[Funland] Cử tri đề nghị xử lý hành vi 'làm sai lệch hồ sơ vụ án Hồ Duy Hải'

Trạng thái
Thớt đang đóng

Viola2009

Xe buýt
Tin này mà thật thì xem đội Gcar, new, ... và cả đám nick phụ lươn lẹo ra sao :)):)):))
Kệ Cụ ơi ae mình cũng có phải chia phe chia bè bênh HDH đâu.
Chỉ là thấy mọi bằng chứng kết tội Hải nó vớ vẩn quá thì lên tiếng thôi,nhiều Cụ ở đây ko hiểu điều đó!
-Quan điểm e vẫn thế:
1Hải có giết người thì đòm cho phát-Done
2Hải vô tội mà bị oan thì phải minh oan và xử kẻ kết tội Hải thật nặng!
Đơn giản thế thôi,chả theo phe nào và bênh bên nào-bên nào đúng e ủng hộ-Thế thôi!

Mũi tên bạc

Xe container
Tay luật sư Trần Đình Triển này thật hết chỗ nói. Luật sư gì mà nói xấu bạn học Nguyễn Hòa Bình trên FB cho bàn dân thiên hạ xem mà không thấy xấu hổ. Bỉ bôi, bôi nhọ nhằm hạ uy tín bạn bè trên FB là điều tối kỵ đối với 1 con người có lương tri.
Em cũng vào thử theo dõi FB của nick Trần Đăng Khoa, không biết có phải nhà thơ Trần Đăng Khoa hay không ? Hay nick FAKE ? Thấy nick Khoa này nói về vụ án HDH, cũng lý luận, suy diễn vô tội này nọ ....nick này chắc được phe luật sư Phong mớm lời cũng đăng đàn đấu tranh, nhưng nghe cực buồn cười......Sau chán quá, em bỏ theo dõi luôn. :))
Không giỏi bằng người ta thì đi nói xấu nhằm hạ uy tín thôi cụ, đây la mưu hèn!

Gcar

Xe container
anh Phùng Phụng Hiếu khám nghiệm à bác
Có lẽ họ lấy mốc giờ phát hiện để tính ngược lại, chứ ai mà theo dõi giờ mổ xác! Trong báo cáo cũng nói rõ vụ việc xảy ra vào khoảng 21h00.

Gcar

Xe container
Em cũng vào thử theo dõi FB của nick Trần Đăng Khoa, không biết có phải nhà thơ Trần Đăng Khoa hay không ? Hay nick FAKE ? Thấy nick Khoa này nói về vụ án HDH, cũng lý luận, suy diễn vô tội này nọ ....nick này chắc được phe luật sư Phong mớm lời cũng đăng đàn đấu tranh, nhưng nghe cực buồn cười......Sau chán quá, em bỏ theo dõi luôn. :))
Có vẻ là Khoa thật, có ảnh chụp ở bưu điện Cầu voi, lên mạng nói được mấy câu lại hùa với thầy dạy toán công kích cá nhân thầy dạy điều tra là không biết điều tra! Được cái là ngây thơ nên tiết lộ lời khai ban đầu của Hải, cái mà mấy ông luật sư phe gỡ tội che dấu bấy lâu nay. Sau đó hình như xóa bài tiết lộ đó rồi! :))

Cun Linh

Xe máy
Có lẽ họ lấy mốc giờ phát hiện để tính ngược lại, chứ ai mà theo dõi giờ mổ xác! Trong báo cáo cũng nói rõ vụ việc xảy ra vào khoảng 21h00.
E thấy những ai để đầu óc fresh và suy nghĩ logic đều nhận ra vấn đề, còn hội mấy bác Gcar này do có định hướng giờ thành phi logic hết rồi.

newbiess

Tháo bánh
Trong báo cáo cũng nói rõ vụ việc xảy ra vào khoảng 21h00.
Nực cười team bào chữa online tự bịa ra thông tin V bị sát hại lúc 20h30 xong giờ kêu chấn động trước báo cáo của VKS là vụ việc xảy ra lúc khoảng 21h!
Hết lý lẽ để bào chữa thì bịa đặt lung tung!

mihkun

Xe tăng
Ông báo sạch giật tít kinh quá, có gì chấn động đâu, có chăng chấn động với mấy cụ mới lần đầu đọc.
Từ những topic trước phiên giám đốc thẩm đã thấy cãi nhau về chuyện này mãi rồi. Mời cụ Gcar vào trình bày thêm một lần nữa cho những cụ mới nghe. Em chỉ ở ngoài hóng thôi mà đã thấy mệt với kiểu thông tin mới cũ loạn xị ngầu, ai cũng tưởng mình mới phát hiện ra điều gì đấy :))

Cun Linh

Xe máy
Nực cười team bào chữa online tự bịa ra thông tin V bị sát hại lúc 20h30 xong giờ kêu chấn động trước báo cáo của VKS là vụ việc xảy ra lúc khoảng 21h!
Hết lý lẽ để bào chữa thì bịa đặt lung tung!
Bcao Viện KS chỗ nào ghi 21h vậy bác?

Joan_tèo

Xe tải
Báo cáo này là ban đầu, phương pháp đánh giá thời gian dường như la dựa trên kinh nghiệm nên không có giá trị tham khảo lắm. Tuy nhiên nếu thời gian chết là 24h đêm thì lệch khá xa với 20h30.
Cái thực sự gọi là chấn động là lời khai nhân chứng bán trái cây công bố cách đây 2 ngày.

HạLong Sky

Xe tải
Hóng tiếp thôi, thấy bên TCHD bảo lúc 21h H có chúng cứ ngoại phạm là đang xem bd với bạn. Đợi leak thông tin tiếp theo thôi

thattinhvt

Xe buýt
Ông báo sạch giật tít kinh quá, có gì chấn động đâu, có chăng chấn động với mấy cụ mới lần đầu đọc.
Từ những topic trước phiên giám đốc thẩm đã thấy cãi nhau về chuyện này mãi rồi. Mời cụ Gcar vào trình bày thêm một lần nữa cho những cụ mới nghe. Em chỉ ở ngoài hóng thôi mà đã thấy mệt với kiểu thông tin mới cũ loạn xị ngầu, ai cũng tưởng mình mới phát hiện ra điều gì đấy :))
Cụ có thể quote cmt nào từ đầu thớt đến giờ nói đến bút lục này ko ah?

newbiess

Tháo bánh
Cái thực sự gọi là chấn động là lời khai nhân chứng bán trái cây công bố cách đây 2 ngày.
chấn động gì hở cụ. Lời khai chị bán trái cây phổ cập tự lâu rồi, bán cho V lúc khoảng 20h45-21h. Từ đó đã suy ra V bị hại tầm lúc sau 21h sau khi mua trái cây về. Mỗi team bào chữa online tự bịa ra là Cqđt nói V bị kill lúc 20h30 xong căn cứ lời khai cũ rích của chị bán trái cây rồi kêu chấn động!

Chỉnh sửa cuối:

newbiess

Tháo bánh
Hóng tiếp thôi, thấy bên TCHD bảo lúc 21h H có chúng cứ ngoại phạm là đang xem bd với bạn. Đợi leak thông tin tiếp theo thôi
Thế là H mới nhớ ra sau 12 năm hở cụ; sau khi khai đi đám tang; rồi chui vào chăn ngủ; rồi có đến bđ cầu voi; và giờ là xem b đ. Rấttttt là thuyết phục:)

mihkun

Xe tăng
Cụ có thể quote cmt nào từ đầu thớt đến giờ nói đến bút lục này ko ah?
Cụ có để ý em nói đến thớt có từ trước cả khi phiên giám đốc thẩm không? Thớt này mới có 2 tuần nay. Từ hồi đầu năm, phải khoảng 30-40 thớt HDH đã được lập và xoá.
Trong những thớt trước kia đã cãi nhau ỏm tỏi về độ nhuyễn của thức ăn trong dạ dày, vết máu chưa đông, kết luận pháp y về thời điểm chết... đủ thứ.
Những thứ gọi là leak, chẳng qua là cho các cụ đọc. Chứ người bên trong, đặc biệt ông luật sư hay người nhà Hải họ nắm rõ lâu rồi. Cả đoàn QH, thanh tra cũng như tòa giám đốc thẩm... tất cả họ biết hết. Cho nên giờ phút này đừng nghĩ đến những văn bản hay lời khai chấn động minh oan HDH gì cả vì nếu có thể coa khả năng đó, thì hàng trăm con người với đầy đủ chuyên môn, kinh nghiệm, lý do chính trị lẫn lý do đạo đức... đã lôi ra rồi. Không đợi đến mấy cụ of lướt face phân tích từ từng câu chữ mà báo viết để nghị án. Nếu quan tâm đến tư pháp thì đòi hỏi hủy vụ án vì sai phạm trong quá trình điều tra ấy.

Những ông giật tít “chấn động” nên xếp vào dạng câu view rẻ tiền, em thật.

Chỉnh sửa cuối:

HạLong Sky

Xe tải
Thế là H mới nhớ ra sau 12 năm hở cụ; sau khi khai đi đám tang; rồi chui vào chăn ngủ; rồi có đến bđ cầu voi; và giờ là xem b đ. Rấttttt là thuyết phục:)
Chịu, đợi thông tin leak tiếp ra thôi. Giờ mỗi lúc lại leak ra tí, h hóng kịch thôi

Joan_tèo

Xe tải
chấn động gì hở cụ. Lời khai chị bán trái cây phổ cập tự lâu rồi, bán cho V lúc khoảng 20h45-21h
Chấn động ở chỗ: lần đầu tiên có nhân chứng sống hẳn hoi. Trả lời trực tiếp phỏng vấn báo. Có hẳn cả hình cười rất tươi. Phát ra thông điệp rất rõ ràng có thể ra trước toà làm chứng.

masterlazy

Xe tải
Gì thế cưng. Cẩn thận nhé:
Bác bắt đầu đưa những thứ vớ vẩn làm nhiễu loạn topic để làm gì nhỉ?
Cho vui hay có mục đích khác???

newbiess

Tháo bánh
Chấn động ở chỗ: lần đầu tiên có nhân chứng sống hẳn hoi. Trả lời trực tiếp phỏng vấn báo. Có hẳn cả hình cười rất tươi. Phát ra thông điệp rất rõ ràng có thể ra trước toà làm chứng.
Nhân chứng sống còn đầy ra. Có phải để nhận dạng đâu mà cần phải ra toà. Lời khai thì vẫn như cũ có gì khác đâu

Chỉnh sửa cuối:

masterlazy

Xe tải
Nếu em ko nhầm thì không mổ xác. Khám nghiệm Và căn cứ các dấu hiệu trên tử thi và xác định thời gian tử vong là 10 tiếng từ lúc tử vong (24h) đến lúc khám nghiệm (10h sáng hôm sau). Gây án tầm 21h
ko mổ xác sao biết thức ăn trong dạ dày? Bác càng nói càng linh tinh. Còn câu văn trong biên bản, hiểu thế nào đã có người có nghiệp vụ trong nghề giải thích, cũng không cần mất bác diễn dải lung tung.

Nguyentralong

Xe hơi
Niềm tin vào công lý đang thực sự lung lay......

Trạng thái
Thớt đang đóng