rủi ro, ko nghĩ đến nữa.

cotdien

Xe buýt
Gặp tư vấn tận tâm thì bảo hiểm cũng tốt mà cụ,có đk cứ mua ak
Theo quan sát của em thì trong các GĐ, thường các cụ bị dị ứng BH, các mợ lại chịu chi khoản này hơn. Ngân quỹ dư dả thì chi một khoản phòng cho rủi ro cũng tốt. Xác định BH ko phải ngân hàng thôi.

Mr.Ripley

[Tịch thu bằng lái]
Ngày trước em cũng cực kỳ dị ứng vì nghe nói này nói kia nhưng dần dần tìm hiểu thì thấy phần lớn do KH hoặc NV ko hiểu biết.
Cái gì đúng chưa chắc đã tồn tại nhưng cái gì tồn tại thì chắc chắn đúng ,mà BH nó đã tồn tại hơn 400 năm rồi.

Toby Tuấn

Xe hơi
Nhiều trường hợp bảo hiểm tư vấn k tận tâm, k chỉ rõ các điểm cũng như số lượng bệnh, trường hợp được hưởng quyền lợi nên dân mình nhiều khi mất niềm tin vào bảo hiểm. Rồi lại cứ tâm lý cẩn thận bị lừa.

huyh2t

Xe hơi
Em đang tìm hiểu thấy cụ nói hơi ghê