[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

Annhienbk

Xe máy
Đúng cụ ơi. VN mình e thấy đc cái là hạn chế người nc ngoài sở hữu. Chứ ko như cụ nói thì Tây nó sang hốt mie mấy vị trí ngon r, càng đẩy giá lên ấy. Tây Ta Tàu thì bao nhiêu năm nay đều bơm tiền và lạm phát mà.
Tây nó qua cũng đầu cơ thôi , chứ phải đầu tư đâu cụ , qua Việt Nam sống để hít bụi , với trải nghiệm kẹt xe à.

casauking

Xe tăng
Tây nó qua cũng đầu cơ thôi , chứ phải đầu tư đâu cụ , qua Việt Nam sống để hít bụi , với trải nghiệm kẹt xe à.
Nếu cho mua thả cửa thì tàu nó hốt sạch vị trí vàng luôn đó bác, nhiều tp trên thế giới dính trường hợp này, tàu mua cực nhiều và làm đẩy giá nhà của cả khu vực đó lên rất cao.
Nó mua xong nó để đó cho thuê thôi chứ đâu có nhất thiết nó phải sang tận vn ở đâu bác :D Miễn có tiền và ko phạm pháp thì sống ở đâu chả được :D NN cũng phải chặn kha khá rồi chứ không thì tàu nó có bài thuê người việt đứng tên nhưng chủ vẫn là người tàu đó bác :D

Thuantrung

Xe buýt
Năm nay em dành 1 năm thu nhập hưởng thụ không mua bán cái gì nữa. Có bao nhiêu tiền lại đổ vào đất đất với đai đai chán quá, chết cũng có mang đi được đâu.

Quê bầm

Xì hơi lốp
Các quan điểm đụng nhau chan chát, có người mong nó xuống có người mong nó x3, x4, x5 mãi nhưng giờ chỉ có các cụ trên cao mới biết/muốn nó xuống hay lên nữa lên mãi, có một điều là các cụ cũng thấy nó rất ko ổn rồi. Mấy phát pháo hiệu vừa rồi làm cho nhiều ông bđs, nhà băng nhột lắm giờ ngó quanh xem có tiếng quạ reo trên đầu mình không.

Giờ ông bank nào dám bơm tiếp tiền cho dn BĐS hay in trái phiếu lấy tiền nữa ko, cái khoản bán trái phiếu đảo nợ chắc sẽ chia tay nhau từ đây mà năm nay số trái phiếu đến hạn cũng tính bằng trăm ngàn tỏi, ngang ngửa trị giá gói đầu tư công mà mấy cụ vẫn hô hào sẽ làm khắp nơi ngập trong tiền nhé. Các dn BĐS thời gian qua tự tin rằng họ sẽ đưa VN ta thành cường quốc bằng cách đi tắt đón đầu giờ có khi nằm im thở khẽ xem có được gọi tên hay không mà đội truyền thông mấy hôm nay sao lại đồng thanh gọi tên hai đại gia bđs khủng trong Nam thế không biết

hanoi666

Xe tăng
Đầu cơ là lướt sóng thôi cụ ơi. Nó đầu tư máy móc, nhà xưởng, cơ sở hạ tầng... đàng hoàng mà.

Thanhvuóng71

Xe điện
Đúng thôi, cái gì cũng phải đến điểm dừng. Dừng để tích lũy , củng cố để đồng hành với các ngành nghề ,ĩnh vực kinh doanh khác để đi tiếp một cách bền vững . Cứ cái kiểu phi như mất phanh rồi cùng nhau phi xuống ruộng hết.

Alisoma

Xe buýt
Nick không sợ gì + nick budu2810 + Tuấn Anh là 1. Nói chung toàn mang tư tưởng lùa gà. Nick budu thì bị admin otf khóa. Trên Zalo thì Tuấn Anh bị các nhóm tẩy chay. Cụ nào tranh luận thì tranh luận. Em chọn ko dây với nick đấy. Toàn tư tưởng phản khoa học, phản kinh tế, bác bỏ hết các thuyết kinh tế vi mô, vĩ mô được các nước đang sử dụng.... Công thức cũng linh tinh. Ko chứng minh được công thức.
Dù đã làm bđs ở các tập đoàn cũng có tên tuổi nhưng đây là lần đầu cháu nghe được phát ngôn dài dằng dặc "bđs là trụ cột của nền kinh tế". Một là tư duy mạt, hai là lùa gà như cụ nói.

Trần Đoành.

Xe container
Short đê cụ, bán hết nhà, ruộng đê. Đã chắc thế rồi, cơ hội short ăn chênh thế rồi mà k làm có phải uổng?

Cái thằng hô tăng nó bị giới hạn về vốn nó k mua thêm đc cho trung hạn, tại HN/HCM. Chứ còn hô giảm bất kể giờ giấc thì short đơn giản quá. Bán nhà cửa, ruộng vườn đê. Người Sài Sơn, Quốc Oa mà :)))). Kiếm tiền k khó :)))

Cụ cho em thông tin mảnh ruộng rẻ bèo ở Sài Sơn của cụ đê :) Giá đã chắc giảm bán đi, sau mua lại thap hơn. Lo gì.
Bts... Đúng giọng cò non

Alisoma

Xe buýt
Nếu theo kịch bản giá bds sẽ tăng tiếp. Vậy thì với nền giá như hiện tại thì tiền đâu ( nguồn nào ) sẽ tạo thanh khoản để nó tăng tiếp. Và ai sẽ mua lại cái bds đã tăng giá tiếp?
Sàn ôm, rồi tay trái hất khoai sang tay phải.

Thanhvuóng71

Xe điện

Thanhvuóng71

Xe điện
Dù đã làm bđs ở các tập đoàn cũng có tên tuổi nhưng đây là lần đầu cháu nghe được phát ngôn dài dằng dặc "bđs là trụ cột của nền kinh tế". Một là tư duy mạt, hai là lùa gà như cụ nói.
Còn khả năng thứ 3 nữa. Bị bệnh hoang tưởng.

Annhienbk

Xe máy
Đầu cơ là lướt sóng thôi cụ ơi. Nó đầu tư máy móc, nhà xưởng, cơ sở hạ tầng... đàng hoàng mà.
Đầu tư máy móc thì chỉ có Ceo, giám đốc thôi, số đó chắc đến trên đầu ngón tay, ngón chân

Annhienbk

Xe máy
Nếu cho mua thả cửa thì tàu nó hốt sạch vị trí vàng luôn đó bác, nhiều tp trên thế giới dính trường hợp này, tàu mua cực nhiều và làm đẩy giá nhà của cả khu vực đó lên rất cao.
Nó mua xong nó để đó cho thuê thôi chứ đâu có nhất thiết nó phải sang tận vn ở đâu bác :D Miễn có tiền và ko phạm pháp thì sống ở đâu chả được :D NN cũng phải chặn kha khá rồi chứ không thì tàu nó có bài thuê người việt đứng tên nhưng chủ vẫn là người tàu đó bác :D
Tỉ lệ giá nhà cho thuê / số vốn bds được bao nhiêu phần trăm cụ, nhà ở canada , úc tăng giá là do dân nhập cư nhiều, cơ bản phải nói là những nước đó cơ sở hạ tầng tốt , y tế tốt , giáo dục tốt, môi trường trong sạch , còn ở Việt Nam có cái gì mà đòi giá nhà cao, đừng nên so sánh vậy , khập khiễng lắm.

Thanhvuóng71

Xe điện
Tỉ lệ giá nhà cho thuê / số vốn bds được bao nhiêu phần trăm cụ, nhà ở canada , úc tăng giá là do dân nhập cư nhiều, cơ bản phải nói là những nước đó cơ sở hạ tầng tốt , y tế tốt , giáo dục tốt, môi trường trong sạch , còn ở Việt Nam có cái gì mà đòi giá nhà cao, đừng nên so sánh vậy , khập khiễng lắm.
Chuẩn đấy cụ. Mua nhà ở đó gọi là cao nhưng không cao vì được hưởng nhiều giá trị khác mang lại . Còn ở VN mua xong phải mất thêm đủ loại chi phí khác và hít bụi, ô nhiễm...

Alisoma

Xe buýt
Có niềm tin cụ ạ.

casauking

Xe tăng
Em đang nói đất vàng bác nhé, còn đất ở những chỗ bình thường thì chả ai ngó nhưng những chỗ coi là đất vàng thì ko quản lý thử coi, người vn chưa chắc đã mua được. Ngay ở VN mình nếu bác biết thì cũng có nhiều đại gia sở hữu đất vàng có quan hệ làm ăn mật thiết với TQ và HK.
Nếu bác biết thì ở các thành phố lớn trên thế giới hầu như nơi nào cũng có China Town, ở Hn là 1 trong số ít những nơi ko có china town.
Đợt trước ở Đà Nẵng tàu nó cũng mua cả đống đất dưới danh nghĩa dùng người VN đứng tên. VỤ đó cũng phải chặn lại chứ ko thì nó còn mua nhiều nữa.

Annhienbk

Xe máy
Em đang nói đất vàng bác nhé, còn đất ở những chỗ bình thường thì chả ai ngó nhưng những chỗ coi là đất vàng thì ko quản lý thử coi, người vn chưa chắc đã mua được. Ngay ở VN mình nếu bác biết thì cũng có nhiều đại gia sở hữu đất vàng có quan hệ làm ăn mật thiết với TQ và HK.
Nếu bác biết thì ở các thành phố lớn trên thế giới hầu như nơi nào cũng có China Town, ở Hn là 1 trong số ít những nơi ko có china town.
Đợt trước ở Đà Nẵng tàu nó cũng mua cả đống đất dưới danh nghĩa dùng người VN đứng tên. VỤ đó cũng phải chặn lại chứ ko thì nó còn mua nhiều nữa.
Đất vàng , đất bạc gì cũng vậy thôi, đánh giá một thương vụ tốt phải dựa trên tỉ lệ thu nhập trên dòng vốn bỏ ra , người ta mua khi tỉ lệ đó cao , tức là giá phải hợp lý. Còn khi mọi thứ đã bão hòa , giá nhà cao trong khi dòng tiền từ bds gặp khó khăn( cho thuê hoặc kinh doanh), lúc này cụ nhảy vào chỉ dọn dẹp tàn cuộc thôi , chứ lời gì nổi. Còn nếu cụ đầu cơ mua rẻ bán đắt thì may rủi lắm , mà thời điểm này mà vào thì rủi nhiều hơn may, ...