[Funland] Cửa sổ nhà dân không song ?

xoai2019

Xì hơi lốp
Cái này cũng tùy chung cư và tùy vị trí cụ ơi. Loại an toàn 2 lớp cường lực giá mặn hơn các loại kia nhiều.

Tất nhiên nếu kể cả là kính an toàn khi vỡ cũng sẽ rụng cả mảng gồm kính và keo, nó ko phải chỉ vỡ kiểu rạn ra đâu, tựa vào là người cũng rụng theo đấy nếu đen quá, chỉ là ko bị mảnh kính sắc nhọn đâm vào người thôi.
1tr7/m2 dày 6.x mm cụ ạ

xoai2019

Xì hơi lốp

skype0211

Xe tăng
1tr7/m2 dày 6.x mm cụ ạ
Khả năng là kính an toàn 2 lớp kính thường thôi cụ, còn 6.38mm là cỡ phổ thông nên cc hay dùng, cụ thử hỏi kính này thợ có tự cắt khi lắp được hay ko là biết ngay, hồi 2012 em cũng cắt suốt, lắp cho các công trình cửa sổ dân dụng.
Dính đến cường lực thì ko cắt được.

AcidS

Xe điện
Cho em hỏi có kính chống đạn không? Có thì lắp là chuẩn nhất

xoai2019

Xì hơi lốp
Khả năng là kính an toàn 2 lớp kính thường thôi cụ, còn 6.38mm là cỡ phổ thông nên cc hay dùng, cụ thử hỏi kính này thợ có tự cắt khi lắp được hay ko là biết ngay, hồi 2012 em cũng cắt suốt, lắp cho các công trình cửa sổ dân dụng.
Dính đến cường lực thì ko cắt được.
ngocanh_811 nhờ cụ xác nhận

ngocanh_811

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn
dạ , xác nhận kính gì cụ ơi,
nôm na là như thế này ạ.
ví dụ kính thường 5mm, khi vỡ sẽ là các mảnh sắc nhỏ, giả dụ tấm kính 2mx2m mà vỡ thì nó sẽ tạo ra các mảng kính to, sắc như dao, rất nguy hiểm/
còn nếu là kính tôi ( kính cường lực hay tiếng anh là temperred) là kính qua xử lý nhiệt, độ cứng được tăng lên, khi vỡ, kính sẽ tạo ra các mảng vỡ nhỏ tương đương hạt ngô- thực ra nó phải bằng ngón tay cái . khi nổ có thể nó bung ra nhưng bằng hạt ngô nên sẽ giảm được chấn thương, chỉ xước xát nhẹ bên ngoài, nhiều trường hợp kính nổ nhưng chưa rơi ra, do nằm trong khung, như vậy cũng giảm được phần nào chấn thương, nên cũng có 1 phần an toàn hơn so với kính thường.
kính an toàn 2 lớp trên lên, làm kính dán từ 2 lớp kính thường trở lên ví dụ kính 6.38 thì dán bằng 2 lớp kính thường 3mm và có lớp phin dán ở giữa dày 0.38, khi vỡ kính vẫn dính trên nhau, ít tạo ra các mảnh sắc nhọn, như vậy là rất an toàn rồi.
ngoài ra có các loại kính an toàn khác như kính an toàn cường lực, thì sẽ là 2 lớp kính cường lực dán bằng 5 lớp phin dán, vừa đảm bảo tăng độ cứng vừa đảm bảo khi vỡ sẽ không gây chấn thương.
Việc trộm phá kính để vào là trường hợp ít gặp các cụ nhé, đã số sẽ đột nhập từ các đường khác như tum, cửa ngách, nhưng lắp xong sắp để đảm bảo an toàn khi nhà có người già, trẻ nhỏ.. và yên tâm khi quên không đóng cửa,

vantruongd2

Xe tải
View attachment 7390740

Nhà như thế này thì có biện pháp gì để an toàn cho cửa của các tầng trên không các cụ nhỉ ?
Em cũng sắp sửa nhà với mẫu tương tự và vẫn đang chưa có lời giải cho cửa ban công từ tầng 2 có nên làm cửa sắt bên trong cửa kính không. Cụ có phương án chưa cho mình tham khảo với?

ngocanh_811

Xe điện
Em cũng sắp sửa nhà với mẫu tương tự và vẫn đang chưa có lời giải cho cửa ban công từ tầng 2 có nên làm cửa sắt bên trong cửa kính không. Cụ có phương án chưa cho mình tham khảo với?
Nếu là cửa đi thì mọi người ko làm sắt đâu cụ ạ, làm kính xịn xịn dày dày tý là an toàn rồi ạ. có nhà thì lắp thêm cả lớp cửa cuốn phía ngoài, nhưng hơi tốn kém ạ

beSuSu

Xe điện
Đá vụn từ bugi xe máy? Là chỗ nào nhỉ? Cụ hoang đường như đồng đen có từ tính thế : )) Kính dày 21mm khéo cho cụ phi búa tạ cũng không vỡ chứ lại : ))
Búa tạ và vật nhọn đầu là 2 việc khác nhau.

beSuSu

Xe điện
Tôi vote phương án của cụ này.
Giờ thời nào rồi mà còn song sắt cửa số, cửa ra vào như nhà tù...mà trong nhà những đồ gia dụng thì đáng bao nhiêu tiền, tiền - vàng - ngoại tệ - đồ trang sức....để trong két sắt hết rồi.
Nhà tôi cũng không dùng song sắt cửa từ lâu lắm rồi, nhà tôi không có chuông trống trộm nhưng tôi lắp hệ thống camera khắp các phòng, ngoài cổng, sân, vườn...nên chưa thấy trộm cắp gì.
Trộm vào nhà rồi thì việc nó lấy đc đồ tiền hay ko lại là việc khác.
Nửa đêm dậy thấy trộm trong nhà, nó chưa lấy đc gì thì nó cũng nghĩ tới việc cắt cổ hay bịt mồm gia chủ. Mà nhỡ tay giết đc 1 ng r thì nó giết ng 2,3,.. dễ lắm.
Nên đừng để rơi cảnh trộm vào nhà. Kể cả ko mất tiền cũng rất nguy hiểm.

Camera chỉ có tác dụng xem lại hiện trường :))

Xe bọ xít

Xe container
Trình báo rồi bác.
1 anh già già bẩu: Đcm, mài trình báo muộn thế thì tìm khó lắm.
Tôi mới ngứa mồm: Ờ, đúng là êm trình báo hơi muộn.
Thế, nếu êm trình báo sớm, thì khả năng tìm được sẽ từ 2% nó tăng lên thành mấy % hả anh?
Anh già lảng cmn mất.

Nhà tôi mạn Cầu Giấy, nhà mặt đất.
Trộm hoành tráng kiểu trên tivi thì không có hoặc ít, trộm vặt thì đầy: Sểnh ra là nó thó cái xe máy hoặc tương tự.
Tôi còn bị nó bê cái Xe đạp, khi mình ra siêu thị ngay trong khu, mà quên mang khoá (xe của cu con).
Báo sớm thì các anh xxx sẽ khoanh và truy xuất đc camera liên quan, báo muộn camera bị ghi đè thì cũng khó vì ít thông tin để lần tìm hơn. Tóm lại mất là phải báo xxx ngay đó là nguyên tắc của việc hợp tác cv. Còn tìm ra hay ko lại là việc khác. Ít nhất báo, và nhiều nhà báo mất thì các anh ý còn nắm và có số liệu, chứ ai mất cũng ko báo thì các xxx vẫn coi là an ninh tốt. Vì vậy, nên báo và báo càng sớm càng tốt.

con dơi 141

Xì hơi lốp
Có nhà cụ nào mặt đất làm cửa sổ full view như chung cư không song không ạ ? Tất nhiên làm sẽ đảm bảo được an toàn trẻ nhỏ, nhưng cái em lo là trộm cắp View attachment 7387037
Đề bài của cụ thiếu tham số. Cụ làm cửa sổ ko song nhìn ra đâu? Nếu là villa trong ciputra, ngoại giao đoàn, ecopark island... thì triển lo gì, có phương án ok ngay

pokemon06

Xe tăng
Trước em định lấy lại nhà đấy nhưng sau thay đổi kế hoạch không lấy nữa nên em cũng không nghiên cứu thêm vụ này. Em thấy chủ nhà đấy giờ vẫn dùng cửa nhôm kính bình thường không gia cố cửa sắt hay song sắt ban công gì cả.

tratida

Xe container
View attachment 7387050
em cũng phân vân vụ nhà không song. Nhưng chắc làm thêm lam sắt như này bên ngoài mặt tiền, lớp cửa kính bên trong vậy. Chứ làm song sắt như kiểu truyền thống xấu quá
Nhà em làm kiểu trang trí này, ngay đêm đầu tiên em trông nhà bị trộm nó cậy mất 1 nan rồi nó chạy mất. Hôm sau gấp rút thay song cứng vào.

Sent from Other Universe via OTOFUN

onano69

Xe container
Nhà mà cửa gỗ kiểu trong kính ngoài chớp mà không có song sắt dạng hoa cảm giác như mặc áo váy zen mà ko đeo cóc xê ;)) em là cứ phải truyền thống, cửa 3 lớp tính cả hoa sắt :) giờ mà lắp thêm cái lưới chống muỗi Bình Minh nữa là thành 4 lớp :))

toankhuc

Xe hơi
View attachment 7387050
em cũng phân vân vụ nhà không song. Nhưng chắc làm thêm lam sắt như này bên ngoài mặt tiền, lớp cửa kính bên trong vậy. Chứ làm song sắt như kiểu truyền thống xấu quá
Như này khác gì tự nhốt mình vào lồng, hoả hoạn thì thoát thế nào?

vantruongd2

Xe tải
Nếu là cửa đi thì mọi người ko làm sắt đâu cụ ạ, làm kính xịn xịn dày dày tý là an toàn rồi ạ. có nhà thì lắp thêm cả lớp cửa cuốn phía ngoài, nhưng hơi tốn kém ạ
Tầng 1 thì em làm ngoài cửa inox + trong cửa kính. Mình đang muốn hỏi cửa ra ban công tầng 2. K làm song cửa thấy bất an quá.

ngocanh_811

Xe điện
Tầng 1 thì em làm ngoài cửa inox + trong cửa kính. Mình đang muốn hỏi cửa ra ban công tầng 2. K làm song cửa thấy bất an quá.
e nói tầng 2 đấy cụ, cụ cứ làm kính dày là thoải mái chống trộm