[VHGT] Cứ tranh giành hết phần đường của xe máy thế này, rồi lại trách xe máy bon chen

ubisapro

Xe trâu
Thế nào là VHGT? E ko đi đường này nên ko biết. Nhưng nếu đường ko phân làn mà cụ thớt phun câu: chiếm làn đường xe máy thì nghe có lọt tai ko? Từ lúc nào quy định làn bên phải để cho xe máy vậy?

Nếu làn bên phải chỉ cho rẽ phải, e chẳng phản đối việc chửi Zace. Nhưng nếu làn đó cho đi thẳng, thì việc Zace đứng làn đó chẳng có j sai và lên án cả (ngoại trừ đỗ đè vạch ko đẹp)

Còn cụ nào quan niệm 4b phải nhường 2b thì cứ gạch đá e tẹt. E sống và làm việc theo pháp luật, cứ theo luật e diễn nhá.

Ps: e là thằng vẫn đi 2b hàng ngày đây. Để các cụ khỏi auto chửi: ngồi mát đít trên 4b thì biết mứt j nỗi khổ người đi 2b.

Ngoài luật ra, còn có văn hóa khi lưu thông ợ. Nếu các cụ tranh luận kiểu này thì đừng trách tại sao giao thông ở Vịt muôn đời lôn xộn.

ubisapro

Xe trâu
Phân làn ntn cụ chỉ e. Và đây là có VHGT sao?:))

Hôm nào đi 2B lên cầu Chương Dương từ phía Ng.Văn Cừ buổi sáng em cũng bắt một hoặc vài tên 4b đi ra ngoài :)) Mà đường này có phân làn rõ ràng luôn các cụ nhé.
Loại như thế này phần lớn là taxi, uber/grab, và một số thành phần nhũn não.

Tengo.Mit

Xe tăng
Phân làn ntn cụ chỉ e. Và đây là có VHGT sao?:))
Em mời cụ ra đàu ngõ 66 Ngọc Lâm, phía Ng.V.Cừ đứng xem trong một tuần từ 7:15-8:00 sáng ạ.
Cụ có thấy hàng rào "sống" đứng từ đoạn bắt đầu lên dốc cầu ko ah? Phân làn ntn thì từ đầu Nguyễn Sơn có cái bảng hiệu không ah? Vạch liền màu trắng chỉ đứt quãng ở những đoạn rẽ vào ngõ.

Cụ chưa chứng kiến những ngày mưa phùn, có nhiều người lớn thuổi, các mẹ đưa con đi học không lao lên vỉa hè, hoặc họ tuân thủ theo luật, phải đứng sau mít một con 4b trong khi phía trước trống trải. Bên kia chỉ có hai làn nhưng giờ đó luôn phải nép thành 3 làn, còn bên trong em nghĩ được tầm 2,5m chi xe máy đi hàng đôi. Nhưng đôi khi lợn thích rúc vào đó để đi. Có lần em gặp lợn chui vào đó, thấy bóng xxx phía trên, đành phải xi nhan phải để đi xuống đê vòng lên.

ubisapro

Xe trâu
Em mời cụ ra đàu ngõ 66 Ngọc Lâm, phía Ng.V.Cừ đứng xem trong một tuần từ 7:15-8:00 sáng ạ.
Cụ có thấy hàng rào "sống" đứng từ đoạn bắt đầu lên dốc cầu ko ah? Phân làn ntn thì từ đầu Nguyễn Sơn có cái bảng hiệu không ah? Vạch liền màu trắng chỉ đứt quãng ở những đoạn rẽ vào ngõ.

Cụ chưa chứng kiến những ngày mưa phùn, có nhiều người lớn thuổi, các mẹ đưa con đi học không lao lên vỉa hè, hoặc họ tuân thủ theo luật, phải đứng sau mít một con 4b trong khi phía trước trống trải. Bên kia chỉ có hai làn nhưng giờ đó luôn phải nép thành 3 làn, còn bên trong em nghĩ được tầm 2,5m chi xe máy đi hàng đôi. Nhưng đôi khi lợn thích rúc vào đó để đi. Có lần em gặp lợn chui vào đó, thấy bóng xxx phía trên, đành phải xi nhan phải để đi xuống đê vòng lên.
Điều quan trọng nhất: Đường NVC ko phân làn 4b và xe máy.

Cái cụ nói bên phải vạch liền trắng: chuẩn xác đó là phần đường dành cho xe thô sơ. Còn văn hoá xếp hàng, bon chen ... e ko bàn vì ko có thực tế. Nhưng viết thì nên chuẩn. Đường NVC, 4b và xe máy đi chung cụ nhá, ko có riêng cho thằng nào cả.

Giống cụ chủ thớt, riêng câu: chiếm làn xe máy là e ko tính tiền rồi.

huyanh07

Xe buýt
Thế nào là VHGT? E ko đi đường này nên ko biết. Nhưng nếu đường ko phân làn mà cụ thớt phun câu: chiếm làn đường xe máy thì nghe có lọt tai ko? Từ lúc nào quy định làn bên phải để cho xe máy vậy?

Nếu làn bên phải chỉ cho rẽ phải, e chẳng phản đối việc chửi Zace. Nhưng nếu làn đó cho đi thẳng, thì việc Zace đứng làn đó chẳng có j sai và lên án cả (ngoại trừ đỗ đè vạch ko đẹp)

Còn cụ nào quan niệm 4b phải nhường 2b thì cứ gạch đá e tẹt. E sống và làm việc theo pháp luật, cứ theo luật e diễn nhá.

Ps: e là thằng vẫn đi 2b hàng ngày đây. Để các cụ khỏi auto chửi: ngồi mát *** trên 4b thì biết mứt j nỗi khổ người đi 2b.
Cụ này lại giống mấy thằng đi cao tốc cứ thả 80 làn trái rồi bảo bố mày đi đúng luật, làm éo gì được nhau. Mà VHGT của cụ cũng 1 giuộc với thằng Zace kia nên cụ còm vậy em chả lấy gì làm lạ. [-X

huyanh07

Xe buýt
Điều quan trọng nhất: Đường NVC ko phân làn 4b và xe máy.

Cái cụ nói bên phải vạch liền trắng: chuẩn xác đó là phần đường dành cho xe thô sơ. Còn văn hoá xếp hàng, bon chen ... e ko bàn vì ko có thực tế. Nhưng viết thì nên chuẩn. Đường NVC, 4b và xe máy đi chung cụ nhá, ko có riêng cho thằng nào cả.

Giống cụ chủ thớt, riêng câu: chiếm làn xe máy là e ko tính tiền rồi.
Ông soi câu "làn của xe máy" để không tính tiền, thế tôi hỏi ông: đường nào là của ô tô?

Helloimthunder

Xe hơi
Không hiểu chỉ vì 1-2 phút mà phải cố lấn làn, vượt ẩu, bim còi.. cho bằng đc! Lạ thật! Ai cũng như vậy chẳng phải loạn rồi sao?

Lê Hoàng CN

Xe buýt
Cụ Zace ở ngã ba Tam Trinh, cố lách em để phi ra dừng phía đường cho xe máy. hic. Mong không có xxx cho đỡ tâm lý. Nhưng không có cái là ẩu ngay.
Kiểu này có phạt nguội không các cụ?
Các Cụ đi đường bây h toàn dàn hàng 4 hàng 5 ô tô, xe máy giờ chả có chỗ mà đi nữa!Ngày nào đoạn từ cầu Vĩnh Tuy qua bến xe Lương Yên cũng thế mà!
Dạo này nhiều kẻ (em gọi là kẻ) đi ô tô mà cứ lách như đi xe đạp, dàn ngang, đứng chéo thôi thì đủ kiểu, chả còn từ gì để tả nữa :(
Các cụ nói phải lắm, VHGT ở mình chỗ nào, đường nào, tỉnh - TP nào cũng vậy (trừ Đà Nẵng - em đã vào nhiều lần không thế). Kể cả đường có phân làn, có biến báo ghi rõ: "Đường giành riêng cho xe máy", nhưng ô tô vẫn lao vào. Như vậy, xe máy buộc phải lách ra, nguyên nhân gây tắc đường và có thể có nguy cơ mất an toàn GT là một phần ở ý thức của các bác tài. Ngày nào em cũng nhìn thấy cảnh Bác chủ thớt đăng lên ở đây. Chán ......

ubisapro

Xe trâu
Cụ lại nhầm về luật rồi nhá. Luật quy định tốc độ thấp hơn đi bên phải. Và ko nhường đường cho xe khác vượt khi có thể là phạm luật. Đừng có lôi những thứ lái xe ko chấp hành luật ra mà ví dụ. Cứ trích dẫn luật ra chứ đừng nói mồm.

Còn cụ chỉ dùm e chỗ nào ở chỗ ảnh cụ chủ ghi đó là làn xe máy? Ko có tức là hỗn hợp. Ai đến trước đứng chờ đèn trước.

Còn xin lỗi cụ, e đi cao tốc e toàn làn giữa e diễn, vượt xong lại về. Vừa văn minh, vừa an toàn vì đi cái làn sát trái đó nguy hiểm lắm. Nên đừng lôi cái ví dụ của cụ ra với e :))

Giống hôm trước có cụ dừng chờ đèn sau mít 4b. Ko lách lên được thì vỗ mít 4b và lôi lên đây chửi. Kéo theo 1 số thành phần cũng auto chửi hôi. Luật thì ko trích dẫn được 1 câu nào, mồm thì ra rả: ko có VHGT. Trong khi mấy thành phần đó, Chắc j đã hiểu thế nào là văn hoá.

Note: Vẫn câu nói cũ: e đi 2b hàng ngày đây, nên đừng có bảo ngồi 4b bênh 4b=))

Làn thì làn chung cho các xe, nói câu chiếm làn xe máy có đúng ko? Mà tính với chả ko tính tiền?:D

Cụ này lại giống mấy thằng đi cao tốc cứ thả 80 làn trái rồi bảo bố mày đi đúng luật, làm éo gì được nhau. Mà VHGT của cụ cũng 1 giuộc với thằng Zace kia nên cụ còm vậy em chả lấy gì làm lạ. [-X

Chỉnh sửa cuối:

HTlangtu

Xe điện
Đường này dù chưa phân làn rõ ràng, nhưng có 2 làn giữa là đi thẳng, ngoài cùng bên trái là rẽ trái, còn trong cùng e nghĩ là đi thẳng, dù có thể k cấm ôtô, nhưng ôtô đã có 2 làn rồi, thì nên nhường 1 khoang cho xe máy, chủ yếu là văn hóa giao thông.
Nhiều cụ còm xong, e thấy trắng đen lẫn lộn, chả còn biết cụ Zace kia đúng hay sai nữa.
Chán

GLC43

Xe buýt
Đường này dù chưa phân làn rõ ràng, nhưng có 2 làn giữa là đi thẳng, ngoài cùng bên trái là rẽ trái, còn trong cùng e nghĩ là đi thẳng, dù có thể k cấm ôtô, nhưng ôtô đã có 2 làn rồi, thì nên nhường 1 khoang cho xe máy, chủ yếu là văn hóa giao thông.
Nhiều cụ còm xong, e thấy trắng đen lẫn lộn, chả còn biết cụ Zace kia đúng hay sai nữa.
Chán
Tại sao 2b cứ loi nhoi đòi có làn riêng nhể, sao ko đi nối đuôi 4b và đi 1 hàng // với 4b? Xem lại mình đi cụ. Dân được làm những gì luật pháp không cấm nhé.

GLC43

Xe buýt
Ông soi câu "làn của xe máy" để không tính tiền, thế tôi hỏi ông: đường nào là của ô tô?
Tất cả đường nào không cấm ô tô là ô tô đi được. ( không dùng chữ của vì đường là của chung)

GLC43

Xe buýt
Các cụ nói phải lắm, VHGT ở mình chỗ nào, đường nào, tỉnh - TP nào cũng vậy (trừ Đà Nẵng - em đã vào nhiều lần không thế). Kể cả đường có phân làn, có biến báo ghi rõ: "Đường giành riêng cho xe máy", nhưng ô tô vẫn lao vào. Như vậy, xe máy buộc phải lách ra, nguyên nhân gây tắc đường và có thể có nguy cơ mất an toàn GT là một phần ở ý thức của các bác tài. Ngày nào em cũng nhìn thấy cảnh Bác chủ thớt đăng lên ở đây. Chán ......
- Nếu tính làn dành riêng thì 4b luôn có số lượng nhiều hơn, tiếc rằng 2b lần line nhiều hơn ạ. 4b họ sợ phạt cao hơn nên tuân thủ pháp luật hơn. Còn VHGT ko nên đưa vào vì chẳng biết ai hơn ai mà.

vietpq75hanes

Xe container
E hôm trước cũng phải mắng cho một cụ ở Trần Khát Chân, cứ phía sau xe E còi inh ỏi lên, đòi đi sang làn xe máy để lên cầu. Cái cầu vượt Trần Khát Chân sang Đại Cồ Việt thì bé mà các cụ ô tô toàn dàn hàng đôi, xe máy đi vào đâu.

vietpq75hanes

Xe container
Tất cả đường nào không cấm ô tô là ô tô đi được. ( không dùng chữ của vì đường là của chung)
Đúng là ko cấm thì có quyền đi, nhưng đi kiểu lỏi tỳ, ko chịu xếp hàng chen ngang thế nhìn nó phản cảm và vô văn hóa lắm ah.

vietpq75hanes

Xe container
Ngoại trừ cụ ý đè vạch còn em thấy đứng thế hoàn toàn hợp lý. Chưa kể đường này đâu có phân làn xe máy
Xe máy nó đi - đứng vào làn ô tô của cụ cụ có thấy khó chịu ko??? Uh thì ko có phân làn phương tiện trong trường hợp này, người ta xếp hàng để đến lượt đi, riêng ông thì lách vào trong để ko phải xếp hàng, nhanh được tý nhưng đánh giá ý thức kém ợ.

KhanhNam68

Xe tải
Cụ Zace ở ngã ba Tam Trinh, cố lách em để phi ra dừng phía đường cho xe máy. hic. Mong không có xxx cho đỡ tâm lý. Nhưng không có cái là ẩu ngay.
Kiểu này có phạt nguội không các cụ?
Cảm ơn cụ, đọc một số lần nhắc nhở kiếu này làm mình đã có ý thức nhường đường cho xe máy hơn. Thực tế có nhiều chỗ không có vạch kẻ liền phân tách làn xe máy nên xxx cũng không nhắc nhở đâu, chỉ là ý thức của CC 4b thôi. VD ngã tư Kim Mã - Núi Trúc; N T Học - Tôn Đức Thắng.

vanelove

Xe hơi
Website
beptuchefs.net
Thiếu ý thức chứ sao nữa cụ chủ à