[Funland] Cùng đánh giá xu hướng BDS trong và sau đợt bùng phát Covid thứ 4

xe rùa 2012

Xe container
Trước kia khi vin mơi xây khu vin ocienpark e cũng đánh giá như cụ, bảo bọn điên xây xa tít định giá cao chót vót, nhưng sau 3 năm quay lại nhìn những gi vin làm e mới thấy các cụ nhà giầu chọn mua là đúng đắn với lk bt thấp tầng, chung cư em ko bàn nhé. Ly do là vin làm quá tốt, hạ tầng khu này hoàn hảo, cạnh vật, hồ bơi và tiện ích quá tuyệt, sang đứng ngắm ko muốn về, và giờ là thời của các khu đô thị, ko riêng gì vin, hầu hết các dự án quần thể khu đô thị có ply giá đều tăng x2 đến x3 trong 3-4 năm lại đây. Trước ko có tiền e thấy bọn họ điên rồ khi mua nhưng khu này, nhưng giờ có tiền e nghĩ khác, phải vào nhưng khu như này để được hưởng thụ. vào những khu đô thị cũ nó nhếch nhác ko đảm bảo an ninh , giới nhà giầu ko thích, Hơn nũa có một đặc thù là nhà giầu sẽ ko mua nhà cũ. mà thich mua nhà mới trong các khu đô thị và thiết kế tổng thê cảnh quan lại, nhưng căn tầm vài chục tỷ trờ lên đều như thế hết
em có ông bạn, bán nhà phố cổ đi mua Vinhome river side. hôm sang nhà em chơi (nhà em mặt phố thấy cho thuê vẫn tốt) bà vk rên rỉ, 4 năm sang đấy ko thu đc 1 xu từ cái nhà giáp ao cả, mỗi tháng đóng 1 đống tiền cho chiếu sáng với cắt cỏ... trường học, siêu thị thì đắt đỏ, về thăm họ hàng thì xa ....
thằng ck thì thực tế hơn hỏi em chỗ mua đó với đụt, kêu bên ấy toàn lươn to

Cụ ơi đất ở tỉnh, mảnh giáp ruộng, đường bê tông 4m giá 6 tỷ là bao nhiêu m2 thế? Hội mua ngáo giá quá rồi, coi tiền như lá mít ý. :-o
tầm 1 sào hơn 1 tí bác ak
trc mua có 900tr, đc 3 năm giờ bán 6 tỷ cho khách HN

magiczip031

Xe tải
em có ông bạn, bán nhà phố cổ đi mua Vinhome river side. hôm sang nhà em chơi (nhà em mặt phố thấy cho thuê vẫn tốt) bà vk rên rỉ, 4 năm sang đấy ko thu đc 1 xu từ cái nhà giáp ao cả, mỗi tháng đóng 1 đống tiền cho chiếu sáng với cắt cỏ... trường học, siêu thị thì đắt đỏ, về thăm họ hàng thì xa ....

Hp quê e cũng điên rồ.

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
Cập nhật thông tin tình hình chung :
1 . Lãi cho vay có thể giảm nhẹ
2 . Tiền trong dân thì còn rất nhiều nhưng tập trung ở một bộ phận nhỏ
3 . Dòng tiền vào chứng cổ giảm nhẹ và cũng không phải kênh dành cho đa số
4 . Đầu tư công vẫn tiếp tục nhưng tiến độ có vẻ chậm
5 . Nhu cầu mua nhà để ở ở các thành phố lớn vẫn luôn luôn cao nhưng tập trung vào phân khúc thấp , thường là căn hộ giá rẻ
thông tin thì còn nhiều nhưng về cơ bản với những thông tin trên thì thị trường sẽ phân hóa cực mạnh . Phân hóa như thế nào :
1 . Các sản phẩm giá rẻ từ 1-2 tỷ là phân khúc chung cư sẽ tăng giá
2 . Các sản phẩm giá rẻ nhưng là phân khúc nhà ngõ bé tí sẽ giảm giá do không còn phù hợp với lối sống và thời cuộc
3 . Các sản phẩm dành cho người lắm tiền bao gồm phân lô , biệt thự , căn hộ vip hoàn toàn không giảm giá thậm chí tăng nhưng thanh khoản chưa cao mà phải đợi sau đợt dịch lần 4 này thì thanh khoản mới tốt lên dần dần .
4 . Phân khúc bđs các tỉnh và vùng ven thì phải phụ thuộc vào quy hoạch tương lai có tốt hay không , một số tỉnh mà không có thông tin tốt gì thì coi như là dành cả thanh xuân để mong hòa vốn , các tỉnh có thông tin quy hoạch tốt thì giá cũng đã tăng kịch trần và giao dịch sẽ cực chậm trong vòng 3-5 năm tới nhưng giá không có xu hướng giảm . Và quan trọng nhất ở các tỉnh thì phải là tỉnh nào , cái này phụ thuộc lớn nhất vào tỷ lệ đòn bẩy của dân đầu tư vào từng tỉnh , đòn bây này lấy thông tin ở đâu thì em nói luôn là chả có thông tin ở đâu chuẩn đâu mà thông tin chuẩn nhất là phải hiểu cốt cách con người ở tỉnh đó . Em ví dụ , một số tỉnh có tính cách chung của mọi người là rất máu làm ăn , xởi lởi , có một chút mạo hiểu mà giá tỉnh đó đang cao thì tỉnh đó chết đầu nước , còn có tỉnh giá nó ảo tung chảo nhưng cốt cách con người tỉnh đó rất hà tiện , chăm chỉ và chắc cốp thì nó lại chỉ dừng lại ở mức độ ít hoặc không có giao dịch , nhưng về cơ bản thì không có giao dịch và giảm giá thì với dân buôn nó cũng giống nhau .
Một vài ngu kiến của em ạ
Đọc hết cmt thấy cmt của bác chuẩn nhất. Ở thời kỳ bong bóng này thì cốt cách của dân đầu tư địa phương quyết định nhiều. Vd tỉnh e vụ Lan Var này. Những nơi vỡ to nhất toàn những địa phương dân luôn có máu làm ăn.
Đoạn đầu có phần k đồng tình vs cụ.Nhu cầu nhà ở luôn cao nhưng dịch thế này dân lao động có thu nhập ở mức trung bình càng ngày càng khó khăn nên việc mua đc nhà rất khó ( cc giá rẻ sẽ k tăng)
Tầng lớp nhiều tiền k bị ảnh hưởng nhiều của dịch vẫn sẽ mua bđs cao cấp.
Toàn cảnh thị trường e dự đoán là đi ngang và xuống. Rất ít chỗ tăng. Có tăng thì rất ít

cuongdiv

Xe container

Người đã ở Vinhomes Riverside mà còn tính toán tiền nộp hàng tháng thì lom dom quá, e tưởng đã sang bên ấy sống thì toàn người đầy đủ điều kiện, muốn cuộc sống hưởng thụ

xe rùa 2012

Xe container
có thực vực đc đạo
dịch bệnh, ko có tiền, ôm biệt thư tr đô mà chết đói
khi khủng hoảng giá trị của nhà phố có dòng tiền mới thấy giá trị ạ

Người đã ở Vinhomes Riverside mà còn tính toán tiền nộp hàng tháng thì lom dom quá, e tưởng đã sang bên ấy sống thì toàn người đầy đủ điều kiện, muốn cuộc sống hưởng thụ

Thanhvuóng71

Xe điện
có thực vực đc đạo
dịch bệnh, ko có tiền, ôm biệt thư tr đô mà chết đói
khi khủng hoảng giá trị của nhà phố có dòng tiền mới thấy giá trị ạ
Đợt này qua mấy phố Hàng Bông, Hàng Gai, các loại Hàng...thấy dòng tiền mất hút.

xe rùa 2012

Xe container
Đợt này qua mấy phố Hàng Bông, Hàng Gai, các loại Hàng...thấy dòng tiền mất hút.
chỗ đấy ăn theo du lịch, tây ba lô nên có ảnh hưởng bác ak
nhiều bds phố ko bị ảnh hưởng đâu, vẫn kiếm ầm ầm

Thanhvuóng71

Xe điện
Ảnh hưởng ít hay nhiều thôi, còn kiếm ầm ầm thì hơi hiếm . Bây giò chỉ có duy nhất là bãi xe và kho là ổn thôi cụ ah

MayMan

Xe tăng
Cũng tuỳ thôi các cụ. E thấy nhiều gia đình chuyển vào rồi lại bán để vể phố.

REAL HOMES

[Tịch thu bằng lái]
Nói thế chứ e nghe thấy quả The Grand Hà Nội đúng là triệu đô. 600-1 tị /1m2 😢

vuongbui1988

Xe tải
Các cụ đánh giá đất ven khu CN còn hot không ạ?

magiczip031

Xe tải
hải phòng h ác chiến nhờ bác nhờ thấy có 2 vin về cái biết ngay
Vin rút khỏi thủy nguyên với dương kinh. Khối ông nhảy lầu ấy chứ mà ác hả bác. Vin cầu bính còn bán đc. Vin cầu rào ế chỏng chơ. Hp quê e dân ít, tăng dân số chậm, công nhân thì tập trung mấy khu cn, mà làm cn tiền đâu mua nhà phố. Kiều hối thì giảm, vận tải trung quốc k còn như xưa. Toàn mấy ông hà nội về ôm đất. Có chỗ tăng thật nhưng là do xây dựng đường xá hạ tầng.

REAL HOMES

[Tịch thu bằng lái]
Vin rút khỏi thủy nguyên với dương kinh. Khối ông nhảy lầu ấy chứ mà ác hả bác. Vin cầu bính còn bán đc. Vin cầu rào ế chỏng chơ. Hp quê e dân ít, tăng dân số chậm, công nhân thì tập trung mấy khu cn, mà làm cn tiền đâu mua nhà phố. Kiều hối thì giảm, vận tải trung quốc k còn như xưa. Toàn mấy ông hà nội về ôm đất. Có chỗ tăng thật nhưng là do xây dựng đường xá hạ tầng.
Dạ vâng. E thấy người HP đa phần toàn đầu tư vùng trong thôi ấy cụ.

xe rùa 2012

Xe container

tobe11

Xe tăng
E Vừa đọc đc cái này , liệu đây có thành quân domino đầu tiên ko ? Có bn % kd = vay NH ? Bn % = tiền nhàn rỗi ?

Thời gian sẽ trả lời thôi cụ. Em ngồi đây hóng các cụ comment là nhà đất còn lên nữa cho hồng phúc dân tộc còn trụ được bao lâu :)

xe rùa 2012

Xe container
Miền bắc thì căn cơ hơn, nhiều ông dùng tiền thịt, tùy nhiên dịch dã ntn dễ đóng băng lắm ak
E Vừa đọc đc cái này , liệu đây có thành quân domino đầu tiên ko ? Có bn % kd = vay NH ? Bn % = tiền nhàn rỗi ?

teopremium

Xe tải
Tỉnh BRVT cả tuần nay cò buồn nên không đăng bài nữa, lâu lâu lên 1,2 bài. Hiệu suất bằng 30% trước dịch. Một màu xám cho bds.