[Funland] Cửa hẹp vào công lập THPT ở Hà Nội

TorienT

Xe container
Em thấy vất vả quá thôi, chứ ở cái tuổi đang ăn đang lớn mà phải dậy sớm rồi về muộn, nghĩ thôi mà cũng thấy mệt cho nó.
Em ưu tiên con học gần nhà. Nếu trường không gần nhà thì nhà sẽ gần trường. Đang tuổi ăn, tuổi ngủ ngày 2-3h di chuyển nó khổ quá.

Jet7up

Xe tải
Con em thi CSP không biết khi nào có điểm nhỉ.

Mytv

Xe điện
Trường nào cũng tính tổng nhưng ăn điểm toán quá khó nên mọi ng tập trung điểm chuyên và Văn cụ ạ. Như con em năm đó đc 4 Toán thì vẫn đỗ thôi. Đề chuyên TA hình như Ams là khó nhất. SP với CNN dễ hơn
Đề TA của Am vẫn dưới CNN 1 bậc mợ ạ. Đề TA của SP thì theo e chỉ ngang or hơn xíu so với chuyên Sở thôi.

Smile1102

Xe container
Đề TA của Am vẫn dưới CNN 1 bậc mợ ạ. Đề TA của SP thì theo e chỉ ngang or hơn xíu so với chuyên Sở thôi.
Năm con em thi đề Ams khó nhất cụ ạ. Các con kêu lắm nhất là vụ nghe. Điểm chuyên TA con nhà em Ams thấp hơn CNN và SP tầm 1 điểm.

phuongan

Xe điện
Năm nay là khoá đầu của con em đây, khả năng 60% HS đậu chuyên thì là chắc chắn, còn ko biết cái lũ 30-40% còn lại không đấu được chuyên thì có ăn được trường Top 1 không mới là vấn đề
Theo cảm nhận của em thì các con được cái tự tin. Toàn động viên bố mẹ chứ ko phải như các trường khác bố mẹ động viên con
Trời, vậy là năm nay thi lên 10 à cụ? Còn cửa nào cho em....😭😭😭

banmotnucuoi

Xe lăn
Nhưng mà số đông siêu nhân ấy lại chọn CNN3 mới đáng lo ạ :(( :(( :((
Trường không có chính sách cộng điểm và chúng nó cậy là "siêu nhân" nên cũng học hành amato lắm. Kinh nghiệm của bạn bè em thì đứa nào đậu chuyên thì thường đậu vài trường, còn trượt thì cũng trượt gần hết. Đc cái đi thi đứa nào cũng tự tin toàn động viên bố mẹ:((:((

tunglam2806

Xe buýt
CNN2 hiện nay là trường thi khó nhất trong các trường thcs. Ko rõ lứa đầu kq sẽ thế nào?

Chip2Beo

Xe tải
Em ưu tiên con học gần nhà. Nếu trường không gần nhà thì nhà sẽ gần trường. Đang tuổi ăn, tuổi ngủ ngày 2-3h di chuyển nó khổ quá.
Em cũng ưu tiên nhà gần trường, trước con đi xa phải dậy sớm chờ xe - vừa đi vừa ngáp, em không chuyển trường về gần nhà được nên đã chuyển nhà đến gần trường

Duchai80

Xe buýt
Thi cũng xong rồi, kết quả sao thì cũng bước tiếp, em bắt đầu chuyển sang tìm hiểu học và thi ielts

huongdo03

Xe tăng
Mợ cho e xin tt mấy trg dân lập với, cu Nhà e thi roi ma thay mong lung qua
Dân lập nhiều lắm mợ. Thực ra em cũng ko nghiên cứu gì nhiều đâu, năm ngoái f1 nhà em thi, vì em muốn cho nó đổi môi trường (sau 9 năm công lập) nên cho ra dân lập học. Trên này nhiều thớt về trường c3 lắm, mợ search ra ngay, em ngại gõ quá. :D

cairong_2011

Xe container
Không phủ nhận tích tích cực của trường chuyên lớp chọn để tạo ý thức, động lực cho các con (nếu có tinh thần chịu khó học hỏi). F1 nhà em đang học cấp 2 ở lớp thường trường GV, luôn điểm cao đến phát ngán vì thấy ko thực chất (bài cô ra dễ, yêu cầu ko cao ... để đảm bảo thi đua cả lớp, chính cô giáo CN cũng có lần khuyên nên chuyển lớp hay trường phù hợp). Nhưng do đi học thêm Toán ở cô giáo dạy và CN lớp A (lớp chọn chuyên Toán của trường) nên khi có 1 bạn chuyển đi, chính cô đã gợi ý nên xin cho con chuyển sang đó. Vợ chồng em băn khoăn vì ko muốn con chịu áp lực về học hành, rồi có theo được ko, nhưng cô giáo động viên và cho rằng F1 có thể theo được, ko đứng đầu lớp được nhưng đứng ở giữa là có thể. Thế là chuyển. Những ngày đầu tiên quả là choáng váng. Các bạn làm KT 15' trong nháy mắt thì F1 nhà mình vẫn loay hoay. Về nhà động viên kể cả chuẩn bị PA dự phòng chuyển đi trường khác. Rồi tất cả trở lại đúng quỹ đạo. Cuối năm đúng là xếp ở tốp giữa của lớp cả về Toán lẫn các môn khác. Sau này việc học trong môi trường đó cũng tạo F1 niềm tự tin khi đi du học ở Đức dù ban đầu chưa biết tiếng Đức là thế nào. Chỉ có điều sang bên kia các bạn cùng lớp hỏi tại sao biết nhiều về Toán, F1 kể lại quá trình học ở lớp, học thêm .... thì bọn bạn kết luận: Vậy là mày không có cuộc sống (tức là ko được chơi, đam mê cái mình thích, suốt ngày chỉ đi học)

3077

Xe container
Trời, vậy là năm nay thi lên 10 à cụ? Còn cửa nào cho em....😭😭😭
Có kết quả cnn3 chưa cụ? Không biết các bạn lứa đầu có ok không? Nhà em chắc năm nay cho học cnn2 chứ không học ntt2 để cấp 3 thi cnn3 dễ thở hơn

phuongan

Xe điện
Có kết quả cnn3 chưa cụ? Không biết các bạn lứa đầu có ok không? Nhà em chắc năm nay cho học cnn2 chứ không học ntt2 để cấp 3 thi cnn3 dễ thở hơn
Chưa ạ, nghe phong thanh là 18/6 này.
P/s: Chúc mừng F1 nhà cụ nhé, chắc điện thoại nổ tin nhắn CNN2 tối qua :x

Chỉnh sửa cuối: