[CCCĐ] Cung đường biển đẹp nhất Việt Nam - Nam Trung Bộ. Thật tuyệt vời Tổ Quốc ta ơi.!

vangamom

Xe container
Lúc em ngồi ở Điệp Sơn ông em lái cano cho cái Card này rất đẹp, bãi tắm nhỏ yên tĩnh, và đặc biệt là ngay trên bờ biển các cụ chỉ cần lấy tay đào xuống cát tầm 30-50cm là nước ngọt trào lên rất nhiều mà ngay sát bờ biển. Thật là rất lạ, đúng là thiên nhiên vô cùng kỳ thú phải ko nhỉ.

Đoạn đường QL1A từ Vạn Giã quay lại Đầm Môn tuyệt đẹp.

Một cây cầu tên rất lạ.

vangamom

Xe container
Đường dẫn ra Sơn Đừng - Mũi Đôi một bên là biển một bên là cát trắng xóa

Quá đẹp phải không ạ. Còn con đường đẹp nhất Việt Nam mang tên Sơn Đừng.

Con đường nay anh đi, vàng lên những vạch đường, ngõ hồn dâng tái tê
Anh làm thơ vu quy, khách qua đường lắng nghe chuyện tình ta đã ghi.

vangamom

Xe container
Bọn em chụp vài kiểu ảnh kỷ niệm rồi quay ra luôn. Bọn em không check cực đông vì check khá tốn thời gian và sức lực nên để dành cho dịp sau đi đông hơn vui hơn sẽ check lại.

Chỉnh sửa cuối:

traixunghe112

Xe tải
Hóng tiếp ảnh của cụ. Đẹp quá luôn

yensuong

Xe điện
Bạn chụp hình đẹp vậy trời. Hôm bữa Tết lang thang một mình. Từ Long Hải - Bình Châu - Hồ Tràm, sang Bàu Trắng - Phan Rí Cửa, rồi đến ngã ba Cà Ná mới đi Phan Rang - Ninh Chữ - Vĩnh Hy - Bình Tiên - Bình Lập, cung đường Biển thật tuyệt vời. Tới đây toàn tuyến đường Biển Việt Nam thông, làm chuyến như vậy chắc đã lắm
Đẹp quá, em tưởng cụ quay ở Mẽo đấy chứ :D

bomit

Xe tăng
Quá tuyệt!
T10 năm ngoái em làm đc 1/2 tour của cụ từ QN-TH-NT.
Trông ảnh của cụ lại thèm đi!
Cụ và Mợ thật HP!
Kính cụ ly rượu!

vangamom

Xe container
hóng cái Điệp Sơn của cụ
theo cụ chỗ này có nên ra không?
Điệp Sơn em up ở trên đó cụ ơi.

Hóng tiếp ảnh của cụ. Đẹp quá luôn
Quá tuyệt!
T10 năm ngoái em làm đc 1/2 tour của cụ từ QN-TH-NT.
Trông ảnh của cụ lại thèm đi!
Cụ và Mợ thật HP!
Kính cụ ly rượu!
Vâng em cảm ơn các cụ, em cứ từ từ up dần ạ

3077

Xe container
Bạn chụp hình đẹp vậy trời. Hôm bữa Tết lang thang một mình. Từ Long Hải - Bình Châu - Hồ Tràm, sang Bàu Trắng - Phan Rí Cửa, rồi đến ngã ba Cà Ná mới đi Phan Rang - Ninh Chữ - Vĩnh Hy - Bình Tiên - Bình Lập, cung đường Biển thật tuyệt vời. Tới đây toàn tuyến đường Biển Việt Nam thông, làm chuyến như vậy chắc đã lắm
Công nhận tuyến đường biển này chắc là 1 trong các đường đẹp nhất VN, như Tây. Đi xuyên qua đồi cát trắng 2 bên, biển xanh lét 1 bên.

zx110

Xe hơi
Hic em cảm ơn cụ, em chưa được đi nhiều, cũng đi một số chỗ rồi nhưng chưa biết chỗ đẹp như thế này

4953

Xe tăng
Nể cụ quá, cụ và gấu chạy Tây Bắc, Nam Trung Bộ xe máy em hoa hết cả mắt. Em và gấu cũng đu theo cụ được cung Tây Bắc tháng 8 năm 2015. Cung nay em, gấu và F1 9 tuổi vừa chạy giống ngày 5 và 6 của cụ (xe máy), đặt gạch hóng để tháng 6 F1 nghỉ hè chạy hết cung luôn, đúng là đẹp không thể diễn tả cụ nhỉ. Góp với cụ mấy tấm vừa chạy xe vừa chụp cho xôm tụ.
Đoạn Đất Đỏ.

Đoạn Hồ Tràm-LaGi

Đoạn Kê gà- Phan Thiết

Chỉnh sửa cuối:

4953

Xe tăng
Đoạn Phan Thiết- Mũi Né

vangamom

Xe container
Đoạn Phan Thiết- Mũi Né

Vâng đoạn này cũng đẹp cơ mà, tại đến đoạn này bọn em đi quá nhiều chỗ đẹp nên cũng ở đoạn trên rồi nên cũng không chụp nữa. Cụ cho F1 chạy cùng là quá OK rồi. Em cũng định cho F1 nhà em đi cùng nhưng tại em 2 đứa mà cho một đứa đi thì đứa kia nó tỵ. Thôi để hè em cho đứa lớn là em đi cùng em cho chúng biết tổ quốc mình đẹp đến thế nào. Trứoc em đi Hà Giang, Đà Nẵng toàn cho bọn trẻ đi nhưng đi 4 bánh chứ không đi 2 bánh bọn trẻ thích lắm. Em sẽ cố gắng cho 2 đứa đi bằng xe máy mới đẹp chứ 4 bánh toàn ngồi trong xe chả ngắm gì được cả cụ à

vangamom

Xe container
Lúc quay ra bọn em ghé vào một quán ven đường chỗ biển Vạn Thạnh uống nước, ngồi nghe chú chủ nhà vui câu chuyện em hóng được nhiều chuyện rất hay về đoạn đường này và nguyên nhân tại sao nó lại có. Cũng vui đáo để các cụ à.
Bọn em chụp choẹt check in ở con đường đẹp nhất Việt Nam rồi quay ra luôn. Lúc ở Sơn Đừng ra là 15h15p theo lịch trình bọn em sẽ chạy về Nha Trang nên căng quá không có thời gian tạt ngang ngửa chụp choẹt chỗ nào cả. Mà đoạn Vạn Ninh - Nha Trang cũng khá nhiều bãi biển đẹp lắm các cụ à.
Cũng hơi tiếc nhưng vì không có thời gian nên đành bỏ qua hẹn lần sau quay lại em sẽ qua chỗ này. Bọn em về đến Nha Trang đúng 17h20. Bàn bạc nhau chóng vánh bọn em sẽ nghỉ tại Nha Trang, lúc đầu bọn em định chạy qua Nha Trang và tìm một thị trấn nhỏ nào nghỉ vì sợ Nha Trang đắt đỏ, nhưng mệt quá thôi nghỉ luôn ở đây. Bọn em tìm được một KS cuối ngay đầu bãi biển Nha Trang phòng đẹp lắm mà giá giật mình có 180k các cụ à. Cứ tưởng NT đắt đỏ hóa ra còn rẻ hơn các thị trấn thị tứ khác.
Bọn em lấy phòng xong phát chạy ra biển bơi luôn. Biển Nha Trang đúng là đẹp thật, bãi biển thỏai, sóng lăn tăn, nước trong vắt tắm cực thích, bảo sao nó là một trong những thành phố biển hàng đầu trên thế giới cũng phải.

Thành phố Nha Trang.

Bãi biển Nha Trang

Bọn em bơi thỏa thích đến tối về tắm qua rồi đi tìm quán nhậu thôi. Tp Nha Trang không khí rất thích tối mát mẻ trong lành, Bọn em tìm được một quán chuyên đuôi bò vào chén luôn bơi xong đói lắm rồi các cụ à.

Trong này ăn lẩu cho cả cây rau mùng tơi như này các cụ à. Cực nhiều rau.

Em làm 6 chai SG no nên rồi về nghỉ thôi mai lại chinh chiến tiếp ạ

4953

Xe tăng
Vâng đoạn này cũng đẹp cơ mà, tại đến đoạn này bọn em đi quá nhiều chỗ đẹp nên cũng ở đoạn trên rồi nên cũng không chụp nữa. Cụ cho F1 chạy cùng là quá OK rồi. Em cũng định cho F1 nhà em đi cùng nhưng tại em 2 đứa mà cho một đứa đi thì đứa kia nó tỵ. Thôi để hè em cho đứa lớn là em đi cùng em cho chúng biết tổ quốc mình đẹp đến thế nào. Trứoc em đi Hà Giang, Đà Nẵng toàn cho bọn trẻ đi nhưng đi 4 bánh chứ không đi 2 bánh bọn trẻ thích lắm. Em sẽ cố gắng cho 2 đứa đi bằng xe máy mới đẹp chứ 4 bánh toàn ngồi trong xe chả ngắm gì được cả cụ à
Chính xác là đi 4 bánh khác rất xa so với 2 bánh. F1 nhà em đi với em không dưới 2 chuyến xuyên Việt, vài chuyến Đà Nẵng, Tây Bắc, Tây Nam bộ đủ cả, nếu để điểm danh thì đủ 63 tỉnh thành rồi cụ à nhưng toàn 4 bánh, đợt này em mới cho đi xa 2 bánh cháu thích lắm.
Góp ảnh F1 chơi thỏa thích tại Mũi Né du chạy 2 bánh.

4953

Xe tăng
Còn đây là đồi cát Nam Cương-Phan Thiết 2013

vangamom

Xe container
Chính xác là đi 4 bánh khác rất xa so với 2 bánh. F1 nhà em đi với em không dưới 2 chuyến xuyên Việt, vài chuyến Đà Nẵng, Tây Bắc, Tây Nam bộ đủ cả, nếu để điểm danh thì đủ 63 tỉnh thành rồi cụ à nhưng toàn 4 bánh, đợt này em mới cho đi xa 2 bánh cháu thích lắm.
Góp ảnh F1 chơi thỏa thích tại Mũi Né du chạy 2 bánh.

Ui thích thật đó cụ, em nhất quyết sẽ cho F1 nhà em đi bằng xe máy.

vangamom

Xe container
Ngày 4: 23/03/2016. Nha Trang - Tháp Bà PoNaGar - Vịnh Vĩnh Hy - Vườn Nho Ninh Thuận - Trại Cừu Phan Rang - Đồi cát Nam Cương - tp Phan Rang. Tối nghỉ Phan Rang. Cung đường này tuyệt đẹp và nhiều điểm chơi. Em bị ép bỏ qua Hang Rái (cái này em về em trị gấu nhà em một trận tơi bời). 171km

Sáng ngày 23 bọn em ăn sáng bằng bát bún cá này 15k rẻ thật. Đi trong này sáng bọn em toàn phải ăn bún hic hic.

Ăn sáng xong cà phê, em bảo đi tháp Bà PonarGa gấu nhà em bàn lùi. Cho lùi, em cầm lái muốn đi đâu là ở em. Thế là lại phải ngoan ngõan ngồi lên xe. Đến tháp Bà, không lên mà ngồi duới chém gió FB các cụ à. Gấu nhà em có sở thích là đi cùng em, nhưng những điểm đẹp thì không đi mà tòan về xin ảnh của em up FB chém gió như đúng rồi í các cụ à.

Vé đắt phết những 22k cơ ạ đắt hơn ở Phan Rang

Chỉnh sửa cuối:

winter1975

Xe hơi
Cụ chủ chụp ảnh có tay nghề quá làm cho phong cảnh, con người Vn thấy đẹp hơn