[VHGT] Cứ tranh giành hết phần đường của xe máy thế này, rồi lại trách xe máy bon chen

GLC43

Xe buýt
Thì có ai nói gì đâu mà văng " mứt", tôi tôi cho nó hèn cái thằng người. Đến sau thì cứ xếp hàng sau đuôi 4b như việc 4b xếp hàng sau 2 bánh thôi. Việc gì mà cứ đòi làn bên phải là của 2b. Cái văn hoá xếp hàng còn không có thì nói gì đến VHGT. :))
Ông cứ nghĩ ông đi 4b là ông ý thức hơn người đi 2b.
Tôi đi 2b nhưng cũng chả việc gì phải gato cho hèn cái thằng tôi đi. Tôi vẫn đứng xếp hàng sau xe các ông đấy.
Các ông tài giỏi hơn người khác rồi thì các ông nhường. Được thì tôi cám ơn, không tôi cũng chả cần.
Với tôi đường chỉ làn cơ giới và thô sơ mà không có làn riêng cho tôi và ông thì tôi hay ông chạy chỗ nào trên cái làn cơ giới cũng chả ảnh hưởng gì tới ai. Đi sau tôi tôi nhường cho vượt, tắc quá không cho vượt thì đừng còi vào mít tôi.
Tôi chỉ muốn gửi ông cái link ví dụ cho ông thấy cái ý thức của 4b mà ông nói thôi.

thinhtd

Xe container
Thì có ai nói gì đâu mà văng " mứt", tôi tôi cho nó hèn cái thằng người. Đến sau thì cứ xếp hàng sau đuôi 4b như việc 4b xếp hàng sau 2 bánh thôi. Việc gì mà cứ đòi làn bên phải là của 2b. Cái văn hoá xếp hàng còn không có thì nói gì đến VHGT. :))
Tôi có nói là tôi không xếp hàng? :-j

4b họ sợ phạt cao hơn nên tuân thủ pháp luật hơn. Còn VHGT ko nên đưa vào vì chẳng biết ai hơn ai mà.
Tôi chỉ khó chịu với cái ý ông khen 4b tuân thủ luật pháp hơn nên văng 'mứt' ra đó.
Biết đâu ra đường có khi mình lại vô tình đi qua nhau. :))

Thôi cháu xin ngừng còm nhé. Vodka cụ rồi đấy.

À quên, rảnh cụ xem cái link bài cháu gửi ở post trước cho vui. Có lẽ cháu với cụ khác một bộ phận khá khá những người đi 2b và 4b khác.

Chỉnh sửa cuối:

KhanhNam68

Xe tải
Báo cáo các cụ là hôm nay tiếp tục gặp 1 bác giành đường tương tự đây.

6:07pm chiều, đi từ Nguyễn Lương Bằng - Tây Sơn lên cầu vượt Thai Hà, 1 bác Cruze chen vượt trái mình ngay đầu cầu, chặn tất cả xe máy lại. Ngay sau đó, đi một hồi, 6:12pm lại gặp bác lách từ làn đi thẳng sang làn rẽ trái tại ngã tư Tây Sơn - Thái Thịnh khi làn trái đỏ 70s và làn thẳng đỏ 30s, sau đó bác đi thẳng.

KhanhNam68

Xe tải
Báo cáo các cụ là hôm nay tiếp tục gặp 1 bác giành đường tương tự đây.

6:07pm chiều, đi từ Nguyễn Lương Bằng - Tây Sơn lên cầu vượt Thai Hà, 1 bác Cruze chen vượt trái mình ngay đầu cầu, chặn tất cả xe máy lại. Ngay sau đó, đi một hồi, 6:12pm lại gặp bác lách từ làn đi thẳng sang làn rẽ trái tại ngã tư Tây Sơn - Thái Thịnh khi làn trái đỏ 70s và làn thẳng đỏ 30s, sau đó bác đi thẳng.
Ảnh đây nhé:

GLC43

Xe buýt
Tôi có nói là tôi không xếp hàng? :-j

Tôi chỉ khó chịu với cái ý ông khen 4b tuân thủ luật pháp hơn nên văng 'mứt' ra đó.
Biết đâu ra đường có khi mình lại vô tình đi qua nhau. :))

Thôi cháu xin ngừng còm nhé. Vodka cụ rồi đấy.

À quên, rảnh cụ xem cái link bài cháu gửi ở post trước cho vui. Có lẽ cháu với cụ khác một bộ phận khá khá những người đi 2b và 4b khác.
Nhặt được cái ảnh ở trên face. Đoạn La Thành này cấm ô tô, đây là cái VHGT ko biết xếp hàng đây.

2 tai 8 banh

Xe container
Nhặt được cái ảnh ở trên face. Đoạn La Thành này cấm ô tô, đây là cái VHGT ko biết xếp hàng đây.

ảnh này liệu có thật không cụ :)) :))
đường thì đang quá đông mà các cửa hàng cửa hiệu chả cái lào mở cửa ợ ?? vậy ló nà ngày lào ?? mấy h ạ ??

GLC43

Xe buýt
Sáng hôm qua đó ạ, 7h kém ạ. Đoạn đầu phố Thành Công ra Giảng Võ. La Thành bán đồ gỗ nên 8h họ mới mở cửa hàng ạ.
đường thì đang quá đông mà các cửa hàng cửa hiệu chả cái lào mở cửa ợ ?? vậy ló nà ngày lào ?? mấy h ạ ??

ubisapro

Xe trâu
Hoàng Hoa Thám còn khủng khiếp hơn thế này nhiều ợ (đôi khi). Các xe chiều đi Bách Thảo nuốt trọn đường, biến HHT thành 1 chiều luôn :)) E hôm đó xui rủi đi 2b chiều ... ngược lại, chán quá phi ... lên hè, ... dựng chân trống giữa, rút điếu thuốc hút ngắm ... đường =))

HTlangtu

Xe điện
Làm điếu thuốc đứng ngắm thế nhân. Ngẫm sự đời. Vui phết phỏng cụ?

Ferrari horse

[Tịch thu bằng lái]
Em đi 2b đéu bao giờ thèm bim còi với 4b ! Nó có nghe thấy méo đâu :))
Còn 4b bim còi sau mít em là em hay bị cuống nên đèn xanh 1-2 giây em mới đề máy để đi được ;))
Nhiều thằng đi đường rất thiếu văn hóa. không hiểu nó loi choi lên trước 1-2m đè vạch thì nhanh được bao lâu? Đến khi chuyển xanh không quan sát được đèn thế là cứ đứng đực ra đó khiến bao phương tiện phía sau phải chôn chân.

Cửa hàng YLY số 2, 3, 6 ngõ 1A Tôn Thất Tùng, HN
Nhiều thằng đi đường rất thiếu văn hóa. không hiểu nó loi choi lên trước 1-2m đè vạch thì nhanh được bao lâu? Đến khi chuyển xanh không quan sát được đèn thế là cứ đứng đực ra đó khiến bao phương tiện phía sau phải chôn chân.
Trường hợp này em gặp nhiều ạ, trong Sài Gòn em ít gặp ạ

Cửa hàng YLY số 2, 3, 6 ngõ 1A Tôn Thất Tùng, HN
Còn đây là cuối đường Phạm Ngọc Thạch, HN, chỗ sảnh Vincom ý ạ, em chụp lúc 8pm hôm qua, em tự hỏi dọc đường này 4b có được đỗ không? Vì em thấy người mặc thường phục (không phải bên sở giao thông) ra le xe thu tiền ạ?

Happygotravel

Xe hơi
130F Thái Thịnh, Trung Liệt, Đống Đa, Hà Nội
Website
www.happygotravel.com.vn
Cứ kiểu này em dự là tới khi xe rẻ (e nghe nói là 2018) thì HN không còn đất cho xe máy và xe thô sơ đi nữa đâu ạ. Các cụ cứ chửi xe máy luồn lách đi ẩu nhưng các cụ đi hết đg rồi thì lấy chỗ đâu mà xe máy chả luồn

thinhtd

Xe container

Cháu nói rồi, có lẽ là cháu và cụ là 2b và 4b khác với kha khá số đông còn lại.
Chiều nay cháu mới đi về quê, gặp hơi nhiều cụ 4b đi cũng không ra gì đâu ạ. :)
Thôi khỏi nói chuyện với cụ.
Cháu nói lại lần cuối là 4b cũng chẳng phải đã có người tuân thủ hơn 2b. Và cháu ủng hộ đến trước đi trước, đến sau xếp hàng.
Cuối tuần trời lạnh mời các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

faraway89

Xe tải
Không phân làn thì tự ý thức mà chia nhau chạy chứ cứ đổ lỗi không phân làn là sao nhỉ

HTlangtu

Xe điện
chuẩn bị thêm cốc cafe nữa cụ nhỉ. ngồi nhâm nhi cafe hút thuốc ngắm thế nhân
Vâng. Dc như thế là đạt đến cảnh giới cao rồi cụ. Còn không thì còi ing ỏi, tạt đầu, quẫy đuôi, phùng mang, trợn mắt lao vào đám đông, xem mèo nào bem mèo nào. Phỏng cụ. Khú khú

Liêm Ngô

Xe hơi
Vâng. Dc như thế là đạt đến cảnh giới cao rồi cụ. Còn không thì còi ing ỏi, tạt đầu, quẫy đuôi, phùng mang, trợn mắt lao vào đám đông, xem mèo nào bem mèo nào. Phỏng cụ. Khú khú
tất cả cùng lao vào đám đông thì còn lâu mới thoát được cảnh ùn tắc cụ nhỉ =))

duybe

Xe máy
Không phân làn thì tự ý thức mà chia nhau chạy chứ cứ đổ lỗi không phân làn là sao nhỉ
Theo cụ thì vẫn cứ phải 1 bên ô tô 1 bên xe máy phỏng? Em thấy khi phân làn theo phương tiện (đã có tuyến phố ở hn làm rồi) khi lượng xe không đều có làn trống trơn có làn xếp hàng dài đó là sự lãng phí lớn tài nguyên chung. Như bấy giờ có làn cho brt mỗi mấy cái lâu lâu mới thấy nên đường để không trong khi các làn khác xếp dài. Như thế chia đường theo chiều dọc chưa hẳn đã là tận dụng tài nguyên. Nếu chia theo chiều ngang mà nhiều cụ trên này bảo là xếp hàng đừng chen lấn thì có lẽ tốt hơn chăng.

Ferrari horse

[Tịch thu bằng lái]
Sáng nay nhà cháu gặp một trẻ trâu lái xe trên đường NTH. Con đường này thì luôn tấp nập 24/24 rồi vậy mà nó lái khá nhanh lại luồn lách như xe máy mà xe nó là bán tải navara kích thước khá lớn. Để đi được nhanh thì đồng hành là nó bấm còi. Nhà cháu đi cùng nó 1 đoạn dài, dù phóng nhanh thế nhưng vẫn luôn gặp nó ở các ngã tư. Như vậy việc phóng ẩu kiểu đó cũng chả nhanh hơn nhà cháu khi túc tắc chạy trên đường. Đường đông nên các tình huống bất ngờ rất hay xảy ra. Cuông lên 1 chút là lại có vụ xe điên. Những loại đó thì phải gọi là nhợn lái xe chứ không phải là người