[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

terwa

Xe tăng
Chỉ nhằm mục đích ăn chơi thôi ak anh? Người mua Ven đô họ coi trọng môi trường hơn anh nhé. Nhu cầu vẫn rất nhiều, giá có thể tăng hơi ảo nhưng bảo giảm nhiều thì ko có đâu.
Em thấy ven đô thì chủ yếu do tiền. Như 2 đứa con e học chính học phụ đủ thứ,ngày gần 12 tiếng ở nội đô rồi, chưa kể đi chơi, nhà ở ven đô ko biêt làm sao

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Chỉ nhằm mục đích ăn chơi thôi ak anh? Người mua Ven đô họ coi trọng môi trường hơn anh nhé. Nhu cầu vẫn rất nhiều, giá có thể tăng hơi ảo nhưng bảo giảm nhiều thì ko có đâu.
Tiền ít muốn hít nhà rộng thôi chứ coi với trọng cái con khỉ. Thế các ông đại gia trong nội đô họ không coi trọng môi trường hả cụ ?

Quê bầm

Xe điện
Thật là vãi nhái quả giao thông
Các cụ cứ sang Dahka của Bangladesh hay Manila sau đó về thấy của mình con ngon chán nhá (bên họ gần như ko thể đến đúng giờ cho các cuộc họp, ai cũng vậy), bên họ đi 10km mất từ 2-4 hay 5 tiếng là chuyện thường ngày, em cũng e là đó là hình ảnh tương lai của bên ta

manhld

[Tịch thu bằng lái]
Em đi tàu điện ngon choét. Mang mỗi cái ô. Đi bộ từ nhà ra ga tầm gần 1 km

Lyquangdieu1

Xe tăng
Tiền ít muốn hít nhà rộng thôi chứ coi với trọng cái con khỉ. Thế các ông đại gia trong nội đô họ không coi trọng môi trường hả cụ ?
Đại gia thì có quá nhiều lựa chọn rồi. thậm chí mua hết các nhà của 1 tầng chung cư cũng được, nhà thì dù nội ô vẫn rộng vài trăm m.
Chỉ có lớp bình dân như em có vài củ phải đắn đo suy nghĩ nhiều thứ.
Nhưng khi em già thì dù ít tiền hay nhiều tiền, thì em vẫn chọn vùng ven để sống thôi.

Green life 8

Xe máy
Vùng ven thì được nhà to, thoáng rộng. Nhưng vụ ô nhiễm thì chưa chắc vì làng nghề và nhà máy đều ở vùng ven và ô nhiễm kiểu này nếu ở trong phạm vi ảnh hưởng ô nhiễm thì còn nặng hơn ô nhiễm khói bụi trong nội đô. Đối với người già thì có 1 cái vướng đấy là bệnh viện khi cấp cứu, cần gấp thì thường các bệnh viện công trong nội đô sẽ có bác sỹ giỏi hơn. Ở ngoại ô mà đi làm giờ hành chính trong nội đô thì cũng oải không cần bàn vụ đi lại rồi.

Còn nội đô thì tất nhiên đất chật người đông rồi. Ở đâu thì tùy nhu cầu, tính cách, chấp nhận ưu hay nhược điểm của mỗi người là khác nhau. Nhược điểm to đùng đối với người này có khi lại chẳng là gì với người khác và ngược lại.

taiadau

Xe điện
Các cụ cứ sang Dahka của Bangladesh hay Manila sau đó về thấy của mình con ngon chán nhá (bên họ gần như ko thể đến đúng giờ cho các cuộc họp, ai cũng vậy), bên họ đi 10km mất từ 2-4 hay 5 tiếng là chuyện thường ngày, em cũng e là đó là hình ảnh tương lai của bên ta
Em tận hưởng quả NewDelhi Ấn Độ rồi, đi từ rìa TP vào trung tâm mất mịa nó gần 3h, mà toàn ô tô giá rẻ lởm khởm kinh, thậm chí xe khách chở bu gà trên nóc như VN năm 90 mới kinh. Lúc đó thấy HN vẫn là thiên đường :D

Lyquangdieu1

Xe tăng
Trừ khi làm xếp, khá giàu, già thì sống ở ngoại đô. Thì đa số vẫn chọn sống ở nội đô rồi.

Quê bầm

Xe điện
Em tận hưởng quả NewDelhi Ấn Độ rồi, đi từ rìa TP vào trung tâm mất mịa nó gần 3h, mà toàn ô tô giá rẻ lởm khởm kinh, thậm chí xe khách chở bu gà trên nóc như VN năm 90 mới kinh. Lúc đó thấy HN vẫn là thiên đường :D
Dehli là thủ đô nhưng có vẻ nó hơi sập xệ cụ ạ, Ấn như mình quay ngược thời gian. Jarkata, Manila và Dahka còn tắc hơn mình nhiều, chờ đợi 1-2 tiếng mỗi ngày là điều quen thuộc của họ ạ

Jiren198

Xe điện
E nói thật, nhiều cụ chê long biên nọ chê kia, nào là thiếu trg học, thiếu bệnh viện tốt....thế mà có nhiều cụ khen gia lâm như sắp thành siêu quận vậy:)).....giờ dịch dã kết thúc rồi, cta lại phải vào nội thành mà thôi....

Quê bầm

Xe điện
E nói thật, nhiều cụ chê long biên nọ chê kia, nào là thiếu trg học, thiếu bệnh viện tốt....thế mà có nhiều cụ khen gia lâm như sắp thành siêu quận vậy:)).....giờ dịch dã kết thúc rồi, cta lại phải vào nội thành mà thôi....
Nhiều người chê nội thành nó bí bách bụi bẩn ngột ngạt nhưng sáng thứ Hai vẫn phải đi vào, cuối ngày vẫn phải đi về chiều ngược lại, tắc hay ùn vẫn đều như cơm bữa sau khi các cháu đến trường trở lại nhưng ko thể ko vào nội thành.

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Hình ảnh nói lên tất cả cụ nhỉ. Sáng ra rồng rắn nhau vào nội đô, tối về dắt díu nhau về nhà ngoại ô.
1 nhiệm vụ rất lớn cho HN trong 5 năm tới là phải đẩy cực kỳ mạnh hạ tầng cơ sở thì mới ĐỠ tắc dc. :)

Jiren198

Xe điện
Nhiều người chê nội thành nó bí bách bụi bẩn ngột ngạt nhưng sáng thứ Hai vẫn phải đi vào, cuối ngày vẫn phải đi về chiều ngược lại, tắc hay ùn vẫn đều như cơm bữa sau khi các cháu đến trường trở lại nhưng ko thể ko vào nội thành.
Vâng cụ, 1 là đại gia hẳn, như a quA trung nguyên, 2 là các cụ tự do công việc, thích đi làm giờ nào,thích nghỉ giờ nào?do các cụ, 3 các cụ làm ca .nhưng ngày lái xe 30km 1 lượt nó cũng khoai lắm...cụ nào chơi trang trại xác định đi.dịch đã kết thúc, cuộc sống trở lại bình thường, chả coa gì thay đổi cả.cta ko làm online, cũng chẳng giãn cách...lại là 1 cú lừa y như ba vì là trung tâm mới, hòa lạc này nọ năm xưa....rồi 1 đống ổ đại bàng, dân số vàng như báo chí tung hô xem đúng bn % ....toàn báo chí định hướng vặt lông gà......

Quê bầm

Xe điện
Vâng cụ, 1 là đại gia hẳn, như a quA trung nguyên, 2 là các cụ tự do công việc, thích đi làm giờ nào,thích nghỉ giờ nào?do các cụ, 3 các cụ làm ca .nhưng ngày lái xe 30km 1 lượt nó cũng khoai lắm...cụ nào chơi trang trại xác định đi.dịch đã kết thúc, cuộc sống trở lại bình thường, chả coa gì thay đổi cả.cta ko làm online, cũng chẳng giãn cách...lại là 1 cú lừa y như ba vì là trung tâm mới, hòa lạc này nọ năm xưa....rồi 1 đống ổ đại bàng, dân số vàng như báo chí tung hô xem đúng bn % ....toàn báo chí định hướng vặt lông gà......
Ba Vì hay HL giờ ko thời thượng nữa rồi mà phải lên SS, vđ 4-5 mua cụ nhé, thời của oto ko ai ở nội thành nữa, em nghe người ta nói vậy nhưng em ếch tin kakaka