[VHGT] Cứ tranh giành hết phần đường của xe máy thế này, rồi lại trách xe máy bon chen

mongmot

Xe đạp
Cccm có VHGT thì cũng tốt nhưng mà cũng phải có não 1 chút chứ. Cả xe cụ chủ thớt chuea kể các xe sau nữa là 5-6 hàng rồi. Các cccm xem hình xem ai có não hơn nhé. Vhgt cũng phải tuỳ tình huống thôi

mongmot

Xe đạp
Còn tình huống như thế này thì cccm chửi ko có VHGT thì em công nhận luôn. Đường Hà Nội mà cccm cứng nhắc thì khó mà sống đc

FFF

Xe hơi
Sáng em đi dưới hầm chui Trung Hòa còn gặp 4b đi thế này cơ:

[4b] [4b] ||
[4b][4b][4b]||

2b đi sau nói kẹt cứng không đi được, mà cái thứ chui rúc kia cũng chả đi nhanh hơn được là bao

duybe

Xe máy
Em thấy các cụ tranh luận nhiều quá nào là luật nào là văn hoá giao thông. Làn thì hỗn hợp xe nào đi cũng được mà ô tô đi vào thì bảo lấn làn xe máy. Đứng chờ có ai đi chuyển được đâu nên có xe nào ảnh hưởng tới xe nào đâu. Khi đi nếu đồng tốc cũng có ai ảnh hưởng tới ai đâu. Bất cứ xe nào đi chậm hơn tốc độ chung bất kể là ô tô hay xe máy mà không nhường đường mới là thiếu văn hoá. Một ông xe máy lượn lờ trước đầu ô tô với tốc độ đi bộ bất kể kwr làn nào thì có văn hoá không. Một ông ô tô đi như bỏ để xe máy ùn ứ phía sau trong khi trước mặt thênh thang thì có văn hoá khổng? Thế nên lựa mà đi thôi làm gì có làn xe máy với làn ô tô mà tránh.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Xin hỏi các cụ thông thái ở đây làn nào là làn ô-tô, làn nào là làn xe máy ạ ?
Có mỗi cái việc xếp hàng đến trước đi trước, đến sau đi sau mà méo chịu cứ đòi người khác phải nhường thế nọ, nhịn thế kia thì văn minh vào mắt ;))

P/s: Em đi lead nhá :D
Quan điểm của em là cứ xếp hàng lần lượt mà đi thì nhanh, chậm, trước, sau gì cũng qua hết !

GLC43

Xe buýt
Ôtô nó to dài hơn nên khó lách hơn thôi. Chứ chắc mứt gì đã tuân thủ luật pháp hơn.
Tôi cũng đi 2b, tối qua về vẫn xếp hàng sau mấy ômg 4b chờ rẽ trái ở cái đường Láng, nhẹ nhàng cũng chờ 20 phút mới qua được cái ngã tư đấy.
Vấn đề ở chỗ các ông đi 4b là người có tiền, đi cái 4b là hơn bao nhiêu người. Các ông sung sướng hơn không chịu khói bụi nó phả vào mặt, gió mát lạnh. Chen lên được hơn 1 cái thân xe thì các ông có đi nhanh hơn được đâu.

https://www.otofun.net/threads/ke-tha-de-bat-cua-xxx-tren-cau-thanh-tri-va-cai-ket-dang-cho-cac-chu-coi-thuong-luat.1124018/
GIọng của bé có sự gato không hề nhẹ. Có ai động gì đâu mà văng bạt mạng thế bé.

HTlangtu

Xe điện
Có mỗi cái việc xếp hàng đến trước đi trước, đến sau đi sau mà méo chịu cứ đòi người khác phải nhường thế nọ, nhịn thế kia thì văn minh vào mắt ;)) !
e k có clip, chỉ chộp ảnh thôi. Nên có thể làm nhiều cụ hiểu lầm.
Thực tế, cụ Zace này đến sau, nhưng bon chen lên đó. Sau 1 phút lũ lượt các xe máy cũng lên. E và 1 số cụ may mà "không có não" chứ có thì cũng leo mịa nó lên đó rồi đâu phải xếp hàng chờ nhau, để cụ ý thênh thang leo lên, phỏng các cụ???.
Ở đây e nói chủ yếu văn hóa giao thông thôi, còn luật chắc phạt cụ Zace lỗi đè vạch?
Nhiều cụ gạch đá em khiếp qúa, lại còn đánh giá cả đạo đức, IQ và tích cách của em nữa8-x

ubisapro

Xe trâu
Có mỗi cái việc xếp hàng đến trước đi trước, đến sau đi sau mà méo chịu cứ đòi người khác phải nhường thế nọ, nhịn thế kia thì văn minh vào mắt ;))

P/s: Em đi lead nhá :D
Quan điểm của em là cứ xếp hàng lần lượt mà đi thì nhanh, chậm, trước, sau gì cũng qua hết !
E nói giống cụ và được mấy nick mới toe mời vang kèm lời nhắn: "nói như bòy" :)). Nên nhường nhịn nhau khi tham gia giao thông, bất kể các cụ đang lái 4b, xe máy hay thậm chí ... xe độp.

ubisapro

Xe trâu
e k có clip, chỉ chộp ảnh thôi. Nên có thể làm nhiều cụ hiểu lầm.
Thực tế, cụ Zace này đến sau, nhưng bon chen lên đó. Sau 1 phút lũ lượt các xe máy cũng lên. E và 1 số cụ may mà "không có não" chứ có thì cũng leo mịa nó lên đó rồi đâu phải xếp hàng chờ nhau, để cụ ý thênh thang leo lên, phỏng các cụ???.
Ở đây e nói chủ yếu văn hóa giao thông thôi, còn luật chắc phạt cụ Zace lỗi đè vạch?
Nhiều cụ gạch đá em khiếp qúa, lại còn đánh giá cả đạo đức, IQ và tích cách của em nữa8-x
Thực tế thì với đường hỗn hợp, 4b và 2b bình đẳng. Ngay bản thân cụ khi lập thớt, nói Zace "chiếm làn xe máy" thì đã là ko đúng rồi ợ. Thế e hỏi cụ, 1 đống xe máy đứng ở đó, đến khi có xe thô sơ (xe độp, xe ... bò) thì 2b có phải nhường ko? Hay là cùng ... nhỏ như nhau nên ko bị cụ chụp ảnh?

Cứ nghĩ đơn giản: 4b hay 2b bình đẳng đi. Đến lúc va chạm, ai sai nấy chịu. Chứ cứ tư duy xe to nhường xe bé, đến khi va chạm, đúng hay sai toàn nhè 4b chịu:D

Cái cần lên án (nếu có) là khi cụ Zace kia chấp nhận vào đứng ở làn đó thì khi đèn xanh phải lưu thông trên làn đó, bên làn giữa thoáng xe rồi mới được chuyển làn. Chứ phi vào đó thì ok, nhưng khi đèn xanh thì lại lách lách sang làn giữa, đè đầu các xe làn đó thì là ko đươc và ko có VHGT. Đơn giản vậy thôi.

Chỉnh sửa cuối:

dungphp

Xe điện
Với em đường có nhiều làn (không kể đến có làn rẽ) thì nhất thiết phải để cho xe máy 1 làn riêng để họ đi chứ đừng 4 làn cả 4 đều có ô tô chạy. Như thế là đesk có văn hoá. Nhiều cụ thiếu não, toàn bã đậu lại cứ bảo xe máy bủa vây, luồn lách,... trong khi đó thì cứ lượn ra lượn vào như xe máy. Đừng lý giải đường hỗn hợp thì muốn đi thế nào cũng được nữa

crYztaL

Xe buýt
Cụ nào bảo ko có làn nào riêng cho xe máy thì ra đường gặp xe máy chạy làn giữa với làn ngoài bên trái thì cũng đừng bấm còi với lẩm bẩm chửi là đc, vì đường là của chung mà :)

lee.13

Xe hơi
Nhiều cụ trên này em thấy ý thức như trẻ con ấy nhỉ? Cái gì cũng phải cấm đoán, còn ko cấm thì ta cứ làm, ko có 1 tí gì văn minh tự giác.
Nếu các cụ cứ dựa vào cái bài "cái gì ko có biển cấm thì tôi kemeno, cứ làm" thì sao ko kéo nhau ra đường mà ị đái, xxx luôn cũng dc vì làm éo gì có biển cấm. Học cái văn minh để tiến bộ thì ko, cứ muốn quay trở về thời ăn lông ở lỗ, khổ.

reaverest

Xe hơi
Cụ nào bảo ko có làn nào riêng cho xe máy thì ra đường gặp xe máy chạy làn giữa với làn ngoài bên trái thì cũng đừng bấm còi với lẩm bẩm chửi là đc, vì đường là của chung mà :)
Em chỉ chửi xe nào đi chậm mà cứ đi làn trái thôi, ô tô xe máy chửi tất ( em thiếu VHGT quá :) ). Các bạn pkl hơi ồn ào tí chứ được cái các bạn ấy đi làn giữa, làn trái hết tốc độ cho phép, em chả chửi bao giờ :D

Chỉnh sửa cuối:

crYztaL

Xe buýt
Em chỉ chửi xe nào đi chậm mà cứ đi làn trái thôi, ô tô xe máy chửi tất (thiếu VHGT quá :) ). Các bạn pkl hơi ồn ào tí chứ được cái các bạn ấy đi làn giữa, làn trái hết tốc độ cho phép, em chả chửi bao giờ :D
Vâng, còn các bạn đi PKL thì lúc nào cũng vừa đi vừa chửi vì thấy ai đi cũng chậm :))

thinhtd

Xe container
GIọng của bé có sự gato không hề nhẹ. Có ai động gì đâu mà văng bạt mạng thế bé.
Ông cứ nghĩ ông đi 4b là ông ý thức hơn người đi 2b.
Tôi đi 2b nhưng cũng chả việc gì phải gato cho hèn cái thằng tôi đi. Tôi vẫn đứng xếp hàng sau xe các ông đấy.
Các ông tài giỏi hơn người khác rồi thì các ông nhường. Được thì tôi cám ơn, không tôi cũng chả cần.
Với tôi đường chỉ làn cơ giới và thô sơ mà không có làn riêng cho tôi và ông thì tôi hay ông chạy chỗ nào trên cái làn cơ giới cũng chả ảnh hưởng gì tới ai. Đi sau tôi tôi nhường cho vượt, tắc quá không cho vượt thì đừng còi vào mít tôi.
Tôi chỉ muốn gửi ông cái link ví dụ cho ông thấy cái ý thức của 4b mà ông nói thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com
Văn minh cao nhất là xếp hàng bình đẳng, ai đến trước dừng trước, đi trước, ai đến sau dừng sau, đi sau !
Chạy chậm cản mũi đéu nhường đường theo luật cho xe khác thì 2B hay 4B đều chửi hết nhé !

ubisapro

Xe trâu
Với em đường có nhiều làn (không kể đến có làn rẽ) thì nhất thiết phải để cho xe máy 1 làn riêng để họ đi chứ đừng 4 làn cả 4 đều có ô tô chạy. Như thế là đesk có văn hoá. Nhiều cụ thiếu não, toàn bã đậu lại cứ bảo xe máy bủa vây, luồn lách,... trong khi đó thì cứ lượn ra lượn vào như xe máy. Đừng lý giải đường hỗn hợp thì muốn đi thế nào cũng được nữa
Với tư duy này thì khi va chạm, bao giờ phần thiệt cũng về 4b. Chứ có ông 2b nào nhận lỗi đâu. Đường bình đẳng, xe bình đẳng. Thằng nào sai thằng nấy chịu. Ông 4b nào cũng ép trái, thế những bài viết kêu gào: đi chậm đi bên phải khác j đá nhau ợ? Ông 2b nào thích đi nhanh (với đường hỗn hợp) thì mời sang làn trái, e chả dám bim còi. Còn dừng chờ đèn đỏ, cứ thích phải ở trên, phải thông, phải thoáng thì đi BRT cho nó nhanh nhé. E thật.

Đời e lái 2b, chưa bao giờ e dám bim 1 phát còi nào với 4b đi đúng, kể cả dừng chờ đèn đỏ với làn sát phải (cho đi thẳng và rẽ phải), mặc dù 4b đi thẳng đứng làn đó hơi chuối và kém VH. Nhưng ở Việt Nam mình, đi đúng luật => e mừng lắm rồi ợ.

Còn mấy thành phần nịck mới toe, loe nghoe vào đây auto chửi e ko thèm chấp. Luật thì ko phọt nổi 1 câu, lúc nào cũng VHGT =))

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com
Với tư duy này thì khi va chạm, bao giờ phần thiệt cũng về 4b. Chứ có ông 2b nào nhận lỗi đâu. Đường bình đẳng, xe bình đẳng. Thằng nào sai thằng nấy chịu. Ông 4b nào cũng ép trái, thế những bài viết kêu gào: đi chậm đi bên phải khác j đá nhau ợ? Ông 2b nào thích đi nhanh (với đường hỗn hợp) thì mời sang làn trái, e chả dám bim còi. Còn dừng chờ đèn đỏ, cứ thích phải ở trên, phải thông, phải thoáng thì đi BRT cho nó nhanh nhé. E thật.

Đời e lái 2b, chưa bao giờ e dám bim 1 phát còi nào với 4b đi đúng, kể cả dừng chờ đèn đỏ với làn sát phải (cho đi thẳng và rẽ phải), mặc dù 4b đi thẳng đứng làn đó hơi chuối và kém VH. Nhưng ở Việt Nam mình, đi đúng luật => e mừng lắm rồi ợ.

Còn mấy thành phần nịck mới toe, loe nghoe vào đây auto chửi e ko thèm chấp. Luật thì ko phọt nổi 1 câu, lúc nào cũng VHGT =))
Em đi 2b đéu bao giờ thèm bim còi với 4b ! Nó có nghe thấy méo đâu :))
Còn 4b bim còi sau mít em là em hay bị cuống nên đèn xanh 1-2 giây em mới đề máy để đi được ;))

kiwix3k0

Xe hơi
Mất dạy nhất bốn bánh phải là các thể loại xe buýt các cụ ạ, thế *** nào đường đông nó cùng còi inh ỏi với nháy pha làm đếch gì, đi thì bố láo.