[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

Quê bầm

Xì hơi lốp
Vừa rồi em có đi an ủi vài cốc thằng bẹn em, chỗ nó đang làm mấy dự án ở BG, nguồn chính sử dụng vốn vay Bank X kia báo hại bank này vừa được réo tên vụ a rau muống kia nên nó nằm trong gần hai trục bộ hồ sơ được chuyển lên cho đoàn thanh tra, giờ bank nó ko nói là rút phích luôn hay dừng dải ngân nhưng bắt bổ sung điều kiện mới cho dải ngân mà ai cũng biết chắc là ko bao giờ bổ sung nổi, giờ khóc ko ra tiếng.

Cụ nào vừa nộp hồ sơ vay mà thuộc diện rà soát/thanh tra hồ sơ gần đây xem điều kiện bổ sung là gì để được dải ngân được xin lên tiếng thêm ạ

zangzang80

Xe buýt
Vừa rồi em có đi an ủi vài cốc thằng bẹn em, chỗ nó đang làm mấy dự án ở BG, nguồn chính sử dụng vốn vay Bank X kia báo hại bank này vừa được réo tên vụ a rau muống kia nên nó nằm trong gần hai trục bộ hồ sơ được chuyển lên cho đoàn thanh tra, giờ bank nó ko nói là rút phích luôn hay dừng dải ngân nhưng bắt bổ sung điều kiện mới cho dải ngân mà ai cũng biết chắc là ko bao giờ bổ sung nổi, giờ khóc ko ra tiếng.

Cụ nào vừa nộp hồ sơ vay mà thuộc diện rà soát/thanh tra hồ sơ gần đây xem điều kiện bổ sung là gì để được dải ngân được xin lên tiếng thêm ạ
Thế thì khổ thật ý chứ, thà không ngay từ đầu còn đỡ.

cháu lên 3

Xe container
Dạ, em hỏi khí ko phải chứ cụ năm nay bn tuổi mà cụ trải qua gần chục chu kỳ rồi ạ
Gần chục cũng cỡ 8-9 lần cụ nhỉ :D
hiểu gì về chu kỳ mà cũng chém, chu kỳ của Nhà nước đưa ra à, cứ thực tế đi đầu tư đã rồi hãy phán, 1 năm lên xuống 2 lần cũng coi như 2 chu kì rồi nhé

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
hiểu gì về chu kỳ mà cũng chém, chu kỳ của Nhà nước đưa ra à, cứ thực tế đi đầu tư đã rồi hãy phán, 1 năm lên xuống 2 lần cũng coi như 2 chu kì rồi nhé
? Thế chu kỳ cụ đang chém là gì? 1-2 giá là tính như thế nào?

cháu lên 3

Xe container
? Thế chu kỳ cụ đang chém là gì? 1-2 giá là tính như thế nào?
e buôn đất cứ trong 1 năm mà có 1 đợt lên e coi đó là chu kỳ lên, giữ đc vài tháng thì ok, chững lại hoặc giảm đi 1-2 giá rồi chững thì đó coi như là chu kỳ xuống, cứ thực tế mà xét theo từng khu vực khác nhau, chả có cái quy định nào về cái chu kỳ bds cho cả nước cả

Quê bầm

Xì hơi lốp
Thế thì khổ thật ý chứ, thà không ngay từ đầu còn đỡ.
Làm bđs ông nào chả dựa vào bank hả cụ, ko làm ngồi chơi sao được, cứ thẳng băng đòi tsđb. phương án kd với bctc ngon lành thì dải ngân sao nổi cho mấy cụ bđs nên chính bank lại bày các nước hay hoàn thiện hồ sơ Nhưng vụ rà soát/thanh tra giờ mới chỉ bắt đầu thôi, nhiều bank giờ cũng thốn rồi, xem các cụ trên kia xử thế nào thôi

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
e buôn đất cứ trong 1 năm mà có 1 đợt lên e coi đó là chu kỳ lên, giữ đc vài tháng thì ok, chững lại hoặc giảm đi 1-2 giá rồi chững thì đó coi như là chu kỳ xuống, cứ thực tế mà xét theo từng khu vực khác nhau, chả có cái quy định nào về cái chu kỳ bds cho cả nước cả
Nhưng em đi mua đất 200tr/m2 mặc cả hẳn hai chục giá thì cụ gọi là chu kỳ gì? :-/
Khu vực mà cả phố cả vài năm không có giao dịch thì cụ xếp vào chu kỳ gì?

Nay cụ đi mua chủ rao 50tr/m2, mai gặp sale kê giá 55tr/m2 thì là lên hay xuống? Chu kỳ bds 24h à?

cháu lên 3

Xe container
Nhưng em đi mua đất 200tr/m2 mặc cả hẳn hai chục giá thì cụ gọi là chu kỳ gì? :-/

Nay cụ đi mua chủ rao 50tr/m2, mai gặp sale kê giá 55tr/m2 thì là lên hay xuống? Chu kỳ bds 24h à?
làm gì có chu kỳ nào 24h, e đã nói là từng khu vực, chả nơi nào giống nơi nào cả, ngay cả cách mua bán, cách đặt cọc, cách chi môi giới cũng mỗi nơi 1 kiểu rồi. Chẳng qua ở trên thấy có nhiều ng lúc nào cũng đọc báo rồi mang cái lý thuyết là chu kỳ lên xuống bds phải từ 1 đến vài năm, e nghe ko lọt tai, chắc gì đã đi buôn đất bao giờ mà phán.
Cứ thực tế mà xét thôi
e dừng tranh luận tại đây

vietdang89

Xe tải

Đánh như đánh chứng
Cụ ko đủ tầm để tư duy đâu, nên ngồi xó như e theo dõi ạ

Thanhvuóng71

Xe điện
Tóm lại là lướt trong giai đoạn tăng giá .

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Đánh như đánh chứng
Cụ ko đủ tầm để tư duy đâu, nên ngồi xó như e theo dõi ạ
Tầm tư duy cháu lên 3 à cụ? :))
Nay chủ nhà rao 200tr/m2, sáng mai chốt bán 198tr/m2 cụ phán như đinh đóng cột BDS khu đấy đang trong chu kỳ xuống chăng? 8-}

zangzang80

Xe buýt
Làm bđs ông nào chả dựa vào bank hả cụ, ko làm ngồi chơi sao được, cứ thẳng băng đòi tsđb. phương án kd với bctc ngon lành thì dải ngân sao nổi cho mấy cụ bđs nên chính bank lại bày các nước hay hoàn thiện hồ sơ Nhưng vụ rà soát/thanh tra giờ mới chỉ bắt đầu thôi, nhiều bank giờ cũng thốn rồi, xem các cụ trên kia xử thế nào thôi
Ý em nói, thà khó ngay từ đầu ko cho vay thì thôi, chứ đang làm mà không cho vay là chết người ta.
Nhưng em là kiểu có tí xiền mua để tránh lạm phát thì cứ có bao nhiêu mua bấy nhiêu, chả dám vay. Có chăng vay ti tí , rồi ko cần bán tích trả dần. Còn các cụ buôn BĐS thì em ko biết mà phán.

Quê bầm

Xì hơi lốp
Ý em nói, thà khó ngay từ đầu ko cho vay thì thôi, chứ đang làm mà không cho vay là chết người ta.
Nhưng em là kiểu có tí xiền mua để tránh lạm phát thì cứ có bao nhiêu mua bấy nhiêu, chả dám vay. Có chăng vay ti tí , rồi ko cần bán tích trả dần. Còn các cụ buôn BĐS thì em ko biết mà phán.
Choox
Dự án nó nhiều ha ở BG trong khi thị trường đang hầm hập vậy bank nào chả máu vào chia phần, đang bơm dở thì bị sỡ ko biết có bơm tiếp hay rút phích ạ

Ahconga

Đi bộ
Nhà e cũng sợ đất toang nên đi bán cái nhà trong SG do ở xa khó quản lý. Ccv ký hồ sơ xong lúc 10h30' sáng t4. Sau đó xếp hàng để lấy số và đóng dấu mất đúng 1h, đến 11h30' mới xong. Thế nên báo viết thanh khoản giảm, khó bán chắc nói đất lởm ở đâu đâu chứ HN SG khối lượng giao dịch vẫn khổng lồ các bác nhé

Tuệ Châu

Xe hơi

lượn quanh quanh Fb thấy nhiều cụ kêu kinh quá nhỉ,đúng với thị trường ko các cụ

Hanoiann

[Tịch thu bằng lái]
Nhà e cũng sợ đất toang nên đi bán cái nhà trong SG do ở xa khó quản lý. Ccv ký hồ sơ xong lúc 10h30' sáng t4. Sau đó xếp hàng để lấy số và đóng dấu mất đúng 1h, đến 11h30' mới xong. Thế nên báo viết thanh khoản giảm, khó bán chắc nói đất lởm ở đâu đâu chứ HN SG khối lượng giao dịch vẫn khổng lồ các bác nhé
HN với SG thì ngồi mơ đất sập chắc mục mẹ nó xương.
Ngoài bài hô 2010 ra còn bài j nữa đâu :))

Bigtenis

Xì hơi lốp
Nay lên huyện Đông Anh làm thủ tục đính chính sổ đỏ, đến từ 9h55 mà lấy số 64, bị đuổi về, chiều quay lại.

Dân tình mua bán ác liệt thật!

bimbim1976

Xe điện
Nay lên huyện Đông Anh làm thủ tục đính chính sổ đỏ, đến từ 9h55 mà lấy số 64, bị đuổi về, chiều quay lại.

Dân tình mua bán ác liệt thật!
Đông Anh vẫn tăng so với Tết, hỏi chỗ nào cũng lên kinh chứ có giảm đâu, làm sổ lâu hơn do nhiều việc và thanh tra

Yeuphunu

Xe điện
Vào đọc lại thớt vì gặp nó lềnh phềnh suốt.
Cháu lại mỉm cười đi ra.