[Funland] Cụ nào thích đệm hát guitar thì bơi vào đây

Mít - Mật

Xe tăng
Em tạm dừng vì hiện nhóm đã đủ sl các cụ, nếu e đủ sức sẽ mời các cụ tham gia vào ngày khác ạ. Thanks các cụ đã ủng hộ.

E có đam mê đàn hát từ nhỏ, nhất là đệm hát ghita, e muốn tạo 1 group mạn phép hướng dẫn cụ nào có cùng đam mê mà chưa biết gì .( E ko nhận học phí nhé, chỉ là đam mê thôi)
Hi vọng sau 1 tháng là các cụ tự đệm hát đc

Số đt của e; 0912299690
Trước mắt e lên lịch là 20h thứ 5 hàng tuần nhé, e ở phố Bạch Mai

Khi đi các cụ nhớ mang theo đàn nhé.

Đây là phòng nhạc của e tự làm và tự thiết kế.
Cụ tuan1979 ơi ! Em phiền Cụ 1 việc
Vì sắp tới F1 nhà em phải thi học kì môn biểu diễn sân khấu( cháu đang học thanh nhạc) vì năm nay dịch dã, nên phải quay clip gửi lên văn phòng khoa . Em muốn nhờ Cụ cho em mượn sân khấu của Cụ để quay Clip cho con đc ko ạ ! Cháu chỉ quay 1 bài dự thi thôi ạ

tuan1979

Xe tăng
Website
luyenchudep.net.vn
Cụ tuan1979 ơi ! Em phiền Cụ 1 việc
Vì sắp tới F1 nhà em phải thi học kì môn biểu diễn sân khấu( cháu đang học thanh nhạc) vì năm nay dịch dã, nên phải quay clip gửi lên văn phòng khoa . Em muốn nhờ Cụ cho em mượn sân khấu của Cụ để quay Clip cho con đc ko ạ ! Cháu chỉ quay 1 bài dự thi thôi ạ
Hân hạnh cụ, khi nào cụ cần ạ?

tuan1979

Xe tăng
Website
luyenchudep.net.vn
Cụ ơi cho em hỏi cái này em cảm ơn cụ trước: em vẫn dùng đàn classic loại rẻ tiền thì không vấn đề gì, nhưng sau khi mua cây acoustic Taylor thì em không chơi được vì đau tay quá. Lúc đầu tưởng đau do là dây sắt em đã đổi dây nilon nhưng vẫn đau. Không biết có phải do action quá cao, giờ chỉ cần nâng cần giảm action là được hay vì sao nữa?
Dây nào cũng đau hết cụ, nhưng đàn Acoustic dây sắt sẽ bấm đau hơn

RIMARCH

Đi bộ
Em tạm dừng vì hiện nhóm đã đủ sl các cụ, nếu e đủ sức sẽ mời các cụ tham gia vào ngày khác ạ. Thanks các cụ đã ủng hộ.
Cụ ơi khi nào có đợt khác cụ cho bố con em tham gia với, F1 nhà em cũng rất đam mê Guitar, đặc biệt là đàn điện.

TNLak

Xe điện
Các cụ còn tổ chức lớp này ko 😜

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Ý em là nếu bấm theo hợp âm có hoặc không có capo để chơi theo kiểu hướng dẫn như sách (kiểu như SlowRock , Ballad ,...) thì em chơi bập bõm hồi sinh viên (tự học thôi ạ). Nhưng em thấy kiểu như vậy nó hơi đơn điệu :) và em thấy nhiều cụ chơi ngẫu hứng nghe rất hay, đặc biệt là chạy note lúc đang hát. Mà để chạy note như vậy thì phải theo nguyên tắc nào để nghe "vào tai" ạ?. Ví dụ ở bài này:
Nói chung là nhịp người ta vững rồi thì có phiêu chạy bass loạn lạc, thì nó cũng vẫn phải nằm trong bộ hợp âm và phách cuối vẫn phải về gam chủ. Bác mà giữ được nhịp chuẩn thì nó đã auto hay rồi, chưa kể các kỹ năng như tay quạt, bác nghe họ quạt sạch không, âm lực nó đủ cứng, đanh mà không loạn âm. Cái gì cũng phải có thời gian khổ luyện. Xem bass nó chạy: bằm bằm băm băm kkkk, nhưng vẫn về nốt cuối. Hay đoạn lead dài ngoằng b c q... Nó vẫn về hợp âm chủ đúng nốt, mới hay được.

trungthu2020

Xe tăng
Cụ có mở online ko em theo với ah

Vo_thuong

Xe điện
Cho em một chân để lấy động lực, dạo này toàn bắt cu con oánh piano để bố nó hát thôi, bố mua cái Guitar mà chả chịu học hành gì, chán vật :(

Ac080

Xe tăng
Mong cuộc sống có nhiều người tâm huyết giúp cộng đồng như cụ Tuấn. Em cũng ở xa Bạch Mai chứ gần em cũng mang gạch đến ngồi học.

Minhnd

Xe điện
Ồ, giờ cháu mới biết thớt này. Cụ chủ tuyệt vời quá!