[CCCĐ] Cuba - Năm nay và năm cũ

Vietnamese2016

Xe hơi
Cụ Long-Troc : Em toàn cho các bà già hoặc có trẻ con đi nhờ thôi. Vụ gái Cuba thì ko cần đến mức cigar đâu, cụ cứ đến cái xã nào hẻo lánh chút, tặng xà phòng, kem đánh răng...thì chủ tịch xã dâng hết gái đẹp của xã đó cho cụ đến lúc cụ bò về thì thôi hehe. Mà đến các bãi biển vắng, tôm hùm, thịt cá mập (mập trắng thôi nhé), vi cá mua về nấu như miến, cụ xơi rẻ ko phải nghĩ.

Biển Cuba công nhận tuyệt, Varadero thì ai cũng đến rồi, em có đi cả Cayo Levisa, cảnh còn tuyệt hơn theo cá nhân em đánh giá. Tắm biển thì cụ sẽ không khó khăn gặp một em ko mặc bra tắm hồn nhiên. Một số biển ngày biển lặng, tầm nhìn dưới nước có thể lên đến 30m. Em sẽ dần post ảnh.

Chỉnh sửa cuối:

Long-Troc

Xe hơi
Cụ Long-Troc : Em toàn cho các bà già hoặc có trẻ con đi nhờ thôi. Vụ gái Cuba thì ko cần đến mức cigar đâu, cụ cứ đến cái xã nào hẻo lánh chút, tặng xà phòng, kem đánh răng...thì chủ tịch xã dâng hết gái đẹp của xã đó cho cụ đến lúc cụ bò về thì thôi hehe. Mà đến các bãi biển vắng, tôm hùm, thịt cá mập (mập trắng thôi nhé), vi cá mua về nấu như miến, cụ xơi rẻ ko phải nghĩ.

Biển Cuba công nhận tuyệt, Varadero thì ai cũng đến rồi, em có đi cả Cayo Levisa, cảnh còn tuyệt hơn theo cá nhân em đánh giá. Tắm biển thì cụ sẽ không khó khăn gặp một em ko mặc bra tắm hồn nhiên. Một số biển ngày biển lặng, tầm nhìn dưới nước có thể lên đến 30m. Em sẽ dần post ảnh.
E tưởng mấy cái nhu yếu phẩm đấy giờ kiếm dễ rồi? Thái Bình anh ấy bán nhiều mà? Levisa thì e chưa được đi nhưng quả thật bãi biển ở Cuba đẹp, tôm hùm cũng rẻ, e còn đóng hộp mang về làm quà. E cũng đang mong T11 được đi đây k biết thế nào!

Vietnamese2016

Xe hơi
E tưởng mấy cái nhu yếu phẩm đấy giờ kiếm dễ rồi? Thái Bình anh ấy bán nhiều mà? Levisa thì e chưa được đi nhưng quả thật bãi biển ở Cuba đẹp, tôm hùm cũng rẻ, e còn đóng hộp mang về làm quà. E cũng đang mong T11 được đi đây k biết thế nào!
Vẫn chưa dễ ở những nơi xa xôi, hẻo lánh và giá thì chưa ngon cho dân Cuba hẳn đâu cụ ạ.

maple_leaf

Xe điện
Biển Varadero nè các cụ

Chỉnh sửa cuối:

Lam_Tuong

Xe hơi
E hóng xứ thiên đường châu Mỹ này xem khác thiên đường châu Á thế nào

Long-Troc

Xe hơi
Biển Varadero nè các cụ

Ở đây thì thiếu thốn một chút nhưng sao thấy nó yên bình, sạch sẽ (ý e là thực phẩm chứ đường phố cũng bẩn) và chậm rãi. Cái mà h này ở cái xứ Thiên đường nhà mình là xa xỉ. Riêng hạ tầng giao thông thì VN còn xa mới bằng được. Haizzz e đi cũng kha khá nhưng thực sự yêu mến xứ Cu này

maple_leaf

Xe điện
Cuba bị du lịch hoá rồi nên cũng bắt đầu chặt chém. Em đi xe ngựa dạo vòng công viên, nói giá là 10 cuc, đi xong trả tiền nó bảo mày phải trả 20 cuc vì đi 2 người.

Vodka_Putinka

Xe điện
Em vẫn hay vào TTVN xem thôi không có nick. Cụ cố gắng sang đây chơi, anh em gặp nhau làm bữa rượu Uz. Cụ vào facebook Uzbekistan: tin tức và sự kiện xem cho đỡ nhớ, em làm admin mới tạm nghỉ hôm qua do bận việc.
Năm nay cũng nhiều người từng học ở Uz trở lại thăm trong đó có Chủ nhiệm UB KH môi trường Quốc Hội mới sang.
Cám ơn cụ sẽ cố gắng sắp sếp thời gian sang thăm lại nơi xưa đầy kỷ niệm . Bên này cũng lập 1 nhóm kín của những cựu học sinh trường 11 để sinh hoạt . Hàng năm cũng tổ chức họp mặt cũng vui lắm cụ . Để em ghé xem trang của cụ và giới thiệu cho bạn bè cùng biết .

Vodka_Putinka

Xe điện
Hồi e học bên LX cũ sang trường bên chơi với mấy anh lớn thì ngưỡng mộ các anh ấy quá . Mỗi anh có 1 cô bồ người Cuba da trắng rất xinh học cùng trường . Lúc đó mấy cô Cuba nghe đến danh VN là mết tít nên cô nào xinh là quen với mấy anh VN hết . Có cô bố từ nhà còn chỉ đạo sang là phải kiếm đứa cháu có dòng máu VN mang về ... Nhưng mấy anh V+ nhà mình lại ko cho vì sợ ràng buộc . :))

amr8

Xe hơi
Đẹp quá, lót dép hóng tiếp, cảm ơn cụ chủ :D Nhìn đường có vẻ cũng lồi lõm nứt nẻ như bên mình ấy cụ nhỉ :D

Sirius =.=

Xe hơi
Mọi thứ cũ kĩ nhưng vẫn thấy ở đây đã có 1 nền tảng phát triển. Cuba nghe nói người dân vừa mới được tiếp cận với 3G

trabi s

Xe tải
Cụ chủ sang đây mà đi xe Mec là oách cây xà lách rồi chắc xe sứ quán hả cụ? Bây h em k rõ chứ 2014, cụ có 1 em Yaris là có tá chân dài theo liền. Xe cộ bên đấy thì cụ cho xin ít ảnh CoCo taxi mới đặc trưng. Nói về thói quen đi nhờ xe bên đấy, em lại nhớ lần đi từ bãi biển Varadero về Havana, có hai bé chân dài da nâu vẫy xin đi nhờ. Lên xe thì nói chuyện như pháo rang, nó thấy xì gà bọn em để trên xe nó xin một điếu (mà toàn xì gà tư nhân gia công chứ có phải hàng nhà máy đâu). Thằng cu em sinh viên nó cũng nghịch, nó bảo mày cho tao xem ngực thì tao cho mày một điếu. E tưởng nó k dám ai dè hai đứa khúc khích đùn đẩy nhau rồi 1 em xinh tươi hồn nhiên trễ nải tòa thiên nhiên để anh em V+ chiêm ngưỡng. Con gái Cu ba thật ấn tượng, đẹp, bốc lửa, thân thiện và quan niệm về sex vô cùng tự do. Còn trai Cu ba thì khỏi bàn, chỉ béo các mợ vì Cu ba là thiên đường du lịch của các bà các cô Châu Âu mà. Cụ chủ cho thêm ít ảnh bãi biển Varadero đẹp nhất vùng Caribe nữa nhé
Ngày xưa khi còn ở bên Đức e đã từng giao lưu với mấy e Cuba,cứ gọi là chuẩn luôn.Cảm ơn cụ chủ thớt đã cho em đươc mở mang.

Long-Troc

Xe hơi
Cuba bị du lịch hoá rồi nên cũng bắt đầu chặt chém. Em đi xe ngựa dạo vòng công viên, nói giá là 10 cuc, đi xong trả tiền nó bảo mày phải trả 20 cuc vì đi 2 người.
Chắc tại nó tưởng cụ là Tung Của, nhưng thanh niên Cuba cũng láu lỉnh đấy. Cụ cho F1 sang chắc là dân NG phỏng cụ. Thích nhỉ, trẻ con sang đấy không khí trong lành tuy hơi thiếu thốn một chút.
Cụ chủ thớt kể tiếp đi để anh em biết thêm nhiều điều về đất nước đẹp đẽ này.

Chỉnh sửa cuối:

hoanghunghc

Xe hơi
Những chiếc MG Rovers, VW, peugeot... cũng toàn xe cỏ thôi nhưng nhìn vẫn sướng hơn Toy thần thánh các cụ nhỉ. Hay là lạ mắt nên nó vậy.???

thinhpt

Xe hơi
Tiếp đi cụ ơi,. em đang hóng

longsd

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng hóng Cuba, đang muốn tháng 1/2017 đi 1 chuyến xem sao! ;)