[Funland] Cụ nào review Lenovo P780 để em hóng với :p

quangtayho

Xe container
Bác Hung với bác Quang cho nhà em hỏi cái lenovo 780 của nhà em để màn hình động là hồ nước nhưng thỉnh thoảng nó lại tự quay lại màn hình tĩnh hoặc đen xì là sao.
Có thể vì 1 trong những lý do sau:
- Chương trình quản lý nguồn điện nó chạy, khi pin xuống còn 20% (tùy theo từng máy) thì nó tắt các ứng dụng không cần thiết (chế độ thông minh) dể tiết kiệm pin. Trong cái hình nền động sẽ bị xử đầu tiên, rồi dến xoay máy tự động, chế độ rung, wifi, 3G ...... Muốn để thì cụ vào cài đặt của "Chế độ tiết kiệm pin" để cài đặt nhé. Thường thì cụ vuốt màm hình từ trên xuống, rồi vuốt mép trên cùng của màn hình từ trái sang phải sẽ thấy. Nếu không quan tâm đến vẫn đề Pin thì cụ tắt nó đi.
- Máy của cụ có cài 1 trong các ứng dụng Reset Ram (Clean Master, MemoryBooster, SmartMemoryBoosterPro, smartrambooster ....) Khi những thằng này chạy nó cũng sẽ chọn nhưng app nào chạy tốn Ram nhất để xử. MÀ hình nền động thì đứng đầu bẳng về tốn Ram và Pin. Nếu muốn không bị xử thì phải vào cài đặt của các phần mèm tối ưu Ram trên bỏ dấu tick ở hình nền động đi.

nouvo

Xe tăng
Em đang nghe nhạc bằng winamp thì có ngon bằng jetaudio không cụ Quang? Mà công nhận tai nghe của 780 không phê thật

quangtayho

Xe container
Em đang nghe nhạc bằng winamp thì có ngon bằng jetaudio không cụ Quang? Mà công nhận tai nghe của 780 không phê thật
Winamp không hay bằng JetAudio đâu cụ à. Các phần mềm nghe nhạc phê nhất trên Android thì phải kể đến thằng "Poweramp Music Player" Nhưng thằng này trên CHPlay nó chỉ cho dùng 7 ngày rồi bắt mua, còn bẻ khóa thì hen xui, có khi được có 1 ngày, có khi không được ngày nào (bảo mật của nó quá tốt). Tai nghe thì các cụ nên tìm mua tai của Galaxy SII, hoặc SIII ấy, nghe phê cực. Phê hơn cả tai của IP hoặc Sony.

Một số cụ dùng than phiền là tiếng loa (loa trong, loa ngoài và tai nghe) của Lenovo quá nhỏ. Em cũng thấy thế thậm chí em còn thấy font chữ cũng nhỏ nữa (em đeo kính lão số 2 rồi). Nên em phải setup lại bằng cách vào Engineer Mode > Chọn Engineer Mode (MTK) > chuyển đến tab thứ 3 bấm chọn mục Audio > Trong đó các cụ đặt thông số tùy chỉnh theo ý thích. Nhớ là đừng chỉnh to quá kẻo bị xé tiếng đấy nhé. Nếu muốn chỉnh font chữ cho to hơn thì cũng trong Engineer Mode (MTK) chuyển đến Tab thứ 6 > chọn Seting font. Trong đấy có 3 ô trống để các cụ điền thống số cho font chữ. 1 là mặc định. Như em đặt Small là 1,2 còn l[ns nhất là 1,45.
Máy của em giờ nghe đàm thoại to rõ, Gấu nằm bên cạnh vẫn nghe rõ nhé. Còn chữ thì to như hạt đạu tương (khỏi phải đeo kính vẫn đọc được) :))

AQ.

Xe tăng
Oqis cụ Quang, tìm cái "Engineer Mode " ở đâu đây cụ. Máy P780 bấm vào Setup (hình bánh xe) chỉ thấy 3 mục: Cài đặt chung; Cài đặt riêng; Mọi cài đặt thui. Chịu chết không thấy cái cụ chỉ ở đâu cả

khelau

Xe tải
Winamp không hay bằng JetAudio đâu cụ à. Các phần mềm nghe nhạc phê nhất trên Android thì phải kể đến thằng "Poweramp Music Player" Nhưng thằng này trên CHPlay nó chỉ cho dùng 7 ngày rồi bắt mua, còn bẻ khóa thì hen xui, có khi được có 1 ngày, có khi không được ngày nào (bảo mật của nó quá tốt). Tai nghe thì các cụ nên tìm mua tai của Galaxy SII, hoặc SIII ấy, nghe phê cực. Phê hơn cả tai của IP hoặc Sony.

Một số cụ dùng than phiền là tiếng loa (loa trong, loa ngoài và tai nghe) của Lenovo quá nhỏ. Em cũng thấy thế thậm chí em còn thấy font chữ cũng nhỏ nữa (em đeo kính lão số 2 rồi). Nên em phải setup lại bằng cách vào Engineer Mode > Chọn Engineer Mode (MTK) > chuyển đến tab thứ 3 bấm chọn mục Audio > Trong đó các cụ đặt thông số tùy chỉnh theo ý thích. Nhớ là đừng chỉnh to quá kẻo bị xé tiếng đấy nhé. Nếu muốn chỉnh font chữ cho to hơn thì cũng trong Engineer Mode (MTK) chuyển đến Tab thứ 6 > chọn Seting font. Trong đấy có 3 ô trống để các cụ điền thống số cho font chữ. 1 là mặc định. Như em đặt Small là 1,2 còn l[ns nhất là 1,45.
Máy của em giờ nghe đàm thoại to rõ, Gấu nằm bên cạnh vẫn nghe rõ nhé. Còn chữ thì to như hạt đạu tương (khỏi phải đeo kính vẫn đọc được) :))
Engineer Mode nó ở phần nào vậy cụ , cụ hướng dẫn từ mục setting đi , e cũng đang hơi bất tiện ở cái loa đàm thoại nhỏ quá đây ạ .

nam73

Xe buýt
Engineer Mode nó ở phần nào vậy cụ , cụ hướng dẫn từ mục setting đi , e cũng đang hơi bất tiện ở cái loa đàm thoại nhỏ quá đây ạ .
Vào CHplay down Mobileuncle tools và cài đăt. Chạy ctrinh đó sẽ thấy Enginer Mode. Tôi đã làm theo bạn Quang, nhưng chữ có to thêm tí nào đâu(đã khởi động lại máy sau khi Setfont như bạn rồi nhé)
Loa thoại nhỏ ko phải nhập số liệu linh tinh đâu nhé. Down tài liệu từ đây:

Chỉnh sửa cuối:

quangtayho

Xe container
Oqis cụ Quang, tìm cái "Engineer Mode " ở đâu đây cụ. Máy P780 bấm vào Setup (hình bánh xe) chỉ thấy 3 mục: Cài đặt chung; Cài đặt riêng; Mọi cài đặt thui. Chịu chết không thấy cái cụ chỉ ở đâu cả
Cách làm như dứơi đây bác ơi

Vào CHplay down Mobileuncle tools và cài đăt. Chạy ctrinh đó sẽ thấy Enginer Mode. Tôi đã làm theo bạn Quang, nhưng chữ có to thêm tí nào đâu(đã khởi động lại máy sau khi Setfont như bạn rồi nhé)
Sau khi seting font xong bác phải vào setng > hiển thị > Kích thước phông chữ > chọn nhỏ, lớn hoặc rất lớn > Xong.
Bác mới chỉ đặt lại kích thước font chữ trong hệ thống, phải cài đặt hiển thị nữa nó mới có tác dụng.

Chỉnh sửa cuối:

nam73

Xe buýt
Cách làm như dứơi đây bác ơi

Sau khi seting font xong bác phải vào setng > hiển thị > Kích thước phông chữ > chọn nhỏ, lớn hoặc rất lớn > Xong.
Bác mới chỉ đặt lại kích thước font chữ trong hệ thống, phải cài đặt hiển thị nữa nó mới có tác dụng.
Thế thì cần j phải vào Mobileuncle.

quangtayho

Xe container
Thế thì cần j phải vào Mobileuncle.
Bác vào cái Mobileuncle để đặt kích thước font. Rồi phải vào hiển thị đặt kiểu font bác nhé. Khi bác vào phần đặt kích thướng phông nó sẽ mặc định là "bình thường" Bắc tick vào "nhỏ" "lớn" hoặc "lớn nhất" thì mới có hiệu lực.

nouvo

Xe tăng
Công nhận cái jetaudio nghe khác hẳn cụ ạ. Em đang dùng bản free, bữa nào góp được tiền em làm hẳn bản 85000 cho nó máu me

quangtayho

Xe container
Công nhận cái jetaudio nghe khác hẳn cụ ạ. Em đang dùng bản free, bữa nào góp được tiền em làm hẳn bản 85000 cho nó máu me
Cụ PM cho em Email đê, em tặng cụ bản Pro luôn. Bản Free bị hạn chế 1 số tính năng. CỤ nào có nhu cầu thì cứ quang Email lên đây, em chuyển cho, còn mấy phần mềm hay lắm (VD: xem hơn 300 kênh tivi xXx nặng)

Chỉnh sửa cuối:

nam73

Xe buýt
Cụ PM cho em Email đê, em tặng cụ bản Pro luôn. Bản Free bị hạn chế 1 số tính năng. CỤ nào có nhu cầu thì cứ quang Email lên đây, em chuyển cho, còn mấy phần mềm hay lắm (VD: xem hơn 300 kênh tivi xXx nặng)
email mình namlh73@gmail.com

sanghx

Xe tải
Cụ gửi em với nhé. Mail em là sanghoang2403@gmail.com:D

quangtayho

Xe container
Em đangn chuyển Email cho các cụ rồi đấy. Em phải nèn App lại chứ không thì Gmail nó cứ báo là virut nên nó chặn mất cái phần mềm xem xxx. Các cụ check mail mà không thấy 2 file đính kèm thì hú em nhá, để em chuyển lại hoặc tìm cách khác.

quangtayho

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

khelau

Xe tải

Chỉnh loa đàm thoại là vào mục LoudSpeaker Mode để chỉnh à cụ , như cụ thì thấy chỉnh value với max vol bao nhiêu là phù hợp ạ .