[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

cadan

Xe container
Cụ đổ tiền vào đồ ăn và kit test thì những người bán đồ ăn và kit test họ sẽ có tiền để mua đất thôi...
Cụ làm như bán kit với food đủ tiền mua đám mấy tỷ kia

Đủ ăn là may, họ cũng là dân lao động chứ đâu phải kền kền hưởng lợi từ khó khăn của toàn xh chịu dịch

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Cụ làm như bán kit với food đủ tiền mua đám mấy tỷ kia

Đủ ăn là may, họ cũng là dân lao động chứ đâu phải kền kền hưởng lợi từ khó khăn của toàn xh chịu dịch
Thế cụ nhầm rùi. Con bạn e cò con có ng nhà làm y tế nên cách đây 1 tháng nó nhập kit giá rẻ. Cụ thể là Genbody của Hàn Quốc, giá sỉ 50k/cái. Số lượng bắt buộc tối thiểu phải lấy là 9000 kit. Và lúc kit khan ở HN nó bán dc 80k/cái. Bán đúng trong 1 tuần. Lãi 270 củ rùi. Genbody nhà phân phối và nk trụ sở nó ở Hoàng quốc việt, cầu giấy ấy. Hoặc loại xịt họng hàng đầu Betadin còn lên gấp rưỡi lúc khan hàng đó. Cò con mà nó còn ăn đc vậy, chưa kể các lần khác và bán các loại hàng y tế khác đâu. Ko biết mấy ô lực mạnh vốn mạnh còn ăn ntn.

cadan

Xe container
Thế cụ nhầm rùi. Con bạn e cò con có ng nhà làm y tế nên cách đây 1 tháng nó nhập kit giá rẻ. Cụ thể là Genbody của Hàn Quốc, giá sỉ 50k/cái. Số lượng bắt buộc tối thiểu phải lấy là 9000 kit. Và lúc kit khan ở HN nó bán dc 80k/cái. Bán đúng trong 1 tuần. Lãi 270 củ rùi. Genbody nhà phân phối và nk trụ sở nó ở Hoàng quốc việt, cầu giấy ấy. Hoặc loại xịt họng hàng đầu Betadin còn lên gấp rưỡi lúc khan hàng đó. Cò con mà nó còn ăn đc vậy, chưa kể các lần khác và bán các loại hàng y tế khác đâu. Ko biết mấy ô lực mạnh vốn mạnh còn ăn ntn.
Gọi là cá biệt thôi, và đó là đầu nậu
E nghĩ đội bán đồ y tế vẫn ăn dày, nhg ko nhất thiết cứ lãi là đem mua đất, nếu buôn chính thuốc men y tế còn lãi hơn

Và chắc mọi ng cũng đã biet, giá kit xuống thê thảm rồi

Chưa kể ngoài test kit thuốc men thì các ngành nghề khac liêu xiêu cả, tiền ăn còn phải rut tiêt kiệm ra

trungleba

Xe buýt
Vấn đề không phải là ai ăn dày ai ăn mỏng. Tiền bơm ra nhiều, vốn đầu tư FDI cao kỷ lục. Sớm muộn gì nó cũng đổ vào BDS mà thôi.

Greenpips

Xe buýt
Tăng giá bds là do chiêu trò bơm thổi thôi cụ ơi!
gớm, cụ cứ làm như là cò vạc nó bơm được ý, BĐS cả thế giới nó tăng chứ riêng gì VN, cò vạc thì cũng là một bộ phận thôi. Giá BĐS tăng hay giảm nó cũng là sự vận hành của cả nền kinh tế chứ cò vạc gì

Thanhvuóng71

Xe điện
Chắc ý cụ trên là cò vạc tát nước theo mưa, đồng thanh hô làn mn sợ.

xe đạp mini62

Xe tải
Gọi là cá biệt thôi, và đó là đầu nậu
E nghĩ đội bán đồ y tế vẫn ăn dày, nhg ko nhất thiết cứ lãi là đem mua đất, nếu buôn chính thuốc men y tế còn lãi hơn

Và chắc mọi ng cũng đã biet, giá kit xuống thê thảm rồi

Chưa kể ngoài test kit thuốc men thì các ngành nghề khac liêu xiêu cả, tiền ăn còn phải rut tiêt kiệm ra
Cụ top 1% rồi thì quan tâm làm gì giá cả bds nữa. Vài trăm tỏi với vài nghàn thì mức sống cũng ko khác nhau nhiều lắm. Cụ bày cho các cụ khác cách kiếm tiền để đc như cụ, sân si gì đất toang hay ko toang?
E thì hơi khác cụ: cơ bản nền KT vận hành thì chi tiêu của người này là thu nhập của người khác, chi cho y tế, kit test nhiều thì bọn sx, nhập khẩu mấy thứ đó ăn đủ. Dư tiền từ kd mấy thứ đó rồi thì tiền họ đầu tư mở rộng kd, quay vòng hay lại tích vài bds? Em ko biết.
FPT làm phần mềm bao năm, dự cục tiền vài k tỏi cũng đi xúc đất làm DA bds
Hoà Phát đầu tư chiến lược hàng chục k tỷ tiền tích luỹ từ làm thép vào phát triển DA bds
Mấy thằng siêu giầu sau tích luỹ đc từ kinh doanh cũng một phần vào bds.
Thôi em ngu ngu cứ theo các anh, cãi lại làm gì?
Trừ khi giầu quá rồi, mệt, chán chẳng muốn giầu thêm, bán bớt bds để thằng khác ôm nó giầu từ lộc của mình, tiền mình đi làm vc khác có ý nghĩa hơn :)

Chỉnh sửa cuối:

cadan

Xe container
Cụ top 1% rồi thì quan tâm làm gì giá cả bds nữa. Vài trăm tỏi với vài nghàn thì mức sống cũng ko khác nhau nhiều lắm. Cụ bày cho các cụ khác cách kiếm tiền để đc như cụ, sân si gì đất toang hay ko toang?
E thì hơi khác cụ: cơ bản nền KT vận hành thì chi tiêu của người này là thu nhập của người khác, chi cho y tế, kit test nhiều thì bọn sx, nhập khẩu mấy thứ đó ăn đủ. Dư tiền từ kd mấy thứ đó rồi thì tiền họ đầu tư mở rộng kd, quay vòng hay lại tích vài bds? Em ko biết.
FPT làm phần mềm bao năm, dự cục tiền vài k tỏi cũng đi xúc đất làm DA bds
Hoà Phát đầu tư chiến lược hàng chục k tỷ tiền tích luỹ từ làm thép vào phát triển DA bds
Mấy thằng siêu giầu sau tích luỹ đc từ kinh doanh cũng một phần vào bds.
Thôi em ngu ngu cứ theo các anh, cãi lại làm gì?
Trừ khi giầu quá rồi, mệt, chán chẳng muốn giầu thêm, bán bớt bds để thằng khác ôm nó giầu từ lộc của mình, tiền mình đi làm vc khác có ý nghĩa hơn :)
Chính là vì bđs bản chât là quay tay, ăn vòng quanh của người trong nước

Thì mới đáng bị chê ở "công nghệ lõi" ấy
Nó khac với coongh nghệ hay nhg ngành xuất khẩu lấy được ngoại tệ về

xe đạp mini62

Xe tải

Ko hẳn đâu cụ, bds nó kéo theo khoảng 10 ngành nghề ăn theo: bds phát triển thì thằng làm vật liệu xd: sắt, thép, gạch… mới có đầu ra mà phát triển, khi KH mua làm nội thất về ở thì mấy cty thiết kế, nội thất mới có vc làm… giá trị bds gia tăng thì thằng chủ nhà bán đc mớ tiền nó mua bds khác tạo đong tiền chạy quanh, cũng có thể nó bán bds ném tiền vào kinh doanh dịch vụ, nhà hàng, sx, xuất khẩu khi thấy cơ hội tốt hơn, như vậy cùng một bds bán đi nó có nhiều vốn hơn để làm kd.
Khi bds tăng giá trị, nó ko muốn bán thì ném vào NH, Nh thẩm định giá theo giá cao hơn các năm trc, vốn cấp nhiều hơn, như vậy là tiền đc cho vay ra làm kd nhiều hơn.
Tuy nhiên bds tăng nó xấu khi NH cho vay cầm cố bằng bds định giá quá cao, quản trị rủi ro kém, dự phòng mỏng, khi giá bds quá cao vượt mức chịu đụng của ng sử dụng cuối, kém thanh khoản, đóng băng mà thằng vay thế chấp bằng bds lại làm ăn kém, ko trả đc nợ, NH muốn bán bds thu hồi vốn mà ko bán đc, áp lực bán giải chấp nhiều mà cầu giảm dẫn vòng xoáy giảm giá.
Nhưng vc đó ngắn hạn chưa có.
Bds tăng quá cao làm ng mua ở thực khó tiếp cận, thu nhập ko tăng kịp mức tăng giá của bds và chênh lệch quá nhiều, giãn cách chênh lệch giàu, nghèo.
Nhưng đó là xu hướng chung, em thấy Hàn, Trung cũng khá tương đồng VN nó cũng đang vậy. Ng trẻ sở hữu đc nhà ở Bắc Kinh, TH, seul quá khó.

Hanh Ha

Xe tăng

Nếu luật mà cho phép người nước ngoài sở hữu bds thì có lẽ giá còn cao hơn hiện tại rất nhiều ah

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Nếu luật mà cho phép người nước ngoài sở hữu bds thì có lẽ giá còn cao hơn hiện tại rất nhiều ah
Trung Quốc mua hết. :))
Lúc đấy mang tiếng nhà mình mà con cháu không mua nổi đất nhà mình, phải ra nước ngoài làm thuê nghe cay nhỉ :-?

Loxe12a

Xe buýt
Cứ siết tín dụng vào BĐS để cho dòng tiền vào sản xuất thì đất sẽ không còn bong bóng. Đợt này Bác Trọng nói rồi "; điều tra làm rõ, xử lý nghiêm sai phạm về đấu giá đất, chứng khoán…" Em dự là sẽ một đống củi ở BĐS, Ck... Khi nhiều người không có đất để ở và sx thì ắt sẽ loạn.

túc sơn

Xe tải
Cứ siết tín dụng vào BĐS để cho dòng tiền vào sản xuất thì đất sẽ không còn bong bóng. Đợt này Bác Trọng nói rồi "; điều tra làm rõ, xử lý nghiêm sai phạm về đấu giá đất, chứng khoán…" Em dự là sẽ một đống củi ở BĐS, Ck... Khi nhiều người không có đất để ở và sx thì ắt sẽ loạn.
Ai cũng đòi đất đòi nhà ở hà nội, tp hcm thì lấy đâu ra đất mà chia cho mọi người. Giá đất ở tp lớn tăng là đương nhiên và các quốc gia khác như trung, hàn, nhật… cũng đều vậy. Thậm chí giá nhà đất việt nam bây giờ vẫn còn rẻ chán, e thấy phần lớn các bạn trẻ bây giờ đều cố gắng vẫn mua được cái chung cư, chứ mấy nước kia còn khó mua bằng vạn lần.

Loxe12a

Xe buýt
Ai cũng đòi đất đòi nhà ở hà nội, tp hcm thì lấy đâu ra đất mà chia cho mọi người. Giá đất ở tp lớn tăng là đương nhiên và các quốc gia khác như trung, hàn, nhật… cũng đều vậy. Thậm chí giá nhà đất việt nam bây giờ vẫn còn rẻ chán, e thấy phần lớn các bạn trẻ bây giờ đều cố gắng vẫn mua được cái chung cư, chứ mấy nước kia còn khó mua bằng vạn lần.
Đất cả nước bị thổi giá đó cụ. Đợt này em thấy sẽ siết. Nhiều kẻ mua đất để đó thành bãi đất hoang cả chục năm cụ.

Hanoiman2022

[Tịch thu bằng lái]

huyhung123

Xe điện
gớm, cụ cứ làm như là cò vạc nó bơm được ý, BĐS cả thế giới nó tăng chứ riêng gì VN, cò vạc thì cũng là một bộ phận thôi. Giá BĐS tăng hay giảm nó cũng là sự vận hành của cả nền kinh tế chứ cò vạc gì
Tăng theo lạm phát vs phát triển kinh tế nó có mức thôi ạ!
Đất làng ở quê mà đấu giá 100tr/m2 thì do gì hả cụ?