[Funland] Cụ nào thích tự sửa đồ sinh hoạt gia đình vào ủng hộ em

funfunfun

Xe buýt
Em ở khu vực từ sơn ,từ hôm qua cửa kêu quá em nghi vỡ bi mà chưa biết gọi bên nào uy tín cả
Cụ nào làm hoặc biết chỉ em với ạ
Có ông đến nghe bằng tai phán 2 củ em hãi quá

laixecutkit

Xe tải
1. Cụ bịt cái đg thông nước vào, bao giờ vệ sinh tủ mới mở ra.
2. Nếu bị đọng nước ngưng ngay cổ lốc chỗ ống dây ra vào thì cụ mua cái băng cách nhiệt đh 10k cuộn nhỏ, quấn xung quanh cho nó đỡ bị đọng nc ngưng.
3. Bản chất là lúc nào cũng sẽ có nc ngưng chảy ra thôi, nên cụ chịu khó lau.
Tủ lạnh nhà em thì anh bị đọng nước ở cạnh trên tủ, chỗ ngăn rau kéo ra kéo vào, em tham khảo nhiều người bảo do roăng cửa ko kín, nhưng em kiểm tra thì thấy roăng bình thường, ko hiểu còn lý do nào khác ko cụ?

laixecutkit

Xe tải
hết thì lại đổ vào thôi cụ, chế cháo trông dây nhợ loằn ngoằn kinh lắm.

còn muốn hịn thì nó kiểu cốc tự rót ở trong cái ghế nha khoa í, tự rót cho đến khi đầy thì khá khó và cũng cồng kềnh
Vâng, ko có cách nào thì thôi cụ ạ, tại em lười và lại rảnh nên nghĩ ra việc làm cho đỡ buồn hihi. Cám ơn cụ.

formen

Xe lăn
Tủ lạnh nhà em thì anh bị đọng nước ở cạnh trên tủ, chỗ ngăn rau kéo ra kéo vào, em tham khảo nhiều người bảo do roăng cửa ko kín, nhưng em kiểm tra thì thấy roăng bình thường, ko hiểu còn lý do nào khác ko cụ?
Cụ chụp ảnh chỗ toát mồ hôi đó xem sao, mùa nồm này ở hn thì hầu như tủ nào cũng bị cụ ợ, nắng lên khô trời sẽ hết

formen

Xe lăn
Vâng, ko có cách nào thì thôi cụ ạ, tại em lười và lại rảnh nên nghĩ ra việc làm cho đỡ buồn hihi. Cám ơn cụ.
Nếu hộp này cụ đặt trong nhà tắm, cụ nối thử cái dây tiô cỡ 6..8mm từ lỗ xả của van 1 chiều bnl xuống xem sao:

1. cố định mặt cắt của dây tiô tại vị trí max của bình trữ nước.
2. mở van xả của bnl.

Nguyên lý mong muốn:
+ mỗi khi cạn nc ở cốc đánh răng dưới mục max, nc sẽ tự chảy theo đng xả của van bnl ngập đến đầu dây tiô sẽ tự bịt.
+ K mong muốn: chảy tràn ra mà k dừng đc vì áp trong bình nl lớn quá k giữ đc.

Aziz Nesin

Xe tăng
E có cái nồi cơm điện Toshiba RC-10VSA bị gãy cái đai nhựa (bên trong có dây điện ko biết tác dụng gì). Cụ nào biết chỗ nào thay hay sửa đc bảo e với ạ

SIGNUS

Xe container
Người OF
E có cái nồi cơm điện Toshiba RC-10VSA bị gãy cái đai nhựa (bên trong có dây điện ko biết tác dụng gì). Cụ nào biết chỗ nào thay hay sửa đc bảo e với ạ

Cái này trông như cảm biến nhiệt độ. Cụ tìm cách gắn nó lại thôi! Nếu nát quá cụ thử lượn ra dãy hàng sửa chữa nồi cơm điện ở Nguyễn Công Trứ tìm xem có kg?

Aziz Nesin

Xe tăng
Cái này trông như cảm biến nhiệt độ. Cụ tìm cách gắn nó lại thôi! Nếu nát quá cụ thử lượn ra dãy hàng sửa chữa nồi cơm điện ở Nguyễn Công Trứ tìm xem có kg?
Cảm ơn cụ! Em sẽ thử theo cách của cụ

laixecutkit

Xe tải
Nếu hộp này cụ đặt trong nhà tắm, cụ nối thử cái dây tiô cỡ 6..8mm từ lỗ xả của van 1 chiều bnl xuống xem sao:

1. cố định mặt cắt của dây tiô tại vị trí max của bình trữ nước.
2. mở van xả của bnl.

Nguyên lý mong muốn:
+ mỗi khi cạn nc ở cốc đánh răng dưới mục max, nc sẽ tự chảy theo đng xả của van bnl ngập đến đầu dây tiô sẽ tự bịt.
+ K mong muốn: chảy tràn ra mà k dừng đc vì áp trong bình nl lớn quá k giữ đc.
Em chưa hiểu nguyên lý mà cụ nói, nếu nguyên tắc bình thông nhau thì e là hơi khó vì bình nóng lạnh đặt trên cao, nên áp suốt chắc lớn hơn áp suất bình tăm nước rồi, phải là cái phao nổi loại bé mới bịt được vòi cụ ạ.

formen

Xe lăn
Em chưa hiểu nguyên lý mà cụ nói, nếu nguyên tắc bình thông nhau thì e là hơi khó vì bình nóng lạnh đặt trên cao, nên áp suốt chắc lớn hơn áp suất bình tăm nước rồi, phải là cái phao nổi loại bé mới bịt được vòi cụ ạ.
E có đoạn dây ti ô lát em làm thử xem đc k, cái bnl treo cao nhưng nó là bình kín, nó sẽ giữ đc nc nếu k có khí bù vào cụ ợ

laixecutkit

Xe tải
Giờ cái van 1 chiều nó k kín đc nữa, nc rỏ tong tong từ cái lỗ xả air, mụ vợ mắng em, mai phải tháo thay mới roài.
Cẩn thận ko lại phải thay mới cả bình thì em áy náy với cụ lắm đấy, dù sao em cũng rất cám ơn cụ.