[Funland] Cụ nào review Lenovo P780 để em hóng với :p

_QuyKiemSau_

Xe hơi
Chủ yếu là do rom cụ ạ, hôm vừa rồi cũng có 1 cụ đem con 8GB FPT mới lấy lại của bạn, đến nhờ bên em chạy lại rom vì thấy sóng yếu quá, đến cơ quan là sóng lại tịt => ko phải là máy FPT phân phối thì sóng khoẻ hơn hàng xách tay ạ.
Em dùng qua 1 con fpt 8g cứ rom mới báo là up thôi. Sóng sánh ổn định lắm ạ

bongkhanhlinh

Xe tăng
ah hôm nay nghịch con này thì nhét sim 2 để nghe gọi vào khay 2G thì chả thấy nó lên gì cả, cứ báo cột sóng có dấu đỏ , thử mấy cái vẫn vậy, có phải cài đặt gì k ạ. còn sim 3G thì ngon lành

bongkhanhlinh

Xe tăng
ah mà cho e hỏi thêm về con Lenovo 880, e thấy màn to mà pin bé thế nhỉ, e thik màn to

hunghm

Xe tăng
KimMobile.com 76/5 Nguyễn Chí Thanh - Hà Nội
Website
KimMobile.com

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
ah hôm nay nghịch con này thì nhét sim 2 để nghe gọi vào khay 2G thì chả thấy nó lên gì cả, cứ báo cột sóng có dấu đỏ , thử mấy cái vẫn vậy, có phải cài đặt gì k ạ. còn sim 3G thì ngon lành
Cụ phải nói cho em biết là CÁI SIM 2 nhà cụ dùng là MẠNG gì thì em mới biết bệnh được ạ.
Còn nữa, NGUYÊN TẮC KHI THAY SIM LÀ TẮT MÁY HOÀN TOÀN, KHÔNG ĐƯỢC TÍCH VÀO MỤC KHỞI ĐỘNG NHANH đâu nhé cụ.

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
ah mà cho e hỏi thêm về con Lenovo 880, e thấy màn to mà pin bé thế nhỉ, e thik màn to
Pin 2500mAh thì cũng không phải là bé đâu cụ, A850 màn 5.5" pin 2250, thì con A880 màn 6" pin lên 2500 thì cũng hợp lý rồi ạ, dùng 1 ngày ngon lành rồi.

Cụ mà đang nghía A880 thì qua em nhé, từ 14/3 bên em giảm giá A880 khá sốc đó ạ, cụ vào chữ ký em xem nhé :)

Gaubeo

Xe tăng
Vâng, ngon quá :) .
Cụ cứ đem máy qua bên em chạy rom (free nhé), còn ốp và dán màn thì cũng sẵn ạ, kính cụ
Haha, tks cụ rất nhiều, nhưng chiều qua em đã qua chạy và mất 50K rồi, cũng không sao, rẻ mà.

Các cụ cho em hỏi em muốn tắt chức năng 3G ở cái sim 1 thì làm thế nào?

nam73

Xe buýt
Haha, tks cụ rất nhiều, nhưng chiều qua em đã qua chạy và mất 50K rồi, cũng không sao, rẻ mà.

Các cụ cho em hỏi em muốn tắt chức năng 3G ở cái sim 1 thì làm thế nào?
Tắt làm j? 3G có tự động đâu, nhìn cho vui mắt thôi. Khi nào chọn Kết nối...thì nó mới có tác dụng.
Vụ 5Ok là thế nào nhỉ? Chạy rom hết 50 k ?

quangtayho

Xe container
Hé hé, lần đầu bắt giò chiên za nhé.
Tai nghe theo máy ngoài trả lời cuộc gọi còn next được bài bằng cách bấm vào cuối nút 2 lần liên tiếp. Bấm 1 lần là Pause, bấm lần 2 cách nhau là Play. Tiếc là không có nút Back. Bấm liên tiếp vào đầu nút chỉ thấy Pause thôi.
Thank cụ chia sẻ. EM vừa thử thấy đúng thật. Từ trước đến giờ cứ nghĩ cái tai nghe của nó chỉ có tác dụng bấm nhận cuộc gọi thôi chứ.
P/s: Các cụ tìm tai nghe của SS Galaxy mà nghe nhé, phê cực. Thậm chí nghe còn phê hơn cả tai của IP. Nghe nhạc bằng JetAudio bản Pro 3.92 nhé (vào Appstorevn mà tải) thằng này nó có chế độ chỉnh âm thanh theo AM3D.
Em vừa hóng thông tin vỉa hè vụ Kitkat đây, nhưng mà em chưa thử được, mai rảnh rảnh em chuột bạch xem sao rồi báo cáo các cụ nhé :

http://lenovokitkatrom.blogspot.com/2013/09/upgradeupdate-lenovo-p780-to-44-kitkat.html
p/s: em chưa test được nên cụ nào tự xử là em ứ chịu trách nhiệm đâu nhá :))

EM VỪA THỬ TÌM CÁCH DOWN MẤY FILE ROM TRÊN ĐÓ, MÀ KO ĐƯỢC, KHẢ NGHI LÀ LINK LỞM, CỤ NÀO DOWN ĐƯỢC ỚI EM PHÁT NHÁ (CẢNH BÁO CÁC CỤ CẨN THẬN VỚI VIRUS Ạ )
Em dùng Lenovo A850, tải 2 bản KitKat trên NeedRom (1 bản Recovery, 1 bản Flash) đều không chạy dược, toàn bị treo logo khởi động.

Gaubeo

Xe tăng
Tắt làm j? 3G có tự động đâu, nhìn cho vui mắt thôi. Khi nào chọn Kết nối...thì nó mới có tác dụng.
Vụ 5Ok là thế nào nhỉ? Chạy rom hết 50 k ?
Máy này dùng làm máy phụ chỉ dùng để chạy wifi ở chỗ làm và ở nhà. Hôm qua để qua đêm và thấy nó vẫn xơi mấy chục vào TK do các chương trình ngầm online như thời tiết, mail...

nam73

Xe buýt
Máy này dùng làm máy phụ chỉ dùng để chạy wifi ở chỗ làm và ở nhà. Hôm qua để qua đêm và thấy nó vẫn xơi mấy chục vào TK do các chương trình ngầm online như thời tiết, mail...
ko có chuyện chạy ngầm 3G khi chưa bật kết nối dữ liệu đâu.

quangtayho

Xe container
Cái chữ 3G nó hiện ở cạnh cột sóng của Sim chỉ là cho mình biết rằng tình trạng sóng ở đó hỗ trợ 3G, khi không có sóng 3G thì nó chỉ hiện chữ G như ở sim kia thôi. Khi nào cụ bấm chọn kết nối 3G thì nó mới kết nối chứ không có chuyện nó tự động kết nối ngầm đâu cụ nhé. Cụ bị mất mấy chục K thì nên xem lại mấy phần mềm cụ cài trong máy có thằng nào tự động gửi tin nhắn tính tiền không nhé. Hiện nay trên CHPlay khá nhiều phần mềm đề là Free nhưng khi chạy nó tự động gửi tin nhắn về tổng đài của nó (có tin 10K, có tin 15K). Tốt nhất là cụ nên cài 1 phần mềm Antivirut, khi các phần mềm trên muốn gửi tin nhắn ttinh tiền thì mình còn biết mà chặn.

Gaubeo

Xe tăng
ko có chuyện chạy ngầm 3G khi chưa bật kết nối dữ liệu đâu.
Như IP 4, 5 thì có nút bật/tắt 3G chứ không phải cứ tự bật 24/24 như vậy.

Cái chữ 3G nó hiện ở cạnh cột sóng của Sim chỉ là cho mình biết rằng tình trạng sóng ở đó hỗ trợ 3G, khi không có sóng 3G thì nó chỉ hiện chữ G như ở sim kia thôi. Khi nào cụ bấm chọn kết nối 3G thì nó mới kết nối chứ không có chuyện nó tự động kết nối ngầm đâu cụ nhé. Cụ bị mất mấy chục K thì nên xem lại mấy phần mềm cụ cài trong máy có thằng nào tự động gửi tin nhắn tính tiền không nhé. Hiện nay trên CHPlay khá nhiều phần mềm đề là Free nhưng khi chạy nó tự động gửi tin nhắn về tổng đài của nó (có tin 10K, có tin 15K). Tốt nhất là cụ nên cài 1 phần mềm Antivirut, khi các phần mềm trên muốn gửi tin nhắn ttinh tiền thì mình còn biết mà chặn.
Máy em mới nhờ người mua bên TQ chiều qua vừa chạy lại Rom chỗ cụ Hunghm. Em dùng ip 4, 5 thì có nút bật, tắt 3G chứ không phải như cụ nói chỉ là báo có 3G, thế nên em không hiểu Lenovo nó lại khác hả cụ? Mà ở nhà em wifi 24/24 sao nó vẫn xơi tiền 3G là sao? Em nghĩ chỗ cụ Hunghm không cài những cái tự gửi tin nhắn vào máy em đâu :D.

Em vừa vào phần MỌI CÀI ĐẶT -> QUẢN LÝ SIM -> KẾT NỐI DỮ LIỆU -> Tắt => Không biết chỗ này đúng chưa?

Chỉnh sửa cuối:

quangtayho

Xe container

Máy em mới nhờ người mua bên TQ chiều qua vừa chạy lại Rom chỗ cụ Hunghm. Em dùng ip 4, 5 thì có nút bật, tắt 3G chứ không phải như cụ nói chỉ là báo có 3G, thế nên em không hiểu Lenovo nó lại khác hả cụ? Mà ở nhà em wifi 24/24 sao nó vẫn xơi tiền 3G là sao? Em nghĩ chỗ cụ Hunghm không cài những cái tự gửi tin nhắn vào máy em đâu :D.

Em vừa vào phần MỌI CÀI ĐẶT -> QUẢN LÝ SIM -> KẾT NỐI DỮ LIỆU -> Tắt => Không biết chỗ này đúng chưa?
Đơn giản hơn là thế này: Vuốt màn hình từ tren xuống, trong phần "Kết nối dữ liệu" chọn Tắt. Vậy là Oke rồi. Nó cũng tưởng tự như bật tắt 3G của IP thôi mà cụ. Android nó có đặc điểm là luôn ưu tiên kết nối wifi, nếu cụ bật wifi và nó có kết nối thì máy nó chọn wifi và ngắt 3G. Như Gấu nhà em, do yêu cầu công việc, nên thường xuyên bật 3G và wifi. Đến chỗ nào có wifi thì 3G tắt, đi ngoài đường thì 3G tự bật. Cụ bỏ chút thời gian nghịch trong cài đặt của nó ấy. Yên tâm là Android nếu có lỗi nặng lắm thì cũng chỉ up rom lại là hết.

Gaubeo

Xe tăng
Đơn giản hơn là thế này: Vuốt màn hình từ tren xuống, trong phần "Kết nối dữ liệu" chọn Tắt. Vậy là Oke rồi. Nó cũng tưởng tự như bật tắt 3G của IP thôi mà cụ. Android nó có đặc điểm là luôn ưu tiên kết nối wifi, nếu cụ bật wifi và nó có kết nối thì máy nó chọn wifi và ngắt 3G. Như Gấu nhà em, do yêu cầu công việc, nên thường xuyên bật 3G và wifi. Đến chỗ nào có wifi thì 3G tắt, đi ngoài đường thì 3G tự bật. Cụ bỏ chút thời gian nghịch trong cài đặt của nó ấy. Yên tâm là Android nếu có lỗi nặng lắm thì cũng chỉ up rom lại là hết.
Vâng, tks cụ. Máy chính của em là IP em cũng để 3G suốt (dùng gói 70K/tháng) còn máy này dùng thẻ thôi cụ ạ :). Em cũng biết cái trò vuốt từ trên xuống rồi :D nhưng chưa biết là sau đó còn vuốt ngang được. Lenovo nó khác IP ở chỗ là tắt chức năng 3G rồi mà nó vẫn hiện chữ 3G.

quangtayho

Xe container
Vâng, tks cụ. Máy chính của em là IP em cũng để 3G suốt (dùng gói 70K/tháng) còn máy này dùng thẻ thôi cụ ạ :). Em cũng biết cái trò vuốt từ trên xuống rồi :D nhưng chưa biết là sau đó còn vuốt ngang được. Lenovo nó khác IP ở chỗ là tắt chức năng 3G rồi mà nó vẫn hiện chữ 3G.
CÁi chữ 3G bên cạnh vạch báo sóng ấy không có nghĩa là nó đang kết nối 3G đâu. Nó chỉ thể hiện là đang trong vùng phủ sóng 3G của nhà mạng. Cụ để y xem là khi vào vùng sóng yếu nó sẽ chỉ hiện chữ G không thôi. Khi nào kết nối 3G thì bên cạnh chữ 3G ấy có hiện thêm chữ H+ và có thêm hình mũi tên ttrong mấy cái vạch sóng nữa.
Thằng Lenovo nói riêng và Android 4.xx nói chung có 1 tính năng trao đổi dữ liệu cực hay và nhanh (tương đương trao đổi bằng USB trên máy tính), đó là SheraIt, thằng này nó dùng tính năng điểm phát wifi của máy để trao đổi dữ liệu nen khi 2 máy hoặc 1 nhóm nhiều máy muốn trao đổi dữ liệu với nhau thì máy cho bấm vào chữ GỬI, máy nhận bấm vào chữ NHẬN, vậy là xong. VD: máy của em có lần thử gửi 1 file phim MP4 khoảng 300MB cho 3 máy khác; 1 của Gấu, 2 của vợ chồng thằng em (cùng là Lenovo A850 và S920) thì 3 máy kia cùng nhận 1 lúc và hơn 300MB chỉ mất có mấy chục giây là chuyển xong. Một tính năng khác của thằng SheraIt này là đổ toàn bộ dữ liệu từ máy cũ vào máy mới (cùng HĐH Android). Khi mua máy mới cài cần dùng máy mới chọn "Bản sao nhanh", bấm diện thoại mới. Trên ĐT cũ cũng chọn "bản sao nhanh" chọn Điện thoại cũ. Vậy là rung đùi uống Cafe chờ máy nó chuyển toàn bộ: Danh bạ, tin nhắn, lịch sử cuộc gọi, ......

Chỉnh sửa cuối:

nhotcay

Xe máy
Link P780 S123_ROW_131231 PC trên trang http://lenovo-forums.ru/files/file/430-прошивка-lenovo-p780-s123-row-131231-pc/ có khác gì với bản ROW update qua OTA từ 119->123 của FPTS ko ạ
Mình đang muốn up bản room nhẹ nhàng thôi - thấy bản Room của FPTS nhiều app ko dùng quá - nên cảm giác máy ì ạch
Mọi người đang dùng bản room nào cho máy 8gb mà mượt mà - xin chỉ giúp

quangtayho

Xe container
Link P780 S123_ROW_131231 PC trên trang http://lenovo-forums.ru/files/file/430-прошивка-lenovo-p780-s123-row-131231-pc/ có khác gì với bản ROW update qua OTA từ 119->123 của FPTS ko ạ
Mình đang muốn up bản room nhẹ nhàng thôi - thấy bản Room của FPTS nhiều app ko dùng quá - nên cảm giác máy ì ạch
Mọi người đang dùng bản room nào cho máy 8gb mà mượt mà - xin chỉ giúp
Nhiều app thì bác Root máy đi rồi cài Titanium Pro vào, không thích cái nào xóa luôn cái đấy, cái nào ít dùng thì đóng băng nó lại cho đỡ nặng máy, khi nào cần thì "rã đông" là dùng luôn.

sonthytb

Xe buýt

Chắc cụ cài phần mềm nào nó tự động gửi sms rồi. Chứ data đã off thì làm sao mà kết nối internet đc mà trừ tiền

ABC&XYZ

Xe tải
Bác Hung với bác Quang cho nhà em hỏi cái lenovo 780 của nhà em để màn hình động là hồ nước nhưng thỉnh thoảng nó lại tự quay lại màn hình tĩnh hoặc đen xì là sao.