[Funland] Cửa sổ nhà dân không song ?

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là trình báo càng sớm thì cơ hội CA tìm thấy trộm càng cao ( nhưng không đ/c CA nào trả lời cụ chính xác bao nhiêu % tìm được trộm cả, ở nước nào cũng thế, đó là 1 câu hỏi không ai có thể trả lời).
Mà trộm lẻn vào nhà cụ lúc nhà cụ mở cửa đấy chứ, nó có phá cửa nhà cụ đâu ??? Là do nhà cụ thiếu cẩn thận đấy chứ !!!
Thớt này đang bàn luận về việc "làm song sắt cửa" cơ mà. :D
Theo tôi thì việc trộm đập vỡ cửa kính vào nhà ( trường hợp không có song cửa) cũng rất khó đấy. Còn trộm nó lẻn vào sân trộm xe đạp, xe máy lúc cổng nhà đang mở, lẻn vào nhà trộm đồ lúc cửa nhà đang mở thì việc đó liên quan gì đến "làm song cửa " hay không đâu ?! :D

Các cụ hãy so sánh : 1 nhà có làm song sắt cửa và 1 nhà không lắp song sắt cửa, chỉ có kính thôi. Cả 2 nhà đều ở cùng 1 khu an ninh tương đương nhau ( có kẻ trộm vặt ), thế thì nguy cơ 2 nhà bị kẻ trộm phá cửa vào nhà khác nhau như thế nào ? Không tính trường hợp để cửa mở, trộm lẻn vào. :D
Tôi thừa nhận là Báo sớm ==> mức độ tìm thấy địch sẽ cao hơn.
Tôi tạm tính là từ 2% cơ hội sẽ tăng gấp đôi cho máu, hẳn 4%, bác nhỉ.
Tôi đâu đòi hỏi các ảnh đưa ra 1 con số kiểu 3,789%.

Còn Song sắt + ... nhà tôi, làm khá yếu. Bù lại, nó nhẹ nhàng hơn.
Vì, tôi nghĩ là: Nếu nó chủ tâm mang đồ đi, thì mình làm thế này hay gấp đôi thế, cũng không ý nghĩa gì lắm.

Phần trộm vặt xe pháo các loại: Đành phải cảnh giác hơn thôi.
Ví dụ, xe nhà tôi luôn khoá 2 khoá; các bạn gia sư đến, tôi cũng đem khoá vòng ra xích lại.
Và xe máy thì luôn có cái Khoá từ, mua thêm hoặc có sẵn.

xoai2019

Xe buýt
Tôi thừa nhận là Báo sớm ==> mức độ tìm thấy địch sẽ cao hơn.
Tôi tạm tính là từ 2% cơ hội sẽ tăng gấp đôi cho máu, hẳn 4%, bác nhỉ.
Tôi đâu đòi hỏi các ảnh đưa ra 1 con số kiểu 3,789%.

Còn Song sắt + ... nhà tôi, làm khá yếu. Bù lại, nó nhẹ nhàng hơn.
Vì, tôi nghĩ là: Nếu nó chủ tâm mang đồ đi, thì mình làm thế này hay gấp đôi thế, cũng không ý nghĩa gì lắm.

Phần trộm vặt xe pháo các loại: Đành phải cảnh giác hơn thôi.
Ví dụ, xe nhà tôi luôn khoá 2 khoá; các bạn gia sư đến, tôi cũng đem khoá vòng ra xích lại.
Và xe máy thì luôn có cái Khoá từ, mua thêm hoặc có sẵn.
ok cujjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjj

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Nói thật em ko tin tưởng đến độ an toàn của những tấm kính này lắm, nên cho em lựa chọn thì em vẫn muốn xây tường hoặc cửa cho yên tâm, cảm giác nó khó tả lắm, sợ

xoai2019

Xe buýt
Nói thật em ko tin tưởng đến độ an toàn của những tấm kính này lắm, nên cho em lựa chọn thì em vẫn muốn xây tường hoặc cửa cho yên tâm, cảm giác nó khó tả lắm, sợ
Vấn đề ở đây là có an toàn cho người không?
Trộm vào, nhỡ nó thịt chủ nhà thì sao?
"Trừ khi ông xây ở chỗ đồng không mông quạnh, phá kính cường lực còn mệt hơn cắt chấn song sắt" - trích lời 1 anh làm bên xây dựng

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
"Trừ khi ông xây ở chỗ đồng không mông quạnh, phá kính cường lực còn mệt hơn cắt chấn song sắt" - trích lời 1 anh làm bên xây dựng
Ở hà nội có nhiều dịp còn hơn đồng không mông quạnh, ko 1 bóng người. Thực tế đợt nào nghỉ lễ là biết ngay mật độ dân cư ntn

Thành Thị 1

Xe điện
Tôi vote phương án của cụ này.
Giờ thời nào rồi mà còn song sắt cửa số, cửa ra vào như nhà tù...mà trong nhà những đồ gia dụng thì đáng bao nhiêu tiền, tiền - vàng - ngoại tệ - đồ trang sức....để trong két sắt hết rồi.
Nhà tôi cũng không dùng song sắt cửa từ lâu lắm rồi, nhà tôi không có chuông trống trộm nhưng tôi lắp hệ thống camera khắp các phòng, ngoài cổng, sân, vườn...nên chưa thấy trộm cắp gì.
Cameera thù bịt mặt là xong, cái kia thì nó réo cho vámg đầu, lọ mọ tìm tiền phá két cũng ko an tâm lắm cụ ah. Két thì e thuê của ngân hàng, nên mọi thứ vứt hết ở đó rồi.

landaumuaxe

Xe điện
Em chốt không song các bác nhé, vì nhà làm gì có tiền hay vàng bạc đâu =))))
thế giống nhà em, trộm nó nhìn từ xa xong nó lại bỏ đi, nên từ tầng 2 là toàn cửa kính như cc các cụ thôi, cụ muốn xem e pm nhé, gửi lên đây nhà nó xiêu vẹo nên cũng ngại

landaumuaxe

Xe điện
bên trong nhìn hơi thấp cụ nhỉ, có sợ trẻ em ko
nhà e có thằng 2 tuổi, cái này do nhà thôi, với đóng cửa lại, bên ngoài nó có cái lan can sắt làm cảnh đấy , thằng nhà e nó đứng lên cái tường thì được 2/3 người, nói chung là cũng cẩn thận hơn nếu nhà trẻ nhỏ, có thể làm chỗ dưới cao hơn lên cũng được, do nhà e xây thấp nên làm vậy cho cân đối

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Có nhà cụ nào mặt đất làm cửa sổ full view như chung cư không song không ạ ? Tất nhiên làm sẽ đảm bảo được an toàn trẻ nhỏ, nhưng cái em lo là trộm cắp View attachment 7387037
ko để gì trong nhà là không lo trộm cắp
hoặc thuê bảo vệ ngồi ở cửa cụ ạ ;))

muoibaconcho

Xe điện
Kính cường lực phá đơn giản, song phá thì nó nổ ầm 1 tiếng nên chả có anh chộm nào đi đập kính. Nhà em 3 tầng full cửa kính ko có lấy 1 cái que sắt (trừ cái cửa cổng).
Cái cổng sắt nhìn có vẻ an toàn chứ nó dùng cưa tay cưa in ít một rồi một hôm nó đưa xà beng vào nạy thì ko có bất cứ âm thanh nào đâu. Hoặc nó xọc xà beng vào chỗ khoá bẻ phát bay cái khoá ngay.
Cụ cứ làm kính cường lực, nếu thích nữa gắn thêm cái camera có AI báo trộm thông minh (có set khu vực bảo vệ theo thời gian) là ổn.

xoai2019

Xe buýt
Kính cường lực phá đơn giản, song phá thì nó nổ ầm 1 tiếng nên chả có anh chộm nào đi đập kính. Nhà em 3 tầng full cửa kính ko có lấy 1 cái que sắt (trừ cái cửa cổng).
Cái cổng sắt nhìn có vẻ an toàn chứ nó dùng cưa tay cưa in ít một rồi một hôm nó đưa xà beng vào nạy thì ko có bất cứ âm thanh nào đâu. Hoặc nó xọc xà beng vào chỗ khoá bẻ phát bay cái khoá ngay.
Cụ cứ làm kính cường lực, nếu thích nữa gắn thêm cái camera có AI báo trộm thông minh (có set khu vực bảo vệ theo thời gian) là ổn.
Em xin ảnh nào cụ ơi.