[Funland] Cử tri đề nghị xử lý hành vi 'làm sai lệch hồ sơ vụ án Hồ Duy Hải'

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoang26

Xe tăng
Vụ này em thấy cơ quan điều tra làm quá ẩu và nhiều chỗ còn sai cả luật, dẫn đến không đủ bằng chứng để kết tội hung thủ. Phe đối lập thì đang cố bám vào những sai sót trong hồ sơ vụ án để chứng minh HDH vô tội. Đây cũng là bài học lớn cho cơ quan điều tra và ngành tư pháp khi quá coi thường tính mạng người khác, kết án khi còn nhiều sơ hở.
Còn cá nhân em vẫn tin HDH là hung thủ. Có một số điểm theo báo cáo của toà án như: diễn biến các lần xét xử, với các câu hỏi vặn lại của VKS thì HDH đều im lặng (cho thấy chưa chuẩn bị trc), hay việc tự đốt quần áo và dây lưng (HDH giải thích là do thói quen đốt quần áo cũ???)...
Nói chung vụ án này em nghĩ còn sẽ kéo dài vì nó liên quan đến quá nhiều thứ chứ k riêng gì việc xét xử. Các cụ đọc thì cũng nên tìm hiểu nội dung từ 2 bên thì mới nhìn nhận khách quan được.
Phiên sơ thẩm thì bỏ đi đừng có xem xét đến làm gì, vì lúc đó tất cả đều thành 1 phe chống lại HDH, kể cả lão "luật sư giết thân chủ" được toà chỉ định Võ Thanh Quyết hiện đã chết. Phiên phúc thẩm thì toà lại chỉ căn cứ vào phiên sơ thẩm, cả vú lấp miệng em ko cho ai nói gì cả.

fanmu12345

Xe điện
Cụ nên mừng mới phải
Vì họ đọc và hiểu những căn cứ mà tòa đưa ra thì ko đủ kết tội
Chứ ko như 1 số người luôn tâm niệm "ko thay đổi bản chất"
HDH oan hay không thì tôi không biết.

Nhưng cách mà CQĐt và TA dùng để kết tội DHD không chặt chẽ, và không công bằng đối với bị cáo.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
HDH oan hay không thì tôi không biết.

Nhưng cách mà CQĐt và TA dùng để kết tội DHD không chặt chẽ, và không công bằng đối với bị cáo.
Em như cụ, nên em vào và đẩy thớt lên

123qwerty

Xe buýt
Cụ có câu nào hỏi khôn thì hỏi xem nào?
Nếu cái dao sau tấm bảng mà lúc khám nghiệm bỏ cái bảng ra chỗ khác thì việc không phát hiện ra cái dao là phi lý.
Nếu dịch cái bảng ra mà không có cái dao nào rơi ra thì lời khai của HDH là sai.
lời khai của HDH sai thì bút lục liên quan lời khai này vứt đi.
Vậy câu hỏi ngu nữa: Bản chất vụ án có thay đổi không?
P/S: Cụ trả lời khôn tý cho e mở mang đầu óc nhé.
Thanks
Em nghĩ ko có con dao thì mấy bút lục đó bỏ ra thôi. Giống mấy lời khai của mấy anh kia ấy.
Việc bỏ con dao ra cũng ko thay đổi bản chất đâu cụ nhỉ.
Bản chất chỉ thay đổi nếu:
- có người đầu thú
- hoặc có camera

Gcar

Xe container
Em nghĩ ko có con dao thì mấy bút lục đó bỏ ra thôi. Giống mấy lời khai của mấy anh kia ấy.
- có người đầu thú
- hoặc có camera
Không, con dao liên quan nhiều người lắm. Bọn bịp bợm định đổ tội cho 5 ông bảo vệ làm chứng gian. Nói chung là việc này rất dễ kiểm chứng.

BAOVEVANLONG

Xe tăng
- có người đầu thú
- hoặc có camera
E nghĩ nếu ko có vụ mấy a dân phòng dọn dẹp hiện trường (cái bảng) mà phát hiện con dao thì hồ sơ vụ án thể hiện rõ đc dàn dựng với tạo dựng bút lục giả, điều này có thể dẫn đến trả hồ sơ điều tra lại.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Cuối ngày rồi, trước khi chui vào chăn em lại lôi cái thớt này lên.

quynhdiem

Xe tăng
Không, con dao liên quan nhiều người lắm. Bọn bịp bợm định đổ tội cho 5 ông bảo vệ làm chứng gian. Nói chung là việc này rất dễ kiểm chứng.
Tưởng là dễ nhưng đến giờ này em chưa thấy báo chí hay tài liệu nào nói về vị trí mổ pháp y tử thi.

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Tưởng là dễ nhưng đến giờ này em chưa thấy báo chí hay tài liệu nào nói về vị trí mổ pháp y tử thi.
E nghĩ mập mờ che dấu điều gì đó thôi, công khai minh bạch việc gì phải dấu nếu bản chất nó đúng.

Gcar

Xe container
luật sư và thằng Danh cũng im lặng về vụ này, có vẻ tiếp tay che dấu. Ngoài ra báo chí cũng không chịu đưa tin quần lót của 5 ông bảo vệ màu gì, có khớp hay không.

GrapQR

Xe buýt
Em nói 19g39 hay 20g không phát sinh mâu thuẫn gì thì công an gân cổ lên chuyện thực nghiệm thời gian lái xe của Hồ Duy Hải làm gì hả em gái?
Anh thấy Thám Tử Cao cũng phân tích nhiều điểm rất khiên cưỡng, chủ quan...nhưng anh thấy em cứ nhắm mắt nhắm mũi cãi lấy được tội nghiệp quá.
Phận nữ nhi thì lo ở nhà nấu ăn dọn dẹp nhà cửa, nếu còn đi học thì tập trung học hành đi em gái.
Đàn ông có kiến thức đầu tư nội dung tranh luận, làm rõ vấn đề để nâng cao hiểu biết của bản thân và mọi người ông ạ.
Tôi cũng chưa công kích gì ông. Ông lại đầu tư quá nhiều phần xỉa xói giống mấy mẹ hàng tôm hàng cá. Nên xin lỗi, truy phong đàn bà đó tôi xin trả ngược lại ông, ông dùng tự do đi nhé :))
Về cái ý ông đưa ra, tôi thấy nhạt toẹt. Méo hiểu 1 cái thằng giết người đc cho là đến bưu cục khoảng 19h30 thì nhân chứng đến 19h39 hay 8h thấy 1 người hao hao nó có cái mợ gì ko hợp lý.

GrapQR

Xe buýt
E nghĩ mập mờ che dấu điều gì đó thôi, công khai minh bạch việc gì phải dấu nếu bản chất nó đúng.
Tìm hộ tài liệu điều tra án hình sự nào 'công khai minh bạch' với ? :))
Cơ chế chung là giữ bí mật để bảo vệ nhân chứng; các kỹ thuật điều tra đấu tranh tội phạm... Và n thứ khác.
Đọc dc hàng leak thì cứ đọc đi nhưng mà lại đi nói: 'sao tài liệu chỉ có thế này, những nội dung khác quan trọng ko thấy có, là khuất tất phải ko ?...' thì thật bó tay.... :))

vietnamcongtru

Xe buýt
Đàn ông có kiến thức đầu tư nội dung tranh luận, làm rõ vấn đề để nâng cao hiểu biết của bản thân và mọi người ông ạ.
Tôi cũng chưa công kích gì ông. Ông lại đầu tư quá nhiều phần xỉa xói giống mấy mẹ hàng tôm hàng cá. Nên xin lỗi, truy phong đàn bà đó tôi xin trả ngược lại ông, ông dùng tự do đi nhé :))
Về cái ý ông đưa ra, tôi thấy nhạt toẹt. Méo hiểu 1 cái thằng giết người đc cho là đến bưu cục khoảng 19h30 thì nhân chứng đến 19h39 hay 8h thấy 1 người hao hao nó có cái mợ gì ko hợp lý.
Ồ thế à.
Thế thì cậu cho tớ xin lỗi nhé.
Nhưng những lỗi lầm ứng xử của tớ cũng đâu có làm thay đổi bản chất của cậu.

GrapQR

Xe buýt
Ồ thế à.
Thế thì cậu cho tớ xin lỗi nhé.
Nhưng những lỗi lầm ứng xử của tớ cũng đâu có làm thay đổi bản chất của cậu.
Tôi cũng chưa từng nghĩ thay đổi dc bản chất của ông :))
Đối đáp vấn đề chính thì ko, cứ tập trung mỉa mai, bài xích.
Ông làm tôi liên tưởng đến mấy nhóc trẩu cấp 3, bg cũng phải thể hiện hơn người khác 1 bậc nhưng ko phải hơn về kiến thức mà về độ đểu, xỏ lá, xỏ xiên :))
Nhạt như nước ốc ông ạ. Ông ko cần thể hiện gì đâu, tôi qua tuổi con nít rồi. Với tôi ông chỉ là cái nick hoạt náo viên :))

Khang02102014

Xe hơi
Các cụ hóng bầu TT Mỹ. Em vào lôi thớt lên.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Lôi lên thôi, kịch sắp hạ mà.

Trạng thái
Thớt đang đóng