[Funland] Cụ nào nuôi mèo, thích mèo nhận nuôi mèo con không ạ?

Pink Pink

Xe hơi
Con này nhà em suốt ngày ăn xong ngủ. Cho nó ra đường ai nhìn thấy cũng khen đẹp với yêu thế 😁

hoviethung

Xe lăn
Mèo con thì nó phải nghịch chứ cụ. Ngày xưa nhà em nuôi , đẻ sòn sòn mỗi nhát 7 đứa , đi cho cũng chết mệt. Sau bà bảo bà chị dâu cho nhà ai nuôi mèo cả đàn luôn. Hôm bà chị dâu đi qua thấy mẹ con nhà nó, về kế với mẹ em, bà lại xót bảo hay mày đem về tao nuôi tiếp, bà chị dâu gàn đi thôi ko nuôi nữa. Đận ấy em toàn phải đi mua cát và cám trên giảng võ .
Nhà mình có con Mèo sắp đẻ bị ai trộm mất, hơi tiếc nhưng cũng đỡ mất công dọn phân và lau nhà bị mèo đái vì dân số mèo tăng quá nhanh.

cuongthu

Xe hơi
có ai nhận chưa cụ ơi, em xin về nuôi với.

meotamthe

Xe cút kít
E mua 1 e mèo ta nhà hàng xóm 100K. Về nhà 2 vợ ck suốt ngày cưng nựng, yêu nó lắm. Bọn trẻ con nhà e cũng thích, suốt ngày bế ẵm. Thế mà nó ốm, chiều nào cũng bế đi nhà bsy khám tiêm các kiểu, k ăn đc thì truyền. Rồi thì nấu cơm cũng cố chắt nc cơm để bón nó ăn. Nhà bán mèo cho e còn bảo thôi, tốn quá rồi thì thôi, mà e cứ cố chữa. Tiền đi khám của nó cũng tầm 2 triệu hơn rồi. Thế mà nó k qua khỏi. Lúc nó hấp hối vào rạng sáng, e ngồi ôm nó suốt và niệm Kinh Phật. Nó chết mà e khóc quá trời. Xong chồng e phải bọc lại đem đi chôn, hôm sau 2 vợ ck lại đi lên chợ Bưởi mua thêm 1 đôi mèo về. E vẫn yêu 2 con mới này nhưng cảm giác k thể quên đc với e mèo đã chết kia. Mn cứ bảo chờ 1 thời gian sẽ nguôi ngoai :(
Không biết nhà mợ nuôi con mèo được bao lâu, nhưng nuôi động vật đúng là rất tình cảm, nuôi nó từ bé, thấy nó như một đứa bé rồi thấy nó như một người lớn và nhìn thấy nó chết đi, cảm giác rất khó nói, mợ viết như vậy em rất đồng cảm với mợ.
Hồi em nhỏ, nhà em có 1 con mèo, nó sống đến gần chục tuổi, tính ra bố mẹ đón em từ nhà hộ sinh về nhà cùng năm với bà nội em bắt nó về nuôi, lúc nó chết, em hết nằm viện được về, em chỉ kịp vào vuốt ve nó được một lúc, nó được cho nằm ở một góc nhà, nó vẫn nhận ra em và phát ra tiếng gừ gừ như mọi khi em vuốt nó, nhưng đuôi nó đập rất yêu, bụng nó phập phồng thở rất yếu, vuốt ve được một lúc thì nó ra đi hẳn, cái thời gian một lúc đấy em vẫn nhớ đến bây giờ. Bà nội em chôn nó trong vườn, nơi nó gắn bó gần chục năm trời. Cái cảm giác mất mèo nó buồn nhưng không buồn nhiều như cái cảm giác ở bên cạnh con mèo mình nuôi lúc nó chết, cả nhà em buồn nhưng với mọi người có vẻ trôi qua nhanh vì mọi người nhiều việc bận khác, còn với em và chắc cả bà nội em thì buồn nhiều nhất, vì bà em mang nó về còn em là người chơi với nó nhiều nhất.

Chi moon

Xe buýt
Không biết nhà mợ nuôi con mèo được bao lâu, nhưng nuôi động vật đúng là rất tình cảm, nuôi nó từ bé, thấy nó như một đứa bé rồi thấy nó như một người lớn và nhìn thấy nó chết đi, cảm giác rất khó nói, mợ viết như vậy em rất đồng cảm với mợ.
Hồi em nhỏ, nhà em có 1 con mèo, nó sống đến gần chục tuổi, tính ra bố mẹ đón em từ nhà hộ sinh về nhà cùng năm với bà nội em bắt nó về nuôi, lúc nó chết, em hết nằm viện được về, em chỉ kịp vào vuốt ve nó được một lúc, nó được cho nằm ở một góc nhà, nó vẫn nhận ra em và phát ra tiếng gừ gừ như mọi khi em vuốt nó, nhưng đuôi nó đập rất yêu, bụng nó phập phồng thở rất yếu, vuốt ve được một lúc thì nó ra đi hẳn, cái thời gian một lúc đấy em vẫn nhớ đến bây giờ. Bà nội em chôn nó trong vườn, nơi nó gắn bó gần chục năm trời. Cái cảm giác mất mèo nó buồn nhưng không buồn nhiều như cái cảm giác ở bên cạnh con mèo mình nuôi lúc nó chết, cả nhà em buồn nhưng với mọi người có vẻ trôi qua nhanh vì mọi người nhiều việc bận khác, còn với em và chắc cả bà nội em thì buồn nhiều nhất, vì bà em mang nó về còn em là người chơi với nó nhiều nhất.
Em mới nuôi đc 3-4 tháng thôi ạ mà tình cảm đã gắn bó như vậy rồi. Nó rất quấn ng. Đi nấu ăn nó đứng bên cạnh, đi toilet nó cũng phải vào cùng.
mèo nuôi lâu như nhà cụ mà lúc mất như vậy thì chắc là phải rất buồn, bao nhiêu kỉ niệm với mèo ý chứ

meotamthe

Xe cút kít
Em mới nuôi đc 3-4 tháng thôi ạ mà tình cảm đã gắn bó như vậy rồi. Nó rất quấn ng. Đi nấu ăn nó đứng bên cạnh, đi toilet nó cũng phải vào cùng.
mèo nuôi lâu như nhà cụ mà lúc mất như vậy thì chắc là phải rất buồn, bao nhiêu kỉ niệm với mèo ý chứ
Con mèo đó em cứ có cảm giác là nó chờ em về rồi mới rời bỏ cõi đời ấy. Hồi nhỏ em bị hen nặng, bố mẹ em không cho chơi với mèo, nhưng em hay được nó nằm cùng, thủa ấy nhà nghèo, chăn chả đủ ấm, người ốm càng dễ cảm thấy lạnh, nhưng có nó nằm ngủ ban đêm cũng ấm lên rất nhiều, nên em thấy thân thiết với nó lắm, còn kỷ niệm thì vô cùng nhiều vì nó sống lâu nên hiểu ý người kinh khủng.

conmeo1

Xe buýt
Con nhà em nó mang 1 con mèo con màu vàng về định nuôi nhưng nhà chung cư ko hợp, với lại vợ em bị dị ứng lông mèo. Có cụ nào muốn nuôi ko ạ? Con này sạch sẽ ra phết, biết tự đi vệ sinh vào hộp cát riêng

tung.npvh

Xe tăng
Bt e ghét chó mèo nhưng tháng trước nhà bị phong toả 1 tuần lúc về thấy có con mèo hoang vào sân nhà mới lấy đồ cho nó ăn định nó mà ở lại thì cũng nuôi nhưng đc 2 hôm thấy đi mất tích luôn con của cụ chắc cũng vài bữa nó cũng đi thôi.
không phải đâu, mèo hoang mà bắt về nuôi từ bé thì nó cũng như mèo nhà thôi - em có kinh nghiệm rồi

Chờ_Một_Tí

Xe buýt

Đây là con mèo nhà em, giống Anh lông ngắn, nhà em đặt tên nó là con "Mì", nó rất tình cảm, khi thấy có tiếng động ở cửa là nó hóng chờ, rất hay quanh quẩn dưới chân người, nó lại còn hay cà vào chân em như là thể hiện tình cảm. Nó được hơn 2 tuổi, nặng 4,5kg, đi vệ sinh đúng chuồng, được tắm 2 lần/ tuần vào mùa hè và 1 lần/ tuần vào mùa đông, nên lông lúc nào cũng bông mượt. Giờ nhà em quen có nó rồi, nếu vắng nó thì cũng nhớ ra phết đấy. Đúng là nuôi vật cảnh thấy chúng nó cũng rất tình cảm.

gautrucbe

Xe tải
Nhà em nuôi em mèo trắng được 1 năm. Thương lắm, yêu lắm. Đợt giãn cách nó bị ngã ban công chết. Mấy mẹ con khóc quá trời, như mất đi người thân. Cảm giác chúng nó như em bé ấy, chỉ biết dựa vào mình. Từ khi nuôi mèo là mình ko ăn thịt chó nữa

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
E vừa nhặt đc con mèo con ở thùng rác khu nhà e, tắm rửa, cho ăn uống xong thì nghịch như giặc.
Nhà e có trẻ sơ sinh nên vừa mang mèo nhà đi gửi đc mấy tháng, k tiện nuôi thêm con này. Cụ nào ở khu vực Hà Nội - Long Biên có điều kiện nhận nuôi thì e mang đến cho ạ. (E tặng luôn cái nhà bằng carton + ít đồ lặt vặt cho mèo)
Video e mới quay đây ợ.

có khả năng bắt chuột ko cụ? Để em xin cho cty em :)