Cụ này đỗ xe trong vạch sao lại bị vịn các cụ nhở?

moimuaxe2013

Xe tăng
Cụ này đỗ xe trong vạch sao lại bị vịn các cụ nhở?
Đó là điểm khác nhau đấy: 2 bên đường đều có vạch, một bên đỗ kín và có chữ P , bên kia thì không ai đỗ và không thu tiền, Cam đỗ vào đó là mất xiền cho xxx rồi.
Vạch cũng phải có người thu tiền của GTCC hoặc của CQ bao 1-2 chỗ đỗ.
Em thấy ở HN tuyến đường phố nội thành có cơ quan nhà nước là cấm đỗ, nếu đỗ không tiền thì bị xxx phịch ngay. Bạn em đã bị kéo xe mất 800k, tổng tiền phạt gần 2 củ > tỉnh cả ngủ.

Chỉnh sửa cuối:

Mr. Keen

Xe buýt
Đó là điểm khác nhau đấy: 2 bên đường đều có vạch, một bên đỗ kín và có chữ P , bên kia thì không ai đỗ và không thu tiền, Cam đỗ vào đó là mất xiền cho xxx rồi.
Vạch cũng phải có người thu tiền của GTCC hoặc của CQ bao 1-2 chỗ đỗ.
Em thấy ở HN tuyến đường phố nội thành có cơ quan nhà nước là cấm đỗ, nếu đỗ không tiền thì bị xxx phịch ngay. Bạn em đã bị kéo xe mất 800k, tổng tiền phạt gần 2 củ > tỉnh cả ngủ.
Cụ nói có lý. Nhờ cụ [@chiakhoavang.vn;175397] xác minh lại xem chỗ đó có trưng biển nơi đỗ xe của cơ quan nào ko!

suzu37

Xe container
Cụ nói có lý. Nhờ cụ [@chiakhoavang.vn;175397] xác minh lại xem chỗ đó có trưng biển nơi đỗ xe của cơ quan nào ko!
Giờ có một số chỗ vạch cho đỗ thì còn mà trước đó lại có biển cấm đỗ lão ợ. Mờ biển thì hiệu lực cao hơn vạch.

Mr. Keen

Xe buýt
Giờ có một số chỗ vạch cho đỗ thì còn mà trước đó lại có biển cấm đỗ lão ợ. Mờ biển thì hiệu lực cao hơn vạch.
e dự bên này có cái biển cấm đỗ :D
2 cụ nói phải.
Dưng mà có trường hợp: đầu phố cắm biển cấm đỗ (biển 130 hoặc 131), giữa phố cắm biển chỗ đỗ xe (biển 408) có thu phí của SGTVT (có cả vạch hẳn hoi). Các cụ có thể thấy ở HN trên đường Lý Thường Kiệt và Trần Hưng Đạo rất nhiều chỗ như thế.
Vậy trong trường hợp này biển nào hiệu lực hơn biển nào?

anhtho

Xe ngựa
2 cụ nói phải.
Dưng mà có trường hợp: đầu phố cắm biển cấm đỗ (biển 130 hoặc 131), giữa phố cắm biển chỗ đỗ xe (biển 408) có thu phí của SGTVT (có cả vạch hẳn hoi). Các cụ có thể thấy ở HN trên đường Lý Thường Kiệt và Trần Hưng Đạo rất nhiều chỗ như thế.
Biển có hiệu lực tính từ sau biển, như vậy từ biển cấm đỗ tới biển P là cấm đỗ. Sau biển P thì được đỗ (nhưng mất phí).

thinhkieuphong

Xe điện
2 cụ nói phải.
biển sau cụ nhé, vì nó ra sau (do thấy phố rộng quá trưng dụng 1 ít để làm chỗ gửi xe :D)

trường hợp của cụ chủ, em thấy nhiều chỗ trước cửa nó kẻ cái vạch như này |_______| , các xe hay đỗ vào chỗ đó, mà đường thì có biển cấm đỗ hoặc cấm dừng đỗ, hoặc ko cắm biển ==> vậy có được đỗ ko nhỉ??? Em ví dụ 2 chỗ em biết là trước cửa FIVIMART Hoàng Quốc Viêt và chỗ đối diện Nhi Cao ở đường Quan Hoa

suzu37

Xe container
2 cụ nói phải.
Biển có hiệu lực tính từ sau biển, như vậy từ biển cấm đỗ tới biển P là cấm đỗ. Sau biển P thì được đỗ (nhưng mất phí).
Câu trả lời đây ợ:

Nói chung là rất khó cho các anh chuyên cắm biển :D.

Mr. Keen

Xe buýt
biển sau cụ nhé, vì nó ra sau (do thấy phố rộng quá trưng dụng 1 ít để làm chỗ gửi xe :D)
Tui thấy khu vực đỗ xe là cả 1 đoạn dài trước cả cái biển P đấy chứ. Có phải là chỉ sau cái biển P đó đâu. :-/ (Các cụ xem ảnh của cụ chủ ấy)
Ngoài ra, cái biển 403 trong nhóm biển chỉ dẫn mà biển 130, 131 lại là biển cấm. Theo tui hiểu thì biển cấm hiệu lực sẽ mạnh hơn biển chỉ dẫn. :-/

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
2 cụ nói phải.
e lại dự biển cắm bên nào chỗ nào thì hiệu lực chỗ đó thôi :))

suzu37

Xe container

trường hợp của cụ chủ, em thấy nhiều chỗ trước cửa nó kẻ cái vạch như này |_______| , các xe hay đỗ vào chỗ đó, mà đường thì có biển cấm đỗ hoặc cấm dừng đỗ, hoặc ko cắm biển ==> vậy có được đỗ ko nhỉ??? Em ví dụ 2 chỗ em biết là trước cửa FIVIMART Hoàng Quốc Viêt và chỗ đối diện Nhi Cao ở đường Quan Hoa
Tui thấy khu vực đỗ xe là cả 1 đoạn dài trước cả cái biển P đấy chứ. Có phải là chỉ sau cái biển P đó đâu. :-/ (Các cụ xem ảnh của cụ chủ ấy)
Ngoài ra, cái biển 403 trong nhóm biển chỉ dẫn mà biển 130, 131 lại là biển cấm. Theo tui hiểu thì biển cấm hiệu lực sẽ mạnh hơn biển chỉ dẫn. :-/
e lại dự biển cắm bên nào chỗ nào thì hiệu lực chỗ đó thôi :))
Đây, cũng có câu trả lời luôn ạ: điểm C, khoản 3.

moimuaxe2013

Xe tăng
đường Lý Thường Kiệt và Trần Hưng Đạo rất nhiều chỗ như thế.
Em chẳng biết nhưng ở 2 đờng này mà đỗ không thu tiền là xe cẩu đến phịch ngay và luôn, khỏi cần nhiìn biển làm gì.

ReadOnly

Xe tăng
Em chẳng biết nhưng ở 2 đờng này mà đỗ không thu tiền là xe cẩu đến phịch ngay và luôn, khỏi cần nhiìn biển làm gì.
Nếu em không nhầm thì trước mấy phố này đỗ 2 bên, giờ chuyển sang đỗ 1 bên, bên kia thì bỏ, mấy vạch kia là có từ trước không xóa, đỗ thì tạch thôi.

chiakhoavang.vn

Xe điện
Website
onthi247.vn
Nếu em không nhầm thì trước mấy phố này đỗ 2 bên, giờ chuyển sang đỗ 1 bên, bên kia thì bỏ, mấy vạch kia là có từ trước không xóa, đỗ thì tạch thôi.
Bỏ biển o xóa vạch cũng là 1 cái bẫy các cụ ợ

Mr. Keen

Xe buýt

Cụ dẫn chứng ntn tui cũng thấy tàm tạm ổn, nhưng kể ra vẫn chưa thật kín kẽ. Quy định ntn là nơi dừng đỗ xe? Nếu tính là nơi có cắm biển P (biển 408), nhưng mà ko có biển phụ mũi tên 2 chiều thì hiệu lực của biển P chỉ từ sau biển trở đi.
Ngoài ra, biển P lại cắm quay mặt ra đường chứ ko phải vuông góc với đường. Từ đó có thể suy ra:
-1. Hiệu lực nơi đỗ là trên vỉa hè :))
-2. Nếu XXX/GTCC bảo cắm thế để báo hiệu cho LX biết nơi đỗ là khu vực xung quang biển có kẻ ô đỗ xe thì có thể lý luận: Vậy bên kia cũng kẻ ô đỗ xe thì đó cũng được đỗ chứ (Biển báo hiệu xung quang đây có chỗ đỗ xe cơ mà. Còn chỗ nào thì là chỗ có kẻ ô đỗ đó).

Fun tí thôi. Nhưng tui thấy lý giải như cụ là ổn rồi.

dibkhongve

Xe tải
Đây là phố Dã Tượng, hướng cụ camry đỗ ở đầu phố có biển cấm đỗ xe, có lẽ vạch kẻ không được xóa đi khi không còn biển trông giữ xe.

buinguyenhadong

Xe tải
ra phủ e toàn bỏ xe vào chỗ thu lệ phí hoặc vào khách sạn cho lành

thinhkieuphong

Xe điện

ko đúng với trường hợp em nêu ra cụ nhé, đường Quan Hoa có biển cấm dừng đỗ nhưng lại có cái đoạn có vạch như thế này cụ ạ |_________| (hôm qua em vừa đi qua đó xong)