[Funland] Cực chẳng đã, phải hỏi các cụ chuyện không hay ạ.

Shadow381

Xe điện
Đơn giản theo cách em vẫn làm: mua xúc xích cắt nhỏ, bẻ dao lam nhét vào rồi để dưới sàn xe ga, đến góc đường chỗ nó hay được thả gạt chân cho xúc xích rơi xuống đường, chúc cụ thành công trả lại an toàn cho ngõ phố.

Huthasa

Xe lăn
Khu hẻm nhà em có thằng mất dạy nó nuôi hai con chó, suốt ngày thả rông. Hai con đó to đùng nó lượn lờ ị bậy khắp nơi ghê tởm vô cùng. Bao nhiêu người kêu thằng chủ chó ra than phiền, nó đều dạ dạ vâng vâng rồi quay lưng một cái lại thả chó ra ỉa khắp hẻm. Gần như buổi họp tổ dân phố nào dân trong hẻm cũng kêu la chuyện này, nó lại dạ dạ vâng vâng nhưng lúc nào cũng thấy hai con đó lượn lờ ngoài hẻm. Thằng công an khu vực thì cứ coi như không phải chuyện của nó.

Mấy năm như vậy rồi, càng ngày càng điên, chó cứ ị đều hàng ngày trước cửa nhà em và mọi người và mặt thằng chủ chó vẫn cứ nhơn nhơn..

Em xin hỏi thẳng, ai yêu động vật chửi em thì em chịu, các cụ có biết nơi nào bán bả chó không ạ? Em chấp nhận mang tiếng ác tiếng xấu hay tiếng gì cũng được ạ.

Em cảm ơn các cụ trước, kể cả các cụ sẽ sắp phê phán hoặc lên lớp dạy dỗ em.
Cụ xem mấy ông bán rong bẫy bả chuột ý. Đầy thuốc.

aitymo

Xe tăng
Chính quyền mà làm tốt mọi việc thì cụ đâu phải bức xúc ntn. Chính quyền phải cho ng nhắc nhở đảm bảo vệ sinh trật tự và an toàn của mọi ng.
Ko kiềm chế đc là có ngày lời qua tiếng lại, còn ở cạnh nhau là có thể còn đánh nhau, chơi bẩn nhau. Và bao cái mất dậy trong đầu lại phải nghĩ dù ko muốn.
Cháu công nhân cái tồn tại này ... nhiều khi cq không làm nghiêm túc dẫn đến có nhiều bức xúc trong xh dẫn đến hành xử không chowg pháp luật, chuyện lặt vặt xô xát ngoài đường dẫn đến án mạng ...

Nghiatien

[Tịch thu bằng lái]
cụ ác quá mua củ giềng của mấy bác đi ex có phải nhanh không

vodanh_0282

Xe tải
cụ cứ chửi đổng thật to xem thằng chủ nó phản ứng như thế nào. Lần trước em cũng thế mà thấy đỡ hẳn đấy!

Húp sụp sụp

Xe điện
Đọc các bài viết về cách dạy chó đi vệ sinh như đúng rồi nên em mạnh dạn nuôi 1 con poodle, 3 tháng tuổi. Dạy mãi chả ăn thua, được 1 tuần rồi, lúc ở trong khu vực quây (em quây cho khoảng 2m2) thì tè lên khay, nhiều khi tè ra cạnh khay, ị thì ra ngoài. Thả nó ra thì nó tè, ị vô tội vạ, tiện là ra ngay :(. Bác nào có kinh nghiệm thật chỉ em cách cho chó đi vệ sinh đúng chỗ được k?
Bác mua riềng ép lấy nước quét khắp khu vực nó ở, trừ chỗ ị
Cảm giác đi ị mà sắp bị thịt thì nó sẽ không ị đâu

maybach57

Xe tăng
Cụ dùng tiền.
Trả một mớ to mua đứt con chó
Cư xử như một đại quý tộc đi xem nào

Jo9926

Xe điện

dungyen2106

Xe tải
Ngõ nhà em giống hệt cụ chủ thớt nhưng em may mắn hơn. Hôm cuối tháng 11 âm vừa rồi Ngõ nhà em vận động được nên có bữa thịt chó liên hoan lại hàng xóm láng giềng thân thiết hơn =))

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Năm ngoái cũng có 1 thớt như này :)) k biết có phải của cụ không?

Taihoatu

Xe lăn
Khu hẻm nhà em có thằng mất dạy nó nuôi hai con chó, suốt ngày thả rông. Hai con đó to đùng nó lượn lờ ị bậy khắp nơi ghê tởm vô cùng. Bao nhiêu người kêu thằng chủ chó ra than phiền, nó đều dạ dạ vâng vâng rồi quay lưng một cái lại thả chó ra ỉa khắp hẻm. Gần như buổi họp tổ dân phố nào dân trong hẻm cũng kêu la chuyện này, nó lại dạ dạ vâng vâng nhưng lúc nào cũng thấy hai con đó lượn lờ ngoài hẻm. Thằng công an khu vực thì cứ coi như không phải chuyện của nó.

Mấy năm như vậy rồi, càng ngày càng điên, chó cứ ị đều hàng ngày trước cửa nhà em và mọi người và mặt thằng chủ chó vẫn cứ nhơn nhơn..

Em xin hỏi thẳng, ai yêu động vật chửi em thì em chịu, các cụ có biết nơi nào bán bả chó không ạ? Em chấp nhận mang tiếng ác tiếng xấu hay tiếng gì cũng được ạ.

Em cảm ơn các cụ trước, kể cả các cụ sẽ sắp phê phán hoặc lên lớp dạy dỗ em.
Cụ cứ mua cái thuốc diệt kiến hay diệt mối trộn liều lượng nặng vào đồ ăn rồi cho nó ăn thôi

Sherk

Xe buýt
Làm quả súng hơi bắn thẳng vào đầu thằng chủ cụ ạ. Giết mấy con chó làm gì, bọn nó là thú vật biết gì đâu.
cái này gọi là xử lý rác tận nguồn phải ko cụ nhỉ