[Funland] Cùng đánh giá xu hướng BDS trong và sau đợt bùng phát Covid thứ 4

Thanhvuóng71

Xe điện
Vàng từ giờ cuối năm sẽ lên 2500....xu hướng tăng mà cụ....
Tăng gì thì tăng , cụ cứ dọa mọi người. Nào thì lạm phát khủng khiếp , nào là vàng tăng tới 2500, nào là lãi suất NH tăng cao , bds sập....cụ cho thêm một số ý kiến phân tích thì hợp lý hơn là cứ viết mấy dòng cảm tính.

teopremium

Xe tải
Tăng gì thì tăng , cụ cứ dọa mọi người. Nào thì lạm phát khủng khiếp , nào là vàng tăng tới 2500, nào là lãi suất NH tăng cao , bds sập....cụ cho thêm một số ý kiến phân tích thì hợp lý hơn là cứ viết mấy dòng cảm tính.
Giải thích với ai cũng được trừ cụ. Vì cụ trước cầm tiền thì hô bds sập xong cũng kiểu nói thế nhiều người phân tích nhưng là vì cụ đang cầm tiền nên nói nó sập, xong đến khi cụ vác tiền đi mua đất thì văn của cụ lại khác. Đầu tư theo kiểu cầm gì hô nấy như cụ thì không nên cmt lùa gà.

botbeo

[Tịch thu bằng lái]
Giải thích với ai cũng được trừ cụ. Vì cụ trước cầm tiền thì hô bds sập xong cũng kiểu nói thế nhiều người phân tích nhưng là vì cụ đang cầm tiền nên nói nó sập, xong đến khi cụ vác tiền đi mua đất thì văn của cụ lại khác. Đầu tư theo kiểu cầm gì hô nấy như cụ thì không nên cmt lùa gà.
Chính xác,lùa hay ko thì ko biết,cứ cho là ko lùa đi nhưng ôm miếng đất vào thấy thớt nào có đất laf lại có mặt =))

teopremium

Xe tải
:D em hỏi vàng Việt Nam ấy cụ ạ, các cụ nhà mình cũng điều khiển thị trường lắm.
Cụ nói đúng về thị trường vàng. Em mua 1 ít phòng thân thôi chứ không nghĩ kiếm lời được từ nó, thậm chí có thể lỗ vài triệu / 1 lượng.

Thanhvuóng71

Xe điện
Cụ nói nhà em á. Cụ có nhầm không đấy. Cụ có thể dẫn chứng cụ thể được không ? Oan em quá.
Ps . Nếu cụ và cụ 98 gì đó là một thì thôi nhà em không bao giờ còm nữa .

Chỉnh sửa cuối:

Thanhvuóng71

Xe điện
Chính xác,lùa hay ko thì ko biết,cứ cho là ko lùa đi nhưng ôm miếng đất vào thấy thớt nào có đất laf lại có mặt =))
Ơ thế mua đất thì không được vào commen ah, Thế mua đất xong thì bị quy là lùa gà ah. Cảm thấy không thoải mái thì coi như không biết , không đọc là được. Nhưng phát biểu thì cũng nên có căn cứ , chính kiến thì hãy nói.
Ps . Nhà em cực dị ứng với loại người hay ghen ăn tức ở, a dua ( không lao động mà cứ đi tị nạnh , phát biểu lung tung. )

Chỉnh sửa cuối:

tunganh_a76amc

Xe tăng
Cá nhân em thì nghĩ thế này, đây là diễn đàn - một nơi để chúng ta cùng nhau trao đổi, chia sẻ về góc nhìn, tư tưởng , kinh nghiệm..... nên nếu có những comment trái tai ; gai mắt thì chúng ta lướt qua, chứ không nên sa đà vào những chuyện công kích cá nhân hay tương tự như vậy mà làm giảm tính đoàn kết của các thành viên trong diễn đàn.
Chúc các cụ có lựa chọn sáng suốt và luôn vui vẻ - thành công trong cuộc sống.

duc6887

Xe hơi
chuẩn là cái ông thanhvuong71 kia sau khi bán hòa lạc đi, thì đi khắp nơi hò hét là bds sập. Nhưng mấy tháng qua bds lên, chắc thánh thanhvuong71 lại may quá ôm được mảnh nào Hòa lạc, lại đi hò hét là bds tăng.
Không rõ là trình yếu, thận non hay có tình ý gì. Nhưng đại khái là non và yếu. Cảm thấy không muốn đọc thì lờ đi bỏ qua, như mấy nick Jiren, Jusstforfuns, PandaHN, ... có đọc cũng thấy nhạt và yếu. Bỏ qua cho nhanh.

Thanhvuóng71

Xe điện
chuẩn là cái ông thanhvuong71 kia sau khi bán hòa lạc đi, thì đi khắp nơi hò hét là bds sập. Nhưng mấy tháng qua bds lên, chắc thánh thanhvuong71 lại may quá ôm được mảnh nào Hòa lạc, lại đi hò hét là bds tăng.
Không rõ là trình yếu, thận non hay có tình ý gì. Nhưng đại khái là non và yếu. Cảm thấy không muốn đọc thì lờ đi bỏ qua, như mấy nick Jiren, Jusstforfuns, PandaHN, ... có đọc cũng thấy nhạt và yếu. Bỏ qua cho nhanh.
Ông chỉ ra đoạn nào tôi nói như ông ý ông đưa ra. Đọc , đưa ra ý kiến thì cũng nên biết suy nghĩ. Còn nói theo kiểu adua, bầy đàn nói không có căn cú , không có suy nghĩ thì không nên khác gì robot
Đến ngay cái đoạn muốn chỉ trích người khác " Không rõ là trình yếu, thận non hay có tình ý gì. Nhưng đại khái là non và yếu " , còn không có căn cứ , lý lẽ gì mà vẫn nói được thì cũng lạ.
Ps. Việc tôi bán , mua cũng rất rõ ràng với mục đích chia sẻ thông tin cho những người cần tham khảo, không biết ông có biết đọc , biết hiểu không ?

Chỉnh sửa cuối:

Jiren198

Xe điện
Non , yếu hay không thì 2-3 năm nữa là biết thôi.....đúng sai còn chưa kết thúc mà

tung1311 .

Xe điện
Dù gì cũng là hợp logic mà.
Lúc cụ ý bán cầm tiền thì cụ ý cho rằng đất đang đi xuống nên đồng tình với các nhận định đi xuống.
Lúc cụ ý mua vào thì do cụ ý đánh giá bất động sản lại đang đi lên nên lại vào các topic hô lên.

Em thấy bình thường và không thấy sai gì.

Jiren198

Xe điện
Cũng hấp dẫn đấy. Nhung thời đại này mà chờ 2 ,3 năm thì người khác quay được mấy vòng rồi. Đánh dấu kiểm chứng xem cuối năm nay 2021 vàng lên tới bao nhiêu ( 2500) lãi suất tiền gửi tăng tới bao nhiêu ? ( không quá 6% / 6 tháng đối với 4 NH cp nn) . Bds giảm nhiều hay ít ( 30 % giảm _ giảm 10 - 15 % , 30 % đi ngang 40 % tăng _ tăng 15 - 25%)
2-3 năm nữa xem còn mấy cụ ngồi đây hò hét sẽ lên mãi..1 là e sẽ hò hét giảm tiếp, 2 là e chổng đít đi làm cày tiền mua bds của các cu.....giờ của các cụ tất

Thanhvuóng71

Xe điện
2-3 năm nữa xem còn mấy cụ ngồi đây hò hét sẽ lên mãi....của các cụ tất
Cụ đúng là người giời, bicoi chỉ sau 2 h có người thành tỷ phú , người bán nhà. Có khi chỉ hơn năm nữa các cụ cầm bds ở đây bán sạch rồi ( nếu như thị trường bảo bán) cụ còn ngồi đấy đợi sau 3 năm nữa kiểm chứng. Thôi mọi tranh luận nên dừng ở đây , bảo trọng túi tiền của mình.

Jiren198

Xe điện
Cụ đúng là người giời, bicoi chỉ sau 2 h có người thành tỷ phú , người bán nhà. Có khi chỉ hơn năm nữa các cụ cầm bds ở đây bán sạch rồi ( nếu như thị trường bảo bán) cụ còn ngồi đấy đợi sau 3 năm nữa kiểm chứng. Thôi mọi tranh luận nên dừng ở đây , bảo trọng túi tiền của mình.
:)).....kinh, đất cát cụ cứ làm như bán cái đc ngay....nhiều cụ ôm mảnh 40-50 tỷ kẹp bi khóc kêu chưa xong....tiền cứ cầm đc ở tay hãng hay....bitcoin nó sẵn là cờ bạc rồi....khác hẳn đất cát....1ngày nó biến động 10-15 % ...đất cát nó đã đóng băng...thì cụ cứ hét giá gì cũng chả bay,tăng ko có giao dịch thì làm gì , sau3 năm tôi nói là ko phải nó mới giảm...mà lúc đấy biết kết quả ai đúng ai sai thôi...

Chỉnh sửa cuối:

Justforfuntoo

Xe container
Lâu không cmt các topic bds, sao nằm im cũng trúng đạn thế này hả giời :))
Không biết cụ này là cụ nào trên cõi otofun này nữa mà tự dưng chê người khác nhạt và yếu. Một kết luận không hề có căn cứ nên là hết sức hồ đồ =))

Dạo này em tập trung khai thác cho thuê các bds em có, không mua bán lướt lát gì nhưng vẫn đọc tình hình mua bán bds của các cụ và tìm hiểu thông tin qua bạn bè lướt
Những nơi em có bạn bè mua là Ninh Bình, Quảng Ninh, Đà nẵng, Thanh Hoá, Mê Linh ... thì thấy là mấy tháng qua có đội cò thổi giá lên trong ngắn hạn. Cụ nào ôm lâu từ 1-2 năm trước mà đợt này chốt lời do sale đánh lên thì ăn. Còn tham, đòi tăng nữa mới bán hay thấy tăng cao, rút tiền tiết kiệm ra thì giờ đang đu đỉnh. Không thể bán với giá đỉnh đã qua. Giao dịch chững lại, thanh khoản thấp. Tuy nhiên phần lớn mua bằng tiền thịt, không vay mượn gì thì vẫn gồng. Một số vay mượn thì bắt đầu giảm giá để đẩy hàng nhưng rất khó khăn. Cắt lỗ thì e chưa nghe thấy ai nói cắt. Đấy là bds do cò đẩy giá, cùng 1 vùng nhưng chỗ nào cò đẩy lên thì tăng, ngay sát cạnh thì có nơi chả tăng
Trong đợt sốt đất vừa qua thì nhà h20 là thu lợi lớn nhất trong việc phân lô bán nền, đấu giá. May mà có khoản này thu được để nuôi bộ máy, chứ covid, dn giải thể, phá sản, thu không đủ chi.
Nhìn chung là tình hình bây giờ là thế.
Em cũng chỉ nói nhạt nhẽo được mấy câu đấy thôi, lâu không gõ dài, mỏi tay quá :))

Justforfuntoo

Xe container
Xu hướng sắp tới thì có vẻ khó khăn
Nhiều cụ cứ bảo cứ covid thì lại tăng gấp mấy lần :))
Thật là lạc quan
Bao nhiêu tiền bạc tiết kiệm đợt vừa rồi người người nhà nhà đã ném vào bds và đang đu đỉnh
Ngoài ra mặt bằng giá đã tăng cao nên theo suy đoán của cá nhân em là sẽ không tăng như đợt vừa rồi
Những chỗ sắp có hạ tầng thì vẫn tăng, cò sẽ tập trung đánh lên những chỗ này
Nên sắp tới vẫn có nơi tăng, nhiều nơi đứng yên hoặc giảm, nhất là những nơi không có khả năng khai thác dòng tiền

Thanhvuóng71

Xe điện
Xu hướng sắp tới thì có vẻ khó khăn
Nhiều cụ cứ bảo cứ covid thì lại tăng gấp mấy lần :))
Thật là lạc quan
Bao nhiêu tiền bạc tiết kiệm đợt vừa rồi người người nhà nhà đã ném vào bds và đang đu đỉnh
Ngoài ra mặt bằng giá đã tăng cao nên theo suy đoán của cá nhân em là sẽ không tăng như đợt vừa rồi
Những chỗ sắp có hạ tầng thì vẫn tăng, cò sẽ tập trung đánh lên những chỗ này
Nên sắp tới vẫn có nơi tăng, nhiều nơi đứng yên hoặc giảm, nhất là những nơi không có khả năng khai thác dòng tiền
It ra thì tăng hay giảm thì cũng nên có tý chất xám phân tích , tích phân như cụ. Tks

dautay158

Xe tải
Toà Eurowindow, Số 27 Trần Duy Hưng, Cầu Giấy, HN
Website
ketoanthuehanoi.vn
Vầng, em đang nằm im tự dưng có ông lôi vào cmt nói nhạt và yếu, làm em ngứa tay :))
Cụ ở ẩn vẫn bị người gọi tên thế mới chứng tỏ sự nổi tiếng của cụ trên cõi fun này.
Covid có làm cụ yếu đi ko mà sao năm nay cụ kín tiếng thế?