[Funland] Cùng đánh giá xu hướng BDS trong và sau đợt bùng phát Covid thứ 4

Son.Hoang

Xe tăng
nếu so với năm ngoái 2020 thì thấp tầng tăng 30%
còn nếu so với giá mở bán đợt đầu 2018-2019 thì thấp tầng tăng 50%.
Thế mà nhiều cụ trên otofun cứ bảo là cắt lỗ hihi
Cụ mà nghe OF thì có mà đổ thóc giống ra mà ăn. Toàn ngồi chém ý mà. Họ còn bảo cụ có 19 tỷ mua Bthu cũng là nổ ý chứ. Nên cụ cũng chả phải thanh minh với cõi này làm gì.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
cụ cứ chém gió, em có 2 căn ở Ocean Pảk đều lãi 50% so với lúc mua vào : Song Lập mua 10 tỷ giờ môi giới trả 15 tỉ; Đơn lập mua 19 tỉ: giờ môi giới trả 27 tỉ. Thế mà em và các bác hàng xóm còn chưa muốn bán,
"môi giới trả"? ;))

kvboto

Xe container
cụ cứ chém gió, em có 2 căn ở Ocean Pảk đều lãi 50% so với lúc mua vào : Song Lập mua 10 tỷ giờ môi giới trả 15 tỉ; Đơn lập mua 19 tỉ: giờ môi giới trả 27 tỉ. Thế mà em và các bác hàng xóm còn chưa muốn bán,
Hay nhỉ, cụ có số lộc lá với môi giới quá,...

nextlevel2019

[Tịch thu bằng lái]
Vin OCP chung cư lỗ sặc máu nhưng liền kề và biệt thự tăng 30-40% là tin chuẩn đấy

tunganh_a76amc

Xe tăng
Em tưởng các cụ nói về mấy căn chung cư. Chúc mừng cụ nhé

ongchutran

Xe hơi
bao nhiêu năm chém gió rồi cụ =))
ôm đất là những ai, chả phải CCCC ư?
tay trái chặt phải, ko đời nào ;))
Chuẩn đấy cụ ơi. E đọc cả trên vnexpress nhiều ng cứ ngây thơ bảo đánh thuế này nọ hay giới hạn mỗi ng chỉ đc 1,2 bđs. Khổ nỗi dân đen lấy tiền đâu ra mà mua lắm bđs. Ôm nhiều nhất toàn các phu nhân thôi. Ở quê e đấu giá đố ai mua nổi giá thầu, toàn chia trác cho từ og bí thơ đến cô kế toán, mỗi ng một ít lộc lá những lô đẹp nhất. Có bà vợ quan còn phang một lúc mấy chục lô. Cụ bảo nếu giới hạn thì các quan đúng là tự chặt tay mình rồi.

Thanhvuóng71

Xe điện
Chứng khoán mấy hôm nay cứ từ từ tăng, kể cũng lạ tăng trong khi các doanh nghiệp khổ sở vì dịch.

Thanhvuóng71

Xe điện
cụ nào suốt ngày kêu lạm phát gì đó đâu rồi nhỉ.

Jiren198

Xe điện
cụ nào suốt ngày kêu lạm phát gì đó đâu rồi nhỉ.
Các cụ cứ từ từ ....lạm phát đến nơi rồi đấy cụ

hoami

Xe tăng
Cái vụ thấp tầng này này là chuẩn đấy, người thật việc thật chứ ko phải môi giới trả cho có đâu, em bán shop chân đế lãi 30% sau 7 tháng. Mấy vụ này ai phải mua bán thật thì mới tin, còn nghe qua thì ai cũng sẽ nghĩ nó vô lý, bảo chủ nhà chém gió, tiếc là gió này bay ra toàn polyme thật.

Naunong

Xe hơi
Em vừa múc 1 lô ở Xuân Nộn - Đông Anh giá 22, giờ khách gọi điện gạ bán 25 suốt mà ko bán.
Giá 2x khu vực chợ Kim, Xuân Nộn, Đông Anh đang còn khá rẻ, chiếu với khu vực tương đương như Văn Giang, Hoài Đức ấy. Chưa kể vị trí địa lý rất đặc biệt của ĐA, sự hoang sơ của hạ tầng nên sẽ được đầu tư rất mạnh để kịp lên Quận thu hút các nhà đầu tư lớn, bài bản .

Tương lai ĐA rất khủng, nhìn trục Hoàng Sa, Trường Sa kéo dài hơn chục km từ đường TLNB tới cầu Đông Trù với quỹ đất rộng mênh mông 2 bên, đã xây dựng sẵn các hầm chui dân sinh là biết sẽ đồng bộ và đẹp thế nào sau 5 năm nữa
Khu này đang làm mấy con đường theo quy hoạch chung tp Hà Nội. Sau này có cầu Tứ Liên ra bờ hồ còn có hơn chục cây chứ mấy. Cụ mua giá 22 đường mấy m thế

thanhluan185

Xe đạp
Các cuh vào đánh giá xem xu hướng BDS sẽ ra sao trong và sau đợt bùng phát Covid lần thứ 4 này
- Cá nhân e thấy tất cả các BDS ngoại ô và các tỉnh đều chững lại và ít có giao dịch, giá bắt đầu giảm , nếu cứ tình trạng này sẽ tiếp tục giảm nữa vì những nơi này trc đó đã tăng quá giá trị thực của nó roiif.
Một số dự án BDS của các tỉnh hiện bay CDT vẫn còn ngáo đá giá của thời điểm trc nên cho đôi sale thi nhau chào hàng nhưng thực tế bán đc rất ít
- Các BĐS các quận trung tâm HN và những nơi hạ tầng đầy đủ có dân cư sinh sống ổn định thì giá đã dừng và giao dịch có vẻ cũng chậm hơn
- Các BDS du lịch, khách sạn ...... vẫn tiếp tục đắp chiéu và nhiều chủ không chịu đc nhiệt nên tiếp tục cắt lỗ thoát hàng. E nghĩ tình trạng này vẫn tiếp tục xảy ra
Với tình trạng dịch lần 4 này bùng phát mạnh và rộng thế này kèm theo Vaccin phủ toàn dân cò rất chậm như này thì xu hướng sẽ ra sao ??? Mời các cụ cao kiến vào đóng góp ý kiến nhea
bất động sản, chứng khoán hahy bất cứ ngành hàng hóa nào cũng vận động như nhau thôi bác. Thứ quyết định giá cả đó là niềm tin của người mua. Có niềm tin thì giá cứ thế đẩy lên, khi mà hết niềm tin vào thứ gì đó thì lập tức giá trị tụt giảm. Để đánh giá bđs thì bác sẽ là ng đánh giá tốt nhất, nhất là đối với bác có đang sở hữu bđs khu vực nào thì chính bác là ng đánh giá nó đc. Niềm tin hiện tại theo e vẫn còn, nhưng ngta đang ở trạng thái nghi ngờ và ngồi nhìn xem thị trường như nào. Nếu giờ có một cú hích tốt thì thị trường sẽ quay lại, còn k nó sẽ có sự điều chỉnh. Nhu cầu bđs càng ngày càng lớn nên theo e nghĩ thị trường bđs chúng ta nên nhìn dài hạn 5 năm hay 10 năm thì sẽ đánh giá nó một cách toàn diện nhất

Thanhvuóng71

Xe điện