Cụ nào ở Sao đỏ trả lời hộ em với.

anhtho

Xe ngựa
Hôm vừa rồi, nhà em đi Côn sơn, lúc tới Sao đỏ rẽ trái vào khu Côn sơn, thì thấy phải qua đường tầu. Nhưng phải cái đường tầu vừa cao, vừa ko có barrier chắn và nhất là rất là khuất tầm mắt. Em vốn cẩn thận bao giờ qua đường tầu cũng nhìn 2 phía, nhưng thực sự con đường này (nhất là hướng từ Côn sơn ra) thì có nhìn cũng chẳng giúp gì được vì tầm nhìn chắc chỉ độ vài ba chục mét, nếu có tầu thì chắc trở tay không kịp.
Em dự đường tầu đó bỏ hoang, nhưng nhìn đường sắt không thấy gỉ mấy, vậy thì nó thế nào, sao lại để nguy hiểm thế ạ. Cụ nào ở Sao đỏ hoặc hay đi đường này có ý kiến với.

Hắc Ín

Xe tăng
Cụ đi đến đấy dừng xe lại, chạy bộ về 2 phía đường tàu 200m quan sát, nghe ngóng không thấy tầu thì mời cụ quay lên xe đi tiếp ah.

Mr.Funny

Xe tải
Theo em cụ mất công tí nhưng mờ an toàn. Cụ kiếm 4 gốc tre đực chống ray lên trên cả 2 phía trước sau rồi chui qua mà đi cho nó an toàn. Khỏi phải ngợi làm giề cho nó quăn não.

anhtho

Xe ngựa
Đường tàu này vẫn đang hoạt động bình thường.
Chít chửa, tầu vẫn chạy bình thường mà để tơ hơ như thế hở cụ. Lần sau em đi Côn sơn Kiếp bạc, có khi em phải xuống ngó 2 bên rồi mới dám cho xe đi tiếp ợ !

Ga que

Xe buýt
Em không ở đây nhưng theo em biết thì đường tàu này dùng cho tàu chở than phục vụ Nhà máy nhiệt điện Phả Lại. Vì thế đường này cũng ít tàu chạy, mà em nghĩ nếu nó chạy thì nó chạy vào buổi đêm, nên cụ cứ đi qua vô tư đi. Cụ còn băn khoăn nữa thì cụ áp dụng một trong hai biện pháp của cụ Hắc Ín và cụ Funny=P~.

fuxe

Xe container
Đường tàu này chạy suốt, không ngừng nghỉ. Cụ đi đến đây thì nhìn người khác chứ đừng nhìn đường ray, không thấy gì đâu. Chỗ này cũng ít tai nạn lắm %%-

KiaSX

Xe hơi
Đường tàu này vẫn hoạt động bình thường ạ, tuy nhiên chỉ dành cho tàu chở than chạy từ Quảng Ninh về đến nhà máy Nhiệt điện Phả Lại. Mỗi ngày chỉ chạy khoảng 2 - 3 chuyến. Tất tần tật các điểm giao cắt với đường bộ của tuyến đường đều ko có barie, cảnh báo (do ngành đường sắt chẳng đủ kinh phí để nuôi lực lượng bảo vệ cho cung đường ít quan trọng này thì phải). Thế nên, đây là điều cực kỳ nguy hiểm!

trungnc

Xe điện
May là đây không phải điểm đenx-(

beefburger

Xe tăng
Sáng nay đọc báo lại một cụ vừa mua oto đi qua đường tầu nữa ở HN bị đam nát bét con xe, lái xe thương nặng.

New_Carens

Xe điện
Đường tàu này vẫn hoạt động bình thường ạ, tuy nhiên chỉ dành cho tàu chở than chạy từ Quảng Ninh về đến nhà máy Nhiệt điện Phả Lại. Mỗi ngày chỉ chạy khoảng 2 - 3 chuyến. Tất tần tật các điểm giao cắt với đường bộ của tuyến đường đều ko có barie, cảnh báo (do ngành đường sắt chẳng đủ kinh phí để nuôi lực lượng bảo vệ cho cung đường ít quan trọng này thì phải). Thế nên, đây là điều cực kỳ nguy hiểm!
Ngành đường sắt chả liên quan gì ở đây cụ à, tuyến riêng của NĐPL thôi.

gocart

Xe cút kít

STF399

Xe điện
Theo em cụ mất công tí nhưng mờ an toàn. Cụ kiếm 4 gốc tre đực chống ray lên trên cả 2 phía trước sau rồi chui qua mà đi cho nó an toàn. Khỏi phải ngợi làm giề cho nó quăn não.
nghe cụ này ai làm theo chít liền

k66473

Xe tăng
Theo em biết tàu than này chạy có giờ và khi có tàu thì đều có nhân viên ra cảnh giới

Pham Quoc Han

Xe buýt
Chít chửa, tầu vẫn chạy bình thường mà để tơ hơ như thế hở cụ. Lần sau em đi Côn sơn Kiếp bạc, có khi em phải xuống ngó 2 bên rồi mới dám cho xe đi tiếp ợ !
Cụ nằm áp tai xuống đường ray như dân da đỏ vưỡn làm ý, nếu không thấy tiếng tàu có nghĩa là có chợ đang họp trên đường ray, lên xe phóng thật nhanh là ổn.:-o

HQ.Civic

Xe hơi
Sao Đỏ chính gốc đây, nhà lại sát đường tầu nữa. Đường sắt đó là pv tầu chở than từ QN về NM Nhiệt điện PL. Không biết bên đoạn QN thế nào chứ đoạn bên Huyện Chí Linh (nhầm Thị xã Chí Linh :)) thì chẳng có chỗ nào có barrie cả cũng chẳng thấy cảnh giới với nhân viên gác chắn. Ngày tầu nó đi có vài chuyến thôi chủ yếu là đêm, các bác đi đêm đến đó cẩn thận. Nói chung đi đến đây là cứ phải thật cẩn thận nhưng mà em ở đó từ bé đến lúc 18 tuổi rồi xa quê và cũng 16 17 năm nay em cũng chưa thấy và nghe có tai nạn đoạn đó (tai nạn toàn đoạn khác thôi :D).

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Sao Đỏ chính gốc đây, nhà lại sát đường tầu nữa. Đường sắt đó là pv tầu chở than từ QN về NM Nhiệt điện PL. Không biết bên đoạn QN thế nào chứ đoạn bên Huyện Chí Linh (nhầm Thị xã Chí Linh :)) thì chẳng có chỗ nào có barrie cả cũng chẳng thấy cảnh giới với nhân viên gác chắn. Ngày tầu nó đi có vài chuyến thôi chủ yếu là đêm, các bác đi đêm đến đó cẩn thận. Nói chung đi đến đây là cứ phải thật cẩn thận nhưng mà em ở đó từ bé đến lúc 18 tuổi rồi xa quê và cũng 16 17 năm nay em cũng chưa thấy và nghe có tai nạn đoạn đó (tai nạn toàn đoạn khác thôi :D).
Hì hì, cám ơn cụ nhé, như vậy là tầu này chỉ chạy đêm và nó cũng ko vội và ko to như tầu Thống nhất, nếu thế thì cũng đỡ ngại. Nói thật cái hôm đi từ Côn sơn ra em thấy tầm mắt khuất, đường thì dốc cao, ko barrier, tự nhiên lại nhớ tới mấy vụ tai nạn ở khu vực Thường tín với Linh đàm mà ngại. Hoá ra đó là quê cụ đấy à, mời cụ 1 ly.

Innocet

Xe máy
Cụ bảo gấu xuống xe, nhìn trước, ngó sau, thấy ổn là tít luôn ( Để gấu ở lại ..:bz)

KiaSX

Xe hơi
Em cũng ở Sao Đỏ hơn chục năm đấy. Hồi xưa, thỉnh thoảng vẫn đi chơi trên... đường ray và ngắm tàu chạy 8-x. Hồi '95 - '96 gì đó, tuyến đường này còn dùng loại đầu máy hơi nước chạy xình xịch, thả khói trắng và thỉnh thoảng cứ hết hú rồi lại thét còi, lộng cả óc! @-)

Chỉnh sửa cuối: