[Funland] Cực chẳng đã, phải hỏi các cụ chuyện không hay ạ.

Dan du an

Xe cút kít
Mà em thấy ở thành phố như Hà nội và Sài gòn có thể thu phí nuôi chó. Ai nuôi phải đăng ký và đánh số chó như số ô tô. Khi ra đường phải đeo số. Người ta chỉ cần chụp được con chó nào có số ỉa bậy là phạt nguội chủ chó. Vừa thu thêm được tiền để làm đẹp cảnh quan thành phố vừa được lòng dân. Chó không đeo số ra đường phạt chủ chó thật nặng thậm chí bắt tiêu huỷ. Thật sự đó là việc rất nên làm và em tin mọi người sẽ rất ủng hộ. Một đất nước văn minh và một thể chế tốt nên có các chế tài để mọi sự hợp lý nhất chứ không phải cứ phải giầu mới làm được.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
khó chịu nhỉ cụ?do ông chủ của nó mà nó chết thì cũng đáng thương thật ạ, cả tổ dân phố không làm gì được ạ

kimma

Xe điện
À...nhân hay quả em.biết. Lương hay ác em biết. Chủ chó biết đấy. Tuy nhiên em bảo thẳng là nhẹ không nghe,nuôi chó mà k dạy đc chó tao dạy. Tiện thể mày có cần tao cho thêm viên bi nữa cho thích.
Tùy Cụ suy nghĩ sao cho phải thôi. Cách hàng xử như này tôi khuyên Cụ vẫn là tiết chế tối đa. Nhất là câu cuối, Cụ mà làm thật thì cơm cân lịch bóc và 1 cơ số tiền lớn là tương lai chắc chắn đợi chờ. Lúc đó liệu Cụ có còn dám nói và làm như thế không ? Anh hùng rơm 1 giây, hối cả đời không kịp vì thiếu suy nghĩ . Cứ đưa lên bàn cân khắc có kết quả. 1 giây trút giận là đưa cả cuộc đời u tối là thằng Tù.
Có nhiều cách để trừng trị chủ chó mà. Cụ cứ cầm cái xẻng.. que quết cả cục trét hoặc vứt vào trc nhà họ. thì họ khắc hiểu và biết. Chẳng dại gì làm làm điều ác cả. `

polizia

Xe container
Thực ra đánh bả ko có gì áy náy đâu vì nó ăn xong ko chết ngay tại đấy, về nhà mới chết.
Với cả mình ném miếng bả ra đường coi như vu vơ, mình cũng ko nhìn thấy con chó nó chết và cũng ko biết con nào ăn phải.
Chỉ cần thấy con chó đấy tự dưng vắng mặt chứng tỏ là hiệu quả.
Còn cầm gậy đập hay bắn súng các thứ thì mệt lắm, vừa áy náy vì ra tay trực tiếp mà nói thực đếch dám làm vì sợ va chạm vs chủ chó.

HD1003

[Tịch thu bằng lái]
Tùy Cụ suy nghĩ sao cho phải thôi. Cách hàng xử như này tôi khuyên Cụ vẫn là tiết chế tối đa. Nhất là câu cuối, Cụ mà làm thật thì cơm cân lịch bóc và 1 cơ số tiền lớn là tương lai chắc chắn đợi chờ. Lúc đó liệu Cụ có còn dám nói và làm như thế không ? Anh hùng rơm 1 giây, hối cả đời không kịp vì thiếu suy nghĩ . Cứ đưa lên bàn cân khắc có kết quả. 1 giây trút giận là đưa cả cuộc đời u tối là thằng Tù.
Có nhiều cách để trừng trị chủ chó mà. Cụ cứ cầm cái xẻng.. que quết cả cục trét hoặc vứt vào trc nhà họ. thì họ khắc hiểu và biết. Chẳng dại gì làm làm điều ác cả. `
Em hiểu ý cụ. Tuy nhiên mỗi nơi mỗi khác,và khi hành động thì nó có cấp bậc,mức độ từ thấp tới cao,và tối thiểu phải biết mình là ai,trong môi trường nào....v..v em rất cảm ơn bác đã rất chân thành góp ý ạ.

winnghiepdu

Xe điện
Cụ có thể cho một loại thuốc gì đấy không chết nhưng mà nó bị đau bụng ốm yếu.
Hoặc lên trên mạng tìm một anh exciter bầy cho anh y thời gian vồ.

thanhvn8020

Xe tải
Các cụ bàn giết chó, nhưng hôm sau chủ nó mua con khác về không lẽ mình lại cứ làm vậy mãi. Con chó không có tội, mà là chủ chó vô văn hoá. Theo em nên nói chuyện cứng với chủ, cả xóm đồng lòng thì chả sợ. Giao trước nếu còn diễn ra tình trạng đó, trước là mất lòng nhau, sau là toàn quyền đánh, đuổi, gây hại chó nếu chủ không có động thái gì cả.

honda_cub79

Xe lăn
Bao giờ thằng chủ chó thả ra đi vệ sinh lung tung cụ thớt cho nó nửa viên gạch

Khongmatnick23

Xe tải
Khu hẻm nhà em có thằng mất dạy nó nuôi hai con chó, suốt ngày thả rông. Hai con đó to đùng nó lượn lờ ị bậy khắp nơi ghê tởm vô cùng. Bao nhiêu người kêu thằng chủ chó ra than phiền, nó đều dạ dạ vâng vâng rồi quay lưng một cái lại thả chó ra ỉa khắp hẻm. Gần như buổi họp tổ dân phố nào dân trong hẻm cũng kêu la chuyện này, nó lại dạ dạ vâng vâng nhưng lúc nào cũng thấy hai con đó lượn lờ ngoài hẻm. Thằng công an khu vực thì cứ coi như không phải chuyện của nó.

Mấy năm như vậy rồi, càng ngày càng điên, chó cứ ị đều hàng ngày trước cửa nhà em và mọi người và mặt thằng chủ chó vẫn cứ nhơn nhơn..

Em xin hỏi thẳng, ai yêu động vật chửi em thì em chịu, các cụ có biết nơi nào bán bả chó không ạ? Em chấp nhận mang tiếng ác tiếng xấu hay tiếng gì cũng được ạ.

Em cảm ơn các cụ trước, kể cả các cụ sẽ sắp phê phán hoặc lên lớp dạy dỗ em.
Cụ tẩm thuốc diệt chuột vào miếng thịt. Em đảm bảo chết…

Alex Fong

Xe hơi
Hót k.ưt chó rình gửi lại trả cửa nhà nó sẽ phải nghĩ lại

zorgvn

Xe tăng
Website
otofun.net
Khu hẻm nhà em có thằng mất dạy nó nuôi hai con chó, suốt ngày thả rông. Hai con đó to đùng nó lượn lờ ị bậy khắp nơi ghê tởm vô cùng. Bao nhiêu người kêu thằng chủ chó ra than phiền, nó đều dạ dạ vâng vâng rồi quay lưng một cái lại thả chó ra ỉa khắp hẻm. Gần như buổi họp tổ dân phố nào dân trong hẻm cũng kêu la chuyện này, nó lại dạ dạ vâng vâng nhưng lúc nào cũng thấy hai con đó lượn lờ ngoài hẻm. Thằng công an khu vực thì cứ coi như không phải chuyện của nó.

Mấy năm như vậy rồi, càng ngày càng điên, chó cứ ị đều hàng ngày trước cửa nhà em và mọi người và mặt thằng chủ chó vẫn cứ nhơn nhơn..

Em xin hỏi thẳng, ai yêu động vật chửi em thì em chịu, các cụ có biết nơi nào bán bả chó không ạ? Em chấp nhận mang tiếng ác tiếng xấu hay tiếng gì cũng được ạ.

Em cảm ơn các cụ trước, kể cả các cụ sẽ sắp phê phán hoặc lên lớp dạy dỗ em.
Có nhiều cụ đã khuyên rồi, cứ từng bước: trước dùng lễ, sau dùng binh. Nếu thực sự hết cửa thì xin giới thiệu với cụ Ethylene Glycol cực độc, không mùi, vị ngọt, trộn với sữa bột ra một dung dịch thơm ngọt béo như sữa. Khoảng 10ml là đủ chết con chó to - không chết ngay mà về nhà vài ngày sẽ chết, rất khó biết nguyên nhân. 100ml là chết người. Nếu định bẫy thì phải đứng đó trông chừng kẻo trẻ con chạy qua làm 1 hớp là cụ đi tù vì tội ngộ sát. Định bẫy chó thì pha ít thôi, đừng có làm cả xô.

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Cụ dùng chiêu này cho em: CÁCH KHÔNG ĐIỂM HUYỆT.
Nhà em, sau lưng giáp đồi. Nhà em nuôi đàn gà, có con chó nhà trên đồi xuống cắp mất 2 con gà.
Em cay. Em rình. Hôm sau nghe gà kêu quang quác em phi ra.
Em ốt 2 phát.
Phát 1 nó đang cắp con gà ở vườn nhà em. Trúng. Nó phải bỏ con gà ra chạy. Lưng chừng đồi em ốt đuổi theo phát nữa, không hy vọng trúng đâu, nhưng nó ẳng một phát.
Và từ đó đàn gà nhà em nhởn nhơ.

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Sợ gì. Súng chun bắn bi sắt cỡ 5 li mà bắn chuẩn,cự li khoảng 5m thì viên bi chui tọt vào sọ luôn. ( tuy nhiên nó k chết ngay mà sẽ nổi điên) hơi nguy hiểm.
Em từng giết 1 con bec nhà hàng xóm bằng súng cao su bắn bi sắt. Giữa thủ,viên bi chui vào sọ luôn. Ngay lúc đó nó sụm xuống,lết về nhà,nhưng 30p sau đau quá nó nổi điên luôn.
Loại này ổn không cụ ơi?
Hihihi. Em có kể về vụ của em ở comment #74 ạ.

LX_060616

Xe buýt
Mất thời gian nhòm lại cam cụ Quay ạ. Xóm nhà em cũng có nhà nuôi chó, cũng thả chạy rông. Nó cứ qua nhà em là em cầm gạch ném. Sát nhà em có ông cũng nuôi chó, có lần nó ị ngoài đường em gọi ra bắt hót rồi em nói luôn, mai con chó mà anh không xích, nó sùi bọt mép thì anh đừng hỏi tại sao nhé. Sau mấy hôm thì thấy con chó sang chủ khác
Mợ số còn AK khôgn lia cho nó 1 chập, hoặc quăng lựu đạn cũng được !

HD1003

[Tịch thu bằng lái]
Loại này ổn không cụ ơi?
Hihihi. Em có kể về vụ của em ở comment #74 ạ.
Nhìn đẹp,cứng cáp. Nhưng sự ổn định không bằng cái trạc( thân súng ) tròn cụ ạ. Mà để bắn chính xác cần sự ổn định.

HD1003

[Tịch thu bằng lái]
Có nhiều cụ đã khuyên rồi, cứ từng bước: trước dùng lễ, sau dùng binh. Nếu thực sự hết cửa thì xin giới thiệu với cụ Ethylene Glycol cực độc, không mùi, vị ngọt, trộn với sữa bột ra một dung dịch thơm ngọt béo như sữa. Khoảng 10ml là đủ chết con chó to - không chết ngay mà về nhà vài ngày sẽ chết, rất khó biết nguyên nhân. 100ml là chết người. Nếu định bẫy thì phải đứng đó trông chừng kẻo trẻ con chạy qua làm 1 hớp là cụ đi tù vì tội ngộ sát. Định bẫy chó thì pha ít thôi, đừng có làm cả xô.
Hix...đủ tầm mua món cụ bảo thì chắc k cần mưu hèn kế bẩn đâu cụ ơi!
Tuy nhiên cá nhân em cảm ơn vì hiểu và biết thêm một chất độc nữa ạ.