Đánh giá Cụ nào mới tậu V2 Innova 2016 thì vào đây chia xẻ cùng anh em ạ

Da bắt nắng

Xe điện
cụ cứ chạy khoảng tầm 1v5 thì quá mượt luôn
Em mới đi được 260km, toàn đi trong phố giờ cao điển. Mức tiêu thụ trung bình là 13lit/100km. Chắc sau bảo dưỡng 1000km sẽ giảm phải ko cụ?

thanhsonla

Xe buýt
Em mới đi được 260km, toàn đi trong phố giờ cao điển. Mức tiêu thụ trung bình là 13lit/100km. Chắc sau bảo dưỡng 1000km sẽ giảm phải ko cụ?
chuẩn xe em bg chạy sla hn và hn sla đồng hồ chỉ báo có 8,7l/100km thôi nhưng ước xăng thực tế thì vào 9l tròn vì em đi toàn đèo dốc .máy thì bg tăng tốc mượt hơn và êm hơn trước nhiều

Da bắt nắng

Xe điện
chuẩn xe em bg chạy sla hn và hn sla đồng hồ chỉ báo có 8,7l/100km thôi nhưng ước xăng thực tế thì vào 9l tròn vì em đi toàn đèo dốc .máy thì bg tăng tốc mượt hơn và êm hơn trước nhiều
Em cũng nghĩ càng đi sẽ càng ổn định hơn!

khanhnguyen09

Xe container
Bạn em đi ỉn gần 4 năm, bán đi chỉ lỗ có hơn 100. Đó là 1 trong những cái lợi nữa của Ỉn cụ
Bạn em nó còn lãi nhiều cơ cụ ạ, ngày nghỉ nó cho thuê chạy thêm dịch vụ, ngày lễ nó cho thuê tự lái, tối nó cho chạy taxi. Đến khi bán tính ra là lãi.>:)

macbookpro86

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Em đang đi bản V màu đồng ánh kim (màu 4V8), em đã thử mit outlander 2016 bản 2.4, nissan xtrail 2016, (ngoài ra: không phải là để so sánh mà là để lấy căn cứ trải nghiệm thôi đó là em cũng thỉnh thoảng được ngồi Q5, Q3, Tiguan) và em hài lòng với ỉn 2016: cách âm tốt, đi xe cảm giác chắc chắn, nội thất thì tuyệt vời, ghế da sang, không gian thoáng, ánh sáng đẹp, âm thanh nghe được. Ngoại thất thì ko so được với santafe, sorento, hay xtrail nhưng lại có một vẻ đẹp nhìn lâu mới toát lên các cụ ạ. Trông có vẻ cao hơn đời cũ nhưng có cái ổn định thân xe điện tử em cũng yên tâm.
Với cái giá ra biển gần 1,1 tỷ em đã từng nghĩ đến Kia sorento hay santafe lướt nhưng cuối cùng em vẫn chọn ỉn 2016 bản V. Cả nhà đều mê.
Em bấm biển chiều hôm 28.12, 30E - 59X.YZ
Có cụ nào ở trên nói đúng về mấy điểm nhược là cửa xe ỉn 2016 đóng nhẹ là không sập vào được (quen rồi thì cũng OK) và dù 6 cấp nhưng vào số chưa thực sự êm (chế độ ECO). Chế độ Power em chưa thử.
Gương điện nhưng tắt máy hoặc bấm khóa cửa vẫn không tự gập. Có DVD mà lại ko trang bị cam lùi, chắc là ở VN bớt đi vì em xem sách HDSD thấy hướng dẫn cả cam lùi.
Trên đây là vài cảm nhận riêng để các cụ cân nhắc khi mua xe ạ.
cụ review thêm tí nữa đi :) nhà em cũng đang máu :D

Da bắt nắng

Xe điện
cụ review thêm tí nữa đi :) nhà em cũng đang máu :D
Cái vụ cửa phải đóng mạnh hình như là tại xe mới cụ ạ. Bây giờ em đẩy vừa phải thôi là cửa kêu phập 1 cái chắc nịch.
Ngoài ra em cũng đã thử tính năng chống kẹt cửa kính: thò tay vào lúc kính đang lên, chỉ khi nào bị chặn với 1 lực kha khá thì kính mới tự động tụt xuống. Em nghĩ là chưa nhạy lắm.
Cửa sau tự hít.
Đầu DVD khi chạy không cho điều chỉnh cài đặt âm thanh và không cho làm 1 số thứ khác để đảm bảo an toàn. Cụ dừng xe 1 cái là điều chỉnh được ngay. Âm thanh thì nhạc phải chuẩn, không là bass nghe ù ù ngay.
Khi ga mạnh thì tiếng động cơ vọng vào là khá rõ cụ nhé. Tiếng còi và các âm thanh khác có vào nhưng nhỏ thôi, em nghĩ cái đó cho cảm giác lái tốt.
Em bổ sung là tay lái lúc đi chậm khá nặng, nhanh hơn thì nhẹ, nhanh hơn nữa thì đương nhiên là đầm hơn rồi.
Tiếng vọng từ bánh vào rất ít, đây là điều em thích nhất. Cảm giác xe đi qua các đoạn sóc rất chắc chắn, khi cua xe ở tốc độ 35-40km/h người không bị văng nhiều, chắc nhờ cái ổn định thân xe điện tử (bản V mới có).
Từ hàng ghế thứ 2, trần được khoét vòm và có đèn xanh, ngồi như khoang máy bay. Đi trời tối thì tuyệt vời luôn. Cái này bù lại vụ cửa sổ trời.
Vận hành theo em chưa êm ái lắm dù là 6 cấp. Lúc nào cần tăng tốc nhanh thì vẫn có cảm giác bị giật khi vào số. Chế độ power mode thì ok hơn hẳn nhưng sẽ tốn xăng.
Đời xe trước của em là yaris 2008 cụ nhé. Nói để cụ nhìn nhận chính xác hơn cảm nhận của em.
Lúc đầu vợ chồng em quyết bản G rồi (8 chỗ AT, ghế nỉ) sau bị ông chú là người quen ở hãng dụ lên bản V 7 chỗ. Cụ nên tìm hiểu kĩ các option giữa 2 bản này và cân nhắc cho phù hợp vì giá chênh nhau khoảng 140 củ nhé!

letrung2009

Xe buýt
có cụ nào biết sau tết giá Innova 2017 có giảm kh vậy?

tonnyvu

Xe hơi
Em khoái dòng IN vì nó ổn định, tiết kiệm xăng, chi phí sửa chữa bảo dưỡng chấp nhận được.
Thấy Sale của TOY nói là dòng 2016 này có nhiều ưu điểm vượt trội so với những đời trước đó, chúc mừng cụ.
cụ phán quá chuẩn ạ ^_^

tonnyvu

Xe hơi
Không biết các cụ cảm nhận thế nào ???? Em thấy xe Inova đời 2016 tôn thành xe dầy dặn lắm mà chắc chăn

cụ nói quá chuẩn mà ảnh của cụ làm e nghẹo hết cả cổ rồi =))