Thảo luận Cung 3 cầu: Nhật Tân - Đông Trù - Long Biên, ăn sáng ngắm trym bãi giữa sông Hồng

tvdung

Xe điện
Đến hết cầu Đông Trù, các cụ chạy theo đê Ngọc Thuỵ đến cầu LB phê hơn nhiều ra phố Nguyễn Văn Cừ và Ngọc Lâm
Chết thật, em sửa bản đồ rồi mà quên chưa sửa phần mô tả bằng chữ, cảm ơn cụ đã nhắc, em sửa nốt rồi ợ :)

Vanvan273k

Xe tăng

Tuần này cháu cháu chưa về kịp để vi vu cùng các cụ rồi, đang hành tẩu trên bờ biển Vũng tàu với em xe này và cụ nội của con cháu :D

tvdung

Xe điện

Tuần này cháu cháu chưa về kịp để vi vu cùng các cụ rồi, đang hành tẩu trên bờ biển Vũng tàu với em xe này và cụ nội của con cháu :D
Thế để bọn em uốn rượu với cái lạnh đầu mùa giữa bãi sông Hồng trong tình trạng không mảnh vải che thân cho cụ thèm vậy :))

Vanvan273k

Xe tăng
Thế để bọn em uốn rượu với cái lạnh đầu mùa giữa bãi sông Hồng trong tình trạng không mảnh vải che thân cho cụ thèm vậy :))
Ka ka, các cụ cẩn thận không cái đó nó rụt vào trong lại phải buộc dây vào lôi ra đấy=))

NHON 2012

Xe điện
Sau CN tuần này cụ chủ có chương trình gì ới em tiếng nhé.

tvdung

Xe điện
Dưng em phải gặp cụ sớm đấy. Phạt cụ vì đã làm em nhảy vào hố vôi này :D
Em chỉ rảnh mỗi sáng CN tuần này với CN tuần sau gặp mặt đội Lào vượt biên và cổ vũ đội xuyên Đông Dương của cụ Dê bên Ecopark thôi cụ ạ :))

NHON 2012

Xe điện
Em chỉ rảnh mỗi sáng CN tuần này với CN tuần sau gặp mặt đội Lào vượt biên và cổ vũ đội xuyên Đông Dương của cụ Dê bên Ecopark thôi cụ ạ :))
Tuần này bọn em có kế hoạch rồi, tuần sau chưa kế hoạch, cũng muốn gặp cụ Dê nhưng e không đi xuyên Đông dương, sợ hơi lạc.
Để khi nào có cơ hội vậy, Cám ơn cụ. :D

cairong_2011

Xe container
bọn em đạp từ đền qt lên cầu vượt vĩnh ngọc xong quay về đường thanh niên uống trà đá vui lắm.
Chắc các cụ đạp muộn. Thường em khoảng hơn 6h - 6h30 em đã về đến nhà để tắm rửa, ăn sáng chuẩn bị đi làm rồi.
Mà các cụ chú ý thống nhất cổng con ngựa nào nhé. Em thấy có hai cổng con ngựa cách nhau khoảng mất trăm m. Một cổng vào Ciputra và 1 cổng gần cầu vượt đi bộ (gần cầu NT hơn)

tvdung

Xe điện
Chắc các cụ đạp muộn. Thường em khoảng hơn 6h - 6h30 em đã về đến nhà để tắm rửa, ăn sáng chuẩn bị đi làm rồi.
Mà các cụ chú ý thống nhất cổng con ngựa nào nhé. Em thấy có hai cổng con ngựa cách nhau khoảng mất trăm m. Một cổng vào Ciputra và 1 cổng gần cầu vượt đi bộ (gần cầu NT hơn)
Để cho chắc em cứ phọt cái ảnh này lên ợ :))

VLOLVN

Xe tải
Tuần này em đi Ba Vì có việc, lần sao có kèo nào vào CN như này, các cụ cho em theo nhé

Songoku05705

Xe máy
Chào các cụ,
Chả là có cụ NHON 2012 mới mua cái xe đạp mà chưa có dịp rửa, nên nhờ em lên kế hoạch cho cụ ý rửa xe, sẵn có cái cung ấp ủ từ lâu, lại toàn chỗ nước nôi lênh láng tha hồ mà rửa nên em mạo muội thông báo để các cụ tham gia cùng bọn em cho vui
- Thời gian: 6h ngày 27/11/2016
- Địa điểm: Đối diện Cổng Ciputra đường Võ Chí Công (hướng đi cầu Nhật Tân)
- Cung đường: Như bản đồ phía dưới
Chi tiết: 6h xuất phát tại điểm hẹn, chạy qua cầu Nhật Tân, rẽ sang AH14 (như bản đồ) chạy qua Cầu Đông Trù, chui xuống gầm cầu Đông Trù, dọc theo đường bờ đê lên cầu Long Biên, qua đoạn giữa cầu Long Biên sẽ có lối đi xuống bãi giữa
Từ bãi giữa các cụ sẽ có trải nghiệm đạp xe qua địa hình đường đất, đường chỉ thấy cây bụi mà không thấy đường đâu rất thú vị :))
Cụ nào thích có thể offroad trong vườn chuối cũng rất phê, đoạn bãi giữa lưu chí chỉ có MTB mới có thể đi được ợ, touring, city chắc có thể đi nhưng hơi rón rén và không offroad được những chỗ như em nói trên.

Từ bãi giữa sẽ có đường như trên bản đồ là Lê Văn Sỹ đi vòng lên Nghi Tàm, từ đó đoàn sẽ vòng qua Hồ Tây, dừng tại bến Hàn Quốc ăn sáng

Danh sách các cụ đăng ký tham gia <12>: NHON 2012 , eragon1322 , Vanvan273k Bonaparte , Songoku05705 , Chelski , chimchich07 , cairong_2011 <cùng đoàn đến cầu LB> , em + 3 cụ bạn
Các cụ đang dập dòm <2>: DeutschlandM , KunMinh

Các cụ lưu ý mang theo đồ ăn sáng
Em cứ chắc dạ mang theo 20k xôi xéo, khuyến khích mỗi cụ mang 1 món khác nhau còn giao lưu cho thân mật như hồi học sinh, sinh viên ợ :))
Ngoài ra, em có mang thêm món này nữa cho thêm phần sinh động, loại đặc biệt cường gân cốt :)

Cung này ngắn, tính từ nhà các cụ chắc tầm khoảng 5 chục cây chuối nên chỉ gói gọn đến 10h sáng là vừa, vẫn đủ thời gian về nhà cho F1 với gấu đi chơi chiều Chủ nhật.
Cụ nào ưa bơi lội có thể kết hợp thêm bơi lội tại Hồ Tây, sau vụ cá chết em thấy thành phố bơm nhiều oxy xuống hồ lắm rồi nên chắc không sao, hoặc an toàn hơn có thể vào bể bơi Sao Mai gần đó, giá 80k (mùa này em không biết có bể nước nóng không nhá)
Kính mời các cụ tham gia :)

Lưu ý đặc biệt:
Bãi giữa sông Hồng là khu vực có nhiều loài trym quý hiếm, đề nghị các cụ khi đến khu vực này thì cất hết máy ảnh và điện thoại có chụp hình được, kẻo lại dễ bị trym tấn công rất nguy hiểm, có thể ảnh hưởng đến an toàn cho cả đoàn, trym này chỉ ngắm chứ tuyệt đối cấm quay phim chụp hình ạ, đấy là văn hóa khu vực này, hôm đó em sẽ quán triệt lại 1 lần nữa

Dưới đây là một số hình ảnh độp bãi giữa mà bọn em đã đi

Lịch chạy chủ nhật tuần này có thay đổi gì không bác

Songoku05705

Xe máy
Bác cho e xin số đt nhé. Đúng 6h xuất phát hả bác

tvdung

Xe điện
Có chứ cụ, Hà Nội lạnh chym di cư hết vào phương nam nên chắc không ngắm free đc rồi, các cụ phải tự ngắm của mình thôi.=))=))=))
Hê hê, biết đâu một số loài trym vẫn chịu được lạnh thì sao cụ :))