[Funland] Cúng dường chùa Ba Vàng

bon_bon

Xe tải
Tôn giáo nào cũng chia nhiều nhánh mà các nhánh của các tôn giáo khác còn coi nhau như kẻ thù sẵn sàng giết nhau dù thờ chung 1 người. Phật giáo cũng vậy chia ra bắc tông với nam tông cho nên tư tưởng sẽ có nhiều khác biệt. Vậy nên dùng các thầy lên mạng phán xét nhau như này vô tình rơi vào bẫy truyền thông của bọn đang đánh Phật giáo rất mạnh trên mạng và truyền thông. Em nói thật là em đánh giá cao chùa Ba Vàng vì em đi du lịch thì thấy chùa Ba Vàng là nghiêm chỉnh nhất, mọi dịch vụ từ trong giữ xe hoàn toàn ko thu tiền

BiK

Xe điện
Chùa Tam Vàng này có nhiều vụ phốt rồi mà vẫn đông thí chủ nhỉ

Manhloe01

Xe tải
em nghe thiên hạ đồn là : ông sư này là sân sau của mấy cụ to to ở cõi trên ( nhìn đám cây trồng cúng tiến thì rõ)
vụ phốt mấy năm về trước . ông sư này bình an vô sự thì rõ . giờ em thấy mấy thầy chùa bắt đầu cắn nhau rồi . còn chùa 3 vàng thì là cái máy kinh tế
thằng bạn em hồi trước cả nhà nó tín chùa 3 vàng lắm và nghe theo lời ông sư này lắm .. ai nói động đến chùa 3 vàng là nó chửi ngay.. hôm nọ em hỏi nó về chùa 3 vàng . nó nói :
mấy tháng trước . tao và đứa em dâu đến chùa có công chuyện ..khi về đứa em dâu nói..sư *** gì mà nhìn em ..mắt mũi cứ hấp háy ;;);;);;);;)
Em dâu cụ chắc lại ăn mặc làm cho tâm các thầy lại động rồi... khổ thật lại phải tu lại từ đầu #:-s #:-s #:-s

MrTomCangTo

Xe buýt
Các cụ phán xét, kết luận ghê quá nhỉ? Với cháu thì tôn giáo hay tâm linh là niềm tin, trải nghiệm của mỗi người, cháu chả phán xét đúng sai. Người ta thấy việc cúng dường là hoan hỉ, hạnh phúc thì kệ người ta đi. Biết đâu họ có niềm tin mạnh mẽ, làm như vậy xong họ thấy tinh thần phấn chấn, nội tâm được an ủi, giải tỏa bớt bức xúc... khiến bớt đi tâm bệnh, thân bệnh cũng nên. Nói chung là lớn cả rồi, tự chịu trách nhiệm với bản thân và gia đình thôi !
Như cháu đây, ngày chạy mấy cuốc grab, ráo mồ hôi hết tiền, muốn cúng còn chả có í :D

baocongnghemoi

Xe hơi
Chắc khoá tới VN cũng học và làm theo thôi, khoá này đang học và thực hành việc đốt lò đã
Mở thớt với tiêu đề "Kinh doanh tâm linh" nhấn mạnh việc này cùng với nghề nghiệp "Tu sĩ", bị gom vào đây nên hết mạch triển khai.

Cũng rất mong VN mình nhanh chóng ban hành cấm tiệt tệ nan coi đi tu là một nghề, chùa chiền là cơ sở kinh doanh tâm linh

dzoro

Xe điện
Các cụ phán xét, kết luận ghê quá nhỉ? Với cháu thì tôn giáo hay tâm linh là niềm tin, trải nghiệm của mỗi người, cháu chả phán xét đúng sai. Người ta thấy việc cúng dường là hoan hỉ, hạnh phúc thì kệ người ta đi. Biết đâu họ có niềm tin mạnh mẽ, làm như vậy xong họ thấy tinh thần phấn chấn, nội tâm được an ủi, giải tỏa bớt bức xúc... khiến bớt đi tâm bệnh, thân bệnh cũng nên. Nói chung là lớn cả rồi, tự chịu trách nhiệm với bản thân và gia đình thôi !
Như cháu đây, ngày chạy mấy cuốc grab, ráo mồ hôi hết tiền, muốn cúng còn chả có í :D
Nhiều khi thờ ơ cũng là vô trách nhiệm cụ ạ :)

tomza

Xe tải
Ý cụ giống ý em, hehe. Phán xét làm gì khi họ hoan hỉ cúng. Chúng sinh ta bà thì rộng lớn, ngu học cũng nhiều nên phán xét chẳng giúp ích gì cả, ngu ráng chịu. Nếu cụ nào thấy bọn ý lừa đảo, làm ăn phi pháp thì báo lên pháp luật xử lý cho XH sạch sẽ, còn nếu chúng vẫn nhơn nhơn, thì chỗ này chắc chưa phủ hết được các điều luật chăng (?) nếu vậy thì cụ nào làm ăn vất vả quá mà không đong được xèng thì coi đây là một cơ hội start up có khi lại ngon, nhẻ.

TriHA

Xe máy
Thật khó để nói đúng sai các cụ nhỉ nhưng thấy anh thầy cầm bao tài đi thu tiền thì thấy là dân mình mụ mị thật,

vim732000

Xe buýt
Lão này xin được trụ trì chùa nhỏ trên núi, chùa hoang ấy, sau đó dựng nó lên thành chùa lớn, trở thành của lão ấy rồi, ai đuổi được
Nay đọc báo mới thấy hóa ra cái chùa 3 gold này lại không thuộc giáo hội phật giáo VN.

Xe_dap

Xe hơi
Cũng là một nghề nhưng ko chịu thuế :(

Hoa Viên

Xe máy
Tiền dâng cho tăng đoàn chính thống giáo thì xứng đáng. Còn dâng tiền và tính mạng cho ma giáo thì mới gọi là mê muội.
Cụ ơi! Cụ có thể vui lòng giải thích giúp em chút được không ạ?
“Tăng đoàn chính thống giáo” là như thế nào hả cụ?
Em rất muốn tìm hiểu về tín ngưỡng và tôn giáo, nên thật tâm em muốn nhờ cụ giải thích giúp em chút ạ.
Em cảm ơn cụ!

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Cụ ơi! Cụ có thể vui lòng giải thích giúp em chút được không ạ?
“Tăng đoàn chính thống giáo” là như thế nào hả cụ?
Em rất muốn tìm hiểu về tín ngưỡng và tôn giáo, nên thật tâm em muốn nhờ cụ giải thích giúp em chút ạ.
Em cảm ơn cụ!
Phật giáo là một tổ chức, chính thống trước tiên là phải trong tổ chức chính thống. Đấy là một trong những điều kiện cần thiết.
Cúng dường cho ai trông số họ là xứng đáng thì cụ cần phải có hiểu biết sơ bộ về Phật giáo. Có sự hiểu biết thì cụ mới có thể biết là ai thực tu.
Nếu cụ không biết gì về Phật giáo thì em cũng chịu, chẳng giúp gì được cho cụ và cũng chẳng đủ trình để giải thích cho cụ.

SPL

Xe container
Nay đọc báo mới thấy hóa ra cái chùa 3 gold này lại không thuộc giáo hội phật giáo VN.
Lão Thích Múc Gái Xinh là giảng viên kinh tế trường ĐH KTQD đi tu kiểu tại chức ấy mà, lão đó xin ra cái chùa nhỏ rồi dùng kiến thức kinh tế vận dụng vào việc tu hành, giờ chùa của lão ấy, bên GHPGVN cũng chỉ nhìn chứ chả làm gì được

Hoa Viên

Xe máy
Phật giáo là một tổ chức, chính thống trước tiên là phải trong tổ chức chính thống. Đấy là một trong những điều kiện cần thiết.
Cúng dường cho ai trông số họ là xứng đáng thì cụ cần phải có hiểu biết sơ bộ về Phật giáo. Có sự hiểu biết thì cụ mới có thể biết là ai thực tu.
Nếu cụ không biết gì về Phật giáo thì em cũng chịu, chẳng giúp gì được cho cụ và cũng chẳng đủ trình để giải thích cho cụ.
Haizza!
Dạ em cảm ơn cụ.
Để đi được đến: “Nhận biết ai là thực tu” thì hành trình của em ,chắc phải cần nhiều duyên phước và trí tuệ lắm.

Mà những điều kiện này thì lại như xa mờ mịt với em! Em cảm ơn cụ ạ!

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Haizza!
Dạ em cảm ơn cụ.
Để đi được đến: “Nhận biết ai là thực tu” thì hành trình của em ,chắc phải cần nhiều duyên phước và trí tuệ lắm.

Mà những điều kiện này thì lại như xa mờ mịt với em! Em cảm ơn cụ ạ!
Cũng cơ cái khó, cái dễ, không phải là bất khả thi.
Người tu hành phải tuân thủ hàng trăm giới luật, mà giới luật thì công khai, ai cũng có thể tìm hiểu. Môt người tu hành chân chính không thể phạm giối thành thói quen mà không hề biết. Cụ thấy ai như thế thì đích thị không xứng đáng được cúng dường. Hiểu biết nông cạn như em thì là như vậy.
Nô bộc của dân chỉ có 10 điều không được làm để nhận biết tốt xấu, người tu hành cũng như vậy nhưmg có hàng trăm điều không được làm. Khó lắm thay.

Chỉnh sửa cuối:

Tueminh2626

Xe điện

Tueminh2626

Xe điện
Trong bài giảng ngày 16/8/1992 tại chùa Kim Luân , LosAngeles, Hoa Kỳ Cố Hoà Thượng Tuyên Hoá có dự ngôn về đại dịch viêm Phổi và nguyên nhân gốc rễ theo nhân quả

Hoa Viên

Xe máy
Cũng cơ cái khó, cái dễ, không phải là bất khả thi.
Người tu hành phải tuân thủ hàng trăm giới luật, mà giới luật thì công khai, ai cũng có thể tìm hiểu. Môt người tu hành chân chính không thể phạm giối thành thói quen mà không hề biết. Cụ thấy ai như thế thì đích thị không xứng đáng được cúng dường. Hiểu biết nông cạn như em thì là như vậy.
Nô bộc của dân chỉ có 10 điều không được làm để nhận biết tốt xấu, người tu hành cũng như vậy nhưmg có hàng trăm điều không được làm. Khó lắm thay.
Dạ vâng! Em hiểu ý của bác ạ!