[Funland] Cùng đánh giá xu hướng BDS trong và sau đợt bùng phát Covid thứ 4

tasx

Xe tăng
Các cụ cứ ảo tưởng lạm phát thế nào, chứ em thấy mọi thứ thế ... có là bà con cô, dì, chị, em xung quanh ... kêu ca ngay.
Thép, vàng lên xuống theo giá thế giới thì chả liên quan ... :D

teopremium

Xe tải
em mới đọc báo, thấy bai đần in ra gói 6000k tỷ đô để kích thích
FED tuyên bố lx tiếp tục 0

Vn mình cũng tung chưởng nhưng theo kiểu du kích quân, tung tiền, bơm tiền qua đầu tư công nhưng ko nói ra
Nếu cứ ntn, cứ ai bán là mất, nhất là bds. kinh quá cụ ạ
Tháng 3 e có nói là thằng Mỹ hoặc Eu tung tiền ra tiếp thì ntn. Giờ thì cả thế giới sướng trợn mắt.

teopremium

Xe tải
Thời điểm sắp tới thì em khuyên là cụ nào lắm tiền thì mới là người phải lo đi tìm tài sản trú ẩn nhất. Cụ nào ít tiền thì mua ít vàng thủ thân. Còn cụ nào không có tiền thì lo chạy grab kiếm tiền ăn giống em.

teopremium

Xe tải
Đợt tháng 3 đất sốt quá em cũng nóng đít, mua thì sợ đu đỉnh và dễ bị cò kê giá thêm, không mua thì sợ tiền mất giá và bds nó lên tiếp thì tiếc. Suy đi nghĩ lại em thấy bds mua giá cao có thể nó lên được nhưng khó thanh khoản, lúc đó mà cần tiền gấp thì toi nên em quyết định đi mua cổ phiếu bds bằng với số tiền tầm 100tr (nếu đi mua đất cò nó kê giá cũng tầm 100tr thì em quyết định lấy số kê này đi múc cp). Hiện tại thì lãi được 15%.

tobe11

Xe buýt
Thời điểm sắp tới thì em khuyên là cụ nào lắm tiền thì mới là người phải lo đi tìm tài sản trú ẩn nhất. Cụ nào ít tiền thì mua ít vàng thủ thân. Còn cụ nào không có tiền thì lo chạy grab kiếm tiền ăn giống em.
:)) vàng lại lên à cụ

Jiren198

Xe điện
Vàng từ giờ cuối năm sẽ lên 2500....xu hướng tăng mà cụ....

Thanhvuóng71

[Tịch thu bằng lái]
Vàng từ giờ cuối năm sẽ lên 2500....xu hướng tăng mà cụ....
Tăng gì thì tăng , cụ cứ dọa mọi người. Nào thì lạm phát khủng khiếp , nào là vàng tăng tới 2500, nào là lãi suất NH tăng cao , bds sập....cụ cho thêm một số ý kiến phân tích thì hợp lý hơn là cứ viết mấy dòng cảm tính.

teopremium

Xe tải
Tăng gì thì tăng , cụ cứ dọa mọi người. Nào thì lạm phát khủng khiếp , nào là vàng tăng tới 2500, nào là lãi suất NH tăng cao , bds sập....cụ cho thêm một số ý kiến phân tích thì hợp lý hơn là cứ viết mấy dòng cảm tính.
Giải thích với ai cũng được trừ cụ. Vì cụ trước cầm tiền thì hô bds sập xong cũng kiểu nói thế nhiều người phân tích nhưng là vì cụ đang cầm tiền nên nói nó sập, xong đến khi cụ vác tiền đi mua đất thì văn của cụ lại khác. Đầu tư theo kiểu cầm gì hô nấy như cụ thì không nên cmt lùa gà.

botbeo

Xe hơi
Giải thích với ai cũng được trừ cụ. Vì cụ trước cầm tiền thì hô bds sập xong cũng kiểu nói thế nhiều người phân tích nhưng là vì cụ đang cầm tiền nên nói nó sập, xong đến khi cụ vác tiền đi mua đất thì văn của cụ lại khác. Đầu tư theo kiểu cầm gì hô nấy như cụ thì không nên cmt lùa gà.
Chính xác,lùa hay ko thì ko biết,cứ cho là ko lùa đi nhưng ôm miếng đất vào thấy thớt nào có đất laf lại có mặt =))

teopremium

Xe tải
:D em hỏi vàng Việt Nam ấy cụ ạ, các cụ nhà mình cũng điều khiển thị trường lắm.
Cụ nói đúng về thị trường vàng. Em mua 1 ít phòng thân thôi chứ không nghĩ kiếm lời được từ nó, thậm chí có thể lỗ vài triệu / 1 lượng.

Thanhvuóng71

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói nhà em á. Cụ có nhầm không đấy. Cụ có thể dẫn chứng cụ thể được không ? Oan em quá.
Ps . Nếu cụ và cụ 98 gì đó là một thì thôi nhà em không bao giờ còm nữa .

Chỉnh sửa cuối:

Thanhvuóng71

[Tịch thu bằng lái]
Chính xác,lùa hay ko thì ko biết,cứ cho là ko lùa đi nhưng ôm miếng đất vào thấy thớt nào có đất laf lại có mặt =))
Ơ thế mua đất thì không được vào commen ah, Thế mua đất xong thì bị quy là lùa gà ah. Cảm thấy không thoải mái thì coi như không biết , không đọc là được. Nhưng phát biểu thì cũng nên có căn cứ , chính kiến thì hãy nói.
Ps . Nhà em cực dị ứng với loại người hay ghen ăn tức ở, a dua ( không lao động mà cứ đi tị nạnh , phát biểu lung tung. )

Chỉnh sửa cuối:

tunganh_a76amc

Xe tăng
Cá nhân em thì nghĩ thế này, đây là diễn đàn - một nơi để chúng ta cùng nhau trao đổi, chia sẻ về góc nhìn, tư tưởng , kinh nghiệm..... nên nếu có những comment trái tai ; gai mắt thì chúng ta lướt qua, chứ không nên sa đà vào những chuyện công kích cá nhân hay tương tự như vậy mà làm giảm tính đoàn kết của các thành viên trong diễn đàn.
Chúc các cụ có lựa chọn sáng suốt và luôn vui vẻ - thành công trong cuộc sống.

duc6887

Xe hơi
chuẩn là cái ông thanhvuong71 kia sau khi bán hòa lạc đi, thì đi khắp nơi hò hét là bds sập. Nhưng mấy tháng qua bds lên, chắc thánh thanhvuong71 lại may quá ôm được mảnh nào Hòa lạc, lại đi hò hét là bds tăng.
Không rõ là trình yếu, thận non hay có tình ý gì. Nhưng đại khái là non và yếu. Cảm thấy không muốn đọc thì lờ đi bỏ qua, như mấy nick Jiren, Jusstforfuns, PandaHN, ... có đọc cũng thấy nhạt và yếu. Bỏ qua cho nhanh.

Thanhvuóng71

[Tịch thu bằng lái]
chuẩn là cái ông thanhvuong71 kia sau khi bán hòa lạc đi, thì đi khắp nơi hò hét là bds sập. Nhưng mấy tháng qua bds lên, chắc thánh thanhvuong71 lại may quá ôm được mảnh nào Hòa lạc, lại đi hò hét là bds tăng.
Không rõ là trình yếu, thận non hay có tình ý gì. Nhưng đại khái là non và yếu. Cảm thấy không muốn đọc thì lờ đi bỏ qua, như mấy nick Jiren, Jusstforfuns, PandaHN, ... có đọc cũng thấy nhạt và yếu. Bỏ qua cho nhanh.
Ông chỉ ra đoạn nào tôi nói như ông ý ông đưa ra. Đọc , đưa ra ý kiến thì cũng nên biết suy nghĩ. Còn nói theo kiểu adua, bầy đàn nói không có căn cú , không có suy nghĩ thì không nên khác gì robot
Đến ngay cái đoạn muốn chỉ trích người khác " Không rõ là trình yếu, thận non hay có tình ý gì. Nhưng đại khái là non và yếu " , còn không có căn cứ , lý lẽ gì mà vẫn nói được thì cũng lạ.
Ps. Việc tôi bán , mua cũng rất rõ ràng với mục đích chia sẻ thông tin cho những người cần tham khảo, không biết ông có biết đọc , biết hiểu không ?

Chỉnh sửa cuối:

Jiren198

Xe điện
Non , yếu hay không thì 2-3 năm nữa là biết thôi.....đúng sai còn chưa kết thúc mà