[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

Trs2020

Xe buýt
Bds giảm hay ko thực ra cũng chưa bao giờ đến lượt người ko có tiền hoặc ít tiền ý kiến. Tất nhiên về tâm lý mấy ông ít tiền hoặc mấy ông lỡ cơ hội thì lúc nào cũng ném đá BĐS. Thực tế chậm vài năm rồi muôn đời nó lại tăng thôi. Vẫn chỉ là cuộc chơi của người có tiền. Thế cho nó ngắn gọn

Tín hiệu Việt nam lại theo bước TQ đây. Cuối 2023 lại bơm thôi

chuẩn luôn, BDS liên quan rất nhiều nghành chứ đừng chỉ nghĩ đến cò đất với thổi giá, cái đó nhà nước sửa quy định là siết được ngay, còn cứu BDS là cứu nền kinh tế chứ không phải cứu dân buôn, thổi giá. Mấy ông ngồi hô sập với toang chắc là không cần ăn cơm thôi.

BìnhMinh89

Xe tăng
chuẩn luôn, BDS liên quan rất nhiều nghành chứ đừng chỉ nghĩ đến cò đất với thổi giá, cái đó nhà nước sửa quy định là siết được ngay, còn cBDS là cứu nền kinh tế chứ không phải cứu dân buôn, thổi giá. Mấy ông ngồi hô sập với toang chắc là không cần ăn cơm thôi.
Em hô sập đây mà cơm vẫn em đều trả thiếu bữa nào cả :D
Với các bác đừng thổi phồng tầm quan trọng của bds quá lên như vậy, cứ để một vài ông phá sản đi cũng trả ảnh hưởng nhiều đâu.
Ah, tết dương lịch này em vẫn được thưởng 1.5 tháng lương đấy, trả thấy ah gì từ bds đóng băng cả >:)

Bđs toang sập chưa ảnh hưởng gì đến nồi cơm hàng ngày của các cụ không phải đầu cơ, ko ảnh hưởng đến các cụ đang làm sxkd là có thật, nó làm cho người công nhân không hoang mang vì vấn nạn thổi giá

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Em hô sập đây mà cơm vẫn em đều trả thiếu bữa nào cả :D
Với các bác đừng thổi phồng tầm quan trọng của bds quá lên như vậy, cứ để một vài ông phá sản đi cũng trả ảnh hưởng nhiều đâu.
Ah, tết dương lịch này em vẫn được thưởng 1.5 tháng lương đấy, trả thấy ah gì từ bds đóng băng cả >:)
BĐS tất nhiên xa lạ với những người khoe tết dương thưởng 1.5 tháng lương. Những người này ko cần bàn về BĐS :)

BìnhMinh89

Xe tăng
BĐS tất nhiên xa lạ với những người khoe tết dương thưởng 1.5 tháng lương. Những người này ko cần bàn về BĐS :)
Thì em đã bảo bds có sập em cũng trả có tiền để mua, còn em thấy cụ trên bảo bds sập sẽ ah rất nặng nề đến nền kt nên em lấy vd từ em thôi trả thấy ah gì cả nên đừng có thổi phồng quá về tầm quan trọng của bds, giờ có sập đi 2/3 dn bds thì nhăn răng vẫn sống bình thường >:)
Còn em chạy grab cứ được thưởng là em vui rồi.

Chỉnh sửa cuối:

BloodOwl87

Xe điện
Ngoại trừ giới cđt và dân buôn bđs ra thì chắc cũng chỉ ảnh hưởng đến nhà thầu và công nhân xd dự án bị nợ lương thôi, chứ đâu có nhiều? Đen nhất là mấy ông thầu xd bị vạ lây chứ ảnh hưởng gì đến các thành phần kinh tế khác đâu.

BìnhMinh89

Xe tăng
Ah, với cụ cũng đừng chê nhũng con gà như em, chứ nếu không có những con gà như em cày cuốc lao động bóp mồm bóp miệng tích cóp tiền bạc để rồi cố mua lấy cái chuồng chim để ở thì các cụ làm gì mà có cơ hội x5, x10 tài sản đầu cơ.
Các cụ bảo rồi “Uống nước nhớ nguồn” sống phải có đạo như thế nó mới lâu bền được.

Chỉnh sửa cuối:

BloodOwl87

Xe điện
Bds giảm hay ko thực ra cũng chưa bao giờ đến lượt người ko có tiền hoặc ít tiền ý kiến. Tất nhiên về tâm lý mấy ông ít tiền hoặc mấy ông lỡ cơ hội thì lúc nào cũng ném đá BĐS. Thực tế chậm vài năm rồi muôn đời nó lại tăng thôi. Vẫn chỉ là cuộc chơi của người có tiền. Thế cho nó ngắn gọn

Tín hiệu Việt nam lại theo bước TQ đây. Cuối 2023 lại bơm thôi

Người có tiền cũng chia làm mấy loại: đầu tiên là mấy ông tỷ trọng lớn là bđs hết tiền múc tiếp, thậm chí là dùng đòn bẩy để đu đất; loại 2 là tỷ trọng lớn là cash do đã thoát kịp đợt rồi. Cứu thì chỉ có loại 2 đủ sức múc thôi mà mấy ông đó thì ngồi chờ rung đùi giảm tiếp, chia ván mới rồi vào chứ giờ vội j.
còn bọn dn bđs kêu gào là nó xin chính sách, xin ngân sách rót vốn, xin bank mua lại tpdn chứ ko phải xin gì cá nhân tay to đâu.

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Ngoại trừ giới cđt và dân buôn bđs ra thì chắc cũng chỉ ảnh hưởng đến nhà thầu và công nhân xd dự án bị nợ lương thôi, chứ đâu có nhiều? Đen nhất là mấy ông thầu xd bị vạ lây chứ ảnh hưởng gì đến các thành phần kinh tế khác đâu.
Ah, với cụ cũng đừng chê nhũng con gà như em, chứ nếu không có những con gà như em cày cuốc lao động bóp mồm bóp miệng tích cóp tiền bạc để rồi mua cố mua lấy cái chuồng chim để ở thì các cụ làm gì mà có cơ hội x5, x10 tài sản đầu cơ.
Các cụ bảo rồi “Uống nước nhớ nguồn” sống phải có đạo như thế nó mới lâu bền được.
BĐS tác động tnao đến nền kinh tế chắc anh Tập hí rõ hơn ai hết. Giấc mộng thịnh vượng chung cướp của người giàu chia cho người nghèo cào bằng xã hội bị phá sản. Tập lại đang lao vào cứu BĐS bên Tàu.

Nói đi nói lại thì xã hội nào ko tiền và ít tiền vẫn phải khổ, nó là tất yếu và công bằng. Kém lại đòi hưởng sướng như giỏi chắc chỉ có trên thiên đường :))
Người đầu tư BĐS tiền họ chắc trên trời rơi xuống chắc.

Thị trường BĐS ptrien quá nóng, méo mó thì nhà nước siết lại điều chỉnh cho đúng hướng. Rồi nó lại tăng thôi.

Tất nhiên việc chửi bới ném đá có tác dụng xả stress cũng tốt cho nhiều cụ.

BloodOwl87

Xe điện
BĐS tác động tnao đến nền kinh tế chắc anh Tập hí rõ hơn ai hết. Giấc mộng thịnh vượng chung cướp của người giàu chia cho người nghèo cào bằng xã hội bị phá sản. Tập lại đang lao vào cứu BĐS bên Tàu.

Nói đi nói lại thì xã hội nào ko tiền và ít tiền vẫn phải khổ, nó là tất yếu và công bằng. Kém lại đòi hưởng sướng như giỏi chắc chỉ có trên thiên đường :))
Người đầu tư BĐS tiền họ chắc trên trời rơi xuống chắc.

Thị trường BĐS ptrien quá nóng, méo mó thì nhà nước siết lại điều chỉnh cho đúng hướng. Rồi nó lại tăng thôi.

Tất nhiên việc chửi bới ném đá có tác dụng xả stress cũng tốt cho nhiều cụ.
Đầu tư lúc nào chả có chu kỳ, lại muốn tăng mãi ko giảm thì funny quá :)). Bớt nguỵ biện đi.
Bđs giảm rồi tăng lại là chuyện đúng quy luật có ai nói gì đâu. Nhưng cứ gân cổ lên ko cho bđs giảm bằng mồm thì quá là hài.

Chỉnh sửa cuối:

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Đầu tư lúc nào chả có chu kỳ, lại muốn tăng mãi ko giảm thì funny quá :)). Bớt nguỵ biện đi.
Bđs giảm rồi tăng lại là chuyện đúng quy luật có ai nói gì đâu. Nhưng cứ gân cổ lên ko cho bđs giảm bằng mồm thì quá là hài.
Cụ toàn nhét chữ vào mồm người khác nhỉ?

BĐS tăng giảm ko phải việc của các cụ ít tiền hay ko tiền. Đây là thực tế. Ném đá chửi bới để xả stress thì ok.

Mấy ông điều hành nền kinh tế bằng ý chí cá nhân chắc sáng mắt ra rồi. Giờ lại lao vào bơm thổi cứu nó. Đến hài :))

BloodOwl87

Xe điện
Cụ toàn nhét chữ vào mồm người khác nhỉ?

BĐS tăng giảm ko phải việc của các cụ ít tiền hay ko tiền. Đây là thực tế. Ném đá chửi bới để xả stress thì ok.

Mấy ông điều hành nền kinh tế bằng ý chí cá nhân chắc sáng mắt ra rồi. Giờ lại lao vào bơm thổi cứu nó. Đến hài :))
Có ai chửi bới đâu cụ? Có cụ nhét chữ vào mồm người khác thì có. Thế ý cụ là ntn ko hiểu lắm, cụ có tiền nên ko cho ai ít tiền hơn có ý kiến hả =))

BloodOwl87

Xe điện
Mình có tiền nên mình có quyền :))
Chắc phải hỏi cụ tỉ đồng chí kia nav bao nhiêu rồi nhờ mod tạo cái box riêng cho cụ ý múa, ai nhiều tiền hơn mới đc ý kiến còn cần lao như mình vẫn ở đây cào phím thôi nhỉ.

ManPlus

Xe tải
Có ai chửi bới đâu cụ? Có cụ nhét chữ vào mồm người khác thì có. Thế ý cụ là ntn ko hiểu lắm, cụ có tiền nên ko cho ai ít tiền hơn có ý kiến hả =))
Những người nói dối tốt là người phải có tư duy tốt, để nhớ được đã nói những gì để ko bị lật tẩy. 1/2 bài này sẽ là nói dối:

BìnhMinh89

Xe tăng
Những người nói dối tốt là người phải có tư duy tốt, để nhớ được đã nói những gì để ko bị lật tẩy. 1/2 bài này sẽ là nói dối:

Cụ mất công đào bài của em tận từ năm 2021 lên cơ ah, sao phải cay cú thế :P
Ah, giờ em vẫn làm công việc cũ cộng với chạy thêm grab để tăng thêm thu nhập rồi bóp mồm bóp miệng tích kiệm tiền để sang năm có tiền còn mua lại giá x5, x10 của các cụ đầu cơ chứ >:)

Chỉnh sửa cuối:

BloodOwl87

Xe điện

Ko thấy liên quan j lắm?