[Funland] Cực chẳng đã, phải hỏi các cụ chuyện không hay ạ.

đội mũ_ lái xe

Xì hơi lốp
Khu hẻm nhà em có thằng mất dạy nó nuôi hai con chó, suốt ngày thả rông. Hai con đó to đùng nó lượn lờ ị bậy khắp nơi ghê tởm vô cùng. Bao nhiêu người kêu thằng chủ chó ra than phiền, nó đều dạ dạ vâng vâng rồi quay lưng một cái lại thả chó ra ỉa khắp hẻm. Gần như buổi họp tổ dân phố nào dân trong hẻm cũng kêu la chuyện này, nó lại dạ dạ vâng vâng nhưng lúc nào cũng thấy hai con đó lượn lờ ngoài hẻm. Thằng công an khu vực thì cứ coi như không phải chuyện của nó.

Mấy năm như vậy rồi, càng ngày càng điên, chó cứ ị đều hàng ngày trước cửa nhà em và mọi người và mặt thằng chủ chó vẫn cứ nhơn nhơn..

Em xin hỏi thẳng, ai yêu động vật chửi em thì em chịu, các cụ có biết nơi nào bán bả chó không ạ? Em chấp nhận mang tiếng ác tiếng xấu hay tiếng gì cũng được ạ.

Em cảm ơn các cụ trước, kể cả các cụ sẽ sắp phê phán hoặc lên lớp dạy dỗ em.
Thuốc chuột Nhật bán đầy, cụ "đầu tư" thêm 2 cây xúc xích là đâu vào đấy ngay mà

zoro1970

Xe điện
Khu hẻm nhà em có thằng mất dạy nó nuôi hai con chó, suốt ngày thả rông. Hai con đó to đùng nó lượn lờ ị bậy khắp nơi ghê tởm vô cùng. Bao nhiêu người kêu thằng chủ chó ra than phiền, nó đều dạ dạ vâng vâng rồi quay lưng một cái lại thả chó ra ỉa khắp hẻm. Gần như buổi họp tổ dân phố nào dân trong hẻm cũng kêu la chuyện này, nó lại dạ dạ vâng vâng nhưng lúc nào cũng thấy hai con đó lượn lờ ngoài hẻm. Thằng công an khu vực thì cứ coi như không phải chuyện của nó.

Mấy năm như vậy rồi, càng ngày càng điên, chó cứ ị đều hàng ngày trước cửa nhà em và mọi người và mặt thằng chủ chó vẫn cứ nhơn nhơn..

Em xin hỏi thẳng, ai yêu động vật chửi em thì em chịu, các cụ có biết nơi nào bán bả chó không ạ? Em chấp nhận mang tiếng ác tiếng xấu hay tiếng gì cũng được ạ.

HN như nông thôn, ngõ nào cũng có cái thể loại bẩn bựa này, xxx khu vực cùng loại đó cả

197716102003

Xe container
Xóm nhà em cũng thế, nhưng em xử lý kiểu khác, có cam, chó sang ỉa em cắt clip gửi vào zalo thằng chủ chó, lúc sau tự khắc người nhà chủ chó ra hót. Hót nhiều lần chán buộc phải quản lý chó nhà thôi.
Mất thời gian nhòm lại cam cụ Quay ạ. Xóm nhà em cũng có nhà nuôi chó, cũng thả chạy rông. Nó cứ qua nhà em là em cầm gạch ném. Sát nhà em có ông cũng nuôi chó, có lần nó ị ngoài đường em gọi ra bắt hót rồi em nói luôn, mai con chó mà anh không xích, nó sùi bọt mép thì anh đừng hỏi tại sao nhé. Sau mấy hôm thì thấy con chó sang chủ khác

thanhnam_xda

Xe buýt
trước ngõ nhà e cũng bị như nhà cụ, nhiều lúc nghĩ chỉ làm cái bả cho đỡ tức nhưng lại thôi. Đành thi thoảng để ý nó ị bậy là lao ra le cho nó 1 trận

Xế Độp

Xe điện
Mất thời gian nhòm lại cam cụ Quay ạ. Xóm nhà em cũng có nhà nuôi chó, cũng thả chạy rông. Nó cứ qua nhà em là em cầm gạch ném. Sát nhà em có ông cũng nuôi chó, có lần nó ị ngoài đường em gọi ra bắt hót rồi em nói luôn, mai con chó mà anh không xích, nó sùi bọt mép thì anh đừng hỏi tại sao nhé. Sau mấy hôm thì thấy con chó sang chủ khác
Lạnh run người :D

.Xukthal

Xe container
Dân gian vẫn hay mà nhân văn: khế nướng, mướp nướng ...ném lúc ra đối diện nó đang gầm gừ :D

Cụ ra quán tìm chỗ bán thuốc chuột xem thế nào.

volume

Xe tăng
Gió cứ là phần phật :D
Gặp thể loại chí phèo doạ nó đêch sợ, có đánh bả xong nhà cụ cũng không yên với nó

Ni No Kuni 2

Xe điện
E rất hiểu tâm trạng cụ, e rất ghét nuôi chó thả rông, nhưng e lại k dám cho nó ăn bả, dù nhiều lần e cũng nghĩ tới chuyện này, hic, vì con chó nó k có tội tình gì, hic
Thằng chủ chó mới đáng ăn bả.

HD1003

[Tịch thu bằng lái]
Em ủng hộ việc hợp thức hoá đội săn bắt chó. Em cự ghét chó thả rông. Cho con đi chơi mà cứ cảm giác nó sắp lao vào cắn.
Luật có đấy...nhưng nô bộc sợ...ăn mứt chó nên...làm luôn chó bác ạ.

dinhan3001

Xe tải
Sợ gì. Súng chun bắn bi sắt cỡ 5 li mà bắn chuẩn,cự li khoảng 5m thì viên bi chui tọt vào sọ luôn. ( tuy nhiên nó k chết ngay mà sẽ nổi điên) hơi nguy hiểm.
Em từng giết 1 con bec nhà hàng xóm bằng súng cao su bắn bi sắt. Giữa thủ,viên bi chui vào sọ luôn. Ngay lúc đó nó sụm xuống,lết về nhà,nhưng 30p sau đau quá nó nổi điên luôn.
Cụ hồi xưa chắc cao thủ bắn chim

polizia

Xe container
Ở mình luật nó ko ro ràng nên đừng trách chính quyền hay CAKV vội.
Đặt địa vị mình là Cskv nếu có người phàn nàn nhà kia hay thả chó ị bậy thì mình cũng chỉ biết gọi nó truyền đạt lời than phiền của hàng xóm cho nó nghe thôi.
Ngoài ra mình đâu có quyền gì khác, đâu có thể tịch thu con chó đc.
Kể cả chủ tịch phường cũng vậy, đâu có thể ký quyết định tịch thu con chó đc.
Luật ko cho phép, chưa kể cư dân mạng lại nhảy chồm lên ngay.
Trường hợp này cách tốt nhất là đánh bả thôi.
Em mới thuê cái cửa hàng, dạo này cũng thấy mùi nc đái cho nồng 1 góc kèm cứt chó. Vì ngay cạnh cửa có mấy viên vỉa hè bị vỡ nên nó mọc ít cỏ lên, có nhà trong ngõ cứ mang cho ra cho đi loanh quanh rồi đái vào đó.
Em check cam cũng biết rồi nhưng em ko phải dân nơi ấy, cũng mới thuê cửa hang.
Hiện tại em mới thử bằng cách đổ nguyên 1 chai con vịt ướt đẫm chỗ đó cho nồng mùi.
Để vài hôm xem nếu ko hiệu quả em thay bằng 1 cốc xăng, sau đấy có thể là vài lạng tiêu vs ớt bột xay.
Cuối cùng mà ko giải quyết đc là em chơi bả.

Muon_biet

Xe cút kít
E rất hiểu tâm trạng cụ, e rất ghét nuôi chó thả rông, nhưng e lại k dám cho nó ăn bả, dù nhiều lần e cũng nghĩ tới chuyện này, hic, vì con chó nó k có tội tình gì, hic
Nhưng hình như mợ đã từng ăn thịt chó?

Dan du an

Xe cút kít
Cụ lên chỗ cái ngõ gì ở Lò Đúc mua can dầu hoả về cứ định kỳ 2 ngày phun từ đầu ngõ đến cuối ngõ. Chó ra đánh hơi cả buổi không dám ỉa. Cháu đã thử với cả chó và mèo rồi rất hiệu quả

HD1003

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hồi xưa chắc cao thủ bắn chim
K biết cụ hỏi bỡn hay đùa. Tuy nhiên em đã từng sử dụng mòn mấy báng súng hơi tiệp,7,9 kg. Chưa tính là cả tuần,cả tháng nhăm nhe chặt trộm cành ổi ( có cái chạc ưng ý) để làm súng cao su...đã từng lăn lê hàng sửa xe đạp xin bi cổ phốt,hay bi trục giữa ( bi đó mới đủ tầm bắn và vừa với súng cao su) cụ ạ.
Sau thì đôi khi cần vẫn nhặt vòng bi nhông xe máy đập ra lấy bi đấy. Em năm nay 43 tuổi.