[Funland] Cụ nào ở vùng quê nên làm Youtuber kiếm thêm thu nhập

canboxom.dt

Xe tăng
Em thấy vùng quê đất rộng, trồng trọt chăn nuôi được thì là nơi lý tưởng để làm Vlog kiếm thêm thu nhập. Gần đây em phát hiện ra có ông chia sẻ về thu nhập 1 tháng cũng cỡ hơn 3 triệu dù video của ông ấy chỉ vài trăm lượt xem. Đăng ký thì lèo tèo vài nghìn người. Kể cũng buồn cười, dù là nông dân cơ mà góc nhìn của ông này cũng thú vị nên duy trì được vài trăm người xem. Cơ mà làm cái này phải kiên trì ít nhất nửa năm, mỗi ngày phải ra đều 1 2 video thì lâu dẫn sẽ có người xem. Nếu chưa làm đủ 1000 video thì chưa thể hấp dẫn người xem nếu các cụ không phải người có năng khiếu. Nhưng làm lâu và nhiều dần tự khắc video sẽ hay dần thôi ạ. Thiết bị thì dùng chính điện thoại các cụ để quay. Có 98.5% bỏ dở khi mới làm do ban đầu ít người xem. Em nghĩ làm cái này nếu không kiếm được tiền thì cũng giúp tăng khả năng ăn nói và tự tin trước camera cũng hay.

Chỉnh sửa cuối:

otothanglong

Xe điện
Giờ có lẽ muộn, và người xem cũng bội thực rồi cụ.

canboxom.dt

Xe tăng
Vieo tháng 1 triệu view trung bình dc 12 tr , 100k view dc 1,2 tr , 10k view dc 120k , 1k view thì dc cái nịt ạ ...
Một video view ít nhưng ông kia làm hơn 400 video nên hàng tháng tổng lượng view là khá nhiều đấy cụ. Ổng khoe đc hơn 3 triệu kìa.

uchihafuurin

Xe buýt
Em thấy vùng quê đất rộng, trồng trọt chăn nuôi được thì là nơi lý tưởng để làm Vlog kiếm thêm thu nhập. Gần đây em phát hiện ra có ông chia sẻ về thu nhập 1 tháng cũng cỡ hơn 3 triệu dù video của ông ấy chỉ vài trăm lượt xem. Đăng ký thì lèo tèo vài nghìn người. Kể cũng buồn cười, dù là nông dân cơ mà góc nhìn của ông này cũng thú vị nên duy trì được vài trăm người xem. Cơ mà làm cái này phải kiên trì ít nhất nửa năm, mỗi ngày phải ra đều 1 2 video thì lâu dẫn sẽ có người xem. Thiết bị thì dùng chính điện thoại các cụ để quay. Có 98.5% bỏ dở khi mới làm do ban đầu ít người xem. Em nghĩ làm cái này nếu không kiếm được tiền thì cũng giúp tăng khả năng ăn nói và tự tin trước camera cũng hay.
Hơi vô lý.
Em nhớ 1 view chắc cỡ mấy chục đồng. Vài trăm người 1vid đâu có đc mấy đâu cụ. Hơn nữa hình như phải đạt số lượng follow nhất định rồi mới đc mở kiếm tiền ấy. Với làm nội dung Youtube hình như phải đạt cả về thời gian cho video nữa
Hay bạn cụ nhầm sang tóp tóp

canboxom.dt

Xe tăng
Hơi vô lý.
Em nhớ 1 view chắc cỡ mấy chục đồng. Vài trăm người 1vid đâu có đc mấy đâu cụ. Hơn nữa hình như phải đạt số lượng follow nhất định rồi mới đc mở kiếm tiền ấy
1000 đăng ký và 4000 giờ xem được bật kiếm tiền. Ban đầu em cũng ngạc nhiên vì view cực ít mà đạt như vậy. Nhưng ông ấy mở thống kê ở điện thoại lên thì đúng cụ ạ. Em soi kênh của ổng view không cái nào vượt 2000 đâu ạ.

datinh

Xe container
Hơi vô lý.
Em nhớ 1 view chắc cỡ mấy chục đồng. Vài trăm người 1vid đâu có đc mấy đâu cụ. Hơn nữa hình như phải đạt số lượng follow nhất định rồi mới đc mở kiếm tiền ấy. Với làm nội dung Youtube hình như phải đạt cả về thời gian cho video nữa
hình như phải có đông ngừi theo dõi mới có hìu.
thời của nệ dơi qua rồi :))

haiyen1012

Xe điện
Em thấy những clip nhảm toàn trò rẻ tiền thì nhiều view trong khi những clip về du lịch đầu tư thiết bị đắt tiền (flycam, camera, gymbal...) toàn góc quay đẹp, thông tin bổ ích thì chả được bao nhiêu view

trung_cadan

Xe tải
Website
www.thanglongkydao.com
Một video view ít nhưng ông kia làm hơn 400 video nên hàng tháng tổng lượng view là khá nhiều đấy cụ. Ổng khoe đc hơn 3 triệu kìa.
400 clip thì kinh rồi he he , 1 clip có đầu tư nó ko nhanh như đẻ lợn con được đâu ạ :P ...

canboxom.dt

Xe tăng
Em thấy những clip nhảm toàn trò rẻ tiền thì nhiều view trong khi những clip về du lịch đầu tư thiết bị đắt tiền (flycam, camera, gymbal...) toàn góc quay đẹp, thông tin bổ ích thì chả được bao nhiêu view
Thời của video nhảm sắp qua rồi mợ. Tiêu chí của Youtube bây giờ là phải đem lại Giá trị cho cộng đồng. Nội dung kênh mà tạo ra kiến thức hay để mọi người học hỏi thì được đề xuất rất nhiều.

QDV2012

Xe tăng
Không có gì là muộn đâu cụ ạ. Số người trên Youtube là vô cùng lớn. Chỉ cần thu hút vài trăm người là cụ có vài triệu hàng tháng rồi.
Tầm này quay tóp tóp thôi cụ, xu hướng đang dịch qua đấy rồi.

Làm Youtube tầm này vẫn ổn nhưng tỷ lệ chết cao vì quá nhiều người rồi, nội dung ko có gì mới, nhiều người làm nên ko nổi được.

haiyen1012

Xe điện
Thời của video nhảm sắp qua rồi mợ. Tiêu chí của Youtube bây giờ là phải đem lại Giá trị cho cộng đồng. Nội dung kênh mà tạo ra kiến thức hay để mọi người học hỏi thì được đề xuất rất nhiều.
Bọn nhảm nó lại bỏ YT để tràn sang TikTok :))
Cơ bản là thành phần thích xem nội dung nhảm trong xã hội còn rất nhiều

canboxom.dt

Xe tăng
Tầm này quay tóp tóp thôi cụ, xu hướng đang dịch qua đấy rồi.

Làm Youtube tầm này vẫn ổn nhưng tỷ lệ chết cao vì quá nhiều người rồi, nội dung ko có gì mới, nhiều người làm nên ko nổi được.
Làm trong lúc rảnh rỗi thì chết thế nào hả cụ. Đầu tư máy móc đắt tiền mới chết thôi

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Thứ nhất: thông tin cụ đưa mù mờ, sai toét. Ai làm rồi cũng biết vô lý.
Thứ hai: Cụ khuyên người khác thứ cụ chưa từng làm, không kinh nghiệm kiến thức.
Đấy là điều rất nực cười. :)

smallcarvn

Xe buýt
Người ta thì vẫn đang kiếm tiền ầm ầm mà nhiều cụ vẫn đang ngồi đây để nghĩ với đoán thì bao giờ mới có tiền, không làm thì chắc chắn sẽ không có tiền, còn bắt tay vào làm nghiêm túc thì kiểu gì có tiền chỉ là nhiều hay ít thôi

uchihafuurin

Xe buýt
1000 đăng ký và 4000 giờ xem được bật kiếm tiền. Ban đầu em cũng ngạc nhiên vì view cực ít mà đạt như vậy. Nhưng ông ấy mở thống kê ở điện thoại lên thì đúng cụ ạ. Em soi kênh của ổng view không cái nào vượt 2000 đâu ạ.
Vậy la ổng lấy số lượng vid bù vào à cụ? Làm kiểu đấy cũng mất thời gian phết ấy

canboxom.dt

Xe tăng
Thứ nhất: thông tin cụ đưa mù mờ, sai toét. Ai làm rồi cũng biết vô lý.
Thứ hai: Cụ khuyên người khác thứ cụ chưa từng làm, không kinh nghiệm kiến thức.
Đấy là điều rất nực cười. :)
Đây là điều ông ấy chia sẻ trên kênh nên em đem lên đây chia sẻ lại thôi ạ. Nói có sách mách có chứng mà cụ. Em cũng đang tập làm thử đây ạ.