[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

Quê bầm

Xì hơi lốp
Tình yêu với đất vẫn chưa bao giờ tắt mà cụ, em gà què ăn quẩn cối xay, loanh quanh quê nhà em Long Biên cứ cách rốn rùa 7- 10 km thôi ạ. Ko bán được em để lại cho con ở gần với mình. Sợ giề, chứ xa quá con em chuyển khẩu mất.
LB quê cụ cao ngất rồi, cụ làm mấy trăm mét là ngồi trên núi vàng rồi còn lo thế sự làm chi nữa, có mảnh đầu thừa đuôi thẹo nào cụ chán giá hợp lý cụ inbox em với nhá

Tien68

Xe tải
LB quê cụ cao ngất rồi, cụ làm mấy trăm mét là ngồi trên núi vàng rồi còn lo thế sự làm chi nữa, có mảnh đầu thừa đuôi thẹo nào cụ chán giá hợp lý cụ inbox em với nhá
Em khônh bán cụ ạ, có tí đất để qua bão thôi. Mà giờ công nhận cao thật ạ. Toàn trên 100 tr/m mới được được, chứ 70 là ô tô vác lên vai, khiếp thật. Ngày trước 4 tỉ là hô mưa gọi gió phết rồi. Giờ chả là gì, đúng là, kiếm không kịp cụ ạ. Em có vài cái m cụ nói trăm m làm em xấu hổ.

cụ nào mua Vd4 theo thằng cu TA là vỡ mồm luôn đấy nhé,nhìn bài học sóc sơn vừa xong thì ối ông ngồi đấy mà khóc ròng,tầm này còn hô hào x2 x3 thì tôi cũng đến chịu.

Loncon99

[Tịch thu bằng lái]
cụ nào mua Vd4 theo thằng cu TA là vỡ mồm luôn đấy nhé,nhìn bài học sóc sơn vừa xong thì ối ông ngồi đấy mà khóc ròng,tầm này còn hô hào x2 x3 thì tôi cũng đến chịu.
Lão Tuấn Anh hô hào dân mua đất VĐ4 bất chấp. Hô hào trên mọi mặt trận. OTF, zalo, face, telegam.... Thậm chí hô mọi người vay tiền bất chấp đi mua đất Vđ4. Rồi còn cam kết với mọi người đầu tư mua Vđ4 an toàn 100%.
Nếu ko hô hào thế thì lão ấy là người chết đầu tiên. Vì toàn bộ đất đầu tư của lão giờ đang ở Vđ4.
Khẩu hiệu bất chấp, bất chấp..... Làm giàu không khó.

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Lão Tuấn Anh hô hào dân mua đất VĐ4 bất chấp. Hô hào trên mọi mặt trận. OTF, zalo, face, telegam.... Thậm chí hô mọi người vay tiền bất chấp đi mua đất Vđ4. Rồi còn cam kết với mọi người đầu tư mua Vđ4 an toàn 100%.
Nếu ko hô hào thế thì lão ấy là người chết đầu tiên. Vì toàn bộ đất đầu tư của lão giờ đang Vđ4.
Khẩu hiệu bất chấp, bất chấp..... Làm giàu không khó.
E thật. Quyết định của mỗi người thôi cụ. Chứ ô TA ấy có phải tay to đẩy giá cả HN đâu cụ. Ô này suốt ngày online thì time đâu mà gom vs đẩy hàng. :))

Loncon99

[Tịch thu bằng lái]
E thật. Quyết định của mỗi người thôi cụ. Chứ ô TA ấy có phải tay to đẩy giá cả HN đâu cụ. Ô này suốt ngày online thì time đâu mà gom vs đẩy hàng. :))
Ko giải thích nhiều. Cụ bất chấp theo lão Tuấn Anh đi. Vay thật nhiều tiền vào mà theo. 🤣🤣🤣 .

HAFAN

Xe tải
Em hóng các cụ mà thấy tình hình bi đát quá rồi :D.

Quê bầm

Xì hơi lốp
Bán đất mua j đc các cụ tư vấn giúp e với. :D. Cách đây 3-4 năm e gửi SCB (bank có la huy động cao nhất) là 8.3% kỳ hạn 6 tháng. Bây h ls là 6.1% kỳ hạn 6 tháng. Ko ăn thua lắm nhỉ? :D
Bank nói rõ là tình hình nó có nhiều điểm tương đồng giai đoạn 2008-2010 rồi, Bây giờ là lúc rất nhạy cảm, đêm trước của hoàng hôn hay bình minh ko ai dám chắc, cá mập thoát hàng khắp nơi nếu vội vã sẽ đổ bô cho họ, ôm vào có khi khóc ròng nhiều năm tới đấy cụ.

Cụ nếu đã có 1 vài mảnh đất vắt vai hay dắt lưng mua khi giá tốt rồi thì tiền còn lại cứ tạm để bank nếu chưa có phương án khác, giờ một số bank đang để ls trên 7% mà cụ, từ tháng 4 có thể tăng tiếp, ít nhiều tùy tình hình nhưng đáy ls đã qua rồi.

muabenem123

Xe container
Ko giải thích nhiều. Cụ bất chấp theo lão Tuấn Anh đi. Vay thật nhiều tiền vào mà theo. 🤣🤣🤣 .
E mua lâu rùi cụ. Có điều e ko mua theo vành đai 4. Mà mua ở nơi dân sinh, gần các KCN đã có r. Ko chơi loại đồng ko mông quạnh cụ ạ. :))

volvo.XC90

Xe tăng
Tầm này em cũng ngồi hóng xem các cụ đi hội thảo bàn luận những gì thôi, riêng việc tát ao và săn đất kèm xuống tiền cọc thì nhường các cụ tất, kể các các dự án khủng sắp ra mắt, suất F0 nhường các cụ

Tien68

Xe tải
Bank nói rõ là tình hình nó có nhiều điểm tương đồng giai đoạn 2008-2010 rồi, Bây giờ là lúc rất nhạy cảm, đêm trước của hoàng hôn hay bình minh ko ai dám chắc, cá mập thoát hàng khắp nơi nếu vội vã sẽ đổ bô cho họ, ôm vào có khi khóc ròng nhiều năm tới đấy cụ.

Cụ nếu đã có 1 vài mảnh đất vắt vai hay dắt lưng mua khi giá tốt rồi thì tiền còn lại cứ tạm để bank nếu chưa có phương án khác, giờ một số bank đang để ls trên 7% mà cụ, từ tháng 4 có thể tăng tiếp, ít nhiều tùy tình hình nhưng đáy ls đã qua rồi.
Em nhớ mấy lần đọc còm của cụ, thấy hợp cái bụng. Chia sẻ thật tình. Giờ đúng là không nói mạnh được cụ nhỉ, lên hay xuống ai dám chắc được. Có lẽ đành để 1 ít đất 1 ít tiền. Kiểu mỗi trứng để 1 chỗ chứ già rồi, không bất chấp được. Nhưng em nghĩ nếu mua đất các vùng các thành phố lớn như Hà Nội, Sài Gòn thì trong nội đô sẽ vẫn luôn có tính thanh khoản tốt vì là nhu cầu thực. Chỉ là tỉ xuất lợi nhuận sẽ giảm khi không có sóng lớn. Chứ hạ nhiều thì khó. Vì hạ quá họ sẽ để lại chờ giá tốt trong trường hợp các cụ ấy không vay vốn.

Loncon99

[Tịch thu bằng lái]

Chuẩn. Khi nào lãi suất huy động 7.5%/ năm là phải xem xét sả hàng rồi.
Còn lãi suất huy động 10%/ năm mà có xu hướng tăng. Khi đấy xả hàng vội vàng.
Hiện tại lãi suất huy động cá nhân là 7.1%/ năm là cao nhất.

muabenem123

Xe container
Có cụ nào ở đây vay bank ko ạ? Các cụ sang big4 bank vay nhé. Ls vay mua hoặc sửa nhà những năm sau ưu đãi vẫn khoảng quanh 10%/năm. Còn ls năm 2011 vay mua nhà vào khoảng 25%. Big4 bank thì các cụ ko lo hết room đâu. Các cụ cứ hỏi thử xem tn. :)
Cụ nào bảo ls vay tăng mạnh thì các cụ vay bên bank nào e ko rõ. Chứ riêng dư nợ big4 bank còn lớn hơn các bank khác cộng lại đấy :D

Thanhvuóng71

Xe điện
E mua lâu rùi cụ. Có điều e ko mua theo vành đai 4. Mà mua ở nơi dân sinh, gần các KCN đã có r. Ko chơi loại đồng ko mông quạnh cụ ạ. :))
Nhà em cũng giống cụ, đang phân vân có nên ra bớt không? Nhìn cũng thấy còn nhiều tiềm năng , nhưng nhớ lại thời 2011 xuống mất phanh cũng hãi .

ManPlus

Xe tải
Có cụ nào ở đây vay bank ko ạ? Các cụ sang big4 bank vay nhé. Ls vay mua hoặc sửa nhà những năm sau ưu đãi vẫn khoảng quanh 10%/năm. Còn ls năm 2011 vay mua nhà vào khoảng 25%. Big4 bank thì các cụ ko lo hết room đâu. Các cụ cứ hỏi thử xem tn. :)
Cụ nào bảo ls vay tăng mạnh thì các cụ vay bên bank nào e ko rõ. Chứ riêng dư nợ big4 bank còn lớn hơn các bank khác cộng lại đấy :D
So thế mà cũng so, lạm phát 2011 là 18%, làm phát năm nay chắc tầm 3%

Quê bầm

Xì hơi lốp
Nhà em cũng giống cụ, đang phân vân có nên ra bớt không? Nhìn cũng thấy còn nhiều tiềm năng , nhưng nhớ lại thời 2011 xuống mất phanh cũng hãi .
Mấy tay hàng xóm em thấy những mảnh các đội hay gọi là hoa hậu thì ko mấy ai đang ôm nhả ra cả bất kể lên hay xuống, những chỗ đẹp mức vừa vừa mà trước kia nhập nhiều giờ đẩy đi một nửa hiện thực hóa lợi nhuận thu lúa về còn lại nủa giữ tiếp, ôm đến phút cuối xem kịch ra sao, những chỗ sâu xấu xa hay tăng vút tầm rồi thì xả hàng thoát rồi