[Funland] Cụ nào thích tự sửa đồ sinh hoạt gia đình vào ủng hộ em

minhngocthaomy

Xe tải
Chiều nay em đi làm về mua được cái ấm siêu tốc đồng nát. Tối về làm video hướng dẫn câc cụ chế ấm khi đế bị hỏng

Bao0Cao0Lao

Xe tải
Đây cụ, em.chưa xem kỹ nó gãy thế nào nhưng lắp đứng lên nó cứ lắc lư, cái vỏ ngoài cũng nứt tí (như hình em chụp). Xem các cụ có cao kiến gì ko.

Ra làm đoạn ống nước to trùm 2 đoạn gãy, xẻ dọc bọc nó vào cụ ơi ! Trước nhà em bị rồi.
À mà nếu cái chân không có mạch mủng gì thì cụ tháo dây chạy ra ngoài -> ống nước không phải xẻ.

Chỉnh sửa cuối:

beomap2

Xe container
Đây cụ, em.chưa xem kỹ nó gãy thế nào nhưng lắp đứng lên nó cứ lắc lư, cái vỏ ngoài cũng nứt tí (như hình em chụp). Xem các cụ có cao kiến gì ko.

Cụ dùng các mảnh ống nhựa loại ống nước có đường kính tương đương, đặt bên trong làm cốt để kết nối, rồi táng nhựa 2 thành phần EPOXY kết nối, không cần ghép nối bên ngoài thân quạt.

tran phong vp

Xe tải
Em đánh dấu để tham khảo

vhy107

Xe buýt

Iem có cái vòi rửa bát này, bị rời chỗ khớp xoay nhưng tháo ra laii chả thấy nó gãy chỗ nào ?
Mua vòi mới rồi nhưng vẫn tiếc cái cũ :D

minhngocthaomy

Xe tải

Iem có cái vòi rửa bát này, bị rời chỗ khớp xoay nhưng tháo ra laii chả thấy nó gãy chỗ nào ?
Mua vòi mới rồi nhưng vẫn tiếc cái cũ :D
Cụ tháo ra nhấc chỗ gẫy ra.lắp cái đệm của nó vào là dc cụ ơi.vòi rửa bát loại cứng này là không có lõi trong cụ ak

vhy107

Xe buýt
Cụ tháo ra nhấc chỗ gẫy ra.lắp cái đệm của nó vào là dc cụ ơi.vòi rửa bát loại cứng này là không có lõi trong cụ ak
Cái vòi mới mua em thấy phần nối nó có ren, cái này k thấy cơ chế giữ cái cổ ngông kia là thế nào?

Sat xi

Xe buýt
Ống to thì dùng sợi đay phía trong ah; lắp đường ống khí nén đường kính to to chút thì sợi đay tẩm sơn, cái này hay chút là siết có quá tay cũng không bị xé nát gây rò rỉ.
25 vòng băng tan. Với e nó là quá nhiều, lãng phí.
Cụ mà lắp ống 2'' không khéo 1 cuộn băng tan không đủ lắp 1 mối ren.

4banhxequay

Xe điện

Kính nhờ các cụ tư vấn sửa cái bộ sen nhiệt độ tự động của Cobra - Hàn Quốc. Cái này cháu mua được 2 năm thì hỏng không khiển được núm xoay nhiệt độ nóng lạnh. Thợ đã bảo hành tháo thay củ đồng như trên. Lỗi do có cái lẫy bên trong bị gẫy, khi xoay không có tác dụng. Được 1 năm thì lại thấy hiện tượng xoay núm chỉnh không có tác dụng. Cháu tự tháo để kiểm tra mà đến hình 1 thì chịu không biết tháo thế nào nữa. Có hai vòng ren. Vòng nhỏ để bắt với núm xoay chỉnh. Vòng 2 bắt cái vòng nhựa cữ như ảnh dưới. Cụ nào có kinh nghiệm / biết cách tháo chỉ cháu với

minhngocthaomy

Xe tải

Kính nhờ các cụ tư vấn sửa cái bộ sen nhiệt độ tự động của Cobra - Hàn Quốc. Cái này cháu mua được 2 năm thì hỏng không khiển được núm xoay nhiệt độ nóng lạnh. Thợ đã bảo hành tháo thay củ đồng như trên. Lỗi do có cái lẫy bên trong bị gẫy, khi xoay không có tác dụng. Được 1 năm thì lại thấy hiện tượng xoay núm chỉnh không có tác dụng. Cháu tự tháo để kiểm tra mà đến hình 1 thì chịu không biết tháo thế nào nữa. Có hai vòng ren. Vòng nhỏ để bắt với núm xoay chỉnh. Vòng 2 bắt cái vòng nhựa cữ như ảnh dưới. Cụ nào có kinh nghiệm / biết cách tháo chỉ cháu với
Cụ chụp trực diện vào cái núm cháu xem thử xem.cháu không nhầm chỗ cái chấm đỏ cụ có thể lấy ra được và con ốc giữ nó nằm dưới đó

chung sở thích. Đồ đạc trong gia đình em toàn tự sửa, tự làm hầu như gần hết.
từ cái kệ gắn tường cho đến máy móc thiết bị trục trặc
từ cắt, phay gỗ cho đến hàn chì, chế cháo, đục đẽo,... :D
chỉ là phải lén vợ mua từng món đồ dụng cụ một. Bây giờ tạm ổn rồi, hôm bữa mua cái máy lọc nước, thợ vô lắp chả buồn khui túi đồ nghề họ mang theo. Còn hỏi em làm nghề gì. Dân văn phòng mà đồ nghề hơn cả thợ.
Em giống cụ. Đến nỗi cô giáo con hỏi nghề nghiệp của bố bọn nó bảo là công nhân :((

4banhxequay

Xe điện
Cụ chụp trực diện vào cái núm cháu xem thử xem.cháu không nhầm chỗ cái chấm đỏ cụ có thể lấy ra được và con ốc giữ nó nằm dưới đó
Cái vành lõi đồng tròn vo không có gì cả. Phía dưới (đối với chấm đỏ) có cái ốc chốt, em tháo ốc ra rồi mà cái lõi đồng vẫn chắc lắm, lay, rút vẫn trơ trơ. Cụ tư vấn giúp làm gì tiếp với nó đây

minhngocthaomy

Xe tải
Cái vành lõi đồng tròn vo không có gì cả. Phía dưới (đối với chấm đỏ) có cái ốc chốt, em tháo ốc ra rồi mà cái lõi đồng vẫn chắc lắm, lay, rút vẫn trơ trơ. Cụ tư vấn giúp làm gì tiếp với nó đây
Cụ tháo cả bên kia ra nữa xem.bên nước lạnh ý cụ.biết đâu nó là óc liền cả 2 bên cụ ak.nếu không phải cụ vặn lõi đồng ngược chiều kim đồng hồ xem

Mấy giặt nhà em tự nhiên ko chạy. Lần trước cũng bị, em lắc cái thùng thì nó chạy lại. Em nghi nó đảo mạnh quá , có cái công tắc hành trình nào nó khóa rồi. Cụ nào rành chỉ giúp em?

MINHKD

Xe điện
Mấy giặt nhà em tự nhiên ko chạy. Lần trước cũng bị, em lắc cái thùng thì nó chạy lại. Em nghi nó đảo mạnh quá , có cái công tắc hành trình nào nó khóa rồi. Cụ nào rành chỉ giúp em?
Cụ kê chắc vào, máy giặt khi vắt mà quần áo không đều thì bị lệch tâm máy dừng ngay.

dungnv10

Xe tăng
nhà em cũng bị hỏng vòi xịt chỗ bồn cầu