Cung đường hỗn hợp, với 7L xăng Focus có đi được 100km

7 Lít xăng cho Focus, liệu có cán mốc 100km hay không?

• CÓ chứ, em tin chỉ cần 7 lít thôi

Lượt chọn: 44 63.8%
  • KHÔNG tin, thế thì có mà tiết kiệm ngang với Toi à

Lượt chọn: 25 36.2%

• Tổng bình chọn
    69
  • Thời gian đóng: .

vnr_82

Xe điện
Tùy điều kiện đường xá, loại xe Test vì FOcus có 3 loại : 1.6, 1.8 và 2.0 chưa kể MT và AT nữa :))
Xe em 2.0 MT e đảm bảo dưới 7L nếu đi chặng đường mà nội thị chiếm 1/5 quãng đường. E mới test đi đường HCM từ HN về Vinh có rẽ vào suối cá thần Cẩm thủy, ít bật điều hòa vì thời tiết ko nắng to mà nhà có 2 cháu nhỏ dưới 2 tuổi. Đổ xăng thực tế chỉ 6,1L/100km xăng 92

fiatBA

Xe hơi
Em có thể chạy được 7l nhưng với đk đường như đường vành đai 3.

Còn lại thì...

fiatBA

Xe hơi
Số AT 4 cấp theo em 7l đường hỗn hợp là không thể.

Vinh Nguyễn

Xe điện
Thích thì nhích thôi, còn nếu thích ít xăng bác sang top toyota.
Toy tốn xăng lắm:21:
Em có thể chạy được 7l nhưng với đk đường như đường vành đai 3.

Còn lại thì...
Số AT 4 cấp theo em 7l đường hỗn hợp là không thể.
Cho em hỏi ngu tý là Ăn Tít của Toi thì ăn nhìu hay ít hơn Focus vậy mấy bác? (cùng AT 2.0L nhá)
Nhưng em nghĩ tiền nhạo cho thèng lái của Ford sẽ nhìu hơn xăng xe Phò uống =))

xecontay.com

Xe tải
Mondeo 2.3 của em nếu không điều hòa cũng chỉ tầm 7,5l đường trường

cong.buivan

Xe hơi
Chắc chắn là được vì trước em chạy em này và đã test thử. Xe em 1.8AT chạy đường 5, 2 người, điều hòa bật liên tục chỉ hết có 6,3L/ 100km thôi

hoangminhtnvn

Xe điện
Em cũng từng chạy altis 2.0, đường tây bắc, cũng phải hơn 8 lít, mà con ấy còn không thể thao mấy, chạy đằm đằm chứ không vút như focus mới. Nên em dự là khó đạt 7lit với Focus. Nếu đi có khi phải đuổi hết ông béo xuống, ông nào dưới 50kg thì lên ngồi nhỉ?

luklak

Xe điện
Mới thấy cái banner lựa chọn dưng chưa rõ nét. Để đi 100km với 7l là hoàn toàn có thể thậm chí 6l vấn đề là đường xá ntn, nếu nội thị thì k thể còn ql và ct thì ... khỏi nghĩ :D
Mà cái này FVN phải nhảy vào đây tài trợ nhể, + giảm giá thì FF09 sẽ bán hết veo thôi, kiếm thêm được e 1,2 e altis hoặc civic vào đi cùng cho có cái mà so sánh thì tốt :D

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em biết ngay là Cụ chủ mua xe cho bồ rồi, giờ nó đòi tài trợ xăng hàng tháng, Cụ chủ chưa biết định mức cho xe này như nào nên lên đây hỏi, ko cho ít nó kiếm thêm nhà tài trợ thì cũng gay, zư quá nó lại chuyển qua thành máy bay thì cũng dỡ.
Em chả biết xe nó ăn uống như nào nhưng ủng hộ phụ nữ & chon cái tim tím cho thuỷ chung, tài xỉu giề thì em cũng ko hiểu luôn.
Cụ này nhận định tinh tường phết, có khi thế thật :)

Phải rồi, cụ Phan3H tổ đại điện lãnh đạo tổ chức cho anh em làm quả test vào CN tuần này đi? Nhưng chắc cũng chỉ đi trong bán kính 200km đường mòn hoặc đường 1A thôi, chứ Điện Biên em e hơi xa, đi về trong ngày thì quá oải.
Em đã tập hợp ý kiến anh em, có lẽ làm luôn dịp cuối tuần này cho nóng.

Em cũng đã từng đi FF 2.0AT rồi nên em cũng theo kèo không được, chắc chân em to chứ thấy quả chạy Ếch của cụ NgocphanXLS thì em cũng giật mình luôn vì bây giờ chạy Ếch đường hỗn hợp em cũng toàn chạy phải 12-13 lít
Chả cần biết cụ tin hay ko, cuối tuần tham gia trực tiếp thì mới cụ tỉ được :)

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ phán như đúng rồi !...
Em hay đi tỉnh đồng bằng, thường chạy hai người, xe rỗng không đồ đạc thì 7 lít là quá hoang phí !...Trèo đèo lội suối lên tận Simacai, xe đẫy tải mới hết 7,5 lít
Nói chung còn phải căn cứ theo điều kiện cụ thể nữa !
Thế cụ có tin cụ Học Lái chạy 100 km chỉ hết dưới 6 lít không, xe đủ tải !???...
Em nghĩ 7 lít là thông số của nhà sản xuất thôi, chắc họ chạy không tải và tắt điều hòa, chạy trên đường bằng. Chứ trời nóng thế này, chở 4 người chạy lên xuống dốc, đường ngoằn nghèo thì khả năng nó phải tăng thêm 30% nữa mới chuẩn. thực ra em nghĩ nếu nó đạt mức độ +20% đã là quá tốt rôì.
Em đang nghiêng về hướng sét kèo Điện Biên, cung này đủ dài để anh em trải nghiêm luôn, lại vừa có đầy đủ địa hình để các cụ khỏi nói là cho em nói vận hành trong điều kiện tối ưu. Dự kiến mỗi xe cứ khoảng 3-4 người cho nó đủ tải, điều hòa full chứ ko thì chịu thế nào được.

Chuẩn bị hướng về Điện Biên vào dịp cuối tuần này các cụ nhé!

Phan Nguyễn

Xe tải
Hai cụ này thường xuyên như vậy đấy cụ !... Cụ có thể phượt cùng là kiểm nghiệm được ngay độ chính xác !

Tặng cụ Ngựa cái ảnh Test Phò này :

Cung đường Trường Chinh, Mỹ Đình, đường Thăng Long, Xuân Mai, đường HCM, Minh Hóa, rẽ vào Ra Mai, lộn ra Quảng Bình, Sun resort = 675 km, đèn mới báo vàng. Chưa hết một bình xăng ...​
Nhìn những hình ảnh này lại muốn lên đường rồi. Kèo cụ thể hơn như thế nào các cụ?

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Nói tóm lại là toàn các cụ nói chuyện đến 1.8 AT rồi 2.0AT đời trước. Em thì có thể nói là OFer đầu tiên được chạy Focus mới (nổ tí cho vui), lái cực thích, không biết xăng cộ vì mình không phải đổ xăng.

Vụ này em theo dõi các cụ tranh luận khá vui, sao các cụ không làm tí "vui chơi có thưởng". Nếu chưa cụ nào có Focus mới thì để em mượn thử 4` Việt Nam xem có được không, rồi chạy 1 cung xem Focus cũ, mới xăng cộ ra sao?

Chia 2 phe, đội nào thua thì mời đội kia oánh chén. Cụ nào đồng ý vỗ tay :))

Em không biết ra kèo, cụ nào hộ em cái.
Gợi ý của cụ cũng được đới. Em xin thông báo luôn với các cụ ở thớt này:

Hiện tại, em đã liên lạc và mượn được 2 chiếc New Focus (sedan và hatchback) rồi, giờ đội RS kiếm thêm 2 em Focus cũ nữa là ta lên đường nhằm Điện Biên thẳng tiến. Kèo này, vừa là chiều cụ chủ thớt, vừa là để anh em có dịp trải nghiệm xăng cộ và cảm giác lái, so sánh luôn giữa xe cũ và mới có sự khác biệt gì đáng kể không.

Dự kiến, mỗi xe sẽ có 3-4 người, điều hòa full hành trình. Các cụ tiếp tục đặt cửa nào!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em cũng từng chạy altis 2.0, đường tây bắc, cũng phải hơn 8 lít, mà con ấy còn không thể thao mấy, chạy đằm đằm chứ không vút như focus mới. Nên em dự là khó đạt 7lit với Focus. Nếu đi có khi phải đuổi hết ông béo xuống, ông nào dưới 50kg thì lên ngồi nhỉ?
Chuyến này, có lẽ ngoài Focus ra, sẽ có vài em Ếch làm công tác hậu cần nữa. Cụ chạy Altis đời nào vậy? Anh em sẽ liên lạc với hội Toi và 1 vài Chi hội hãng xe khác mời các cụ ấy lên đường thì càng vui!

hoangminhtnvn

Xe điện

Hiện tại, em đã liên lạc và mượn được 2 chiếc New Focus (sedan và hatchback) rồi, giờ đội RS kiếm thêm 2 em Focus cũ nữa là ta lên đường nhằm Điện Biên thẳng tiến. Kèo này, vừa là chiều cụ chủ thớt, vừa là để anh em có dịp trải nghiệm xăng cộ và cảm giác lái, so sánh luôn giữa xe cũ và mới có sự khác biệt gì đáng kể không.

Dự kiến, mỗi xe sẽ có 3-4 người, điều hòa full hành trình. Các cụ tiếp tục đặt cửa nào!
Quá hay, em đặt cửa trên 7 lít, em xin 1 chân đi theo giám sát. Có ai theo cửa em không giơ tay. Giờ nay ngồi nha cũng nóng, đi luôn cho máu!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em xin được thống kê lại poll tính đến thời điểm này:

Số lượng người vote đã tăng lên đáng kể trong ngày hôm qua. Tỉ lệ giữa 2 kèo đã có sự thay đổi, % số cụ tin rằng với 7lít không thể chạy được 100km đã tăng lên chút ít. Tuy nhiên, phần đông còn lại vẫn tin rằng, 7 lít sẽ hoàn tất được cung đường 100km, thể tính tới thời điểm này có 30 cụ, chiếm 62.5% tin vào điều này.

Cụ tỉ ra sao, cứ phải cuối kèo mới có được kế quả. Em và các cụ cùng chờ nhé!

Cậu 3

Xe hơi

Quá hay, em đặt cửa trên 7 lít, em xin 1 chân đi theo giám sát. Có ai theo cửa em không giơ tay. Giờ nay ngồi nha cũng nóng, đi luôn cho máu!
Có kèo rồi đấy hả các cụ? Nếu được cho em xin 1 chân chứng kiến các cụ thi xăng. Em thì vẫn nghiên về cửa >7 lít

hoangminhtnvn

Xe điện
Em nghĩ nên có thêm 1 con Focus đời trước đi theo đối chứng, hoặc 1 bác altis, Anh em lên Điện Biên bắt tướng Đờ cát rồi háp pi bớt đây Bác mình luôn nhể?

học lái

Xe điện
Em đang nghiêng về hướng sét kèo Điện Biên, cung này đủ dài để anh em trải nghiêm luôn, lại vừa có đầy đủ địa hình để các cụ khỏi nói là cho em nói vận hành trong điều kiện tối ưu. Dự kiến mỗi xe cứ khoảng 3-4 người cho nó đủ tải, điều hòa full chứ ko thì chịu thế nào được.

Chuẩn bị hướng về Điện Biên vào dịp cuối tuần này các cụ nhé!
Trời này mà không điều hòa, lên ĐB xong thành mấy ofer quay he he

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em nghĩ nên có thêm 1 con Focus đời trước đi theo đối chứng, hoặc 1 bác altis, Anh em lên Điện Biên bắt tướng Đờ cát rồi háp pi bớt đây Bác mình luôn nhể?
Đã có 2 New Focus, em sẽ liên lạc nhờ anh em trong đội RS lôi nốt 2 con Focus đời trước nữa cho đủ bộ. Chủ thớt chắc sướng rơn nhỉ!