[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

LeonLai

Xe hơi

ĐỘi này căn cứ vào đâu để phán như vầy nhỉ:

Giá bất động sản sẽ tăng nếu siết tín dụng
Đội này căn cứ vào tên gọi của đội là hội môi giới bác ạ

ncs67

Xe tăng
Theo em nghĩ căn cứ vào cung - cầu cụ ah, siết tín dụng, k cho phát hành trái phiếu thì dự án mới lấy đâu vốn triển khai. K có dự án mới thì cung ít, cung hạn chế trong khi nhu cầu k giảm thì giá sẽ phải tăng thôi.
Thế sao năm 2011 siết tín dụng phát nhà đất chúi đầu cắm xuống suốt 3 năm hả cụ.Giai đoạn ấy một loạt dự án dừng hết, hầu như không có cung.

Assembely

Xe đạp
Thế sao năm 2011 siết tín dụng phát nhà đất chúi đầu cắm xuống suốt 3 năm hả cụ.Giai đoạn ấy một loạt dự án dừng hết, hầu như không có cung.
Cung giảm nhưng cầu cũng giảm thì giá sẽ đứng yên, cầu giảm mạnh hơn cung thì giá sẽ giảm. Cũng do tâm lý đám đông người đầu tư cụ ah. Không khác gì chứng khoán hay coin, bản chất vẫn là đầu tư, đầu tư sẽ có kỳ vọng lợi nhuận, ai ít vốn k dám ôm thì bán tháo, ai dư giả để vài năm cũng sẽ lại tăng. Giờ ai cũng hô sập k ai dám vào thì k thanh khoản được ắt có người cắt lỗ giá sẽ giảm

cadan

Xe container
Theo em nghĩ căn cứ vào cung - cầu cụ ah, siết tín dụng, k cho phát hành trái phiếu thì dự án mới lấy đâu vốn triển khai. K có dự án mới thì cung ít, cung hạn chế trong khi nhu cầu k giảm thì giá sẽ phải tăng thôi.
Vande là nhu cầu ở thực hay nhu cầu đầu tư?

Nhu cầu ở vẫn nhiều - mà cung cho nhu cầu này lại thường ở nhg nơi ngta ở đuọc - cac khu này đi ngang là chính (vì đã cao sẵn)

Nhưng nhu cầu đầu tư (cầu ở ảo) thì sẽ giảm

Các món chia lô bán nền sẽ móm truoc

cattrang130390

Xe tăng

Nới tín dụng cũng tăng. Siết cũng tăng. Cụ chấp làm gì đội này

BDS68

Xe cút kít
Người OF

Đã là phân tích của “Hội Môi Giới BĐS” thì mọi con đường đều dẫn đến BĐS, trong bất kỳ hoàn cảnh nào thì BĐS cũng tăng và thanh khoản cao. Không thì thất nghiệp ah cụ hả cụ!

xe đạp mini62

Xe tải
2011 tìm quanh HN bao nhiêu khu đô thị? Giờ muốn mua có bao nhiêu khu? 2011 lãi suất bao nhiêu và bây giờ bao nhiêu?

Dzung vu1305

Xe hơi
Siết tín dụng mà bds tăng giá thì e đi bằng đầu. Mẹ cái bọn cò vạc viết nhăng viết cuội.

LeonLai

Xe hơi
Siết tín dụng mà bds tăng giá thì e đi bằng đầu. Mẹ cái bọn cò vạc viết nhăng viết cuội.
thật là hề hước, cò bán cho vạc, vạc bán lại cho cò để tạo thanh khoản nào, anh em bình tĩnh để cò vạc làm mẫu trước

Tố Hữu

Xe tải
Các cụ nhận định ntn về phân khúc chung cư cao cấp Hà nội thời gian tới ạ?
Em vừa xuống tiền mua căn 2 ngủ 4 tỷ6. Đang sốt ruột nghĩ biết thế gửi nh đến sang năm mua đc căn to hơn

Maner Bolsol

Xe tăng
Siết với đội yếu kém thôi, sẽ vẫn ưu đãi với đội mạnh để đảm bảo nguồn cung, giá vẫn giảm đến mức hợp lý so với bong bóng đỉnh. Làm gì có chuyện giá sẽ cao do cung ít. Quản lý nhà nước vĩ mô k tư duy như cò vạc đâu cụ.

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Các cụ nhận định ntn về phân khúc chung cư cao cấp Hà nội thời gian tới ạ?
Em vừa xuống tiền mua căn 2 ngủ 4 tỷ6. Đang sốt ruột nghĩ biết thế gửi nh đến sang năm mua đc căn to hơn
Quan điểm của e thì hơi sai cụ ạ. Trc đến h với e chung cư vẫn là tiêu sản. Chẳng qua đợt rồi vốn vào dự án khó khăn, giá NVL tăng nên giá cc cũng tăng cao, kể cả chung cư cũ. Cái này phản ảnh nhu cầu thị trg thôi. Giá cc theo e sẽ nhích nhẹ và đi ngang, sau đó lại giảm chăng?
Hiện tại thấy giá NVL như thép bắt đầu giảm r. Theo dõi tiếp thôi. :)