[Funland] Cử tri đề nghị xử lý hành vi 'làm sai lệch hồ sơ vụ án Hồ Duy Hải'

Trạng thái
Thớt đang đóng

Gcar

Xe lăn
Ảnh giải thích lầu trên (sau này) cho các cụ tò mò. Trên lầu có nguồn điện riêng 3 pha độc lập với tầng dưới. Trên lầu vẫn hoạt động từ lúc đó đến hiện nay, chỉ có phần trước tầng trệt là trả lại cho chủ nhà. Chui vào đây mà ngủ thì coi chừng teo chim nhé mà cũng không có giường để sống vợ chồng đâu.

Yeu_Hoa

Xe buýt
Bị đánh, nhưng là đánh Sau khi đã nhận tội, khi cần lời khai về tiêu thụ nữ trang
Lúc nhận tội không bị đánh
Và lời khai bán nữ trang gì, ở đâu, là đúng với thực tế và tự H nói ra không ai mớm cung cả
Nên không được coi là ép cung mớm cung (cụ đọc lại định nghĩa)
Ừ nhỉ. Không biết ông điều tra viên đánh thằng Hải làm gì nhỉ. Hay là ông ấy ghê tởm hành động giết người thú tính của nó mà đánh?

htoan04

Xe tải
Bị đánh, nhưng là đánh Sau khi đã nhận tội, khi cần lời khai về tiêu thụ nữ trang
Lúc nhận tội không bị đánh
Và lời khai bán nữ trang gì, ở đâu, là đúng với thực tế và tự H nói ra không ai mớm cung cả
Nên không được coi là ép cung mớm cung (cụ đọc lại định nghĩa)
Cần lời khai về tiêu thụ nữ trang -> đánh -> có lời khai. Lại còn đọc lại định nghĩa ép cung. Chả hiểu cụ nghĩ gì. Cụ mà là đtv lấy lời khai thì xong đời rồi :)) Nhận tội với bị đánh để lấy cung thì có liên quan gì đến nhau?

htoan04

Xe tải
Ảnh giải thích lầu trên (sau này) cho các cụ tò mò. Trên lầu có nguồn điện riêng 3 pha độc lập với tầng dưới. Trên lầu vẫn hoạt động từ lúc đó đến hiện nay, chỉ có phần trước tầng trệt là trả lại cho chủ nhà. Chui vào đây mà ngủ thì coi chừng teo chim nhé mà cũng không có giường để sống vợ chồng đâu.

View attachment 5232948
View attachment 5232955

View attachment 5232954
Có điều hoà, sàn nhà rộng rãi thế này sao ko ngủ được cụ?

Quỳnh hp

Xe tăng
Rửa sạch sẽ xong lại nhét dao sau tấm bảng thay vì đem đi vứt. Bình thường ghê.
Cụ nhầm nhé
Có lời khai đã đc đưa lên trên này là ko nhớ dao cất ở đâu cụ nhé,mời cụ đọc lại còn nhé

newbiess

Tháo bánh
Cần lời khai về tiêu thụ nữ trang -> đánh -> có lời khai. Lại còn đọc lại định nghĩa ép cung. Chả hiểu cụ nghĩ gì. Cụ mà là đtv lấy lời khai thì xong đời rồi :)) Nhận tội với bị đánh để lấy cung thì có liên quan gì đến nhau?
Ừ nhỉ. Không biết ông điều tra viên đánh thằng Hải làm gì nhỉ. Hay là ông ấy ghê tởm hành động giết người thú tính của nó mà đánh?
Theo lời H khai thì khi hỏi cung về nữ trang H không khai nên bị đánh.
Bị đánh thì H khai. Khai thế nào cqđt đi kiểm tra thì đúng với lời khai
Nên không bị coi là ép cung
H cũng nói không bị mớm cung

Cụ cứ đọc định nghĩa thế nào là ép cung đi.
Em ví dụ nôm na thế này: Có đứa bé nó ăn cắp đồ giâu đi. Khi bị đánh thì nó chỉ ra nơi giấu đồ. Như vậy thì không coi là bị ép cung, mặc dù nố có bị đánh
Còn đứa bé không ăn cắp đồ mà bị đánh rồi nó chỉ sai tùm lum, không tìm ra được đồ như lời khai của nó thì mới bị coi là ép cung.

Chỉnh sửa cuối:

moihoclaioto

Xe hơi
Cụ cãi lấy dc à :))
1. Ai đã nhận tội ? Rồi ai sau đó đã kêu oan bằng cách...khai man ? Cụ lắp nối vào câu chuyện giả thiết của cụ rồi thử tự giải thích đi xem có chối tỷ ko.
2. Cụ đặt nhiều câu hỏi tại sao nhưng bản thân cụ có cái gì để đi sâu hơn, để đẩy những cái nghi vấn đó thành chứng cứ gỡ tội ko ? Nói thẳng hộ cụ là ko ! Cụ hỏi xong cụ để đấy.
Một đằng là chứng cứ buộc tội gián tiếp phù hợp logic và quy định Pháp luật, support bởi ý kiến đồng tình của liên ngành tư pháp, bộ công an; Một đằng là nghi vấn cá nhân của người chỉ đọc dc 1 góc hồ sơ vụ án - mà góc này còn là tập hợp tất cả những gì có lợi nhất cho bị cáo do Luật sư khéo léo leak ra (cái bất lợi dĩ nhiên là ông ta lơ đi)... Đó ! Tôi có là con người của 10 năm trước hay 10 năm sau hoặc giả cụ đặt thêm dc 1 nghìn cái nghi vấn khác đi chăng nữa thì ấn tượng của tôi với HDH ko thay đổi.
Chốt sổ là cụ đưa ra chứng cứ gỡ tội ngang hàng hoặc đủ mạnh mẽ để phủ định chứng cứ buộc tội của Tòa. Nếu ko thì nên ngưng tranh luận, ko có cái Luật pháp nào cho phép gỡ tội bằng việc đặt ra hàng nghìn cái nghi vấn cả.
Cứ vặn vẹo như mấy ông LS online này có khi mấy vụ như Văn Luyện, Hải Dương... cũng đầy vi phạm tố tụng ra ấy chứ. Cụ kiên nhẫn thế, giải thích nữa họ cũng có hiểu đâu :))

Viola2009

Xe buýt
Các Cụ khỏi tranh luận với mấy ông Bò Đỏ,vụ án sắp hạ màn được rồi.
Bên phía nhà báo và ls đã tìm ra đc nhân chứng quan trọng của vụ án.
Giờ họ phải thuyết phục nhân chứng(ko chỉ 1 người)dám đứng ra tố cáo hay ko thôi.
(Nhân chứng sợ bị trả thù mình và gd)
Để xem tới lúc đó lũ Bò Đỏ cmt ntn!
-P/s:Ê Bò Đỏ!Nhớ đừng quên thớt này và đừng bỏ nick nhé!

htoan04

Xe tải
Em ví dụ nôm na thế này: Có đứa bé nó ăn cắp đồ giâu đi. Khi bị đánh thì nó chỉ ra nơi giấu đồ. Như vậy thì không coi là bị ép cung, mặc dù nố có bị đánh
Còn đứa bé không ăn cắp đồ mà bị đánh rồi nó chỉ sai tùm lum, không tìm ra được đồ như lời khai của nó thì mới bị coi là ép cung.
Cụ đến nơi giấu đồ không tìm thấy đồ đâu thì lấy gì chứng minh lời nói của nó là đúng sự thật? Chưa kể cụ có dấu hiệu cố ý gây thương tích cho người khác.

Yeu_Hoa

Xe buýt
Theo lời H khai thì khi hỏi cung về nữ trang H không khai nên bị đánh.
Bị đánh thì H khai. Khai thế nào cqđt đi kiểm tra thì đúng với lời khai
Nên không bị coi là ép cung
H cũng nói không bị mớm cung

Hải ml nó khai thế nào hở cụ? Nó khai đến tiệm vàng abc gì đấy bán vàng, xong rồi công an họ đến tiệm đấy kiểm tra, chủ tiệm xác nhận ngày ấy tháng ấy có thằng Hải ml đến bán đúng từng ấy vàng, xong rồi công an thu dc bằng chứng là số vàng nó cướp của nạn nhân đúng không cụ?
Hay như nào mà công an biết là khai đúng với thực tế nhỉ.
Mà cái thằng này cũng ngu. Tội giết người còn nhận dc thì cái chuyện mầy bán vàng ở đâu sao ko khai mẹ luôn, còn để bị đánh đến lết ko nổi mới khai. Khai quá. :(

newbiess

Tháo bánh
Cụ đến nơi giấu đồ không tìm thấy đồ đâu thì lấy gì chứng minh lời nói của nó là đúng sự thật? Chưa kể cụ có dấu hiệu cố ý gây thương tích cho người khác.
Trường hợp H là nơi bán đồ mà cụ. Tại địa chỉ mà H vẽ ra, có cửa hàng đó. Cqđt coi là đúng sự thật vì thế
Dấu hiệu cố ý thương tích thì đúng đấy cụ. Vụ đánh này có thể yêu cầu điều tra để xử lý điều tra viên. Nhưng phải có bằng chứng. Đánh thế nào vv.
Cơ mà vụ đánh này thực ra cũng không có giá trị phủ nhận tội của Hải
Vì Hải đã nhận tội giết người trước đó và chưa hề phủ nhận được tội này.

newbiess

Tháo bánh
Mà cái thằng này cũng ngu. Tội giết người còn nhận dc thì cái chuyện mầy bán vàng ở đâu sao ko khai mẹ luôn, còn để bị đánh đến lết ko nổi mới khai. Khai quá. :(
Trước nay cụ đã thấy kẻ nào ngu đến mức không giết người mà tự giác nhận tội chưa trừ chính hung thủ hoặc nhận tội thay?

Yeu_Hoa

Xe buýt
Trước nay cụ đã thấy kẻ nào ngu đến mức không giết người mà tự giác nhận tội chưa trừ chính hung thủ hoặc nhận tội thay?
Em công nhận. Nhưng mà em đọc báo thì thấy có viết ông Chén ông Lấn gì đó cũng tự giác nhận tội. Tự giác cả, chả thấy ai ép.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Với tư cách cá nhân của em thì thấy, xét trong bối cảnh địa phương đó, thời điểm năm 2008 đó, với những sai sót của vụ án HDH này không mang động cơ nào, và vì vậy không phải sai sót nghiêm trọng.

Và tách hết các sai sót đó ra, vẫn đủ cơ sở để tuyên án HDH theo pháp luật VN thời điểm đó ( 2008-2009).

Vì vậy không có cơ sở và không cần thiết phải điều tra lại.
Chuyện họ ngoan hiền, tích cực, mẫn cán, không tham nhũng, không có động cơ xấu như các đồng chí CSGT, có liên quan gì đâu bác.

Ở đây là thể hiện họ làm kém dốt ngu sai, dùng từ gì thì tùy bác.
Do đó, mới phải đặt vấn đề điều tra lại những gì họ làm sai hiển nhiên (đã đành) và những gì họ làm chưa chuẩn (có thể họ làm sai).

newbiess

Tháo bánh
Em công nhận. Nhưng mà em đọc báo thì thấy có viết ông Chén ông Lấn gì đó cũng tự giác nhận tội. Tự giác cả, chả thấy ai ép.
Tự giác nhận tội là không bị đánh đập ép cung mớm cung gì đó nhận tội luôn cụ nhé.
Chén Lấn gì đó đều khai bị đánh tướt bơ, Chấn thì 2 tuần sau mới nhận tội
Còn H thì trong ngày vừa bị bắt nhận tội luôn. Đến giờ H vẫn khẳng định không hề bị ép cung mới cung khi lấy lời khai nhận tội giết người đó. Hoặc là hung thủ hoặc là nhận tội thay thì mới nhận tội nhanh như thế thôi.

htoan04

Xe tải
Trường hợp H là nơi bán đồ mà cụ. Tại địa chỉ mà H vẽ ra, có cửa hàng đó. Cqđt coi là đúng sự thật vì thế
Dấu hiệu cố ý thương tích thì đúng đấy cụ. Vụ đánh này có thể yêu cầu điều tra để xử lý điều tra viên. Nhưng phải có bằng chứng. Đánh thế nào vv.
Cơ mà vụ đánh này thực ra cũng không có giá trị phủ nhận tội của Hải
Vì Hải đã nhận tội giết người trước đó và chưa hề phủ nhận được tội này.
Lại phải hỏi lại cụ đến cửa hàng nó nói ko tìm thấy đồ, người mua ko nhận dạng được thì lấy gì chứng minh là nó nói đúng sự thật? Có cửa hàng ở đó thì suy ra là nó mang đồ đến đó bán? Thế nó bảo mang đến cửa hàng khác thì cũng đúng?

moihoclaioto

Xe hơi
Tôi không tin là đa số muốn "free HDH ". Thậm chí chỉ một số rất ít.
Đa số muốn các đồng chí ĐTV làm ăn tử tế hơn, bài bản hơn, đúng quy trình hơn, và do đó đỡ tốn tiền thuế hơn.
Tôi thuộc nhóm này.

Còn việc "free HDH ": Có thể lắm, nó là 1 trong các options có thể xảy ra thôi.
Muốn như cụ thì cần phải làm gì? Vào mạng lên án họ à?

Yeu_Hoa

Xe buýt
Mấy tháng ĐTV mới ép được ông Chấn đấy. Ra toà ông ý luôn kêu oan và tố cáo bị nhịc hình.
Hải thì khác, sau 1 ngày bị bắt, tự viết bản khai nhận tội, khai tuốt tuồn tuột. Ra toà không kẻu oan, trước toà xác nhận không bị ép cung.
Vâng, em công nhận là Chén Lấn gì đấy cứng hơn thằng Hải ml. Ít ra thì cũng phải vài tháng mới khai chứ méo gì 1 ngày đã khai tuốt. Haizzz

htoan04

Xe tải
Vâng, em công nhận là Chén Lấn gì đấy cứng hơn thằng Hải ml. Ít ra thì cũng phải vài tháng mới khai chứ méo gì 1 ngày đã khai tuốt. Haizzz
Phải tập chém tay không thuận nên lâu là đúng rồi. Tìm được người phù hợp đâu phải dễ. Cả VN từ xưa đến nay mới được thằng H.

Trạng thái
Thớt đang đóng