Thảo luận Cửa hút gió đóng mở thế nào ah

rsrmetal

Xe đạp
Chào các bác, cho em hỏi nhờ về cửa hút gió khi hút gió trong gió ngoài với ah.
Chuyện là xe cruze 2014 bị chuột vào làm tổ, em mở kiểm tra chỗ lọc gió trên quạt hút, phía sau hộc đồ bên phải, đã lấy xác chuột con ra, nhưng thấy cái cửa gió (chỗ đóng mở hút lấy gió từ ngoài khoang máy ấy ah), bật lấy gió trong thì nó mở ra, bật lấy gió ngoài thì nó đóng lại.
Các bro cho em hỏi là cấu tạo nó như thế hay xe em bị sai ah, xem trên mạng thấy hút gió trong thì nó đóng lại mà nhỉ.
Châm điếu thuốc vừa hút vừa để thử thì thấy khi bật gió trong hay gió ngoài thì chỗ mấy cái lỗ lấy khí ở dưới kính lái (trên nắp cappo, chỗ chân cần gạt nước) chế độ nào nó cũng hút khỏi vào cả, hút mạnh.
Không biết xe em có bị ngược không ah
Nhờ các bác chỉ giúp. Cảm ơn nhiều ah

Babyvip8x

Xe đạp
Up lên cho ai biết thì trả lời

hiromasa

Xe tải
Theo e thì xe cụ bị ngược rồi, bt bật lấy gió trong thì cửa gió đó đóng bà ngược lại. Như xe fotuner e mua miếng inox chắn chuột bắt vào là yên tâm. Mà xe cụ đóng mở của gió bằng cơ hay điện ?

tuandungdang

Xe máy
Xe City của em cũng có cái chụp như thế, lấy gió trong thì cái chụp đó nhấc lên khỏi cửa hút quạt gió, lấy gió ngoài thì nó úp kín vào cửa đó. Theo em hiểu thì do cái xe là không gian tương đối kín nên lúc nào cũng phải có 1 lượng gió ngoài đi vào theo đường ống gió đó để đảm bảo cung cấp khí tươi cho xe kể cả là cụ lấy gió trong. Còn khi lấy gió ngoài thì do miệng ống gió ngoài nó úp kín vào chỗ quạt hút gió nên gió cấp vào hoàn toàn là gió bên ngoài qua lỗ dưới kính lái.