[Funland] Cử tri đề nghị xử lý hành vi 'làm sai lệch hồ sơ vụ án Hồ Duy Hải'

Trạng thái
Thớt đang đóng

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Không cụ ạ.
Em cho rằng có sai sót của CQĐT, nhưng những sai sót này phải công tâm mà nhìn nhận, chúng không có động cơ mục đích làm sai lệch vụ án.

Theo em thì không thể điều tra lại, HDH đã được toà tuyên đúng án.

Nếu mở 1 cuộc điều tra độc lập các sai sót nghiệp vụ của các ĐTV vụ án này thì hợp lý và cần thiết.
Tôi có bẩu họ có động cơ kết án oan cho bị cáo đâu.
Khả năng dễ xảy ra nhất, theo đánh giá cá nhân tôi, là: Họ, bằng trực giác, kinh nghiệm, ..., tin rằng Hải là thủ phạm.
OK. Họ hợp thức hóa mọi thứ, tạm gọi là "gọt giày cho vừa chân" hoặc ngược lại.
Ko có mùi tiền, ko có động cơ che dấu cho 1 sát thủ Luyện nào hết. Tôi nghĩ vậy.

Chuyện này đã xảy ra vô khối lần ở xứ tôi định cư.

Còn việc "mở 1 cuộc điều tra độc lập các sai sót nghiệp vụ của các ĐTV vụ án này thì hợp lý và cần thiết.": Nó vẫn dẫn đến hậu quả là lôi toàn bộ Bút lục + Dấu tay + Thức ăn bị nhuyễn ra xem xét.
Và tôi tin là, nếu loại bỏ (một cách công tâm) những thứ đã bị gọt cho vừa, thì chẳng còn gì cho cu Hải cả.

Tất nhiên, vẫn có khả năng là: Y án.
Tuy nhiên, khi đó, dù gì xảy ra, thì:
- Không ai làu bàu nữa, cả Lọ cả Chí phèo cả 17 thằng bạn tôi.
- Những Chấn Nén Long sẽ ít đi, thậm chí ít đi đáng kể.
- Tiết kiệm được ối tiền thuế để xây Tượng đài và Quảng chường.

Bachsima

Xe lăn
Bác đúng là giàu trí tưởng tượng. Án đã thi hành thì làm sao hủy được nữa.
Còn án chưa thi hành, muốn hủy cũng không đơn giản và không phải 1 trong 17 ông bạn của bác có thể tuyên hủy
Sau khi đã xử 2 cô, nghĩa là cửa trước đóng rồi bác ạ.
Áo nạn nhân H bị cuốn xoắn lên ở tư thế nằm thì chỉ có thể bị cuốn lên sau khi đã nằm bất tỉnh. Chứ nếu bị cuốn lên lúc ở giường thì khi đạp vào bụng hung thủ rồi vùng dậy chạy ra ngoài áo sẽ bung xuống.
Hung thủ có thể xử 2 cô cách thức ghê rợn như thế sau khi vừa ngồi nói chuyện, đưa tiền mua trái cây, thì cũng thuộc loại bệnh hoạn rồi.
Đang nói chuyện tốc áo sau khi hạ hai mạng nhé.
Không biết thựcj nghiệm có thử điều này không chứ tôi thấy đồ tể chọc một con lợn trói vật toát mồ hôi xong là chie có nghỉ, để pha thịt ông khác làm.
Cụ chưa làm việc nặng bao giờ rồi, lại múa bút vẽ manga.

Gcar

Xe container
Ngồi giữa 2 vũng máu đấy mà nghịch được thể hiện một ông ngồi vặn bút nghĩ hơi nhiều nên như manga tả cướp, y như việc tính phong vào áo, trong vòng chưa đầy nửa tiếng hạ hai mạng người, lại còn hứng thú tốc áo lên nghịch, cửa sổ ngay đó nhìn ra đường liên ấp, trước mặt cửa vẫn mở nhìn ra quốc lộ 1A?
Gọi ông Freeman vào xem ai bệnh ở đây cái, mà có khi bệnh ... thần kinh.
Chả có gì là không thể với người bệnh hoạn. Cứ nghiên cứu Ted Bundy nhé.

Bachsima

Xe lăn
21h22'23", bác ạ.
Nguồn: Giám định viên Hồ Duy Hải.
Cụ quên nói GMT+7, giám định viên này kỹ tính lắm, thấy bảo lấy tăm bông lau từng ly từng lai hiện trường không sót tý máu mê vân tay vân chân, vân dép nào cả, dù đi đấT hay đi dép, nếu có cởi quần cũng phi ra áo nhé.

Bachsima

Xe lăn
Kẻ tội phạm nào giết người bằng dao mà có cơ hội rửa tay thì đều rửa cả. Chẳng cần là người sạch sẽ, tay dính máu thì ai cũng muốn rửa cả. Không rửa mới là bất bình thường.
Thông thường người ta rửa tay cất dao đi về, đây cáo trạng ghi là rửa xong lại ra rình cắt tiếp, tức là tính toán rất kỹ, mà như vậy càng thể hiện có người thứ hai trông chừng, chứ không làm sao ngồi ở sân sau khuất nẻo mà yên tâm cọ toa lét không còn tý dấu tay dấu chân nào rồi quay ra núp rình. Một mình thì vừa rửa vừa ngó quanh rồi chuồn nhanh chứ lại. Đến ông đi ăn vụng cũng phải vừa chùi mồm vừa chạy, đây là chuyện hềnh sự, hềnh sự cụ ạ.

Bachsima

Xe lăn
Nếu có hai hung thủ, em đảm bảo cho mấy cụ tỉnh Long ra tay thì với tài dao vẽ, thớt mua, ghế nhặt bãi rác có khi hung thủ dùng đến mười con dao, 200 cái thớt vẫn phù hợp vì
Dao ta vẽ , thớt ta mua, hỏi han mỗi chú bị nghi 25 lần thì ngại chi hè.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cụ quên nói GMT+7, giám định viên này kỹ tính lắm, thấy bảo lấy tăm bông lau từng ly từng lai hiện trường không sót tý máu mê vân tay vân chân, vân dép nào cả, dù đi đấT hay đi dép, nếu có cởi quần cũng phi ra áo nhé.
Tôi biết trình độ tay Giám định viên này mà.
Rất siêu, anh Lọ cũng phục sát đất và sử dụng gần như toàn bộ kết quả giám định cậu ấy cung cấp.

Hiepcx

Xe tải
Hix... Các cụ đội Gcar lại khinh em roài... Các cụ thông não cho em với... Em mặc định là thằng Hải phạm tội rồi mà... Giờ chỉ xét lại quá trình và diễn biến vụ án thôi... Kể cả tâm lí tội phạm lẫn tâm lí ng bị giết em chưa dám xét đến... Các cụ cứ trả lời em đi... Em oánh dấu rồi tổng hợp lại cho các cụ... Hì.. đc cái lúc này em đang rảnh.

Bachsima

Xe lăn
Thứ nhất, vụ án không có chứng cứ trực tiếp chỉ đích danh HDH.
Thứ hai, dù ko có chứng cứ trực tiếp nhưng có chứng cứ gián tiếp thì vẫn buộc tội dc. Chứng cứ này lấy ở đâu ? Trong vụ án này sẵn nhất là các lời khai chi tiết về hiện trường vụ án, quá trình gây án và thủ tiêu tang vật của Hải. Chỉ cần chứng minh dc phần quan trọng trong các lời khai chi tiết này là sự thật thì đã thỏa mãn về định nghĩa 'Chứng cứ' tại điều 86 Bộ luật TTHS.
Thứ ba: Các sự kiện như đến bưu điện khoảng 19h30, ngồi salon bấm điện thoại, đưa tiền cho Vân đi mua hoa quả, giấu dao sao tủ, cướp dc sợi dây chuyền ko mặt, đốt tang vật sau nhà..v..v...là Hải tự khai - ko ai mớm cho Hải cả (kết luận của các đoàn thanh tra). Do đó, để chứng minh Hải có tội, ĐTV đã đi đúng hướng là chứng minh các sự kiện này là có thật. Một chuỗi các lời khai của Thường, người bán hoa quả, bản ảnh hiện trường, rồi mặt sợi dây chuyền trên xác Vân, tro thu dc sau nhà...tuy rời rạc nhưng tổng hợp lại trỏ đến 1 sự thực rằng Hải có mặt tại hiện trường vụ án và đã khai thực về việc giết người.
Thứ tư: Một số mâu thuẫn nhỏ trong lời khai của Hải với các nhân chứng/hiện trường không nhất thiết phải đào sâu. Bởi vì hung thủ hoàn toàn có thể khai man 1 số tình tiết, hoặc chán quá khai bừa đoạn nhỏ mà người điều tra viên đã ko đủ sâu sắc để đánh giá đấy là nhiễu và tiếp tục đấu tranh làm rõ. Tuy nhiên, với những tình tiết lớn/quan trọng đã được xác định là có thực thì đã hoàn toàn đủ cơ sở để chốt lại vấn đề: Hải là hung thủ.
Thứ năm: Bới ra chi tiết ông Còi xác định có 1 thanh niên với mô tả hơi khác ông Thường (nhập nhoạng đèn ?); bưu điện Cầu Voi có nước hay ko... Có thay đổi/phủ định/giải thích hợp lý được những lời khai key đã được chứng minh là có thực của Hải như: cho tiền Vân đi mua hoa quả, lấy dc sợi dây chuyền ko mặt trên xác Vân ko ?
Rõ ràng là ko thay đổi đc. Do đó, y án là có cơ sở.
Để Hải trắng án, theo tôi chỉ có con đường duy nhất là chứng minh những 'sự thực' Hải đã khai, ko phải tự khai trong tình trạng tỉnh táo mà dc nhét vào mồm ! Chưa nói tới kết luận ko có dấu hiệu mớm/ép cung của 3 đoàn thanh tra cấp trung ương, tôi chỉ đặt vấn đề rằng: Tại tòa, để giải thích cho các bản cung mô tả chi tiết khớp rất nhiều với bản ảnh hiện trường, thanh niên Hải thay vì tố CQĐT thì lại khai man đã biết được chi tiết về hiện trường vụ án từ lời 1 công an viên xã canh hiện trường ! Để đến khi Tòa hỏi vặn lại: 'công an viên xã canh hiện trường thì có dc vào xem ko ?' thì im thin thít. Một con người gian manh như vậy sao cụ cứ muốn đặt niềm tin ? Cụ có cần đọc lại các án ông Chấn, Nén xem người ta kêu oan tại Tòa ntn ko ? Trong 2 người đó, có người trực tiếp cởi cả áo để chỉ vết đòn roi, tra tấn của CQĐT... Tuyệt ko có ai chọn giải pháp khai man để minh oan như Hải cả !
Vấn đề là “phần quan trọng Trong các lời khai chi tiết” này toàn của Hải cả, mà những phần quan trọng này có bị thay đổi qua 25 lần khai hoặc chỉ xuất hiện sau một số lần khai, thế là sao?
Thế là thể hiện việc dựa “phần quan trọng trong các lời khai chi tiết” vào mỗi một người, là chính Hải.
Nếu có một hung thủ khác, cũng đưa tiền cho Vân đi mua hoa quả (sau khi Hải về chẳng hạn, vì chả ai biết Hải đến hay đi khỏi bưu điện lúc nào cả, và cũng có thể không đến, chỉ Hải biết) và V. cầm tiền của hai người đi mua 1 lần thì sao?
Dây chuyền cũng thế, H. đi bán một sợi dây, hung thủ thật cũng lấy đi bán một sợi dây, H. bị tóm thì khai ra, thằng kia không bị tóm thì sợi dây biến mất. Thế là lọt người rồi.
Tôi không thấy càn phải tính toán kỹ gì ở đây cả. Hung thủ giết cô H bột phát; xong phải rình chờ cô kia về xử nốt, thì nó sẽ rửa thay rưuar dao nếu tiện chứ ngu gì tay máy dao máu núp chờ. Mà cũng chẳng câfn người thứ 2. Bưu điện đã đóng cửa, không còn ai vào. Cô kia đi về đóng luôn cửa cuốn. Hung thủ chả cần phải quá vộ vàng hay cần phải nhìn trước ngó sau.
Các suy diễn của bác không có căn cứ.
cụ quên là V. đi vẫn mở cửa ngoài, do bột phát nên H. đương nhiên hạ Hồng khi cửa ngoài đang mở. Nếu để vậy đi rửa tay ngay ở sân sau thì chuồn luôn chứ ai canh cửa cho mà xác thì tơ hơ ra. Nếu ra kéo cửa thì không hiểu H. làm thế nào để không có dấu máu , dấu tay trên cửa. Hay tay này đạt trình huyết vô hoen, ra tay huyết lệ không dính vào tay chân nhưng phun đầy quần áo nạn nhân, mà thế thì ại sao lavabo lại có máu.
Cụ giải thích em phát.

Hiepcx

Xe tải
Lại ko có cụ nào bên tổ Gcar trả lời giúp em rồi... Hix hix.

Gcar

Xe container
Ấy, cụ nói thế chả hoá vu cho bên buộc tội quên giám định tâm thần H. à?
Lại ngây thơ rồi, giám định tâm thần Jack Đồ tể, Ted Bundy làm quái gì! Thằng Ted Bundy cũng có 13 năm kêu oan nhưng chắc hồi đó chưa có mạng Internet!

Gcar

Xe container
cụ quên là V. đi vẫn mở cửa ngoài, do bột phát nên H. đương nhiên hạ Hồng khi cửa ngoài đang mở. Nếu để vậy đi rửa tay ngay ở sân sau thì chuồn luôn chứ ai canh cửa cho mà xác thì tơ hơ ra. Nếu ra kéo cửa thì không hiểu H. làm thế nào để không có dấu máu , dấu tay trên cửa. Hay tay này đạt trình huyết vô hoen, ra tay huyết lệ không dính vào tay chân nhưng phun đầy quần áo nạn nhân, mà thế thì ại sao lavabo lại có máu.
Cụ giải thích em phát.
Hải đấm Hồng mấy phát thì có thể bộc phát, nhưng đánh ngất xong thì có 1 khoàng lặng để dừng lại, suy nghĩ. Như người khác thì có thể bỏ trốn, nhưng Hải đang thiếu tiền, lại thấy vàng và két sắt lấp ló!

Cửa sau là nơi đi vệ sinh, có khi không đóng đâu chỉ khép hờ thôi.

Lavabo không có máu nhé, cứ mất căn bản thế này thì nói chuyện sao được!

Bachsima

Xe lăn
Lại ngây thơ rồi, giám định tâm thần Jack Đồ tể, Ted Bundy làm quái gì! Thằng Ted Bundy cũng có 13 năm kêu oan nhưng chắc hồi đó chưa có mạng Internet!
Cụ đang nói chuyện bên ta hay bên Mỹ¿
Việc Mỹ có Mỹ lo.

GamCaoMayLanh

Xe container

Chú thích:
- Sao 4 cánh nâu: dép nữ thu tại hiện trường
- Sao 4 cánh tím: dép lào màu trắng thu tại hiện trường (Tòa tuyên bố trả lại cho gia đình chị Vân)
- Sao 6 cánh đỏ: dép lào màu trắng của Hồ Duy Hải để ngoài bậc tam cấp trước khi bước vào gặp Vân (theo bút lục 386 của cơ quan điều tra)
- Ct1: cửa sắt sân trước để xe bưu điện Cầu Voi
- Ct2: Cửa lùa trước phòng đặt ghế dài
- Cs1: Cửa ngăn giữa sân để xe và sân sau
- Cs2: Cửa từ sân sau vào tầng 1
- Đ.1A: Quốc lộ 1A
- Đ.l/a: Đường liên ấp chạy dọc tường rào bên phải sân sau bưu điện

HoangX

Xe tăng
Không bác nào hỏi team Báo Sạch hộ em à?
Việc né tránh tranh luận, chỉ đưa thông tin gây xúc cảm cho cộng đồng có lợi cho mình thì em đánh giá đội Báo Sạch cũng chả khác gì hai ông Bình mà họ đang chửi.

Các bác cho em hỏi phát. Em vào group làm báo sạch hỏi mấy câu mà bị kick ass ra rồi.

1. Tại sao team BS không bao giờ xác minh lời khai của Hải đi đám ma là thật hay giả? Hay là nhầm lẫn? Khoe xe đi 400,000km mà ko đi tới LA xác minh gỡ tội cho HDH đc hay sao?

2. Sự thật hôm đó HDH đã làm gì, kể cả ko có chứng cứ ngoại phạm? Team BS lúc đầu chửi em với lý do là HDH ko đc gặp ai hết, bị cùm nhốt trong ngục tối nên ko trả lời đc, ko khai lại đc.

3. Ok cái 2 em hỏi tiếp là ls Phong, mẹ HDH, hay Hữu Danh, Thắng sói có confirm cái 2 ko thì bị kick

:))

Có bác nào trả lời đc ko? Chả lẽ câu hỏi đó khó quá :P

Bachsima

Xe lăn
Hải đấm Hồng mấy phát thì có thể bộc phát, nhưng đánh ngất xong thì có 1 khoàng lặng để dừng lại, suy nghĩ. Như người khác thì có thể bỏ trốn, nhưng Hải đang thiếu tiền, lại thấy vàng và két sắt lấp ló!

Cửa sau là nơi đi vệ sinh, có khi không đóng đâu chỉ khép hờ thôi.

Lavabo không có máu nhé, cứ mất căn bản thế này thì nói chuyện sao được!
Cửa sau và cửa vệ snh vuông góc với nhau, vào chỗ lavabo là tịt khỏi nhìn ra cửa trước.
Lavabo có máu không xem ảnh lại nhé.

GamCaoMayLanh

Xe container
Câu hỏi v
Cửa sau và cửa vệ snh vuông góc với nhau, vào chỗ lavabo là tịt khỏi nhìn ra cửa trước.
Lavabo có máu không xem ảnh lại nhé.
Xác nhận với bác dấu vết màu hồng trên ảnh hiện trường chụp bồn rửa mặt không phải là dấu máu. Đó là màu hóa chất để lấy dấu vân tay.

Trạng thái
Thớt đang đóng