[Funland] Cực chẳng đã, phải hỏi các cụ chuyện không hay ạ.

VT Entertainment

Xe buýt
Ngày xưa em được dạy 1 bài là nướng quả mướp thật thơm và nóng lên rồi quăng vào con chó đó. Con nào tợn sẽ ngoạn 1 phát thì sẽ đi luôn hàm răng vì quả mướp nướng thì nóng ối dồi ôi luôn. Nhưng em chưa thử bao giờ nên chả biết hiệu quả ra sao :D
Còn như trường hợp cụ chủ thớt thì em ủng hộ cho ăn bả. Tuy là hại con chó nhưng ngược lại thì giúp cả ngõ sạch sẽ, trẻ con đi lại ko lo bị cắn. Hơn nữa, con chó nào rơi vào những đứa vô ý thức như này thì số nó cũng tới rồi...giúp nó đi nhanh để sau sang nhà tử tế ;)

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Cụ dùng chiêu này cho em: CÁCH KHÔNG ĐIỂM HUYỆT.
Nhà em, sau lưng giáp đồi. Nhà em nuôi đàn gà, có con chó nhà trên đồi xuống cắp mất 2 con gà.
Em cay. Em rình. Hôm sau nghe gà kêu quang quác em phi ra.
Em ốt 2 phát.
Phát 1 nó đang cắp con gà ở vườn nhà em. Trúng. Nó phải bỏ con gà ra chạy. Lưng chừng đồi em ốt đuổi theo phát nữa, không hy vọng trúng đâu, nhưng nó ẳng một phát.
Và từ đó đàn gà nhà em nhởn nhơ.
Lâu lắm mới nghe từ ốt 1 phát.

CuDen

Xe tải
E rất hiểu tâm trạng cụ, e rất ghét nuôi chó thả rông, nhưng e lại k dám cho nó ăn bả, dù nhiều lần e cũng nghĩ tới chuyện này, hic, vì con chó nó k có tội tình gì, hic
Cho chủ chó tí thính,ngoan ngay😜

La Rue Biere

Xe đạp
Chỗ nào bán thức ăn chó mèo thì cũng có bán bả.
Em tìm không thấy cụ ạ, lên mạng search google cũng ko tìm ra chỗ nào ban bả chó cụ ạ. Ngặt quá nên em mới phải hỏi trên đây.
Thuốc chuột Nhật bán đầy, cụ "đầu tư" thêm 2 cây xúc xích là đâu vào đấy ngay mà
Cụ tẩm thuốc diệt chuột vào miếng thịt. Em đảm bảo chết…
Cụ lấy bóng điên tuýp đập vỡ ra lấy cái cạo lấy chất mầu trắng trong đó trộn với đồ ăn. .. Loại này nhanh và hiêu quả..
Có vẻ như em đã có giải pháp mình cần, em cảm ơn các cụ.

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Khu hẻm nhà em có thằng mất dạy nó nuôi hai con chó, suốt ngày thả rông. Hai con đó to đùng nó lượn lờ ị bậy khắp nơi ghê tởm vô cùng. Bao nhiêu người kêu thằng chủ chó ra than phiền, nó đều dạ dạ vâng vâng rồi quay lưng một cái lại thả chó ra ỉa khắp hẻm. Gần như buổi họp tổ dân phố nào dân trong hẻm cũng kêu la chuyện này, nó lại dạ dạ vâng vâng nhưng lúc nào cũng thấy hai con đó lượn lờ ngoài hẻm. Thằng công an khu vực thì cứ coi như không phải chuyện của nó.

Mấy năm như vậy rồi, càng ngày càng điên, chó cứ ị đều hàng ngày trước cửa nhà em và mọi người và mặt thằng chủ chó vẫn cứ nhơn nhơn..

Em xin hỏi thẳng, ai yêu động vật chửi em thì em chịu, các cụ có biết nơi nào bán bả chó không ạ? Em chấp nhận mang tiếng ác tiếng xấu hay tiếng gì cũng được ạ.

Em cảm ơn các cụ trước, kể cả các cụ sẽ sắp phê phán hoặc lên lớp dạy dỗ em.
Thuê bọn trộm chó, cho nhanh và lành cụ ah! :)

maybach57

Xe tăng
Ở Hà Nội thì ra ngã tư Nguyễn chí thanh la thành nguyên hồng, chỗ cạnh đài truyền hình ấy cụ ạ

Khu hẻm nhà em có thằng mất dạy nó nuôi hai con chó, suốt ngày thả rông. Hai con đó to đùng nó lượn lờ ị bậy khắp nơi ghê tởm vô cùng. Bao nhiêu người kêu thằng chủ chó ra than phiền, nó đều dạ dạ vâng vâng rồi quay lưng một cái lại thả chó ra ỉa khắp hẻm. Gần như buổi họp tổ dân phố nào dân trong hẻm cũng kêu la chuyện này, nó lại dạ dạ vâng vâng nhưng lúc nào cũng thấy hai con đó lượn lờ ngoài hẻm. Thằng công an khu vực thì cứ coi như không phải chuyện của nó.

Mấy năm như vậy rồi, càng ngày càng điên, chó cứ ị đều hàng ngày trước cửa nhà em và mọi người và mặt thằng chủ chó vẫn cứ nhơn nhơn..

Em xin hỏi thẳng, ai yêu động vật chửi em thì em chịu, các cụ có biết nơi nào bán bả chó không ạ? Em chấp nhận mang tiếng ác tiếng xấu hay tiếng gì cũng được ạ.

Em cảm ơn các cụ trước, kể cả các cụ sẽ sắp phê phán hoặc lên lớp dạy dỗ em.

zorgvn

Xe tăng
Website
otofun.net
Vầng cụ.
Hồi đó nhà em ở Đông Ngạc, Từ Liêm xong chuyển sang Bồ Đề, Gia Lâm cụ ạ.
Giờ em tuốt trên núi.
30 năm rồi không còn nghe ai nói từ này nữa, bỗng dưng cụ nhắc đến tự dưng ký ức tuổi thơ dữ dội lại ùa về.

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
30 năm rồi không còn nghe ai nói từ này nữa, bỗng dưng cụ nhắc đến tự dưng ký ức tuổi thơ dữ dội lại ùa về.
Vâng cụ. Ký ức tuổi thơ của em là vùng đất ngoại thành HN.
Rất riêng.
Khi đó, qua con sông, sang bên kia là nội thành HN có cái gì đó rất khác biệt rồi.

trinhhunghb

Xe lăn
Em ủng hộ bả chó . Chó mèo là em rất ghét . Nhưng cho lên đĩa thì lại chả ghét tẹo nào

zorgvn

Xe tăng
Website
otofun.net
Vâng cụ. Ký ức tuổi thơ của em là vùng đất ngoại thành HN.
Rất riêng.
Khi đó, qua con sông, sang bên kia là nội thành HN có cái gì đó rất khác biệt rồi.
Cụ với nhà cháu ngược nhau. Nhà cháu ở gần hồ Hai Bà trong một chung cư cũ chật chội thời bao cấp, chỉ thèm được về quê (Đông Anh) chơi.

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Cụ với nhà cháu ngược nhau. Nhà cháu ở gần hồ Hai Bà trong một chung cư cũ chật chội thời bao cấp, chỉ thèm được về quê (Đông Anh) chơi.
Bố em tí nữa thì được phân nhà ở chung cư chỗ Ngọc Khánh, tiếc mãi cụ ạ.

moonlife

Xe container
Ngõ nhà e tình trạng y hệt, nghĩ ló chán. Chính quyền như ccc. Cụ nào có ý định tất niên nhắn e e ib cho địa chỉ.
Cái thứ 2 là e có chán ý thức mấy ông dắt chó ra đg ko rọ mõm nữa cơ. Nhiều thớt nói về vde này rồi e ko nói thêm nữa.
Chuyện cho chó ra đường cần có rọ mõm có xích còn có trong luật rồi. Ấy thế mà thực thi pháp luật như lềnh. Luật ra là để tuân thủ chứ k phải để cãi nhau hợp lý hay ko. Động nói thì bọn cuồng chó chúng nó rồ dại lên.

tomtomchát

Xe container
E nghĩ con 4 chân ko có tội.
Tội là ở thằng 2 chân.
Cụ đánh bcm nó đi, cụ có chính nghĩa mà :D
hoặc hèn hơn, đánh bả nó :D

Chỉnh sửa cuối: